ઓપરેશન વગર મેળવવો છે પથરી થી છુટકારો, તો જાણીલો એના ઘરેલુ ઉપચાર…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનુ સ્વાગત છે હાલના દિવસોમાં ખોટી આહાર આપણા સ્વાસ્થ્યને અસર કરે છે આ સાથે લોકો અનેક રોગોનો શિકાર પણ બને છે કિડનીમાં પથ્થરને લગતા રોગો આજે મોટાભાગે જોવા મળે છે તેથી કિડનીના પત્થરના લક્ષણોને ઓળખવું અને તેના ઇલાજ માટે ઘરેલું ઉપાય શોધવાનું મહત્વપૂર્ણ છે તમે કેવી રીતે આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકો છો તે જાણો ઓપરેશન વિના પણ પત્થરો દૂર કરી શકાય છે ફક્ત ઘરેલું ઉપાય સાથે આ આયુર્વેદિક દવાઓ અપનાવો.

ગૂસબેરી.ભારતીય ગૂસબેરી ફળ ખાંડ અને ઘીનો રસ મેળવીને તેનું સેવન કરો આ સિવાય ભૂમિ આમળાનો રસ એલચીના દાણા સાથે પીવાથી ફાયદો થશે. અશ્વગંધા.જો તમને પત્થરોની પીડાથી વધુ પરેશાન કરવામાં આવે છે તો પછી અશ્વગંધાના મૂળોનો હળવો રસ પીવાથી ફાયદો થશે આ સિવાય અશ્વગંધા મૂળના રસ અને આમળાના ફળનો રસ સમાન પ્રમાણમાં મેળવીને દિવસમાં એક વખત અડધો કપ પીવો તમને પણ આનો ફાયદો થશે.

લીંબુનો રસ અને ઓલિવ તેલ.જો તમે કિડની સ્ટોનને સર્જરી વિના મટાડવો હોય તો તમારે દરરોજ આ મિશ્રણ લેવું પડશે આ પીણુંનો ફાયદો એ થશે કે લીંબુનો રસ પથ્થર કાપવાનું કામ કરશે અને ઓલિવ તેલ અથવા ઓલિવ તેલ તેને બહાર કાઢવામાં મદદ કરી શકે છે.

ગિલોય.ગિલોય પ્રતિરક્ષા વધારવા સાથે તમે ઘણી બીમારીઓથી પણ છુટકારો મેળવી શકો છો પથ્થરની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે ગિલોયનો ઉકાળો લો આ માટે ગિલોય દાંડીના 10 ગ્રામ પાવડર 5 ગ્રામ સુકા આદુનો પાઉડર 5 ગ્રામ પાવડર બીજ અને 5 ગ્રામ અશ્વગનધા પાવડરને 2 ગ્લાસ પાણીમાં ઉકાળો જ્યારે પાણી અડધો બાકી રહે ત્યારે તેનું સેવન કરો દરરોજ એક મહિના સુધી તેનું સેવન કરવાથી તમને ફાયદો થશે.

પુષ્કળ પાણી પીવું.પાણી આપણા માટે ખૂબ મહત્વનું છે નિયમિતપણે પાણી પીવાથી શરીરને હાઇ-હાઇડ્રેટ થતું નથી અને પાચનતંત્રને જાળવવામાં પણ મદદ મળે છે પાણી પીવાથી કચરો ઝેર પેશાબ દ્વારા શરીરમાંથી બહાર આવશે જેથી તે પથ્થરને બહાર કાઢવામાં મદદ કરી શકે.

વરિયાળી.સમજાવો કે વરિયાળીની ચા પથ્થરોથી છુટકારો મેળવવા માટે પણ ખૂબ અસરકારક છે આ માટે 2 કપ પાણીમાં અડધી ચમચી વરિયાળી નાખો અને તેને ઉકાળો આ પછી જ્યારે એક કપ પાણી બાકી રહે છે, ત્યારે ગેસ બંધ કરો આ પીધા પછી તે નવશેકું.

પથરી એટલે સ્ટોન ની સમસ્યા આજકાલ સામાન્ય બની ગઈ છે કેમ કે આજકાલ આપણું ખાવા પીવાનું ખુબ જ બદલાઈ ગયું છે આમ તો આ રોગ કોઈ પણ ને કોઈપણ ઉંમરમાં થઇ શકે છે પણ મહિલાઓને આ રોગ પુરુષો કરતા ઓછી શક્યતા રહે છે પથરીના ઘરેલું ઉપચારના માધ્યમથી ઠીક કરી શકાય છે સ્ટોનની બીમારી સામાન્ય રીતે ત્રીસ થી સાઈઠ ના ઉમરના લોકોમાં જોવા મળે છે અને સ્ત્રીઓની ગણતરીએ પુરુષોમાં ચાર ગણી વધુ જોવા મળે છે આ બીમારીમાં ઘણી વાર દુઃખાવો એટલો થાય છે કે તેને માત્ર તે જ વ્યક્તિ જાણે છે જેને તે થઇ રહ્યો હોય પથરીનો જો સમયસર ઈલાજ ન કરવામાં આવે તો તેનાથી આપણેને ઘણા જ ખરાબ પરિણામ જોવા મળે છે.

કરેલા.કારેલા આમતો ખુબ કડવા હોય છે પણ પથરીમાં રામબાણ ની જેવું કામ કરે છે કારેલામાં મેગ્નેશિયમ અને ફોસ્ફરસ નામના તત્વ હોય છે જે પથરીને બનતા રોકે છે. પથરી થયા પછી બે નાની ચમચી કારેલા નો રસને સવાર સાંજ 8-10 દિવસ પીવો તેનાથી નાના નાના કણોમાં પથરી તૂટીને પેશાબ દ્વારા બહાર નીકળી જાય છે.

અજમો.પથરી થાય તો અજમાનું વધુમાં વધુ ઉપયોગ કરો. અજમાનું સેવન બમણો લાભ કરે છે તેનાથી પેશાબ વધુ આવે છે અને અજમો પથરીના ઉત્પતિનો નાશ કરે છે, એટલે કે પથરી ફરી વખત નહી બને રોજ સવારે એક ચમચી અજમાને ગરમ પાણી સાથે લો તેનાથી એક મહિનામાં પાથરીમાંથી છુટકારો મળે છે.

તુલસી.સુદ્ધ તુલસીનો રસ લેવાથી પણ પથરીના યુરીનને રસ્તે નીકળવામાં મદદ મળે છે ઓછામાં ઓછું એક મહિનો તુલસીના પાંદડાનો રસ સાથે મધ લેવાથી ખુબ લાભ મળે છે તુલસીના તાજા પાંદડા પણ રોજ ચાવવા જોઈએ.
લીંબુનો રસ અને જેતુન ઓલીવ ઓઈલ ના તેલનું મિશ્રણ તે કીડની ની પથરી માટે સૌથી સારો કુદરતી ઉપચારમાં નો એક છે પથરીના દર્દી થયા પછી 60 મી.લી લીંબુના રસમાં તેટલી જ માત્રામાં કુદરતી જેતુનનું તેલ ભેળવીને સેવન કરવાથી તરત જ રાહત થઇ જાય છે લીંબુનો રસ અને જેતુન નું તેલ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ખુબ સારું રહે છે.

બેલ પત્થર કોઠા.બેલ પથ્થર ઉપર થોડું પાણી નાખીને ઘસી લો તેમાં એક આખું કાળા મરી નાખીને સવારે કાળા મરી ખાવ બીજા દિવસે કાળા મરી બે કરી દો અને ત્રીજા દિવસે ત્રણ એમ સાત કાળા મરી સુધી પહોચો આઠમાં દિવસે કાળા મરીની સંખ્યા ઘટાડવાનું શરુ કરી દો અને પછી એક સુધી આવી જાવ બે અઠવાડિયાના આ પ્રયોગ થી પથરી દુર થઇ જાય છે યાદ રાખો એક બેલ પથ્થર કોઠું બે ત્રણ દિવસ સુધી ચાલશે.