મહિલાઓ એ ભૂલ થી પણ ના બોલવા જોઈએ આ બે શબ્દો,નહીં તો મા લક્ષ્મી થઈ જશે નારાજ,જાણી લો નહીં તો જીવનભર પછતાશો….

મિત્રો સ્ત્રી હોય કે પુરુષ દરેકને કોઈ પણ બોલાવે ત્યારે માન આપીએ તો હરકોઈને આપણે પસંદ આવીએ. દરેક વ્યક્તિના સમ્માન માટે આપણા હિંદુ ધર્મમાં અલગ અલગ શબ્દ બોલવામાં આવે છે. જેનાથી લોકો પ્રસન્ન થતા હોય છે. પરંતુ ઘણા બધા એવા પણ શબ્દો હોય છે જેના કારણે લોકો આપણા પર ગુસ્સે પણ થતા હોય છે.

એવામાં આપણા ભારત દેશમાં મહિલાઓને દેવી માનવામાં આવે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે દરેક સ્ત્રી માં સંપત્તિની દેવી દેવી લક્ષ્મીજી નો વાસ હોય છે, તેથી સ્ત્રીઓને દેવીનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. એક સ્ત્રી જ છે જે બે કુળને પ્રકાશિત કરે છે. જેમ જેમ માતા બાળકને જન્મ આપે છે

અને પુત્રી ઘરને રોશન કરે છે તેમ, સ્ત્રી કોઈની પત્ની બને છે, પોતાની જવાબદારીઓ સારી રીતે નિભાવે છે અને કુટુંબનું નિર્માણ પણ કરે છે. એક જ સ્ત્રી છે જે ઘરમાં સુખ લાવે છે, આ બધા કારણોસર, સ્ત્રીને દેવીની જેમ માનવામાં આવે છે. સ્ત્રીની અંદર એટલી ક્ષમતા હોય છે કે તે કોઈપણ ઘરને સ્વર્ગ બનાવી શકે છે. અને જો તે તેના પોતાના પર આવે છે, તો સ્વર્ગ જેવું ઘર પણ નરકમાં બદલી શકાય છે, સ્ત્રીની અંદર ઘણા ગુણો છે, જેની કલ્પના કરવી ખૂબ મુશ્કેલ છે.

સ્ત્રી ખૂબ સહનશીલ અને ધેર્ય રાખવા વાળી માનવામાં આવે છે. પરંતુ ઘણી વખત એવું બને છે કે સ્ત્રીનો આદર કરવાને બદલે આપણે તેને આવા શબ્દો કહીએ છીએ. એવા શબ્દો કે જે આપણે બોલવાનું ભૂલતા ન જોઈએ અને ન તો આપણે મહિલાઓ પ્રત્યે આવા શબ્દોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ,

એવા શબ્દો કે જે આપણે બોલવા ની ભૂલ ન કરવી જોઈએ. અને ન તો આપણે મહિલાઓ પ્રત્યે આવા શબ્દોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ, આ બધી બાબતોને ધ્યાનમાં રાખીને, આપણે સ્ત્રી પ્રત્યે આવા શબ્દોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ નહીં, જે સ્ત્રીના સન્માનને ઠેસ પહોંચાડે છે અથવા તેને ઉદાસી આપે છે. અમે તમને આવી બે બાબતો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે શાસ્ત્રો અનુસાર કોઈ પણ સ્ત્રીને ભૂલ થી ન બોલવી જોઈએ. જો તમે આ શબ્દોનો ઉપયોગ કરો છો, તો તે સ્ત્રીનું અપમાન કરે છે.

સ્ત્રીઓ સાથે વાતચીત કરતા હોઈએ ત્યારે પુરુષ દ્વારા એક વાતનું ખુબ જ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. કે મહિલા સાથે કેવી રીતે વાત કરવી. પુરુષો મોટાભાગના મહિલાઓ સાથે વાત કરતા હોય ત્યારે અમુક અમુક એવા શબ્દો બોલી જતા હોય છે જેના કારણે સ્ત્રીને ખુબ જ દુઃખ થતું હોય છે.

પુરુષો દ્વારા કહેવામાં આવતા એ શબ્દોથી મહિલાનું અપમાન જ કહેવાય. એટલા માટે આજે અમે તમને એ શબ્દો એવા જણાવશું જે મહિલા સાથે વાતચીત દરમિયાન ક્યારેય ન બોલવા જોઈએ. તે શબ્દો દરેક મહિલાનો મૂડ ઓફ કરી નાખે છે. તો ચાલો જાણીએ એ શબ્દો વિશે.

ચાલો આપણે જાણીએ કે શાસ્ત્રો પ્રમાણે મહિલાઓએ કયા શબ્દો ન બોલવા જોઈએ.પહેલો શબ્દ છે કેરેક્ટર લેસ. ક્યારેય કોઈ છોકરી અથવા બીજી મહિલા અથવા તો પત્ની સાથે વાત કરતા હોઈએ તો આ શબ્દનો ઉપયોગ ક્યારેય ન કરવો જોઈએ. કેમ કે તેનાથી તેના સ્વાભિમાન પર પ્રશ્ન ઉઠે છે. જેના કારણે તેની લાગણીને ઠેસ પહોંચે છે અને તમારા પ્રત્યે તેનો પ્રેમ ઓછો થાય છે. એટલા માટે કોઈ પણ સ્ત્રીને ક્યારેય પણ કેરેક્ટર લેસ એવો શબ્દ ન કહેવો જોઈએ.

આ દુનિયામાં, દરેક વ્યક્તિની પોતાની ફરજ હોય ​​છે, અને તે કોઈ પણ કામ તેની મજબૂરીઓને કારણે કરે છે. તેથી, કોઈ પણ સ્ત્રી તેના શોખને કારણે વેશ્યા તરીકે કામ કરતી નથી. આની પાછળ પણ સ્ત્રી માટે થોડીક મજબૂરી હશે, તો જ તે આવી ખોટા રસ્તે આગળ વધી ગઈ હોઈ છે.

તેથી, જો સ્ત્રી વૈશ્ય હોય, તો પણ તે પોતાને માટે વૈશ્ય શબ્દ સાંભળવાનું પસંદ કરતી નથી. તેથી, કોઈ સ્ત્રીને આવા શબ્દ કહેવાનું ભૂલ કરશો નહીં, તમારે આવી મહિલાઓને તેના તે હાલ પર છોડી દેવી જોઈએ, નકર શું ખબર કે, તે ના મોઢે થી નીકળેલી બદુઆ તમને લાગી જાય, અને તમને તમારી આખી જિંદગી બરબાદ થઇ જાય, તેથી, તમારે આવા શબ્દો બોલવાનું ટાળવું જોઈએ કે તમારે પછીથી પસ્તાવો કરવો પડશે.

તમારે કોઈ પણ સ્ત્રીને ભૂલથી વાંજ ન બોલવી જોઈએ, કારણ કે તે જરૂરી નથી કે બધી સ્ત્રીઓ માતા બની શકે. કેટલીકવાર સ્ત્રીઓની અંદર કેટલીક કુદરતી ઉણપ આવે છે. જેના કારણે તેને માતા બનવાનો આનંદ નથી મળતો. તે મહિલાઓ માટે પણ તે ઉદાસી છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો તમે કોઈ સ્ત્રીને વાંજ કહેશો. તેથી તે સ્ત્રી ખૂબ જ ઉદાસી અનુભવે છે. અને તે થઇ શેક છે કે તે પોતાના દુઃખ ને લીધે તમને કોઈ અપશબ્દ કહી નાખે, અને કોઈ ની બદુઆ તમને લાગી જાય તો, આખી જિંદગી ભોગવવા નો વારો આવી શકે છે, કારણકે આવી મહિલા ઓ ની બદુઆ ખાલી જતી નથી, આવી મહિલા પોતાની આત્મા થી બદુઆ આપે છે, તેથી તમારે ભૂલ થી પણ તેવી ભૂલ કરવી નહિ .

સ્ત્રીઓ સાથે વાત કરવાના સમયે ક્યારેય પણ કોઈને પણ બહેનજી ન કહેવું જોઈએ. આમ જોઈએ તો સામાન્ય રીતે આ શબ્દ સ્વમાન ભર્યો છે. પરંતુ આજકાલની સ્ત્રીઓના આ શબ્દથી પોતાની મજાક થતી હોય એવું લાગે છે. એટલા માટે જ્યારે પણ પુરુષ મહિલા સાથે વાત કરતો હોય ત્યારે બહેનજી જેવા શબ્દનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ. અને ખાસ કરીને જ્યારે કોઈ છોકરીને આવું કહેવામાં આવે ત્યારે વધારે પ્રોબ્લેમ થઇ શકે છે.

ઓવર સ્માર્ટ અથવા ઇગોઈસ્ટીક. ઘણી વાર એવું બનતું હોય છે કોઈ હોશિયાર મહિલા હોય તો પુરુષો તેને ઓવર સ્માર્ટ સમજી લેતા હોય છે. અને એવું કહી નાખતા હોય છે કે આ તો ઓવર સ્માર્ટ છે. તો તે સમયે મહિલા પોતાનું અપમાન સમજે છે. એટલા માટે પુરુષોએ સ્ત્રો સાથે વાત કરતા સમયે આ શબ્દનો ઉપયોગ ક્યારેય ન કરવો જોઈએ.

મોટી અથવા કાળી. મિત્રો ક્યારેય સ્ત્રી સાથે અથવા તો કોઈ સ્ત્રી મિત્રને મોટી અથવા કાળી ન કહેવી જોઈએ. કેમ કે આવું પુરુષ દ્વારા કહેવામાં આવે તો તરત તે ગુસ્સે થઇ જતી હોય છે. એટલા માટે ભૂલથી પણ ક્યારેય સ્ત્રીને અથવા સ્ત્રી મિત્રને કાળી અથવા મોટી જેવા શબ્દનો પ્રયોગ ના કરવો જોઈએ. છોકરીઓને આવા શબ્દો બિલકુલ પણ પસંદ હોતા નથી.

ઘણી વાર કોઈ વડીલ અથવા તો સ્કુલમાં છોકરીને ચમચી કહીને સંબોધતા હોય છે જેની પાછળ છોકરા પણ આવું કહેતા હોય છે. છોકરીને ચમચી કહેવામાં આવે તો તે તેના પ્રતિબદ્ધતા પર સવાલ ઉઠાવી રહ્યા છે એવું સામે આવે અને છોકરીની લાગણીને ઠેસ પહોંચે છે.

મોટાભાગના પુરુષો તેની પત્નીને પાગલ કહી દેતા હોય છે. જે શબ્દ ક્યારેય ન કહેવો જોઈએ. આ શબ્દથી સ્ત્રી સાથી તરત જ નારાજ થઇ જાય છે. કેમ કે ત્યારે સ્ત્રીને એવું લાગે છે કે મારું આ દુનિયામ કોઈ અસ્તિત્વ જ નથી. જેના કારણે ઘણી પત્નીનો મૂડ ખરાબ થઇ જતો હોય છે. એટલા માટે ક્યારેય કોઈ છોકરી કે સ્ત્રીને પાગલ ન કહેવું જોઈએ.