રાશિ મુજબ ખિસ્સામાં રાખો આ સિક્કો,દરેક દુઃખ થશે દૂર……

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આવો જાણીએ રાશિ અનુસાર, જો તમે આ સિક્કો તમારા ખિસ્સામાં રાખો.સિક્કા દરેકના પર્સ અથવા ખિસ્સામાં રહે છે, પછી તે દસ, બે અથવા એક છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક સિક્કાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને તમે ખિસ્સામાં રાખીને ધનિક બની શકો છો. હા, એક સિક્કો જે કોઈપણ રકમ માટે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે અને આ સિક્કો પર્સમાં રાખવાથી પર્સ ખાલી નહીં રહે. હા, વિવિધ રાશિના લોકો માટે ધાતુના જુદા જુદા સિક્કાઓ શુભ માનવામાં આવે છે અને તેમને ખિસ્સામાં રાખવું ફાયદાકારક હોઈ શકે છે. ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે રાશિના જાતક મુજબ તમારા પર્સમાં કયો સિક્કો રાખવો શુભ થઈ શકે છે.

Advertisement

મેષ રાશિ એવું કહેવામાં આવે છે કે આ રાશિના વતની લોકોએ પર્સમાં તાંબાના સિક્કા રાખવું યોગ્ય છે. વૃષભ આ રાશિ વતની માટે પર્સમાં ચાંદીનો સિક્કો રાખો. મિથુન આ રાશિ વતની માટે પર્સમાં કાંસાનો સિક્કો રાખવો ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કર્ક આ રાશિ વતની માટે પર્સમાં ચાંદીનો સિક્કો રાખવો શુભ છે. સિંહ આ રાશિના વતની માટે પીળો સિક્કો રાખવો એટલે કે ધાતુના સિક્કામાંથી એક સોના અને પિત્તળમાં લાભ આપી શકે છે. કન્યા આ રાશિ વતની માટે પર્સમાં ચાંદીનો સિક્કો રાખવો ફાયદાકારક છે.

તુલા આ રાશિ વતની માટે ચાંદીનો સિક્કો પર્સમાં રાખવો ફાયદાકારક છે. વૃશ્ચિક આ રાશિ વતની માટે હંમેશાં પર્સમાં તાંબાના સિક્કા રાખવું ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. ધનુરાશિ વતની માટે પર્સનો સિક્કો પર્સમાં રાખવો ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. મકર રાશિના વતની લોકોએ પર્સમાં લોખંડનો સિક્કો રાખવો તે યોગ્ય માનવામાં આવે છે. કુંભ રાશિના લોકોએ તેમના પર્સમાં કાંસાનો સિક્કો રાખવો જોઈએ, તે શુભ માનવામાં આવે છે. મીન રાશિના વતનીઓ માટે તેમના પર્સમાં સોના અથવા પિત્તળનો સિક્કો રાખવો શુભ માનવામાં આવે છે.

જો તમે આ વસ્તુઓ પર્સમાં રાખશો તો માતા લક્ષ્મીના આશીર્વાદ વરસશે.પૈસા કોને નથી જોઈતા? દરેક વ્યક્તિની ઇચ્છા છે કે તેની પાસે ઘણી બધી સંપત્તિ અને સંપત્તિ છે જો ઘણું ન હોય તો તે કરી શકાય છે જેથી જીવન સારી રીતે જીવી શકાય. પરંતુ કેટલાક લોકો ચોક્કસપણે તમને મળશે, જેમના નાણાં લાંબા સમય સુધી ચાલતા નથી. આનો અંદાજ લગાવી શકાય છે કે સવારે તેમનો પર્સ પૈસાથી ભરેલો છે, પરંતુ સાંજે, અલના થોડા સિક્કા સિવાય કંઈ રહેતું નથી. આવી સમસ્યાનો સામનો કરવા માટે, અમે તમને શાસ્ત્રોથી સંબંધિત કેટલાક ખાતરીપૂર્વક ઉકેલો જણાવીશું, જેના દ્વારા તમારી પાસે હંમેશા પૈસા રહેશે અને પર્સ ક્યારેય ખાલી નહીં રહે.

લાલ રંગનું કાગળ – આ એક સુનિશ્ચિત યુક્તિ છે. આ માટે લાલ કાગળ જરૂરી છે. તમારી ઇચ્છાને કાગળમાં લખો અને તેને રેશમી દોરોથી બાંધી પર્સમાં રાખો. આ કરવાથી, તમારી ઇચ્છા ચોક્કસપણે પૂર્ણ થશે. ચોખા- શાસ્ત્રોમાં અનાજ અને પૈસા બંને એક સમાન હોવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. જો તમે પર્સમાં એક ચપટી ચોખા રાખો છો, તો તે અનિચ્છનીય ખર્ચ ઘટાડે છે. દેવી લક્ષ્મીની તસવીર- લક્ષ્મીજીની તે જ તસ્વીર તમારા પર્સમાં રાખો, જેમાં તે બેઠેલી મુદ્રામાં છે. આની સાથે તમને ક્યારેય પૈસાની કમી રહેશે નહીં.

પીપલ પર્ણ – પીપલ અને તુલસી બંને હિન્દુ ધર્મમાં આદરણીય છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે પીપળનો પર્ણ હંમેશા પર્સમાં રાખવો જોઈએ. આ કરવાથી, પર્સ હંમેશા પૈસાથી ભરેલું રહેશે, જરૂરિયાત સમયે આર્થિક મુશ્કેલી ક્યારેય નહીં આવે. જો તમારી પાસે કોઈ ચાંદીનો સિક્કો છે, તો તેને પર્સમાં રાખવાથી પૈસા પણ મળે છે. પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે સોના અથવા ચાંદીનો સિક્કો પર્સમાં મૂકતા પહેલા તેને ઘરના મંદિરમાં માતા લક્ષ્મીના ચરણમાં રાખો. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ કાચનો ટુકડો અથવા નાનો છરો પર્સમાં રાખવો જોઈએ. આ પગલું સંપત્તિ વધારવામાં પણ મદદગાર છે. આ સિવાય તમે ગોમતી ચક્રને પર્સમાં પણ રાખી શકો છો.રુદક્ષ રાખવાથી ગરીબી દૂર થાય છે અને સંપત્તિમાં વધારો થાય છે.

લક્ષ્મી માતા હિંદુ ધર્મની એક મુખ્ય દેવી છે. ભગવાન વિષ્ણુની પત્ની છે તેમ જ ધન, સંપદા, શાંતિ અને સમૃદ્ધિની દેવી તરીકે માનવામાં આવે છે. દિવાળીના તહેવારમાં ધન તેરસના દિવસે ગણેશ સહિત લક્ષ્મી માતાની પૂજા કરવામાં આવે છે. ગાયત્રી માતાની કૃપાથી મળતાં વરદાનોમાં એક લક્ષ્મી પણ છે. જેના પર આ અનુગ્રહ ઉતરે છે, તે દરિદ્ર, દુર્બલ, કૃપણ, અસંતુષ્ટ જેવા ગુણોથી ગ્રસિત રહેતો નથી. સ્વચ્છતા તેમ જ સુવ્યવસ્થાના સ્વભાવને પણ ‘શ્રી’ કહેવાય છે. આ સદગુણો જ્યાં હશે, ત્યાં દરિદ્રતા, કુરુપતા ટકી શકશે નહીં.

ધનસંપદાનો અધિક માત્રામાં સંગ્રહ થાય એટલા માત્રથી કોઇને સૌભાગ્યશાળી નહીં કહેવાય. સદબુદ્ધિના અભાવમાં આ ધનસંપદા નશાનું કામ કરે છે, તેમ જ મનુષ્યને અહંકારી, ઉદ્ધત, વિલાસી અને દુર્વ્યસની બનાવી દે છે. સામાન્ય રીતે ધન મેળવતાં જ લોકો કૃપણ, વિલાસી, અપવ્યયી અને અહંકારી થઇ જતા હોય છે. લક્ષ્મી માતાના એક વાહન તરીકે ઉલૂક (ઘુવડ) માનવામાં આવે છે. ઉલૂક એટલે કે મૂખર્તા. કુસંસ્કારી વ્યક્તિઓને અનાવશ્યક સંપતિ મૂર્ખ જ બનાવે છે. તેના ધન વડે તેનાથી દુરુપયોગ જ થાય છે અને એના ફળ સ્વરૂપ તે દુ:ખી જ થાય છે

લક્ષ્મી માતાને પ્રસન્ન કરવા માટે શુક્રવારનો દિવસ સૌથી સારો કહેવાય છે. આજના દિવસે વ્રત રાખીને પૂજન કરવાથી લક્ષ્મી માતાની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે. તેનાથી જાતકોને ક્યારેય અન્ન અને ધનની કમી રહેતી નથી. ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ માગતા હોય તો આ ઉપયોગ કરો. ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે શુક્રવારના દિવસે લક્ષ્મી નારાયણની પૂજા કરો. તેનાથી ઘરમાં ખુશાલી અને સકારાત્મકતા આવે છે. ધનની પ્રાપ્તિ માટે શુક્રવારની સાંજે લાલ રંગના કપડા પહેરીને દેવી લક્ષ્મીની ઉપાસના કરો.

આ સાથે જ લાલ રંગના કંબલના આસન પર બેસીને દેવીનું ધ્યાન ધરો. માતા લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવા માટે મહાલક્ષ્મી ચ વિદ્મહે, વિષ્ણુપત્ની ચ ધીમહિ, તન્નો લક્ષ્મી: પ્રચોદયાતI મંત્રનો 108 વાર જાપ કરો. દેવી માતાને લાલ ચંદન, અક્ષત, લાલ વસ્ત્ર, ગુલાબના ફૂલ અને કમળકાકડીની માળા ચઢાવો. તેનાથી લક્ષ્મી માતા પ્રસન્ન થશે. શુક્રવારના રોજ ઓમ શ્રી શ્રી મહાલક્ષ્મયૈ શ્રી શ્રી ઓમ નમ: મંત્રનો 108 વાર જાપ કરો. તેનાથી તમારી પ્રગતિ થશે. શુક્રવારના રોજ માતા લક્ષ્મીને દૂધથી બનેલી મીઠાઈનો ભોગ ધરાવો. પૂજન બાદ તેનો પ્રસાદ લો, આ સાથે જ બીજાને પણ આપો. જો ઘરમાં વાસ્તુ દોષ કે નકારાત્મકતાનો વાસ હોય તો શુક્રવારની સાંજે ઘીની પાંચ જ્યોતવાળો દીવો તૈયાર કરીને તેનાથી આરતી કરો.

તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મકતા આવશે અને આ સાથે જ જીવન વૈભવશાળી બનશે. જો તમારી પાસે પૈસા ટકતા ન હોય તો માતા લક્ષ્મીની પૂજા કપૂર બાળીને કરો અને તેમાં કુંકુ નાખો. હવે તે રાખને એક લાલ કાગળમાં રાખીને પર્સમાં રાખી લો, તેનાથી ધન ટકશે. જો હંમેશા તમે તમારું પર્સ નોટોથી ભરેલું રાખવા માંગતા હોવ તો હાથમાં એક સોપારી અને તાંબાનો સિક્કો લઈ માતા લક્ષ્મીનું ધ્યાન ધરો. ત્યારબાદ શુક્રવારે તેને પર્સમાં રાખી લો, તેનાથી તમારી ઈચ્છા પૂરી થશે.

શુક્રવારના દિવસે પાંચ કે સાત કન્યાઓને ભોજન કરાવવાથી પણ પુષ્ય પ્રાપ્તિ થાય છે. તેનાથી તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂરી થશે. માતા લક્ષ્મી ભગવાન વિષ્ણુ સાથે હોય છે ત્યારે તેઓ ગરૂડ પર સવાર હોય છે. આ સમયે તેઓ આકાશમાં ભ્રમણ કરે છે. આ સ્વરૂપની પૂજા કરવાથી ઘરમાં ધનની ખામી નથી રહેતી. લક્ષ્મીજીના આઠ સ્વરૂપ છે, તેમાંથી કોઈપણ સ્વરૂપને ઘરમાં સ્થાન આપી શકાય છે. પરંતુ ગૃહસ્થ લોકો માટે કમળ પર બિરાજમાન હોય તેવા લક્ષ્મીની પૂજા કરવી શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

Advertisement