શિવપુરાણ અનુસાર આ 7 કામો ક્યારેય ના કરવા જોઈએ, નહીં તો ભગવાન શિવ થઈ જશે નારાજ…..

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. હિંદુ ધર્મના 18 પુરાણોમાં શિવ પુરાણ એક છે. તેમાં જીવન-મરણ, પાપ-ગુણ અને સારા અને ખરાબ કાર્યોનું વિગતવાર વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. તેમાંથી એક શિવ પુરાણ છે. શિવપુરાણ સંપૂર્ણપણે ભગવાન શિવને સમર્પિત છે.

તે ભગવાન શિવને લગતી તમામ પ્રકારની બાબતો સાથે સંબંધિત છે. શિવપુરાણમાં, આવા 7 પાપો કહેવામાં આવ્યા છે, જેના વિશે ભગવાન શિવ કૃત્ય કરવાથી ક્રોધિત થાય છે અને ક્યારેય માફ કરતા નથી. આવો જાણીએ કયા છે આ 7 પાપ.

ખરાબ વિચારસરણી અને દુર્ભાવના.કોઈની પ્રત્યે મનમાં દુર્ભાવના રાખવી અથવા ખરાબ વિચારવું પણ તમે પાપના ભાગીદાર બનશો. તેથી હંમેશાં તમારું મન સાફ રાખો અને કોઈની સાથે પ્રતિકૂળ ન બનો. તેથી ક્યારેય કોઈના માટે ખરાબ કંઈપણ વિશે વિચારશો નહીં, અથવા કંઇક ખરાબ કરવાનું વિચારશો નહીં. એવું કોઈ પણ કાર્ય કરવાનું ભૂલશો નહીં જે વ્યક્તિને તેના જીવનમાં ખરાબ અથવા કોઈપણ પ્રકારનું સંકટ આપે.

નાણાંની છેતરપિંડી.કોઈ પણ વ્યક્તિએ ક્યારેય પૈસાની છેતરપિંડી કરવાનો વિચાર ન કરવો જોઇએ. શિવપુરાણમાં તે પાપ માનવામાં આવે છે. કોઈના પૈસા પર ક્યારેય ખરાબ નજર ના લો. ઘણા લોકો લોભને કારણે તેમના સગાસંબંધીઓની પણ છેતરપિંડી કરે છે અને પૈસાની સાથે છેતરપિંડી કરવામાં પાછળ નથી પડતા. હંમેશાં તમારા સારા પ્રયત્નોથી પ્રાપ્ત થયેલ નાણાં તમને શુભ ફળની પ્રાપ્તિ કરાવે છે.

લગ્ન તોડવાનો પ્રયાસ.ભગવાન શિવ એવી સ્ત્રીઓ અથવા પુરુષોને ક્યારેય માફ કરતા નથી કે જેઓ બીજી સ્ત્રી અથવા પુરુષ પર ખરાબ નજરથી જોવે છે. જેઓ બીજી સ્ત્રી કે પુરુષને મેળવવાની ઇચ્છા રાખે છે, આવા લોકો પાપના ભાગીદાર બને છે. પ્રેમમાં હોવા અથવા લગ્ન કર્યા પછી પણ ઘણા લોકો બીજી સ્ત્રી અને પુરુષ વિશે વિચારે છે. શિવપુરાણમાં, તે એક મહાન પાપ માનવામાં આવે છે. જે મહિલા અને પુરુષ તેમના જીવનસાથી સાથે ઈમાનદારી અને નિષ્ઠાવાન રીતે સબંધ નહીં રાખતા, તેને મહાદેવ ક્યારેય માફ કરતા નથી. આ સિવાય ભગવાન તે લોકોને ક્યારેય માફ કરતા નથી કે જેઓ અન્ય લોકોના સંબંધોને તોડવાનો પ્રયત્ન કરે છે અથવા તેમની વચ્ચે ગેરસમજ પેદા કરે છે.

ગર્ભવતી મહિલા સાથે અપશબ્દ.જે લોકો સગર્ભા સ્ત્રીને અથવા તેના માસિક સમયગાળા દરમિયાન આગળ વધી રહેલી સ્ત્રીને કઠોર શબ્દો બોલે છે તે પણ પાપી માનવામાં આવે છે. આ કરવાથી તેમના મનમાં દુઃખ થાય છે અને જેઓ આમ કરે છે તેને ભગવાન ક્યારેય માફ કરતા નથી. ગર્ભવતી સ્ત્રીને ખોટું બોલવું અથવા ખરાબ શબ્દો બોલાવવાની અસર ગર્ભાશયમાં રહેલા બાળક પર ખરાબ અસર પડે છે. આવું કરનાર વ્યક્તિને ભગવાન કદી માફ કરતા નથી.

ખોટી અફવા ફેલાવવી.કેટલાક લોકો બીજાથી ઈર્ષ્યા કરતા તેમના વિશે ખરાબ વાત ફેલાવે છે તે સૌથી ખરાબ વાત હોય છે. લોકો તેની પીઠ પાછળ તેની સાથે દુષ્ટતા કરે છે અને તેની પ્રતિષ્ઠાને નુકસાન પહોંચાડે છે. મહાકાલ આવા લોકોને ક્યારેય માફ કરતો નથી. કોઈની તરફ ખોટી અફવાઓ ફેલાવવી એ પણ અનુચિત ગુનો છે.

ધર્મ સામે.જો કોઈ માણસ ધર્મની વિરુદ્ધ કાર્ય કરે છે, તો તે પાપનો શિકાર બને છે. મહાદેવ માનવ ધર્મમાં પ્રતિબંધિત વસ્તુઓનું સેવન કરનારાઓને પણ માફ કરતા નથી. શિવપુરાણ અનુસાર, વ્યક્તિ, સ્ત્રી અને બાળક વિરુદ્ધ ગેરવાજબી હિંસાને ઘોર અપરાધ માનવામાં આવે છે. મહાદેવ આવી વ્યક્તિને ક્યારેય માફ કરતા નથી.

અપમાન કરવું.શિવપુરાણ મુજબ જે મનુષ્ય માતાપિતા, ઘરની લક્ષ્મી એટલે કે પત્ની, પૂર્વજો, ગુરુ અથવા ઘરના કોઈ પણ સભ્યનું અપમાન કરે છે.મહાદેવ એવા માણસોને ક્યારેય માફ કરતા નથી કે અવ્યવહારુ રીતે વ્યક્તિને બદનામ કરવો અથવા સારું અને ખરાબ કહેવું પણ પાપની શ્રેણીમાં છે. કોઈ કમજોર વ્યક્તિનું અપમાન કરવું અને તેની મજાક કરવી પણ પાપ છે. આવી ભૂલ ક્યારેય ન કરો.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.