પૂજા દરમિયાન આ વસ્તુઓ ઘરમાં લાવો, ખુલી જશે કિસ્મતના દ્વાર,હંમેશા બની રહેશે મા દુર્ગા ની ક્રુપા….

આપણા પ્રાચીન ગ્રંથોમાં એવા અનેક મંત્ર અને ઉપાયોનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે કે જેને અમલમાં મુકવાથી જીવનની દરેક સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે. પરંતુ આ ઉપાયો ત્યારે જ ફળ આપે છે જ્યારે તેને શ્રદ્ધા અને વિશ્વાસ સાથે કરવામાં આવે17 ઓક્ટોબર 2020થી નવરાત્રીના પવિત્ર દિવસો શરૂ થશે. આ સમયગાળા દરમિયાન, દેશભરમાંનવરાત્રિની ઉજવણી કરવામાં આવે છે જેમાં માતાના નવ સ્વરૂપોની વિધિવત પૂજા કરવામાં આવે છે.નવરાત્રિ દરમિયાન આ રીતે કરો પૂજા નવરાત્રિ પૂજનમાં રાખો ધ્યાન દેવીને ગમતી ચીજો કરો પૂજામાં સામેલહિન્દુ ધર્મ અનુસાર, નવરાત્રીને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, આ સમય દરમિયાન, એવા ઘણા કાર્યો છે જે તમારા જીવનની બધી સમસ્યાઓ દૂર કરે છે. આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક બાબતો વિશે જણાવીશું જે નવરાત્રી દરમ્યાન ઘરમાં લાવવામાં આવે ત્યારે બધા દુ:ખ અને દર્દ દુર થાય છે અને ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે.

કમળનુ ફૂલદેવી લક્ષ્મીનું પ્રિય કમળનું ફૂલ નવરાત્રિ દરમિયાન દરરોજ તેમના મંદિરમાં અર્પણ કરીને લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરો અને તમામ પ્રકારની આર્થિક સમસ્યાઓ તમારા જીવનમાંથી દૂર થશે.ચાંદીનો સિક્કો.જો નવરાત્રિના પહેલા દિવસે તમે લક્ષ્મી અને ગણેશની તસવીર સાથે સોના અથવા ચાંદીનો સિક્કો ખરીદો અને તેને તમારા મંદિરમાં અથવા તમારા ઘરના લોકરમાં રાખશો, તો તે શુભ માનવામાં આવે છે.

મોરપીંછ મોરના પીંછા, દેવી સરસ્વતીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે મોરના પીંછાને નવરાત્રીમાં ઘરના મંદિરમાં લગાવવાથી ઘરની બધી આર્કિટેક્ચરલ ખામી દૂર થાય છે.લક્ષ્મીજીની મૂર્તિ નવરાત્રીમાં માતા લક્ષ્મીની મૂર્તિને તમારા ઘરે લાવો, ફક્ત ધ્યાન રાખો કે મા લક્ષ્મી મૂર્તિમાં બેઠેલા હોય અને તેમના હાથથી આશીર્વાદ આપે.

16 શ્રૃંગાર નવરાત્રી એ દેવી-દેવતાઓનો તહેવાર છે, આ દરમિયાન જો તમે તમારા ઘરમાં સોળ મેકઅપ વસ્તુઓ લાવો છો તો તમે ધનિક બનશો અને તમારું સ્વાસ્થ્ય પણ સુધરશે.નવરાત્રી દરમિયાન મા દુર્ગાની પૂજા કરતી વખતે, ખાસ ધ્યાન રાખો કે પૂજા કરતી વખતે તમારો ચહેરો પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિશા તરફ હોય. તમારા મંદિરની આજુબાજુ સંપૂર્ણ સ્વચ્છતા છે તેની પણ કાળજી લો.

નવરાત્રિમાં શુભ મુહૂર્તમાં ધતુરાના મૂળનો એક ટુકડો ઘરમાં લાવી તેની પૂજા કરી અને મંદિરમાં સ્થાપિત કરવો. આ ટુકડાની સ્થાપના કરતાં પહેલા મહાકાળી માતાના બીજમંત્ર ‘ક્રીં’નો 108 વખત જાપ કરવો.નવરાત્રિ દરમિયાન ઘરમાં કેળનું ઝાડ રોપવાથી પણ લાભ થાય છે. પહેલા નોરતાં પર ઘરમાં તેને રોપી અને નવ દિવસ સુધી તેમાં તાંબાના કળશથી જળ ચઢાવવું. ત્યારબાદ દર ગુરુવારે પાણીમાં થોડું કાચું દૂધ ઉમેરી અને કેળમાં ચઢાવવું. આર્થિક તંગીની સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

નવરાત્રિમાં તુલસીના છોડની પણ નિયમિત પૂજા કરવી. સવારે જળ ચઢાવવું અને સંધ્યા સમયે તુલસી નજીક ઘીનો દીવો કરવો. આ ઉપાયથી પણ ધનની તંગીની સમસ્યા દૂર થશે.નવરાત્રિ દરમિયાન કોઈપણ દિવસે શુભ ચોઘડિયામાં પીપલાનું એક પાન તોડી તેને ઘરે લાવી શુદ્ધ જળથી સાફ કરી તેના પર હળદરથી સાથિયો કરી તેને તિજોરીમાં સ્થાપિત કરવું. આ પાન જ્યાં સુધી તિજોરીમાં હશે ત્યાં સુધી તિજોરી ખાલી નહીં થાય.

ઘરમાં રાખો શ્રી યંત્ર – એવું માનવામાં આવે છે કે દેવી લક્ષ્મી શ્રી યંત્રમાં વસે છે, તેથી જેમને તેમના ઘરે પૈસા જોઈએ છે તેઓએ તેમના ઘરે શ્રી યંત્ર સ્થાપિત કરવો જોઈએ. તેમજ શ્રી યંત્રની પૂજા કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ યંત્ર ઘરની ઇશાન અથવા પૂર્વ દિશામાં રાખવું જોઈએ. ઘરના બધા સભ્યોએ આ યંત્રની પૂજા કરવી જોઈએ. જો શક્ય હોય તો તમે શ્રી યંત્રને પણ તમારા પર્સમાં રાખી શકો છો.

ઘરે લાવો વિઘ્નહર્તા ગણેશ – ભગવાન ગણેશને શુભનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. દેવી લક્ષ્મી તેમને પોતાનો પુત્ર માને છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે લોકો ભગવાન ગણેશને તેમના ઘરે લાવે છે તેમના ઘરમાં હંમેશા બરકત હોય છે. તેથી, જે લોકો તેમના ઘરે પૈસા કમાવવા માંગતા હોય તેઓએ તેમના ઘરે ભગવાન ગણેશની એક નાની પ્રતિમા લાવવી જોઈએ. તેમની પૂજા પણ દરરોજ કરો.શ્રીફળ ચમત્કારિક છે – દર શુક્રવારે માતા મહાલક્ષ્મીએ શ્રીફળ એટલે કે નાળિયેર અર્પણ કરવું જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે નાળિયેર દેવી લક્ષ્મીને ખૂબ જ પ્રિય છે. જે વ્યક્તિ શુક્રવારે સાંજે દેવી લક્ષ્મીને નાળિયેર અર્પણ કરે છે, દેવી લક્ષ્મી તેના જીવનની ગરીબીનો નાશ કરે છે.

દેવી લક્ષ્મીના ચરણ(પદ) ચિન્હ :જો તમે નવા વર્ષમાં તમારા ઘરની અદંર ધનની દેવી માતા લક્ષ્મીજીના પદ ચિન્હ લઈને આવો છો, અને તેની નિયમિત રીતે પૂજા અર્ચના કરો છો તો તેનાથી ધનની પ્રાપ્તિના રસ્તા ખુલશે અને સામાજિક ક્ષેત્રમાં માન સન્માનની પણ પ્રાપ્તિ થાય છે.લક્ષ્મી-ગણેશની મૂર્તિ :જો તમે વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ જોશો, તો જો નવા વર્ષમાં ગણેશજીની મૂર્તિ ઘરમાં લાવવામાં આવે તો તેના કારણે ધન આગમનમાં જે પણ અડચણો ઉભી થઇ રહી છે તે દુર થઇ જાય છે. જો તમે નવા વર્ષ ઉપર ભગવાન ગણેશ અને લક્ષ્મીની ચાંદીની મૂર્તિ લઈને આવો છો તો તમે તેને તમારા ધન રાખવાના સ્થાન ઉપર સ્થાપિત કરો.

લાફીંગ બુદ્ધા :જો તમે નવા વર્ષમાં લાફીંગ બુદ્ધા ઘરમાં લાવો છો, તો તેનાથી તમારી આર્થિક સ્થિતિ સારી રહે છે. જો તમે તેને તમારા ઘરમાં ઉત્તર પૂર્વ ખૂણામાં ૩૦ ડીગ્રી ઊંચાઈ ઉપર સ્થાપિત કરો છો તો તેનાથી તમને આર્થિક પ્રગતી પ્રાપ્ત થશે, અને તમે તમારી કારકિર્દીમાં સતત સફળતા પ્રાપ્ત કરશો.ધાતુમાંથી બનેલા કાચબા :જો તમે તમારા ઘરમાં ધાતુ માંથી બનેલા કાચબા લાવો છો, તો તેનાથી કુટુંબમાં સુખ શાંતિ જળવાઈ રહે છે. ચીની વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આ વસ્તુ ઘરમાં રાખવાથી નકારાત્મક ઉર્જા દુર થાય છે, અને ધન સંબંધિત તકલીફોનું પણ સમાધાન થાય છે. જો તમે વર્ષની શરુઆતમાં ધાતુમાંથી બનેલા કાચબ કે ડ્રેગનની મૂર્તિ ખરીદી લાવો છો તો તે શુભ માનવામાં આવે છે.