OMG,આટલા આલિશાન બંગલા માં રહે છે ઈશા અંબાણી,જોઇ લો તસવીરો,તાજ મહેલ ને પણ ભૂલી જશો…

આટલા આલિશાન બંગલામાં રહે છે મુકેશ અંબાણીની દીકરી ઇશા, જોઈને રહી જશો દંગ.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજની પોસ્ટ માં આપણે એવા વ્યક્તિ વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે એવા કુટુંબ માં થી બ્લોગ કરે છે જે પરિવાર ને ભાગ્યેજ લોકો નહીં જાણતા હોય જી હા મિત્રો આપણે વાત કરી રહ્યા છે અંબાણી પરિવાર મિત્રો આ પરિવાર આપના ભારત નું નામ ખૂબજ રોશન કર્યું છે તો ચાલો તેમના જ પરિવાર ની એક સદસ્ય વિશે ચર્ચા કરીએ.જાણવા મળ્યું છે કે મુકેશ અંબાણી હવે તેમની પ્રોપર્ટીને તેમના ત્રણ બાળકો માં વહેંચી દેવાનું વિચારી રહ્યાં છે. ઇશા, આકાશ અને અનંત સિવાય મુકેશ તેમના એક મેન્ટરને પણ ઉત્તરાધિકારી બનાવશે તેવી વાત જાણવા મળી છે.તમને જણાવી દઇએ કે, તેમની દિકરી ઇશાના લગ્ન પીરામલ ગ્રુપના આનંદ પિરામલ સાથે થયા છે.

Advertisement

12 ડિસેમ્બર 2018ના દિવસે આનંદ સાથે લગ્ન કરીને મુંબઇના વર્લી વિસ્તારના આલિશાન મહેલમાં રહેવા ચાલી ગઇ હતી. લગભગ 1 હજાર કરોડના બનેલા આ ઘરને જોઇને બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ પ્રિયંકા ચોપરા પણ દંગ રહી ગઇ હતી. મુંબઇના પોશ વિસ્તારમાં બનેલા ગુલીટાને પિરામલે વર્ષ 2012માં હિન્દુસ્તાન યુનિલીવર પાસેથી 450 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદ્યુ હતું. આ સી ફેસિંગ ઘર ડાયમંડ થીમ પર બન્યું છે. આ મહેલની હાલની કિંમત 1 હજાર કરોડ રૂપિયા છે.

આ બંગલો 5 માળનો છે ઇને 50 હજાર વર્ગફીટમાં ફેલાયેલો છે. બીજા અને ત્રીજા માળે ફ્લોર સર્વિસ અને પાર્કિંગ છે. ઉપરના ફ્લોર પર લિવિંગ અને ડાયનિંગ હોલ છે, અહીં કેટલાક રૂમ બેડરૂમ અને સર્ક્યુલર સ્ટડી રૂમ પણ બનાવવામાં આવ્યા છે.આ 5 માળના મહેલની જો વાત કરવામાં આવે તે અહીંના ડેકોરેશનનો સામાન વિદેશથી મંગાવવામાં આવ્યો છે.આ ઘરમાં એક રૂમ હિરાનો પણ છે.એક સ્વિમિંગપૂલ, 3 બેસમેન્ટ અને ઘણા લાઉન્જ છે.

મળતી માહિતી અનુસાર આ ઘરને બનાવવામાં લંડન બેઝ્ડ એન્જીનીયરિંગ ફર્મ સામેલ હતી.જેણે આ ઘરને ખૂબસુરત ડિઝાઇન અને લૂક આપ્યો છે.આ ઘરમાં 3ડી મોડેલિંગ ટૂલનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. ગુલીટાનો ફ્રન્ટ લૂક ખૂબ જ યુનિક છે. જેમાં શાનદાર ગ્લાસ એરિયા બનાવવામાં આવ્યો છે. જેના દ્વારા બહાર રહેલી વસ્તુઓનો આનંદ લઇ શકાય છે.

એપ્રિલ 2019માં ઇશાએ તેના નવા ઘરમાં એક ઓલ-ગર્લ્સ પાર્ટી રાખી હતી. જેમાં તેમની ખાસ બહેનપણીઓ પ્રિયંકા, પરિણીતી ચોપરા, તમન્ના દત્ત સહિત ઘણા લોકો સામેલ હતા. આ જોઇને પ્રિયંકા ચોપરાની આંખો ખુલ્લી રહી ગઇ હતી. તેણે ઇશા ને આ નવા ઘર માટે કોન્ગ્રેચ્યુલેટ પણ કર્યુ હતુ.ઇશાનુ આ ઘર રતન ટાટા, કુમાર મંગલમ અને તેના કાકા અનિલ અંબાણી કરતા પણ મોંઘુ છે.

બિઝનેસ ડેસ્ક. દેશના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણી ની એકમાત્ર પુત્રી ઇશા અંબાણીને તાજેતરમાં જ તેની 40 અંડર 40 ની યાદીમાં વિશ્વના પ્રખ્યાત મેગેઝિન ફોર્ચ્યુન દ્વારા સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.તેના જોડિયા ભાઈ આકાશ અંબાણીને પણ આ યાદીમાં સ્થાન મળ્યું છે.આપને જણાવી દઇએ કે રિલાયન્સ ગ્રુપની કંપની જિઓ પ્લેટફોર્મ્સના પ્રમોશનમાં તેમની ભૂમિકા માટે આ સિદ્ધિ તેમને આપવામાં આવી છે.ફોર્ચ્યુન મેગેઝિન દર વર્ષે ફાઇનાન્સ,ટેક્નોલોજી, હેલ્થકેર, રાજકારણ, મીડિયા અને મનોરંજન કેટેગરીમાં આ સૂચિ બહાર પાડે છે. તેમાં સમગ્ર વિશ્વના ફક્ત 40 લોકોનો સમાવેશ છે.આ સિદ્ધિ હાંસલ કર્યા પછી, ઇશા અંબાણી તેના ભાઈ આકાશ અંબાણી સાથે વિશ્વના સૌથી યુવા ઉદ્યોગ સાહસિકો સાથે જોડાયા છે. રિલાયન્સ અને જિઓના ઓપરેશન માં જ્યારે ઇશા અંબાણીની મોટી ભૂમિકા છે,તો તેની જીવનશૈલી પણ ખૂબ જ ગ્લેમરસ અને રાજવી છે.તેઓ રાજકુમારીથી ઓછા નથી. તેના વિશે જાણો.

ડિરેક્ટર રિલાયન્સ જિઓમાં છે 23 ઓક્ટોબર 1991 ના રોજ જન્મેલી ઇશા અંબાણી 28 વર્ષની થઈ ગઈ છે. ઓક્ટોબર 2014 માં, તે રિલાયન્સ જિઓ અને રિલાયન્સ રિટેલના બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટરમાં જોડાયો. તે રિલાયન્સને લગતી ઘણી મહત્વપૂર્ણ જવાબદારીઓ નિભાવે છે.અભ્યાસ ઇશા અંબાણીએ અમેરિકાની યેલ યુનિવર્સિટી અને સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટીમાંથી અભ્યાસ કર્યો છે. તેણે સ્ટેનફોર્ડ સ્કૂલ ઓફ બિઝનેસમાંથી ડિગ્રી મેળવી છે.અભ્યાસ પછી નોકરી કરી હતી યુ.એસ.માં સ્નાતક થયા પછી ઇશા અંબાણીએ પણ ત્યાં કામ કર્યું. તેમણે અનુભવ પ્રાપ્ત કરવા માટે યુ.એસ. સ્થિત વૈશ્વિક કન્સલ્ટન્સી કંપની મા કિન્સેમાં નાણાકીય વિશ્લેષક તરીકે કામ કર્યું.

16 વર્ષની ઉંમરે ફોર્બ્સની સૂચિમાં નામ જ્યારે ઇશા અંબાણી 16 વર્ષની હતી ત્યારે ફોર્બ્સની ટોચના 10 કરોડપતિ વારસોની યાદીમાં તે બીજા ક્રમે હતી. એ જ ઉંમરે, ઇશા અંબાણી રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના 80 મિલિયન શેરની રખાત બની. રિલાયન્સમાં હાલમાં ઇશા અંબાણીના 7.5 મિલિયન શેર છે. અગાઉ તેના શેર 67.2 લાખ હતા. હવે તેના પુત્ર અને પુત્રી બંને નીતા અંબાણી સહિત રિલાયન્સમાં 7.5 મિલિયન શેર ધરાવે છે.

આનંદ પીરામલ સાથે લગ્ન કર્યા ઇશા અંબાણીએ 2018 માં પિરામલ ગ્રુપના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર આનંદ પીરામલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તેમની વચ્ચે ઘણા સમયથી અફેર ચાલી રહ્યું હતું. આ લગ્ન ફક્ત ભારતમાં જ નહીં, વિશ્વના સૌથી ખર્ચાળ લગ્નમાંનું એક હતું. આ લગ્નમાં ભારત અને વિદેશની અનેક મોટી હસ્તીઓ હાજર રહી હતી.

રિલાયન્સ 40 મી એજીએમ પર આવી હતીમુકેશ અંબાણીએ જુલાઇ 2017 માં તેની પુત્રી ઇશા અંબાણીને રિલાયન્સ ગ્રૂપની 40 મી એજીએમ સાથે પરિચય કરાવ્યો. આ એજીએમમાં ​​ઇશા અંબાણીએ જિઓ ફોન લોન્ચ કર્યો હતો. ઈશા અંબાણી રિલાયન્સ ઝી ઈન્ફોકોમની ડિરેક્ટર પણ છે. આ વર્ષે 15 જુલાઈ એ યોજાયેલી રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝની વર્ચ્યુઅલ એજીએમમાં ​​ઇશા અને આકાશ અંબાણીએ જિઓ ગ્લાસ રજૂ કર્યો હતો.લેક્મેએ ફેશન બ્રાન્ડમાં તેની બ્રાન્ડ લોન્ચ કરીઇશા અંબાણીએ એપ્રિલ 2016 માં લક્મે ફેશન વીકમાં રિલાયન્સ રિટેલની ફેશન અને જીવનશૈલી બ્રાન્ડ એજેઆઈઓ શરૂ કરી હતી. તે ફેશન અને જીવનશૈલીમાં ભારતનું સૌથી જાણીતું શોપિંગ ડેસ્ટિનેશન છે. ઓનલાઇન શોપિંગ પ્લેટફોર્મ પર વિશ્વની સૌથી વૈભવી અને પ્રીમિયમ બ્રાંડ ઉપલબ્ધ છે.

ઈશા અંબાણીના પતિની કેટલી આવક છે ઇશા અંબાણીના પતિ આનંદ પીરામલ પીરામલ ગ્રુપના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર છે અને ફાર્મા, નાણાકીય સેવાઓ, સ્થાવર મિલકત, ગ્લાસ પેકેજિંગ અને માહિતી સેવાઓ જેવા વ્યવસાયોની પણ દેખરેખ રાખે છે.આણંદ પીરામલની વાર્ષિક આવક રૂ. 350 લાખ કરોડ છે. આનંદ પીરામલના પિતા અજય પિરામલ શ્રીરામ ગ્રુપ અને પિરામલ ગ્રુપના અધ્યક્ષ છે. તે દેશના 22 મા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે.પિયાનો વગાડવાના શોખીન છે ઇશા અંબાણી એક વૈભવી જીવનશૈલી જીવે છે, પરંતુ તે લાઈમલાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. બોલિવૂડના ઘણા સ્ટાર્સ તેના મિત્રો છે, પરંતુ તે ભાગ્યે જ પાર્ટીઓમાં ભાગ લે છે. ઇશા અંબાણીને પિયાનો વગાડવાનો શોખ છે. જ્યારે પણ તેને ફ્રી ટાઇમ મળે છે ત્યારે તે આ શોખ પૂરો કરે છે.

પ્લેયર ફૂટબોલ ખેલાડી છે ઈશા અંબાણીને પણ રમતગમત ખૂબ જ પસંદ છે. તે એક ફૂટબોલ ખેલાડી રહી છે. જ્યારે ઇશા અંબાણીએ યેલ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કર્યો હતો, ત્યારે તે ત્યાંની સોકર ટીમમાં સામેલ થઈ હતી અને યુનિવર્સિટી વતી રમતી હતી.ચોખ્ખી કિંમત કેટલી છે ઇશા અંબાણી પાસે અપાર સંપત્તિ છે. એક અનુમાન મુજબ તેમની કુલ સંપત્તિ 100 મિલિયન ડોલર અથવા 668 કરોડ રૂપિયા છે. તે હવે વધારે પણ વધી રહ્યો છે.

Advertisement