લોટ ના ડબ્બા માં રાખી દો ખાલી આ એક વસ્તુ,ઘર માં થશે ધન નો વરસાદ,એટલા બધા રૂપિયા આવશે કે સાચવવા પણ મુશ્કેલ બનશે….

વ્યક્તિનો સુખ-દુઃખ સાથે ગાઢ સંબંધ માનવામાં આવે છે કેમ કે આ સંસારમાં એવો કોઈ વ્યક્તિ નહિ હોય જેના જીવનમાં દુઃખ ન આવે, જો હજુ સુધી જીવનમાં તકલીફો ચાલી રહી છે તો આવનારા દિવસોમાં તમને ખુશીઓ પણ મળશે, સમય સાથે સાથે ઉતાર ચડાવ આવતા રહે છે, જેના કારણે જ વ્યક્તિને પોતાના જીવનકાળમાં સારા અને ખરાબ સમયનો સામનો કરવો પડે છે, જયારે વ્યક્તિના જીવનમાં ખરાબ સમય આવે છે ત્યારે તે પોતાની મુશ્કેલીઓનો વહેલામાં વહેલી તકે ઉકેલ લાવવાનો પ્રયાસ કરે છે.

જીવનમાં પૈસા કમાવવાની ઇચ્છા કોણ નથી રાખતું પરંતુ ઘણીવાર દરેકને આ તક મળતી નથી. દરેક મધ્યમ વર્ગના પરિવારને મહિનાના અંતમાં આર્થિક સંકટમાંથી પસાર થવું પડે છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક અસરકારક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને અપનાવ્યા પછી તમારે જીવનમાં ક્યારેય આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો નહીં પડે. તો ચાલો આપણે જાણીએ જેને જાણ્યા પછી તમારી ઉપર પણ ધનનો વરસાદ વરસસે અને તમારે ક્યારેય આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો નહીં પડે તો ચાલો જાણીએ ઉપાય શું છે.

તુલસીના પાનથી કરો આ ઉપાય.જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે તુલસીના છોડને હિન્દુ ધર્મશાસ્ત્રમાં સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે. તમે ચોક્કસપણે દરેક વ્યક્તિના ઘરે જે હિન્દૂ ધર્મનું પાલન કરે છે તેના ઘરે તુલસીનો છોડ જોયો જ હશે. લોકો તેમના ઘરોમાં તુલસીનો છોડ રોપતા હોય છે કારણ કે તુલસીનો છોડ ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા લાવે છે અને તે શુભ માનવામાં આવે છે. આ સિવાય તુલસીનો ઉપયોગ આયુર્વેદિક દવા તરીકે પણ થાય છે, લોકો તેમના ઘરના આંગણામાં પણ તુલસીનો છોડ લગાવે છે જેથી કોઈને પણ શરદી જેવી સમસ્યા હોય તો તેનું નિદાન તુલસીના પાનનો ઉકાળો બનાવીને કરી શકાય છે. છે. તુલસીનો છોડ વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં લગાવવો જોઈએ, અને તેના ઉપયોગથી તમારા ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી નહિ આવે.

લોટના ડબ્બામાં આ વસ્તુઓને ચુપચાપ મૂકી દો.જો તમે પણ મહિનાના અંતે આવતા નાણાકીય સંકટથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હો, તો આ ઉપાય અજમાવી જુઓ. ચાલો હું તમને જણાવી દઇશ કે આ ઉપાય કરવા માટે જેટલો સરળ છે, તેની અસર પણ વધુ અસરકારક છે. આ ઉપાય કરવા માટે તમારે શનિવાર પસંદ કરવો પડશે અને આ દિવસે તમારે તેને 100 ગ્રામ ઘઉં સાથે ચનાની દાળ નાખીને પીસવાની છે. આ પછી, જ્યારે તમે આ પીસેલા લોટને ઘરમાં લોટના ડબ્બામાં મૂકશો ત્યારે પહેલા ડબામાં 11 તુલસીના પાન અને કેસરના બે દાણા મૂકો.

ધ્યાનમાં રાખો કે આ ઉપાયને સફળતાપૂર્વક કરવા માટે તમારે શનિવાર પસંદ કરવો પડશે અને ફક્ત આ દિવસે તમારે તમારા ઘર માટે ઘઉંનો લોટ પીસવાનો પડશે. આ સિવાય જ્યારે પણ તમે આ ઉપાય કરો છો ત્યારે તમે જોશો કે થોડા જ દિવસોમાં આર્થિક સંકટની સમસ્યા તમારા ઘરમાંથી ખતમ થઈ જશે અને ઘરમાં શાંતિનું વાતાવરણ પણ બની જશે. હા, આ ઉપાય કરવાથી તમારા ઘરમાં કોઈ કલે રહેશે નહીં અને પરિવારમાં ખુશીઓ બની રહેશે.

જો તમે ઘરની અંદર શુદ્ધ સોનુ અને કેસરને એક સાથે રાખો છો તો તેનાથી માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા દ્રષ્ટિ હંમેશા જળવાઈ રહે છે, લાલ પુસ્તક મુજબ આ ઉપાય કરવાથી કુટુંબના સભ્યોને પ્રગતી મળે છે.જો તમે ધન લાભ પ્રાપ્ત કરવા માગો છો તો તેના માટે તમારા ઘરમાં ભગવાનની પૂજા કર્યા પછી છેલ્લે ડેલીની પૂજા કરો, તમે ડેલીની બંને તરફ સાથીયા બનાવીને તેની પૂજા કરો, સાથીયા ઉપર ચોખાની એક ઢગલી બનાવો અને ૧-૧ સોપારી ઉપર કલાવા બાંધીને તેને ડેલી ઉપર રાખી દો.

પૂજા પાઠ માં પૂજાની સોપારી નો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, એને પૂર્ણ અને અખંડિત માનવામાં આવે છે. તમે ઈચ્છો છો કે ઘરમાં જો ધન સાથે જોડાયેલી કોઈ સમસ્યા હોય એ દુર થઇ જાય તો સોપારીનો આ ઉપાય તમારું કામ સરળ કરી દેશે. સૌથી પહેલા તમે સોપારી લો અને તે પર જનેઉં બંધી દેવી. આ રીતે આ અખંડિત સોપારી ગણેશજી નું રૂપ બની જશે. પછી એની પૂજા કરવી. એ પછી કપડા માં લપેટી ને તિજોરી માં રાખી દેવું. એવું કરવાથી તમારા ઘરે સ્થાઈ રૂપથી લક્ષ્મી નો વાસ થઇ જશે અને તમારી તિજોરી ખાલી નહિ રહે.

તમે ઈચ્છો છો કે તમારા ઘર પરિવાર માં પૈસાની અછત ન રહે તો તમે ધન ની તિજોરી માં દસ દસ  ની નોટનું એક બંડલ રાખવું, એની સાથે તમે પીતલ અને તાંબા ના સિક્કા પણ જરૂર રાખવા.