પાંચ પત્નીઓ એ પતિ પર કર્યો એવી રીતે બળાત્કાર કે જાણીને ચોકી જશો….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનુ સ્વાગત છે નાઇજિરીયામાં એક દુર્લભ કિસ્સામાં કરોડપતિને તેની પાંચ પત્નીઓએ બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો અને ત્યાં સુધી તે મૃત્યુ પામ્યો નહીં ત્યાં સુધી ચાલુ રાખ્યો હતો.પત્નીઓને બેવફાઈની સજા આપવાના નામે છેડતી કરવાની કથાઓ સામાન્ય છે પરંતુ નાઇજિરીયામાં એક અતિ દુર્લભ કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે જ્યાં કરોડપતિ માણસ તેની છ પત્નીમાંથી પાંચ પર સતત બળાત્કાર કરે છે કર્યું અને તેણી મૃત્યુ પામ્યા ત્યાં સુધી કરવાનું ચાલુ રાખ્યું આ પાંચ પત્નીઓનો આરોપ છે કે તે તેની છઠ્ઠી અને નાની પત્ની પર વધારે ધ્યાન આપે છે.

Advertisement

ગયા અઠવાડિયે નાઇજિરિયન અખબાર ડેઇલી પોસ્ટ માં પ્રકાશિત થયેલા અહેવાલ મુજબ બિનયૂ પ્રાંતમાં કરોડપતિ ઉદ્યોગપતિ યુરોકો ઓનોજા તેની છઠ્ઠી અને સૌથી નાની પત્ની સાથે સંપર્કમાં હતો તે જ સમયે તેની ચેમ્બરની અન્ય પાંચ પત્નીઓને છરી અને લાકડીથી ધમકાવી હતી.

પાંચેય પત્નીઓએ તુરંત જ Onનોજાને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી હતી અને તેઓને અન્ય પાંચ લોકો સાથે પણ સેક્સ માણવાનો હુકમ કર્યો હતો. નોજાએ પત્નીઓના આક્રમણનો વિરોધ કર્યો હતો, પરંતુ પત્નીઓએ તેના પર કાબૂ મેળવ્યો હતો અને આદેશ આપ્યો હતો કે સૌથી નાની પત્ની સાથે શરૂ થયેલ જાતીય સમાગમ વરિષ્ઠતાના સમાન ક્રમમાં ચલાવવામાં આવે છે ડેઇલી પોસ્ટ એ અહેવાલ આપ્યો છે કે નોજાએ આ વિપરીત વરિષ્ઠતા ક્રમમાં પાંચમી પત્ની સાથે જાતીય સંભોગ કર્યા.ઓનોજાની છઠ્ઠી અને સૌથી નાની પત્ની મુજબ ઓનોજાને મૃત જોઇને તેની પાંચેય પત્ની જંગલમાં ભાગી ગઈ હતી ઓકપે ઓડોહ ગામના વડાએ જણાવ્યું હતું કે આ બાબતની તાત્કાલિક પોલીસને જાણ કરવામાં આવી હતી જેમણે બે પત્નીઓની ધરપકડ કરી હતી.

બીજી એક આવી જ ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે અમે તમને જણાવવા જઇ રહ્યા છે દક્ષિણ આફ્રિકાના જોહાનિસબર્ગમાં ત્રણ યુવતીઓએ 23 વર્ષના યુવક પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હોવાની ઘટના બની છે. મહિલાઓએ યુવકને પ્રથમ માદક દ્રવ્યો સાથેનું ઈન્જેકશન આપ્યા પછી તેનું અપહરણ કર્યું હતું. મહિલાઓએ યુવકને ત્રણ દિવસ ગોંધી રાખ્યો હતો અને તેની પર અનેકવાર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. બળાત્કારનો ભોગ બનેલા યુવક આઘાતમાં સરી પડ્યો છે દક્ષિણ આફ્રિકામાં પુરુષ પર બળાત્કારની ઘટના સવારે બની છે.

માહિતી પ્રમાણે આફ્રિકામાં 20 ટકા ઘટનાઓમાં પુરુષો બળાત્કારનો ભોગ બને છે મીડિયા અહેવાલ પ્રમાણે પીડિત યુવકે શુક્રવારે ટેક્સી ભાડે રાખી હતી તેમાં અગાઉથી જ ત્રણ મહિલા હતી થોડા સમય પછી ટેક્સીએ રસ્તો બદલી નાખ્યો હતો અને મહિલાઓએ યુવકને આગળની બેઠકે જઈ બેસી જવા કહ્યું હતું. ત્યારબાદ મહિલાઓએ તેને માદક દ્રવ્યોની ઈન્જેકશન આપી બેહોશ કરી દીધો હતો પોલીસ સર્વિસના કેપ્ટરને જણાવ્યું હતું કે યુવકને કહેવા પ્રમાણે તે જ્યારે ભાનમાં આવ્યો ત્યારે અજ્ઞાત રૂમમા પડ્યો હતો.

યુવકે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે ત્રણેય મહિલાઓએ તેને બળજબરીથી એનર્જી ડ્રીન્ક પીવડાવ્યું હતું તે પછી વારાફરતી તેની પર બળાત્કાર કર્યો હતો ત્રણ દિવસ પછી યુવકને એક ઉજ્જડ જગ્યાએ ફેકી દેવાયો હતો. ત્યારબાદ યુવકે પાસેથી પસાર થતી એક કારની મદદ લીધી હતી દક્ષિણ આફ્રિકામાં દર વર્ષે બળાત્કારની પાંચ લાખ ઘટનાઓ આકાર પામે છે તેમાંથી 20 ટકા ઘટનાઓમાં પુરુષ બળાત્કારનો ભોગ બને છે.

Advertisement