કપૂર અને લવિંગ નો આ રીતે કરો ઉપાય, ચમકી જશે તમારી કિસ્મત, ઘર માં થશે ધન નો વરસાદ….

પ્રાચીન કાળ માં લોકો શુભ કાર્યો માટે તમામ પ્રકારના ઓ નો પ્રયોગ કરતા હતા. માનવામાં આવતું હતું કે તે ટોટકાઓ થી તેમના કામ બનશે અને તેમની સમસ્યાઓ નું સમાધાન થઇ જશે. તેના માટે લોકો ઘર થી નીકળતા જ કેટલીક વસ્તુઓ ને પોતાની સાથે લઈને નીકળતા હતા. તેમની માન્યતાઓ ના અનુસાર એવા ઉપાય જે તેમના કામ ને કોઈ પણ હાલ માં અસફળ નહોતા થવા દેતા.અમે તમને એવા જ ટોટકાઓ ના વિશે જણાવીશું કે હંમેશા બહુ કામ આવે છે અને લોકો એ તેમને ખુબ પ્રયોગ કર્યું છે. જો તમે પણ પોતાના જરૂરી કામ કરવાથી પહેલા આ ઉપાયો ને અપનાવો છો તો તમારા પણ કામ બનશે અને પરેશાનીઓ દુર થઇ જશે.

Advertisement

જો કોઈ પૂજાના પાઠ અથવા શુભ કાર્ય કરવામાં આવે છે તો તેમાં ઘણી સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, હિન્દુ ધર્મમાં પૂજાના પાઠને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે, પૂજા દરમિયાન કપૂરનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી માનવામાં આવે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે જો કપૂરનો ઉપયોગ પૂજામાં કરવામાં આવે છે, તો પછી ઘરમાં હાજર નકારાત્મક ઉર્જા નાશ પામે છે, કપૂર ઉપરાંત તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો તે મનુષ્યને આરોગ્ય લાભ પણ કરે છે. ચાલો આગળ વાચો.

મિત્રો તમને જનાવીયેબ કે તે આજે કે તે જો આપણે વાસ્તુ શાસ્ત્ર પ્રમાણે જોઈએ તો, વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં એવો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે કપૂર સળગાવવાથી ઘરની વાસ્તુ ખામી દૂર થાય છે, પરંતુ એવા ઘણા ઓછા લોકો છે જે જાણતા હશે કે કપૂર તે વ્યક્તિ ની ઘણી સમસ્યાઓ હલ થઈ શકે છે, આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કપૂરના કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવાના છીએ, જેના ઉપયોગથી તમે પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ હલ કરી શકો છો.વધુ માં તમને જણાવીએ કે અને તે સાથે સાથે તમારા કુટુંબ ઘર પરિવાર માં સુખ અને શાંતિ બંને નો વાસ થશે.અને દુર્ભાગ્ય થશે દુર.

ચાલો જાણીએ કપૂર અને લવિંગ માટે કયા ઉપાયો, સવારની પૂજા સાથે આ ઉપાય કરો.સવારે જ્યારે તમે સ્નાન કર્યા પછી, તે સમયે આ ઉપાય કરો. પૂજા માટે કપૂર અને બે લવિંગ રાખો. જ્યારે તમે પૂજા પૂર્ણ કરો ત્યારે આરતી કરો, પછી લવિંગ અને કપૂર નાખો અને તેને બાળી નાખો અને હવે આ અગ્નિથી આરતી કરો. તમારા બધા કામ ચોક્કસપણે પૂર્ણ થઈ જશે, જો લાંબા સમય સુધી થોડી અવરોધો આવે છે, તો તે પણ દૂર થશે.

ધન પ્રાપ્તિ માટે મિત્રો તમને જણાવીએ કેતે આજે કે તે આ જ્યોતિષ મુજબ જો કોઈ વ્યક્તિને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર માં પૈસાની તંગીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો રાત્રે ચાંદીના વાટકીમાં આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે જ્યોતિષશાસ્ત્ર મુજબ કપૂર અને લવિંગ બાળી નાખો, આ એક ખૂબ જ સરળ ઉપાય છે, આ કર્યા પછી, પૈસાની કમી દૂર થશે, જો તમે ચાંદીના વાટકીનો ઉપયોગ કરી શકતા નથી, તો પછી તમે તેનો ઉપયોગ બીજા વાસણમાં પણ કરી શકો છો. તમે બીજા વાસણ માં પણ સળગાવી શકો છો, આથી તમારા હાથ માં પૈસા ટકવા લાગશે અને ધન પ્રાપ્તિ થવા લાગશે.

જો તમારા ઘરમાં વારંવાર ઝઘડા થતાં હોય અને ઘરની અંદર નકારાત્મક ઉર્જા ફેલાઇ રહી હોય તો સવાર-સવારમાં જો દેશી કપૂરની સાથે એક લવિંગ જોડીને નિયમિત રૂપે સળગાવવાથી ઘરની અંદર રહેલી બધી જ નકારાત્મક ઊર્જા દૂર થાય છે. અને ઘરની અંદર માતા લક્ષ્મીનો વાસ થાય છે.કોઈપણ કાર્યની શરૂઆત કરતા પહેલા એક લીંબુની અંદર ચાર લવિંગ રાખી દઈ ત્યારબાદ કોઈપણ વ્યક્તિ ઉપર નજર ઉતારી પશ્ચિમ દિશામાં ફેંકી દેવાથી વ્યક્તિના દરેક કાર્યમાં સફળતા મળે છે. અને સાથે સાથે વેપાર ધંધામાં પણ વધારો થાય છે.

ઘર પર્રીવાર ની શુખ શાંતિ માટે, તમને જણાવીએ કે તે આજે કે તે આ ઉપાય તમે ઘર પરિવાર ની શુખ શાંતિ માટે પણ કરી કરી શકો છો, વ્યક્તિ ઘરના પરિવારની શાંતિ માટે સખત પ્રયત્ન કરે છે, દિવસ અને રાત તે સખત મહેનત કરે છે કે તેનો ઘર પરિવાર હંમેશા ખુશ રહે, જો તમે તમારા ઘરના પરિવારને ખુશ કરવા માંગતા હો, તો તમારે આ માટે કપૂરનો ઉપાય અપનાવવો જ જોઇએ , જો તમારા ઘર માં દરરોજ કોઈ ને કોઈ ચર્ચા ચાલતી હોય અથવા ઘરનું વાતાવરણ શાંત ન હોય તો કપૂર ને ઘી માં પલાળી ને સવાર-સાંજ સળગાવો, આ પછી કપૂર સળગાવો આખા ઘરમાં ફેરવી ને તેનો દુપ આપો, તે ઘરની અને ઘરમાં વાતાવરણ ની નકારાત્મક ઊર્જા દૂર થશે.

ભાગ્ય માં વૃદ્ધિ કરવા માટે, મિત્રો આજે ઘણા લોકો ના ઘર માં કઈક ને કઈક મુશ્કેલી આવે તો તે ભાગ્ય ને દોષ આપે છે, વધુ માં તમને જણાવીએ એ તે તમારું નસીબ વધારવા માટે, કપૂર તેલના થોડા ટીપાં નહાવા ના પાણી માં નાખી ને તેનાથી તમે નહાવ, આ ઉપાય કરવાથી તમારું દુ:ખી નસીબ તમને ટેકો આપવાનું શરૂ કરશે અને તમારું નસીબ વધશે, આ ઉપાય કમનસીબી દૂર કરવા માટે અસરકારક માનવામાં આવે છે.કોઈપણ કાર્ય ની અંદર પૂર્ણ સફળતા મેળવવા માટે ઘરના જમણા ભાગ ની અંદર ભગવાન ગણેશજીનું ચિત્ર લગાવી, તેની સામે લવિંગ અને સોપારી નો પ્રસાદ ધરી ભગવાન ગણપતિની પૂજા કરવાથી વ્યક્તિને પોતાના દરેક કાર્ય ની અંદર સફળતા મળે છે.

જ્યારે કોઈ પણ વ્યક્તિ કામ કરવા ઘરની બહાર નીકળે છે, ત્યારે હંમેશાને માટે પોતાના પોકેટમાં એક લવિંગ રાખવું જોઈએ. આમ કરવાથી તેના કામની અંદર કોઈપણ પ્રકારની રુકાવટ આવતી નથી.જે વ્યક્તિ કાયમી માટે પોતાના પાકીટ ની અંદર લવિંગ રાખે તો તેના કારણે તે વ્યક્તિના પાકીટ ની અંદર કાયમી માટે ધનની બરકત બની રહે છે અને તેને અનેક રીતે ધનલાભ થતા રહે છે.જો લવિંગને શુદ્ધ સરસવની તેલની સાથે ભેળવી અને તેના દ્વારા ભગવાનનો અભિષેક કરવામાં આવે તો તેના કારણે તે વ્યક્તિને માત્ર થોડા સમયની અંદર અઢળક ધનલાભ થાય છે.

દામ્પત્ય જીવન સુખી બનાવવા માટે, તમે વૈવાહિક જીવનને સુખી બનાવવા માટે કપૂર ઉપાય કરી શકો છો, જો પતિપત્નીમાં તણાવ રહેતો હોય, તો રાત્રે સૂતી વખતે પત્ની એ પતિના ઓશીકું નીચે કપૂર રાખી દો, અને સવારમાં જલ્દી કોઈ ને ટોકે તેને સળગાવી નાખો,આ ઉપાય કરવાથી, પરસ્પર પ્રેમ વધશે અને તમારી વચ્ચે જે વિવાદ ચાલી રહ્યા છે તે જલ્દીથી સમાપ્ત થઈ જશે.દુર્ઘટના થી બચાવ માટે ટોટકા દુર્ઘટના ક્યારેય પણ થઇ શકે છે. એવામાં બચાવ બહુ જ જરૂરી છે. તમે રાત ના સમયે કપૂર ને સળગાવીને, હનુમાન ચાલીસા નો પાઠ કરો. આ અચૂક ટોટકા થી માણસ કોઈ પણ પ્રકારની પ્રાકૃતિક અને અપ્રાકૃતિક દુર્ઘટના થી બચતો રહે છે.

વાસ્તુદોષ દુર કરવાનો ટોટકા તમારા ઘણા કામ તેથી નથી બનતા, કારણકે તેના પાછળ વાસ્તુદોષ હોય છે. વાસ્તુદોષ ને દુર કરવા માટે, ઘર માં કપૂર ની બે ગોળી રાખો. અને જયારે આ ઓગળી જાય, પછી બે ગોળીઓ રાખી દો. એવું તમે સમય સમય પર કરતા રહો અથવા બદલતા રહો. તેનાથી વાસ્તુદોષ દુર થઇ જશે.સુખ શાંતિ માટે કપૂર નું વૈદિક ટોટકા,જો તમારા ઘર માં પરેશાની રહેતી હોય તો કપૂર ને ઘી માં પલાળો અને સવારે અને સાંજ ના સમયે તેને સળગાવો. તેનાથી નીકળવા વાળી ઉર્જા થી ઘર ના અંદર સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે, જેનાથી ઘર માં શાંતિ બની રહે છે.

લગ્ન ના થઇ રહ્યા હોય તો,સમય પર જો લગ્ન ના થાય તો પછી લગ્ન રોકાવાની સમસ્યા પણ થઇ શકે છે. જો લગ્ન માં કોઈ પણ પ્રકારની સમસ્યા આવી રહી હોય, તો તમે 6 કપૂર ના ટુકડા અને 36 લવિંગ ના ટુકડા લો. હવે તેમાં ચોખા અને હળદર ને મેળવી લો. તેના પછી તમે દેવી દુર્ગા ને તેનાથી આહુતિ આપો. આ ટોટકા થી લગ્ન જલ્દી થાય છે.ગ્રહ શાંતિ માટે- જો કોઈ ને પિતૃ દોષ છે અથવા તેની કુંડળી માં કાલસર્પ દોષ છે, તો કપૂર સળગાવવાથી દેવ દોષ અને પિતૃ દોષ દુર થઇ જાય છે. બધા કષ્ટો ને દુર કરવા માટે ઘર ના વાસ્તુ ને પણ બરાબર કરી શકાય છે. જો તમે વાસ્તુ ને બરાબર નથી કરી શકતા તો તમે સવાર, સાંજે, રાત પ્રતિદિન ઘી માં પલાળેલ કપૂર સળગાવો. ઘર ના શૌચાલય અને બાથરૂમ માં કપૂર ની બે બે ટીકીઓ રાખી દો.

ઘર ના કોઈ પણ ભાગ માં વાસ્તુદોષ છે તો તે સ્થાન પર કપૂર ની બે ટીકીઓ સળગાવીને રાખી દો. જયારે તે પૂરી થઇ જાય તો એક બીજી ટીકીયા રાખી દો. એવું કરવાથી વાસ્તુદોષ થી તમને મુક્તિ મળી જશે.જો ધન આગમન રોકાયેલ છે અથવા ખર્ચ વધારે થઇ રહ્યો છે, તો ગુલાબ ના ફૂલ માં કપૂર નો ટુકડો રાખો અને કપૂર ને સળગાવીને ફૂલ માં દુર્ગા ને અર્પિત કરો, લાભ થશે.જો કામ વગર ના ખર્ચ થઇ રહ્યા હોય, તો સુર્યાસ્ત થવાના સમયે કપૂર નો દીપક સળગાવો અને પુરા ઘર માં ફેરવો. અંત માં માતા લક્ષ્મી પર આરતી કરતા ઘર ના મંદિર માં સ્થાપિત કરી દો. આ પ્રક્રિયા ને કરવાથી લક્ષ્મીજી નો આશીર્વાદ મળશે.

Advertisement