રોજ કરો આ ચૌપાઈ નો પાઠ, અને જોવો ચમત્કાર, મામુલી ગરીબ વ્યક્તિ પણ બની જશે કરોડપતિ….

ગરીબી અથવા ગરીબી એ જીવન જીવવાનું એક સાધન છે અથવા આ માટે પૈસાની અછત છે ગરીબી એ માલની પૂરતી પુરવઠોનો અભાવ છે જે વ્યક્તિ અને તેના પરિવારના આરોગ્ય અને કાર્યક્ષમતા જાળવવા માટે જરૂરી છે આમ માત્ર ખોરાક વસ્ત્રો અને આવાસની જોગવાઈથી ગરીબીની સમસ્યા દૂર થતી નથી ઉંલટાનું તે વ્યક્તિઓએ આવી વસ્તુઓ મેળવવા માટે પણ જરૂરી છે જેથી આરોગ્ય અને કાર્યક્ષમતાનું સામાન્ય સ્તર જાળવી શકાય તમારા ઘરમાં કેટલી સંપત્તિ આવશે તે કહી શકાતું નથી પરંતુ જો તમે દરરોજ આ આઠ ચોપીઓને વાંચશો તો તમારા ઘરમાં ગરીબી ક્યારેય પ્રવેશશે નહીં.

Advertisement

રોજ સતત સાત દિવસ સુધી સવારમાં ઉગતા સૂર્ય સામે અથવા તો પ્રભુ શ્રી રામ સામે બેસીને દરરોજ 7 દિવસ સુધી 7 વાર હનુમાન ચાલીસાના પાઠ જે ભક્તો કરશે તેમના જીવનમાં ચમત્કારિક ફાયદાઓ થશે સાથે તે ઘણી જ મુશ્કેલીઓમાંથી પણ બહાર નીકળી શકશે, હનુમાન દાદાની કૃપા પણ તેવા ભક્ત ઉપર ખાસ બનેલી રહેશે, સાથે જ તેમની દરેક મનોકામના પણ પૂર્ણ થશે.

હિંદુ ધર્મમાં લોકોને બાળપણથી પૂજા કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે વ્યક્તિ ના ધ્યાનમાં સારો વિચાર પૂજા કરવાથી આવે છે તેમજ દેવતાઓના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત કરવા માટે પૂજા કરે છે જેઓ પૂજા કરતા નથી તેને ઘણી નકારાત્મક લાગણીઓ હોય છે તેઓ કંઈપણ વિશે સૌથી નકારાત્મક વિચારો ધરાવે છે એવું કહેવાય છે કે કંઈપણ વધુ નકારાત્મક વિચારો ધીમે ધીમે પોતાની જાતને બધું વિપરીત બનાવતા જાય છે.

બુદ્ધે કહ્યું છે કે જેને જેવું લાગે છે તે તેવું બની જાય છે. એટલે કે વ્યક્તિ પોતાની વિચારથી બનેલો છે જો આપણે સારી વિચારસરણી રાખીશું તો આપણે એક સારા વ્યક્તિ બનીશું અને જો આપણે ખરાબ વિચારતા રહીશું તો આપણે ખરાબ વ્યક્તિ બનીશું વ્યક્તિની પૂજા કરવી એ એક સારો વિચાર છે તેમના દિલમાં પ્રત્યેક પ્રત્યે કરુણા રાખવી એ આપણી ફરજ છે તેણી દરેક વિશે જે સારા વિચાર કરે છે કે જેઓ ધાર્મિક છે તેઓ ખરાબ વસ્તુઓ કરવાથી દૂર રહે છે ઘણા લોકો ખાલી નામ માટે પ્રાર્થના કરે છે પણ પૂજાનાં નિયમોનું પાલન કરતા નથી આવા લોકો ઈશ્વરના આશીર્વાદ મેળવી શકતા નથી અને તેમની સાથે કંઈ પણ સારૂં થતું નથી.

શ્રી ગુરુ ચરણ સરોજ રાજ નીજા મનુ મુકુરુ સુદારી બરનઉં રઘુબર બિમલ જાસુ જો ડાઈકુ ફળ ચારી.આધ્યાત્મિકતા.શ્રી ગુરુજીના કમળના ચરણોથી મારા મનનો અરીસો સાફ કરીને હું શ્રી રઘુનાથજીના શાંતિપૂર્ણ મહિમાનું વર્ણન કરું છું જે ચારેય ફળ ધર્મ કળા કાર્ય મુક્તિ આપવા જઈ રહ્યા છે બંક 3 જ્યારે રામુ લગ્નમાં આવ્યો હતો નાઇટ નવ મંગલ મોડ બધે 4 ભુવન ચરિદાસ ભૂધર ભારે સુકૃત મેઘ બારાશીં સુખ બારી.

ભાર્ર્થથ.જ્યારે શ્રી રામચંદ્રજી લગ્ન કરીને ઘરે આવ્યા હતા ત્યારથી અયોધ્યામાં નવા માર્શલ્સ થઈ રહ્યા છે અને આનંદનો અવાજ વાગતો હોય છે ચૌદ લોકો વિશ્વના મોટા ભારે પર્વતો પર ગુણાત્મક વાદળોના રૂપમાં પાણી રેડતા હોય છે 5 રિદ્ધિ સિદ્ધિ સંપતિ નદી સુહાઇ અમગી અવધ અંબુધી કહાં આયી 6 મણિગન પુરૂ નર સુજતિ। સુચિ અમોલ સુંદર સબ ગમે છે.

સમૃદ્ધિ અને સંપત્તિની સુંદર નદીઓ અયોધ્યાના રૂપમાં સમુદ્રમાં આવી શહેરના પુરુષો અને સ્ત્રીઓ સારી જ્ઞાતિના પુરુષોના જૂથો છે જે શુદ્ધ અમૂલ્ય છે અને બધી બાબતોમાં સુંદર છે7 બિભુતી શહેરને કંઇ ન બોલ જાનુ એટની બિરંચિ.કરતુતિ.8 બધા લોકો સુકા છે રામચંદ મુખ ચંદુ.નિહારી.કોઈ પણ વસ્તુને શહેરની મહત્તા કહેવામાં આવતી નથી. જાણે બ્રહ્માજીની કારીગરી તે જ છે શ્રી રામચંદ્રજીના મુખે જોઈ શહેરના તમામ રહીશો દરેક રીતે ખુશ છે.

Advertisement