લગ્ન માં ગયેલ યુવતીને આ હવસખોરો ઉઠાવી ગયા જંગલમાં,અને વારંવાર જબરદસ્તી બાંધ્યા શારીરિક સંબંધ,પણ ખબર પત્ર મહિના પછી પડી…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે કોંડાગાંવ છત્તીસગડ ના કોંડાગાંવ જિલ્લામાં એક ચોંકાવનારો મામલો સામે આવ્યો છે જ્યાં સાત લોકોએ યુવતી પર ગેંગરેપ કર્યો હતો ગેંગરેપ બાદ પીડિતાએ આત્મહત્યા કરી હતી પરંતુ પોલીસે કોઈ કેસ નોંધ્યો નથી પરંતુ જ્યારે ત્રણ મહિના બાદ પીડિતાનો મિત્ર બહાર આવ્યો ત્યારે પોલીસે કાર્યવાહી શરૂ કરી હતી પીડિતાના પરિવારજનોનો આરોપ છે કે પોલીસે ત્રણ મહિના સુધી ન તો તપાસ કરી ન કોઈ અહેવાલ આપ્યો એસડીઓપી અમિત પટેલે જણાવ્યું હતું કે નવી ફરિયાદ બાદ લાશને કેબરેમાંથી બહાર કાઢવામાં આવી છે અને હવે તેનું પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવશે.

આ પછી જ આ મામલાની સત્યતા બહાર આવશે. યુવતીના કાકાએ દાવો કર્યો હતો કે પરિવારના સભ્યો દ્વારા સતત ફરિયાદો કરવામાં આવી રહી છે પરંતુ પોલીસે કોઈ કાર્યવાહી કરી નથી જણાવી દઈએ કે ઓક્ટોબરના રોજ પીડિતાના પિતાએ જંતુનાશક ખાવાથી આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ સમયસર સારવારને કારણે તેણે તેમનો જીવ બચાવ્યો આ પછી પીડિતાના પિતા કોઈને કંઈ પણ કહ્યા વિના ક્યાંક ગયા હતા જે બાદ પરિવારે તેમની શોધખોળ શરૂ કરી હતી.સામુહિક બળાત્કાર બાદ સગીર યુવતીએ આત્મહત્યા કરી હતી પોલીસે આ મામલાની તપાસ માટે મહિલાનો મૃતદેહ કબરમાંથી બહાર કાઢ્યો છે યુવકો યુવતીને લગ્ન સમારોહમાંથી જંગલ ઉઠાવીને લઈ ગયા હતા અને તેની સાથે ગેંગરેપ કર્યો હતો.

યુવતીના મિત્રએ દાવો કર્યો હતો કે તે અને તેનો મિત્ર લગભગ ત્રણ મહિના પહેલા લગ્ન સમારોહમાં ગયા હતા. સહેલીએ જણાવ્યું હતું કે મોડી રાત સુધી નાચતો અને ગાતો હતો કાનાગાંવ અને ફૂન્ડર ગામના સાત લોકો એક જ લગ્નમાં સામેલ થયા હતા સહેલીએ જણાવ્યું હતું કે મોડી રાત્રે સાત લોકોએ યુવતીને ઝડપી હતી અને જંગલમાં તેની સાથે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો જંગલથી પરત ફર્યા બાદ યુવતીએ તેના મિત્રને ગેંગરેપની જાણ કરી સહેલીએ કહ્યું કે તેઓએ પીડિતાને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી હતી.

પીડિતાના પરિવારજનોનો આરોપ છે કે 19 જુલાઈએ સાત યુવકોએ યુવતી પર ગેંગરેપ કર્યો હતો આ ઘટનાનાં બીજા દિવસે મહિલાએ આત્મહત્યા કરી લીધી. પરિવારના સભ્યોએ મહિલાના મૃતદેહને ગામમાં દફનાવી દીધો હતો યુવતીના કાકાએ જણાવ્યું હતું કે તેણે ગેંગરેપ થયા બાદ જ ફરિયાદ નોંધવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ પોલીસે કેસ નોંધ્યો નથી જોકે પોલીસે પીડિત પરિવારના દાવાને નકારી દીધો હતો પોલીસ અધિકારીએ દાવો કર્યો હતો કે બુધવારે સ્થાનિક મીડિયામાં સમાચાર પ્રકાશિત થયા બાદ તેને આ ઘટનાની જાણકારી મળી હતી.

બસ્તર વિસ્તારના પોલીસ મહાનિરીક્ષક આઈજી સુંદરરાજ પી જણાવ્યું હતું કે પોલીસને બાતમી મળી હતી કે થોડા મહિના પહેલા કોંડાગાંવ જિલ્લાના ધનોરા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં એક યુવતીએ ગેંગરેપ કર્યા બાદ આત્મહત્યા કરી હતી માહિતી મળ્યા બાદ બુધવારે પોલીસ અધિક્ષક અને જિલ્લાના અન્ય અધિકારીઓ ત્યાં પહોંચ્યા હતા.

પીડિતા લગ્ન સમારોહમાં ગઈ હતી.પરિવારે નોંધાવેલી ફરિયાદ મુજબ 22 વર્ષની પીડિતા નજીકના કોંડાગાંવમાં તેના પરિવાર સાથે લગ્ન પ્રસંગમાં ગઈ હતી રાત્રિનાં કોંડાગાંવનાં બે યુવકો યુવતીને પોતાની સાથે નજીકનાં જંગલમાં લઈ ગયા હતા અને ત્યાંના અન્ય પાંચ યુવકો સાથે મળી બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે બીજે દિવસે સવારે પીડિતા કોઈને કહ્યા વિના ઘરે પરત આવી અને તેણે ફાંસો લગાવીને આત્મહત્યા કરી લીઘી હતી તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે બળાત્કારની ઘટના અંગે પરિવારજનો જાણતા નહોતા અને બાળકીના મૃતદેહને ગામની સીમમાં દફનાવી દેવામાં આવ્યો હતો મામલો પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ પોલીસે લાશને પોસ્ટમોર્ટમ માટે મૃતદેહને બહાર કાઢ્યો છે.

પોલીસે ત્રણ આરોપીની ધરપકડ કરી.આ કેસની તપાસ દરમિયાન પોલીસે ત્રણ આરોપીઓની ધરપકડ કરી છે તે જ સમયે પીડિતાના કાકાએ પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે આત્મહત્યા કર્યા પછી બે સ્થાનિક છોકરાઓએ તેમને જાણ કરી કે બાળકી પર ગેંગરેપ થયો છે બે દિવસ બાદ ધનોરા પોલીસ સ્ટેશનના એસએચઓએ તેમને બોલાવ્યા અને પૂછ્યું કે આ કેસમાં ફરિયાદ કેમ નોંધાઈ નથી તેમણે કહ્યું કે એસએચઓએ કાર્યવાહી કરવાની ખાતરી આપી હતી, પરંતુ પાછળથી કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી ન હતી.

પોલીસ મહાનિર્દેશક સુંદરરાજે જણાવ્યું હતું કે, યુવતીની આત્મહત્યા બાદ પોલીસ ટીમ ગામમાં ગઈ હતી પરંતુ પરિવારજનોએ કહ્યું હતું કે તેઓ પછી ફરિયાદ નોંધાશે તેમ કહ્યું હતું તે જ સમયે તાજેતરમાં પીડિતાના પિતાએ ઝેર પીને આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ સારવારમાં તેને બચાવી લેવામાં આવ્યો હતો પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે આત્મહત્યાના પ્રયાસ પાછળનું મુખ્ય કારણ જાણી શકાયું નથી.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે ચાલો જાણીએ સમગ્ર મામલો શહેરમાં ગેંગરેપનો એક વિચિત્ર કિસ્સો સામે આવ્યો હતો બોયફ્રેન્ડ સાથે બર્થડે મનાવવા માટે ગયેલી યુવતી પર અવાવરૂ સ્થળ પર કેટલાક લુખ્ખા તત્વોએ ગેંગરેપ કર્યો હોવાની ઘટના સામે આવી હતી. જો કે ભારે ચકચાર જગાવનારા આ કેસમાં અચાનક નવો વળાંક આવી ગયો છે પોલીસ પુછપરછ દરમિયાન યુવતીએ જણાવ્યું કે તેની સાથે ગેંગરેપ થયો જ નથી. જેનાં પગલે પોલીસ પણ ચોંકી ઉઠી હતી.

ઘટના અંગે વિગતે મળતી માહિતી અનુસાર વડોદરા શહેરનાં નવલખી મેદાનમાં ગત્ત સોમવારે પોતાનાં પુરૂષ મિત્રની બર્થડે મનાવવા માટે યુવતી ગઇ હતી ત્યાર બાદ બંન્ને સાથે બેસીને વાતો કરી રહ્યા હતા ત્યારે અચાનક સિક્યુરિટી ગાર્ડ હોવાનું કહીને ત્રણ યુવકો ઘસી આવ્યા હતા તેઓએ બંન્નેને ધમકાવ્યા હતા અને યુવતી તથા યુવક પાસેનાં મોબાઇલ ફોન તથા દાગીનાં કુલ મળીને 16 હજાર રૂપિયાની લૂંટ કરી હતી ઉપરાંત યુવતીએ અગાઉ દાવો કર્યો હતો કે તેની સાથે ગેંગરેપ પણ થયો હતો. યુવતીએ કેફીયત આપતા જણાવ્યું હતું.

કે બોયફ્રેન્ડ સાથે બેઠી હતી ત્યારે અચાનક આવેલા ત્રણ શખ્સોએ તેની સાથે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો ત્યાર બાદ યુવતી અને તેનો બોયફ્રેંડ રોડ પર આવી પહોંચ્યા હતા જ્યાં યુવકને તેનો મિત્ર મળ્યો હતો જેથી તેમણે અન્ય એક મિત્રને ફોન કર્યો હતો તેણે પોલીસ ફરિયાદ કરવા જણાવ્યું હતું જો કે ગભરાઇ ગયેલા બંન્નેએ તે જ દિવસે ફરિયાદ ટાળી હતી ત્યાર બાદ લક્ષ્ય ટ્રસ્ટ પાસે આ કિસ્સો પહોંચતા તેમણે યુવતીને સાંત્વના આપી રાવપુરા પોલીસ સ્ટેશમાં ફરિયાદ નોંધાવવા માટે મનાવી હતી.

જો કે ગેંગરેપની ઘટના સામે આવતા ચોંકી ઉઠેલ પોલીસ તંત્રએ તાબડતોબ આ મુદ્દે કાર્યવાહી કરવા માટે દબાણ કર્યું હતું. યુવતીનાં બોયફ્રેંડ સહિત યુવતીનાં પરિવારની પણ બોલાવીને પુછપરછ હાથ ધરાવામાં આવી હતી. જો કે અચાનક યુવતીએ બોયફ્રેંડ સાથે બેઠી હતી ત્યારે માત્ર લૂંટ જ થઇ હતી બળાત્કાર નહી થયો હોવાની વાત કરી હતી. જેનાં કારણે પોલીસ પણ ચોંકી ઉઠી હતી. આખરે માત્ર લૂંટનો ગુનો નોંધીને તપાસ હાથ ધરી છે.