પ્રેમિકાને પામવા પ્રેમી બની ગયો ISI એજન્ટ, પણ પછી જે થયું એ જાણીને તમારા પણ રુવાડા ઉભા થઇ જશે…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે રાશિદ પાકિસ્તાની ગર્લફ્રેન્ડને મેળવવા માંગતા આઈએસઆઈ એજન્ટ બની ગયો હતો એનઆઈએ સાથીઓની કુંડળીમાંથી પસાર થઈ રહ્યો હતો આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં એટીએસ દ્વારા ચાંદૌલી જિલ્લામાંથી ધરપકડ કરાયેલ રાશિદ તેની ગર્લફ્રેન્ડને શોધવાની શોધમાં આઈએસઆઈ એજન્ટ બન્યો હતો રાશિદને પાકિસ્તાનમાં રહેતા તેના મામાની યુવતી ખૂબ ગમતી હતી પરિવારના સભ્યોએ આ સંબંધને મંજૂરી આપી ન હતી.

Advertisement

પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સીને આ વિશે ખબર પડી અને ત્યારબાદ એક આઈએસઆઈ અને સંરક્ષણ અધિકારીએ તેની પ્રેમિકા સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપીને ભારત પાસેથી ગુપ્ત માહિતી માંગવાનું શરૂ કર્યું.
મળતી માહિતી મુજબ રાશિદ 2017 અને 2018 માં બે વાર પાકિસ્તાનમાં તેની કાકી હસીના બેગમ પાસે ગયો હતો અને કરાચીમાં રહ્યો હતો.

ત્યાં નઝીરના મામા નાઝિર રહેતા હતા જેની પુત્રી સાથે તેને પ્રેમ થયો હતો પરંતુ આ સંબંધ મામાને સ્વીકાર્ય ન હતો રશીદનો કઝીન શાહઝેબ આઈએસઆઈ અને પાકિસ્તાની સંરક્ષણ સાથે સંપર્કમાં હતો શાહઝેબે રાશિદની લવ સ્ટોરી આઈએસઆઈ અને પાકિસ્તાની ડિફેન્સના અસીમ અને અમાદને કહી હતી અને પછી શાહજેબે રાશીદને તે બંનેને મળવા માટે મળ્યો હતો.અસીમ અને અમાદે તેની ગર્લફ્રેન્ડ સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપ્યું હતું અને બદલામાં ભારતના સૈન્યના મહત્વપૂર્ણ અને સંવેદનશીલ સ્થળોની માહિતી ફોટા અને નકશા માંગવામાં આવ્યા હતા બદલામાં રાશિદને પૈસા આપવાનું વચન આપવામાં આવ્યું હતું.

રાશિદ ભારત પરત આવ્યો અને આઈએસઆઈ અને પાકિસ્તાની સંરક્ષણ માટે કામ કર્યુ તેમણે પાકિસ્તાનમાં બેઠેલા આઈએસઆઈ અને સંરક્ષણ અધિકારીઓને અનેક મહત્વપૂર્ણ સ્થળો અને ધાર્મિક સ્થળોના ફોટોગ્રાફ્સ મોકલ્યા હતા તેણે બે ફોન નંબર સક્રિય કર્યા અને પાકિસ્તાનમાં અસીમ અને અમાદને વોટ્સએપ ઓટીપી ચલાવવા કહ્યું એટલે કે નંબર ભારતનો હતો અને તેના પર પાકિસ્તાનમાં વોટ્સએપ ચાલતું હતું બદલામાં પાંચ હજાર રૂપિયા પણ રાશિદને મોકલ્યા હતા.

રાશિદ આ વોટ્સ એપ નંબર પર પાકિસ્તાનને સંવેદી સ્થાનોનાં ચિત્રો અને નકશા મોકલતો હતો એનઆઈએ રશીદના નજીકના મિત્રો વિશેની માહિતી પણ એકઠી કરી રહી છે જે મોબાઇલ ધારકને પેટીએમ એકાઉન્ટ મોકલવામાં આવ્યું હતું તેની પણ ટૂંક સમયમાં પૂછપરછ કરવામાં આવી શકે છે જોકે એટીએસની તપાસ દરમિયાન એ વાત બહાર આવી હતી કે જેમના નામ પર સીમકાર્ડ ખરીદવામાં આવ્યા હતા અને જેમના પેટીએમનો ઉપયોગ પાકિસ્તાન પાસેથી પૈસા મેળવવા માટે કરાયો હતો તેઓ રાશિદ દ્વારા કરવામાં આવેલી જાસૂસી વિશે જાણતા ન હતા.

આ આધારે એટીએસએ પૂછપરછ બાદ બાકી રહેલા લોકોને મુક્ત કર્યા રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સી એનઆઈએ ની ટીમ રાશિદ અહેમદને વારાણસી અને ચાંદૌલીના ડઝન સ્થળોએ લઈ ગઈ એનઆઈએની 15 સભ્યોની ટીમે આઈએસઆઈ એજન્ટને ફોટો અને વીડિયો મોકલતા દરેક સ્થળે 16 કલાકની ટૂરની જુબાની માટે રાશિદને મળી હતી આ સમય દરમિયાન એનઆઈએએ રાશિદના પિતા માતા નાના અને તેમને ઓળખનારા અન્ય લોકોનું નિવેદન નોંધ્યું અને તે પછી લખનઉ પાછો ગયો.

19 જાન્યુઆરી 2020 ના રોજ ચાંદૌલી જિલ્લાના મુગલસરાય પોલીસ સ્ટેશનના ચૌરહાટ પડાવમાં રહેતા રાશિદ અહમદને આઈએસઆઈ માટે જાસૂસી કરવાના આરોપસર યુપી એટીએસ દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવી હતી 6 એપ્રિલ 2020 ના રોજ એનઆઈએની લખનઉ શાખાએ રાશિદ સામે નવો કેસ દાખલ કર્યો અને તપાસ શરૂ કરી.તપાસના હુકમમાં રાશિદને એનઆઈએ દ્વારા કોર્ટમાંથી કસ્ટડીયલ રિમાન્ડ પર લેવામાં આવ્યો હતો રાશિદે તેની ધરપકડ દરમિયાન એટીએસને જણાવ્યું હતું કે તે વર્ષ 2017 અને 2018 માં કરાચીમાં તેની કાકીના ઘરે ગયો હતો તે જ સમયે આઈએસઆઈના બે એજન્ટો મૌસારે ભાઈના માધ્યમથી સંપર્કમાં આવ્યા.

બીજો એક આવો જ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેમાં યુવક પ્રેમિકા ને મળવા બાઇક લઈને પાકિસ્તાન માં જાય છે ચાલો આપણે જાણીએ સમગ્ર મામલો કહેવાય છે ને કે પ્રેમ આંધળો હોય છે પોતાનો પ્યાર પામવા માટે લોકો કોઇપણ હદ સુધી જવાથી નથી અટકતા મહારાષ્ટ્રના ઉસ્માનાબાદમાં રહેનારા એક યુવકે પણ કંઈક એવું જ કર્યું આ છોકરા પર પ્રેમનું ભૂત એ પ્રકારે સવાર થઇ ગયું કે તેણે ના સરહદની દીવાલ જોઈ અને ના કોરોનાનો ડર રાખ્યો તેના માથા પર તો બસ એક ઝનુન સવાર હતું કે કોઈપણ પ્રકારે પાકિસ્તાનમાં તેની મહેબુબા સુધી પહોંચવું છે.

થયું હકીકતમાં એવું કે ઝીશાન સિદ્દીકી નામનો એક ૨૦ વર્ષના યુવકનું દિલ પાકિસ્તાનની એક છોકરી પર લાગી ગયું આ યુવક મહારાષ્ટ્રના ઉસ્માનાબાદમાં રહેનારો છ. સોશિયલ મીડિયામાં તેને આ પાકિસ્તાની છોકરીથી પ્રેમ થઇ ગયો છોકરીના પ્રેમમાં એ પ્રકારે તે પાગલ થઇ ગયો કે તેને મળવા માટે પોતાના ઘરેથી પણ ભાગી છૂટ્યો.

આ અંગે ઉસ્માનાબાદના એસપી રાજતિલક રોશને જણાવ્યું છે કે આ યુવક બહાનું કાઢીને ગત પોતાના ઘરેથી પોતાની સાઈકલ પર સવાર થઈને નીકળી ગયો હતો સમય વીતવા પર આ યુવક જયારે ઘરે પરત ના ફર્યો તો તેના ખોવાઈ જવાની ફરિયાદ તેના પરિવારે પોલીસ સ્ટેશને દાખલ કરાવવામાં આવી ઘરથી જેવો તે યુવક ભાગ્યો કે તેના જુના સિમકાર્ડને બંધ કરી દીધું મોબાઈલ ફોનમાં તેણે નવા સીમ કાર્ડનો ઉપયોગ શરુ કરી દીધું.

રસ્તામાં તેની સાઈકલ પણ તૂટી ગઈ જયારે તેનું રીપેરીંગ ના થઇ શક્યું તો કોઈ પ્રકારે તેને એક મોટરસાઈકલ હાઈવે પર મળી ગઈ તેનાથી તે ગુજરાતના કચ્છ તરફ આવવા લાગ્યો ગુગલ મેપનો ઉપયોગ કરીને તેને ખબર પડી કે ધોળાવીરાનું અંતર લગભગ ૧૨૦૦ કિલોમીટરનું છે.આ રસ્તેથી તે કરાંચી પહોંચી જશે. ધોળાવીરા પહોંચતા જ ત્યાં જયારે તેની મોટરસાઈકલ કાદવમાં ફસાઈ ગઈ તો તે ચાલતા ચાલતા કચ્છના રણની સરહદ તરફ આગળ વધવા લાગ્યો.

પોલીસે જયારે ટેકનીકનો ઉપયોગ કરીને તેના મોબાઈલના લોકેશનને ટ્રેસ કર્યું તો ખબર પડી કે તે ગુજરાતના કચ્છ સુધી પહોંચી ગયો છે પોલીસને તે વાત સમજાઈ ગઈ કે આ યુવક પાકિસ્તાન ભાગવાના પ્રયત્નો કરી રહ્યો છે કચ્છ પોલીસનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો. કચ્છ પોલીસે બી.એસ.એફ.ની પણ મદદ લીધી.તે બસ પાકિસ્તાન પહોંચવાનો જ હતો પરંતુ બોર્ડરથી ફક્ત ૧.૫ કિલોમીટર પહેલા ગુજરાતના કચ્છમાં જ તેને પકડી લેવામાં આવતો બાદમાં ગુજરાત પોલીસે તેને પકડીને મહારાષ્ટ્ર પોલીસને સોંપી દીધો છે.

રાજતિલક રોશને જણાવ્યું કે પરિવારની ફરિયાદ મળ્યા બાદ યુવકની સોશિયલ મીડિયાની ગતિવિધિઓ તપાસવામાં આવી તેમાં તે વાત સામે આવી કે તે કરાંચીમાં રહેનારી એક છોકરી સાથે છેલ્લા ૩ થી ૪ મહિનાથી સતત સંપર્કમાં હતો ઘણા ઈમેઈલ પણ તે છોકરીને આ યુવકે મોકલ્યા હતા.પોલીસને તે વાત પર આશ્ચર્ય થતું હતું કે એન્જીનીયરીંગનું ભણી રહેલો આ યુવક ભણવામાં ઘણો હોંશિયાર હતો છતાંપણ તેણે આવું પગલું કેમ ભર્યું પોલીસ તે પણ જાણવાના પ્રયત્નો કરી રહી છે કે આખરે તેને બાઈક ક્યાંથી મળી ગયું.

લગભગ ૬૦ કિલોમીટર જેટલું તો આ યુવાન પગપાળા ચાલ્યો હતો લોકોને તે પાકિસ્તાન પહોંચવાનો રસ્તો પણ પૂછી રહ્યો હતો શંકા જવા પર ગામડાવાળાઓએ બીએસએફને પણ તેની જાણકારી આપી હતી. ધોળાવીરામાં આ યુવક જ્યાં પકડાયો ત્યાના સરપંચ જીલુ સોઢાએ કહ્યું કે યુવક પોતાની સાથે પાણીની ઘણી બોટલો લઈને ચાલતો હતો.

Advertisement