મળો દુનિયા ની સૌથી સુંદર સાધ્વીને, જે સોસીયલ મીડિયા પર સેલિબ્રિટી થી પણ વધારે ફેમસ છે…

કોઈ સેલિબ્રિટી થી ઓછી નથી આ સાધ્વી જાણો કોણ છે આ સાધ્વી જાણો વિગતે…નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજ ના લેખ માં આપણે ચર્ચા કરવા જઈ રહયા છે તે ઓ એ સોશિયલ મીડિયા માં બૂમ પડાવી દીધી છે તો ચાલો તેમના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ મિત્રો આજની બદલાતી જીવનશૈલીમાં દરેક જણ સોશિયલ મીડિયા સાથે જોડાવા માંગે છે. દરેક વ્યક્તિ સેલિબ્રિટીથી લઈને સામાન્ય માણસ સુધી, તેમના જીવન સાથે જોડાયેલી વાર્તાઓને સોશિયલ મીડિયા દ્વારા લોકો સાથે શેર કરવા માંગે છે. હવે સોશિયલ મીડિયાનો ક્રેઝ એટલો વધી ગયો છે કે બાબા અને સાધ્વી લોકો પણ તેની ચુંગલમાં આવી ગયા છે. હા, એક સાધ્વી આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે. આ સાધ્વી એટલી સુંદર છે કે લોકો તેને સોશિયલ મીડિયાની રાણી પણ કહેતા હોય છે. આ સાધ્વીઓ ફેસબુક અથવા ઇન્સ્ટાગ્રામ પર ખૂબ જ સક્રિય છે. આ સાધ્વીનું નામ સ્વામી અનાદી સરસ્વતી છે. તે રાજસ્થાનના અજમેરની છે.

Advertisement

સાધ્વી સ્વામી અનાદી સરસ્વતીએ ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવ્યું છે. સ્વામી અનાદી સરસ્વતીએ સમાજશાસ્ત્રમાં એમ.એ કર્યું છે. આ સિવાય તેઓ આધુનિક ટેકનોલોજી અને સામાજિક જ્ઞાન વિશે પણ ઘણું જાણે છે. શિક્ષણ પૂરું થયા પછી, તેણે આધ્યાત્મનો માર્ગ અપનાવવાનું નક્કી કર્યું અને કથાવાસી બની.તેમની વાર્તાને કારણે, સ્વામી અનાદી સરસ્વતી ટૂંક સમયમાં સમગ્ર દેશમાં પ્રખ્યાત થઈ છે. વાર્તા કહેવાની તેમની શૈલી પણ એકદમ અલગ છે. તેણી પોતાની વાર્તા કથામાં ધાર્મિક અને આધ્યાત્મિક વસ્તુઓ તેમજ જ્ઞાન વિજ્ઞાન વિશે વાત કરે છે. તેમની કથાવાચનની શૈલી અન્ય રૂષિઓ મુનિઓથી તદ્દન અલગ છે. તેના કાર્યક્રમમાં હજારો લોકો આવવા માટે આવે છે. લોકો તેની વાર્તા તેમજ તેની સુંદરતાના પ્રશંસક છે.

આ સાધ્વી વાર્તા કહેવાની સાથે સાથે લોકોને પ્રેરણા પ્રોગ્રામ દ્વારા સારી જીવનશૈલી અને સકારાત્મક વિચારસરણી અપનાવવાની તાલીમ આપે છે. હવે એવી ઘણી કંપનીઓ છે કે જેમણે પોતાના કર્મચારીઓને પ્રેરણા આપવા અને તેમનામાં સકારાત્મક વિચારસરણી વિકસાવવા માટે પોતાના તાલીમ સત્રો યોજવાનું શરૂ કર્યું છે. સોશિયલ મીડિયા પર તેની ફોલોઅગ સતત વધી રહી છે.

2008 માં અનાદી સરસ્વતીએ ગુરુ રેન્દ્ર સ્વામી ધર્મ પ્રેમાનંદ સરસ્વતી પાસેથી દીક્ષા લીધી. આ સમય દરમિયાન, તેમણે આધ્યાત્મિક જ્ઞાન મેળવવા માટે તેમના ગુરુ સાથે દેશભરની યાત્રા કરી તેમણે શંકરાચાર્યની મહાનિરવન અઘરાની પવિત્ર પરંપરા અનુસાર દીક્ષા લીધી હતી અને અનાદિ સરસ્વતીએ સમાજશાસ્ત્રમાં અનુસ્નાતકની પદવી મેળવી છે.અભ્યાસ કર્યા પછી, તેમણે પતંજલિ યોગદર્શન, ભગવદ્ ગીતા અને વેદાંતનું જ્ઞાન પણ મેળવ્યું છે.અનાદી સરસ્વતી પણ હિન્દુત્વને પ્રોત્સાહન આપે છે. તે વિશ્વ હિન્દુ પરિષદની અનેક કાર્યક્રમોમાં પણ હાજર રહી છે.

તે થોડા મહિના પહેલા બેંગલુરુમાં એક જ્વેલરી શોરૂમના ઉદઘાટનમાં પણ હાજર રહી હતી.આ સમય દરમિયાન તે અભિનેત્રી પરિણીતા સુભાષ સાથે જોવા મળી હતી. તે આરએસએસના વડા મોહન ભાગવત અને છત્તીસગ ના સીએમ રમણ સિંહ સાથે કેટલાક કાર્યક્રમોમાં પણ હાજર રહી છે.અનાદિ સરસ્વતીની સંસ્થાની મુખ્ય ઓફિસ અજમેરમાં છે, પરંતુ તે મુંબઈ, દિલ્હી, બેંગ્લોર અને પૂનાની સાથે દેશના અન્ય શહેરોમાં પ્રવચન ચાલુ રાખે છે.તાજેતરમાં, તે અજમેરમાં યોજાયેલી ગ્લોબલ પીસ કોન્ફરન્સમાં મહત્વપૂર્ણ અતિથિ તરીકે પણ હાજર થઈ હતી. સોશિયલ મીડિયા પર પણ હજારો લોકો તેને ફોલો કરે છે.સોશ્યલ મીડિયામાં તે ઓમ નમ: શિવાય સાથે પોતાના શબ્દો રાખે છે.

સોશિયલ મીડિયામાં તે ઓમ નમ: શિવાય સાથે પોતાના શબ્દો રાખે છે. તેણીને બેસ્ટ મહિલા સંત ઓફ ઇન્ડિયા એવોર્ડથી નવાજવામાં આવ્યો છે. ચીકી સંધન યોગ કેન્દ્રના અધ્યક્ષ સ્વામી અનાદી સરસ્વતીને મુંબઈના ઇસ્કોન ડિટોરિયમ, જુહુ ખાતે યોજાયેલા ભવ્ય સમારોહમાં ‘ટોપ 50 ભારતીય ચિહ્ન એવોર્ડ -2016’ એનાયત કરાયો હતો.

ભારતીય સમાજને આધ્યાત્મિકતા દ્વારા પ્રગતિ તરફ લઈ જવાના અર્થપૂર્ણ પ્રયાસોમાં તેમના મૂલ્યવાન યોગદાન માટે આ એવોર્ડ તેમને આપવામાં આવ્યો હતો. અનાદી સરસ્વતીએ વર્ષ 2008 માં ગુરુ રેન્દ્ર સ્વામી ધર્મ પ્રેમાનંદ સરસ્વતી પાસેથી દીક્ષા લીધી હતી. આ સમય દરમિયાન તેમણે પોતાના ગુરુ સાથે દેશભરની યાત્રા કરી અને આધ્યાત્મિક જ્ઞાન મેળવ્યું. અનાદિ સરસ્વતીએ શંકરાચાર્યની મહાનિરવન અઘારાની પરંપરા અનુસાર દીક્ષા પ્રાપ્ત કરી છે.

Advertisement