માત્ર આ ચાર કારણો ને ચલતેજ દરેક યુવાનને પરણિત સ્ત્રી વધારે આકર્ષિત, સુંદર અને ભરાવદાર લાગે છે પરિણામે તે મન મોહી બેસે છે……..

પુરુષો સ્ત્રીઓ પ્રત્યે આકર્ષાય તે સામાન્ય છે. પરંતુ તાજેતરના એક સર્વે મુજબ પુરુષો કુંવારી છોકરીઓ કરતાં પરિણીત મહિલાઓમાં વધારે રસ લે છે. જોકે તમને આ જાણીને આશ્ચર્ય થવું જ જોઇએ, પરંતુ આ એકદમ સાચું છે. આ સંશોધનથી બહાર આવ્યું છે કે પુરુષો પરિણીત મહિલાઓ પ્રત્યે કેમ આકર્ષાય છે અને મુખ્ય કારણો કયા છે? મોટાભાગના પુરુષો એકલી સ્ત્રીઓ કરતાં પરિણીત મહિલા સાથે ડેટ પર જવાનું પસંદ કરે છે. આજના આ લેખમાં, અમે તમને એક પુરુષોની પ્રથમ પસંદગીના કેટલાક રસપ્રદ કારણો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ કે પરિણીત મહિલાઓમાં શું છે જે એકલી મહિલાઓમાં નથી.

Advertisement

આ સર્વે દરમિયાન, એવું જાણવા મળ્યું છે કે પુરૂષોને લાગે છે કે પરિણીત છોકરીઓની તુલનામાં એકલી છોકરીઓમાં આત્મવિશ્વાસનો અભાવ હોય છે. પુરુષો એવી મહિલાઓને પસંદ કરે છે જેઓ વધુ આત્મવિશ્વાસ રાખે છે. આવી સ્થિતિમાં, પરિણીત મહિલાઓનો આત્મવિશ્વાસ તેમને આકર્ષે છે. પુરુષોનું માનવું છે કે એકલી સ્ત્રીઓની તુલનામાં, પરિણીત મહિલાઓ દરેક પરિસ્થિતિને સમજે છે અને તેમનો યોગ્ય રીતે સામનો કરવાનું શીખી જાય છે.

પુરૂષો અનુસાર, સિંગલ છોકરીઓમાં વલણ અને અહંકાર મોટી માત્રામાં હોય છે જ્યારે પરિણીત મહિલાઓને વિચારવાની શક્તિ વધારે હોય છે અને જેના કારણે તેઓ સારી સંભાળ ભાગીદાર સાબિત થાય છે. સંશોધન મુજબ લગ્ન પછી દરેક છોકરી સંભાળ રાખનાર સ્વભાવ બની જાય છે, તે તેના પરિવારની ચિંતા કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે લગ્ન પછી દરેક છોકરી પરિવારની જવાબદારીઓને સારી રીતે સમજે છે અને સુખ અને દુખમાં તેના પ્રિયજનોને ટેકો આપવાનું સારી રીતે જાણે છે. પરિણીત મહિલાઓની આ પ્રકૃતિ પુરુષોને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે.

પુરૂષોને સિંગલ છોકરીઓ કરતાં પરિણીત છોકરીઓ વધુ આકર્ષિત માનવામાં આવે છે. દરેક છોકરીના લગ્ન પછી, તેમાં કેટલાક આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ આવે છે. આ ફેરફારોને લીધે, તેમની ત્વચા વધુ ચમકતી અને સુંદર દેખાવા લાગે છે. એટલું જ નહીં, કેટલીક સ્ત્રીઓ લગ્ન પછી મોટી થાય છે, અને જેમની પાછળ પુરુષો ખૂબ આકર્ષિત થાય છે. ઓશોના કહેવા મુજબ, પરિણીત છોકરીઓ ખુશખુશાલ સ્વભાવની હોય છે અને દરેકને કેવી રીતે ખુશ રાખવી તે જાણે છે, આ ટેવ પુરુષોને તેમના વિશે દિવાના બનાવે છે.

એક તરફ સુંદર છોકરીઓ પોતાની જાતમાં ખોવાઈ જાય છે અને દરેક બાબતમાં હઠીલા રહે છે, તો બીજી તરફ પરિણીત છોકરીઓ જાણે છે કે કેવી રીતે પોતાનું ઘર સંભાળવું અને બહાર કામ કરવું. તેણી નોકરીની જવાબદારીઓને સમજે છે અને પરિપૂર્ણ કરે છે. આવી સમસ્યાઓ હોવા છતાં, તેણી ક્યારેય તેના જીવનસાથીને ફરિયાદ કરતી નથી અને તેણીની મીઠી સ્મિતથી તેનું હૃદય જીતે છે. છોકરીઓ જે મુશ્કેલીમાં હસવાનું પસંદ કરે છે તે પુરુષોને પણ ખૂબ ગમે છે.પુરુષો અનુસાર, જે છોકરી પોતાનું દુ: ખ ભૂલી જાય છે અને તે તેના જીવનસાથીને ખુશ કરવામાં વ્યસ્ત છે, તે પણ ખૂબ સ્વસ્થ છે. આવી છોકરીઓનું ડેટિંગ કરવું એ પુરુષોની પહેલી પસંદ બની જાય છે.

કોઈ પણ માણસને આ વાત સાંભળીને થોડું અજીબ જરૂર લાગી શકે છે પણ આજકાલ ઘણા એવા ઉદાહરણ જોવા મળે છે જ્યાં વધારેપણું છોકરાઓ પરિણીત મહિલાઓની તરફ આકર્ષિત હોય છે. અત્યારે જ એક શોધમાં આ વાતની પુષ્ટિ કરે છે. તેના પાછળ ઘણા કારણ જણાવ્યા છે. આખેર શા માટે પુરૂષોને છોકરીઓ કરતાં પરિણીત મહિલાઓ શા માટે પસંદ આવે છે અને તે તેને જ શા માટે ડેટ કરવાની ઈચ્છા રાખે છે.

આત્મવિશ્વાસવિવાહિત સ્ત્રીઓ એકલી છોકરીઓ કરતાં વધુ આત્મવિશ્વાસી એટલે કે કૉંફીડેંટ હોય છે. તેમના આ આત્મવિશ્વાસ છોકરાઓને આકર્ષે છે. પુરુષો માને છે કે પરિણીત સ્ત્રીઓ દરેક સમસ્યાને વધુ સારી રીતે સમજી શકે છે.
કેયરિંગ પરિણીત સ્ત્રીઓ છોકરીઓ કરતા વધુ કેયરિંગ સાથી માનવામાં આવે છે. લગ્ન પછી, તે હંમેશાં તેમના પરિવાર વિશે ચિંતિત રહે છે. છોકરાઓને સ્ત્રીઓની આ સંભાળની સ્વભાવ ખૂબ જ પસંદ આવે છે. હોર્મોન્સમાં પરિવર્તનલગ્ન પછી સ્ત્રીઓમાં હોર્મોનલ ફેરફારો થાય છે. આ કારણે, તેની સ્કીન ખૂબ ગ્લો કરવા લાગે છે. સ્ત્રીઓમાં આ ફેરફારો પુરુષોને આકર્ષે છે.

મીઠો સ્વભાવ.પરણિત સ્ત્રીઓ ઘર અને બહારના બધા કામ સારી રીતે મેનેજ કરવાની સાથે સાથે ચેહરા પર હમેશા મીઠી મુસ્કાન રાખવામાં કુશળ હોય છે.કોઈ પણ એવા ખુશમેજાજ માણસની સાથે પુરૂષ જ નહી પણ દરેક કોઈ રહેવું પસંદ કરશે. છોકરાઓને પણ મહિલાઓની આ વાત ખૂબ પસંદ આવે છે.મિત્રો આજે જમાનો ખૂબ જ આગળ વધી રહ્યો છે. આજના યુવાનો છોકરીઓ કરતા પરિણીત મહિલાઓને વધારે પસંદ કરતા હોય છે. દરેક છોકરાઓને પરફેક્ટ ફિગર વાળી છોકરીઓ ખૂબ જ ગમે છે. આજના જમાનામાં બહુ ઓછા લોકોને સાચો પ્રેમ હોય છે. દરેક લોકો આકર્ષણના પ્રેમમાં જ ફસાયેલા રહે છે. ખાસ કરીને પુરુષોને પરિણીત મહિલાઓ તરફ વધારે આકર્ષણ જોવા મળે છે.

લોકો એવું કહેતા હોય છે કે લગ્ન બાદ પણ મહિલાઓના ચહેરા પર કંઈક અલગ જ નિખાર આવી જતા હોય છે. લગ્ન પહેલા કરતા તેની સુંદરતા લગ્ન બાદ વધારે ખીલે છે. જેથી કરીને કોઈ કુંવારો છોકરો તેની તરફ જલ્દી આકર્ષિત થઇ જાય છે.તમે જોયું હશે કે પતિ-પત્ની વચ્ચે લગ્ન પહેલાં જેવો પ્રેમ હોય તેવો પ્રેમ લગ્ન બાદ રહેતું નથી. આ ઉપરાંત બંને વચ્ચે એવું આકર્ષણ લગ્ન પહેલા હોય તેવું આકર્ષણ રહેતું નથી. પરણિત સ્ત્રી કુવારી છોકરીઓની કમ્પેરીઝન માં વધારે આત્મવિશ્વાસુ હોય છે. તેઓ પુરુષોને વધારે પ્રભાવિત કરે છે. ખાસ કરીને મહિલાઓ ની અંદર રહેલી લાગણીશીલ જરૂરિયાતો પુરુષોને પોતાના તરફ આકર્ષે છે.

ગમે તે પણ એક મહિલા હોય તે બીજા પુરુષને પોતાના તરફ જલ્દી આકર્ષિત કરતી હોય છે. આજે આપણે એવી ખાસ બાબતો વિશે માહિતી મેળવીશું કે જેમાં જો છોકરાઓ પરણિત મહિલા તરફ આકર્ષિત થતા હોય તો તેણે આ ખાસ બાબત ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ.ઘણા લોકોને તમે જોયા હશે કે જે કુવારી છોકરી કરતા પરણિત મહિલા તરફ વધારે આકર્ષણ ધરાવે છે. પરંતુ આ તરફ આગળ વધતા પહેલા તમારે સો વખત વિચારવું જોઈએ. તેની પાછળનું કારણ એ છે કે આવા સંબંધો રાખવા થી ભવિષ્યમાં તમારી સાથે પરેશાનિઓ ઉભી થઇ શકે છે.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ કોઈ પરિણીત મહિલાના પ્રેમમાં પડે છે ત્યારે તેમાંથી બહાર આવવું ખૂબ મુશ્કેલ બની જતું હોય છે. આ ઉપરાંત સૌથી ખાસ વસ્તુ પર ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે કે તમારે પણ એક મહિલા સાથે શારીરિક સંબંધ ન બનાવવો જોઈએ. કારણ કે તેનાથી સંબંધ ખૂબ જ મજબૂત બની જતો હોય છે અને ત્યારબાદ અલગ કરવું મુશ્કેલ બને છે.તમે એવા ઘણા કિસ્સાઓ વિશે સાંભળી હશે કે જેમાં એક પરણિત યુવતી તથા એક છોકરો એકબીજા સાથે કામ કરતા હોવાથી એકબીજા તરફ આકર્ષિત થઇ જાય છે. ત્યારબાદ તે બંને આગળ પાછળ કંઈ પણ વિચાર્યા વગર જ એકબીજા સાથે સંબંધ બાંધવા લાગતા હોય છે. પરંતુ ભવિષ્યમાં આ સંબંધ એક સંકટ બની શકે છે.

જો તમે પણ કોઈ પરિણીત મહિલા સાથે આવો સંબંધ શરુ કરવા ઈચ્છતા હોય તો સૌપ્રથમ તમારે તમારા મનને શાંત રાખીને તમારા મનની વાત સાંભળવી જોઈએ. તમારે પરિણીત મહિલા પાસેથી એવી આશા ન રાખવી જોઈએ કે તે પોતાના પતિ અને પોતાના પરિવારને છોડીને મારી સાથે લગ્ન કરે.

વિશ્વભરમાં ભારતીય લગ્ન પ્રથા શ્રેષ્ઠ છે. પુરૂષ સ્ત્રીના સહજીવનની શરૂઆતની વિધિને આપણી પરંપરા મુજબ લગ્ન નામ અપાયું છે.લગ્ન પ્રથા પ્રાચિનકાળથી ચાલી આવી છે. જ્ઞાતિ કે આંતરજ્ઞાતિય લગ્નો થાય છે.લવમેરેજ કે મા બાપે નકકી કરેલા લગ્ન બધાજમાં એક વાત નકકી છે કે પતી-પત્ની બંનેના વિચારો મેળ-અભ્યાસ સમજદારી હુંફ લાગણી સાથે એક બીજાના પરિવાર પ્રત્યેની હમદર્દી જ લગ્ન જીવનને સફળ અને લાંબુ બનાવે છે. આજન યુગમાં તો છૂટાછેડાનો ક્રેઝ વધ્યો છે. કોઈને ભેગુ રહેવું ગમતું નથી ને જુદા રહેવા જાય ત્યારે પૂરૂ કરી શકાય તેવી તેવડ કે નોકરી -પગાર નથી, ત્યારે એકમેકના સહારે જીવન યાત્રા સુપેરે કેમ પાર પડે તે કપલે જ નકકી કરવું પડશે. લગ્ન એ સમાજનું અંગ છે. આધુનિક વિચારકો તો લગ્નને એક સંસ્થા તરીકે ગણાવે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં લગ્નોનાં વિવિધ રિતિ રિવાજ છે. લોકો ધામધૂમકે સાદાઈથી લગ્નો કરે છે. આ બધા પાછળનો હેતુ સંબંધોની પવિત્રતા છે. જન્મોજન્માતર એક બીજાને સાથ આપવાનો કોલ છ. બે વ્યકિતનું મિલન સાથે લગ્ન બે દિલોને જોડે છે, એટલે જે પત્નીને ગૃહલક્ષ્મી કહેવાય છે. છતાં પણ આજે લગ્ન વિચ્છેદ થાય છે. તેમાં અન્ય કારણોની સાથે બંનેના લગ્નેતર સંબંધો મુખ્યત્વે કારણેમાં હોય છે. એક મિસકોલમાંથી સંબંધો બંધાય જાય ને બંને તમામ હદો વટાવી ચૂકે છે.આ બંધન જીવનભર ટકાવવા બંનેના આત્મવિશ્વાસ સાથે સંબંધોની મિઠાસ જરૂરી છે. પહેલાતો પુરૂષો વિશ્ર્વાસઘાત કરે છે. તેવું જણાતું પણ હવે મહિલાઓ પણ તેના પાર્ટનર સાથે છેતરપિંડી કરતી જોવા મળી રહી છે.પતિ હોય તો પણ બીજો તેનો સહારો બની રહ્યો છે.

જયારે કોઈ સ્ત્રી આવા સંબંધો શરૂ કરે ત્યારે તે એકલી જવાબદાર નથી તેમાં તેના પતિની પણ ભૂલો હોય છે. પતિ-પત્નીને ખુશ રાખવામાં અસમર્થ હોય ત્યારે જ આવા સંબંધો જન્મતા હોય છે.મહિલાઓકે પુરૂષોનું આવું કરવા પાછળ ઘણા કારણો હોય છે. જેમાં પ્રેમ-હુંફ-લાગણી સૌથી પ્રથમ ક્રમે આવે છે. આવુ વસ્તુઓ ન મળવાથી માણસ જયાં આ વસ્તુ મળે ત્યાં ઢળે છે. આજે તો ગામ શહેરમાં ગમે ત્યાં આ સંબંધો બાંધવાનું મળી જ રહે છે.આપણે સમાન્ય રીતે જોતા જ હોઈએ છીએ કે દર વર્ષે મોટાભાગના યુવાનોના લગ્ન થઈ જતા હોય છે. કોઈ પણ માણસે એક દિવસ લગ્નજીવનમાં ક્યારેક ને ક્યારેક જોડાવું પડતું હોય છે. કેટલાક કેસોને બાદ કરતા. તો લગ્ન થઇ ગયા બાદ મોટાભાગના પુરુષો અને સ્ત્રીઓ એકબીજાથી ખુબ જ નજીકથી સંકળાયેલા હોય છે.

જે આજે એક સામાન્ય બાબત કહેવામાં આવે છે. આજે પુરુષોમાં એક આદત જાણે અજાણે જોવા મળે છે. કોઈ યુવાનના મેરેજ થઇ ગયા હોય તેમ છતાં પણ તે બીજી સ્ત્રીઓ અથવા તો છોકરીઓની સામે જોતા હોય અથવા તો ઘૂરતા હોય છે. પુરુષોની આ ખરાબ ટેવથી તેની પણ ઘણી વાર નારાજ પણ થઇ જતી હોય છે.પરંતુ શું કોઈ પરિણીત મહિલાઓ તમારી તરફ આકર્ષિત છે? જો તમને લાગે કે વિવાહિત સ્ત્રી તમને ઇચ્છે છે, પરંતુ તમે મૂંઝવણમાં છો, તો ત્યાં કેટલીક રીતો છે જે તમને સ્પષ્ટ રીતે કહેશે કે પરણિત સ્ત્રી તમને પ્રેમ કરે છે. બસ, આજના સમયમાં પ્રેમ માટે કોઈ વય બંધન નથી. યુવાની સિવાય 40-50 વર્ષના પુરુષો જ નહીં, પરંતુ પરણિત સ્ત્રીઓ પણ પુરુષોના પ્રેમમાં પડી રહી છે. આજે અમે આ લેખમાં આ વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ અને તમને જણાવીશું કે કેવી રીતે પરિણીત સ્ત્રી તમારા તરફ આકર્ષિત થાય છે કે કેમ તે જાણવું.

નિષ્ણાતોના મતે, વિવાહિત સ્ત્રીનું લગ્ન બિન-પુરુષ સાથે કરવું તે આ સંકેત છે કે તેણી તેના લગ્ન જીવનમાં ખુશ નથી અથવા તેના જીવનસાથીથી સંતુષ્ટ નથી. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે તેણી પોતાના પતિથી અંતર લેવાનું શરૂ કરે છે, તે પછી પણ તે એક બિન-પુરુષ વ્યક્તિની નજીક જવાનું શરૂ કરે છે, જે તેને તેના જીવનસાથી કરતાં વધુ પ્રેમાળ અને સરસ લાગે છે. પરંતુ જો તમે પુરુષ છો અને તમને તે સમજવામાં તકલીફ થઈ રહી છે કે પરિણીત સ્ત્રી તમને પસંદ કરે છે કે નહીં, તો આ જાણવા માટે અમારો લેખ વાંચો. આમાં, અમે તમને કેટલીક અસરકારક રીતો જણાવીશું કે જે વાંચીને તમે સમજી શકશો કે પરિણીત સ્ત્રી તમારી તરફ આકર્ષાય છે અને તમને ખૂબ પ્રેમ કરે છે.પરંતુ આ પદ્ધતિઓનું પાલન કરતા પહેલા, તે જાણવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે લગ્ન હોવા છતાં સ્ત્રીઓ કેમ પુરુષો પ્રત્યે આકર્ષાય છે.

પરણિત સ્ત્રીઓ પુરુષો પ્રત્યે કેમ આકર્ષાય છે હમણાં સુધી એવું માનવામાં આવતું હતું કે પરણિત પુરુષો સ્ત્રીઓ સાથે પ્રેમમાં પડે છે, પરંતુ એવું નથી. પરણિત મહિલાઓ પણ પુરુષો પ્રત્યે આકર્ષાય છે. પછી ભલે તે પુરુષ હોય કે પુરુષ, જો તે પરિણીત છે અને હજી પણ વિપરીત લિંગ પ્રત્યે આકર્ષાય છે, તો તેને એક્સ્ટ્રા મેરિટલ અફેર કહેવામાં આવે છે.જો કે, સ્ત્રીઓએ આવું કરવા માટે ઘણા કારણો છે, એક નહીં. ઘણી વખત પતિ તરફથી જાતીય નિર્ણય ન લેવાને કારણે આવું થાય છે અથવા લગ્ન જીવનમાં આવું કરવાનું કારણ છે. લગ્ન પછી તેમના જીવનસાથીથી અચાનક અસંતોષ હોવા છતાં, પરિણીત મહિલાઓ અન્ય પુરુષો તરફ આકર્ષિત થવા લાગે છે.

Advertisement