સોમવારે કરી લો આ ચમત્કારી ઉપાય, જીવનભર નહીં થાય પૈસા ની અછત,હંમેશા બની રહેશો માલામાલ…

ભક્તોની અંદર શિવજી પ્રત્યે અતુટ વિશ્વાસ જોવા મળે છે, બધા શિવભક્ત ભગવાન શિવજીની ભક્તિમાં સંપૂર્ણ રીતે ઓતપ્રોત થઇ જાય છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે જે કોઈ ભોળાનાથની આરાધના કરે છે. તે વ્યક્તિના બધા દુ:ખ દુર થાય છે, સોમવારનો દિવસે ભોલેનાથને સમર્પિત છે અને આ દિવસે ભોલેનાથની વિશેષ પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે અને બધા લોકો પોતાના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવવા માટે ભોળાનાથ પાસે પ્રાર્થના કરે છે.

ભગવાન શિવજી તેમના ભક્તોથી ખૂબ જ સરળતાથી પ્રસન્ન થઇ જાય છે, જે ભક્ત પોતાની સાચી શ્રદ્ધાંથી એક લોટો જળ અર્પણ કરી દે છે. તો તે ભગવાન શિવેજીની કૃપા પ્રાપ્ત બની જાય છે અને તેના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઇ જાય છે, તે ઉપરાંત જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પણ એવા ઘણા વિશેષ ઉપાય છે. બતાવવામાં આવ્યા છે. જેના માધ્યમથી તમે ભગવાન શિવજીની કૃપા પ્રાપ્ત કરી શકો છો, આ ઉપાય ખૂબ જ સરળ છે અને કોઈ પણ વ્યક્તિ ઘણી જ સહેલાઇથી કરી શકે છે.

સોમવાર ને ભગવાન શંકરનો સૌથી પ્રિય વાર કહેવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે ભગવાન શંકર ખૂબ જ ભોળા ભગવાન છે અને આથી જ તેને ભોલેનાથ નામ આપવામાં આવ્યું છે. જો કોઈ પણ ભક્ત સાચા દિલથી ભગવાન શંકરની પૂજા અર્ચના કરે તો તેના કારણે ભગવાન શંકરને પ્રસન્ન કરી શકે છે. અને પોતાની દરેક મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરી શકે છે. આજે અમે આપને બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ સોમવારના દિવસે કરવામાં આવતા અમુક એવા ઉપાયો વિશે કે જેના કારણે તમારા ભાગ્ય ની અંદર રહેલી દરેક પરેશાનીઓ થઈ જશે દૂર, તો ચાલો જાણીએ સોમવારના ઉપાયો વિશે.

સોમવારના દિવસે તમારે સવારે વહેલા ઉઠી તમારી બધી જ ક્રિયાઓ પૂર્ણ કરી ત્યારબાદ શંકર મંદિર ની અંદર જવું પડશે. ત્યારબાદ ભગવાન શંકરને કાચા દૂધનો અભિષેક કરવો અને અભિષેક કર્યા બાદ શિવ સ્તોત્રનો પાઠ કરવો જોઈએ. આવું કરવાથી માત્ર થોડા દિવસોની અંદર તમારા જીવનમાં આવી રહેલા બધા જ સંકટો દૂર થઈ જશે અને તમારી બધી જ પરેશાનીઓ હલ થઈ જશે.

સોમવારે સવારે સ્નાન કર્યા પછી, પૂજાસ્થળ પર ભોલેબાબાની તસવીર અથવા મૂર્તિની સામે લવિંગ અને કપૂરની જોડી મૂકો. ત્યારબાદ 21 વાર ઓમ નમ: શિવાય મંત્રનો જાપ કરો અને પછી તમારી હથેળી પર બંને લવિંગ અને કપૂર બંધ કરો અને આ ઉપરાંત ભગવાન સમક્ષ તમારી બધી મુશ્કેલીઓ જણાવો. ત્યારબાદ લવિંગ અને કપૂર લઈને શિવજીના મંદિરે જાવ અને તેમને શિવલિંગ પર જળથી સ્પર્શ કરો. બંને વસ્તુઓને સ્પર્શ કરીને બાળી લો. આ કરવાથી, તમારી બધી સમસ્યાઓ દૂર થશે અને તમારી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થશે.

ભગવાન શંકરના વાર એટલે કે સોમવારના દિવસે જો ભગવાન શંકરની સાથે સાથે માતા પાર્વતી અને નંદીને ગંગાજળ દ્વારા સ્નાન કરાવવામાં આવે અથવા તો ગંગાજળનો અભિષેક કરવામાં આવે તો તેના કારણે વ્યક્તિને તેનું શુભ પરિણામ મળે છે. ભગવાન શંકર માતા પાર્વતી અને નંદીને ગંગાજળનો અભિષેક કર્યા બાદ લાલ ચંદન ચોખા બિલીપત્ર ધતૂરો અને આકડાના ફળ ચડાવવા જોઈએ. ત્યારબાદ જો 108 વખત મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવામાં આવે તો તેના કારણે ભગવાન શંકરની સાથે સાથે માતા પાર્વતીની કૃપા પણ તમારા ઉપર બની રહે છે.

સોમવારના દિવસે મહાદેવના મંદિરમાં થી આ પૂજાવિધિ કર્યા બાદ મંદિરમાંથી બહાર નીકળી કોઈપણ ગાયને લીલો ચારો ખવડાવવો જોઇએ. સાથે સાથે ગરીબોને ભોજન અથવા તો યથાશક્તિ દાન કરવું જોઈએ. આમ કરવાથી ભગવાન શંકર તમારા ઉપર જલ્દીથી પ્રસન્ન થાય છે અને તમારી દરેક મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે. સોમવારના દિવસે ભગવાન શંકર ની લીંગ ઉપર શેરડીના રસનો અભિષેક પણ ખૂબ આનંદદાયી હોય છે.

દરેક લોકો પોતાના જીવનની સુખ સમૃદ્ધી માટે કોઇને કોઈ ઉપાય કરતા હોય છે અને જો તમે સોમવારે જલાભિષેક કરતી વખતે તલને ભેળવીને 11 બેલપત્રો સાથે પાણી ચાવવાથી ફાયદો થાય છે અને તે જ સમયે જો તમે જૂની માન્યતાઓમાં વિશ્વાસ કરો છો તો શિવલિંગને જળ ચઢાંવતા પહેલા તમે મિશ્રી ચઢાવવી જોઈએ અને ખરેખર આ પ્રકારની પૂજાને કાયદેસર માનવામાં આવે છે.

સોમવારના દિવસે જો કોઈ પણ સુહાગણ સ્ત્રી પોતાના સુહાગની નિશાની ધરાવતી વસ્તુઓનું દાન કરે તો તેના કારણે તે સ્ત્રી ઉપર ભગવાન શંકર પ્રસન્ન થાય છે. અને સાથે સાથે તેની દરેક મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં આ બાબતનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ સતત 7 સોમવાર સુધી બાવળના ઝાડમાં દૂધ અર્પણ કરે છે. તો તેનાથી તે વ્યક્તિને શિવજીની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે, આ ઉપાય દ્વારા વ્યક્તિના જીવનમાં લગ્ન સંબંધિત આવી રહેલી તમામ મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે.

જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં ગ્રહોની દશા ઠીક નથી ચાલી રહી તો આ સ્થિતિમાં સોમવારના દિવસે ચાંદીના નાગ-નાગણને કોઈ નદીમાં પધરાવી દો, તેનાથી ગ્રહોના દોષો દૂર થઈ જાય જશે.જો તમે સોમવારના દિવસે ભગવાન શિવજીનો રુદ્રાભિષેક કરો છો, તો તેનાથી તમને પુણ્ય મળે છે અને તમારા જીવનની તમામ અડચણો માંથી છુટકારો પ્રાપ્ત થાય છે.

જો તમે સોમવારના દિવસે તાંબાના વાસણ, પીળા અથવા લાલ રંગના કપડા, ઘઉં, લાલ ચંદન ભગવાન શિવજી ઉપર અર્પણ કરો છો, તો તેનાથી તમામ ઇચ્છાઓ પૂરી થશે.જો તમે સોમવારના દિવસે શિવેજીના ચમત્કારી મંત્રો એટલે કે મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તેનાથી અકાળ મૃત્યુ માંથી છુટકારો મળે છે અને તમારૂ સ્વાસ્થ્ય પણ સારૂ રહે છે.

જો તમે સોમવારના દિવસે ગાયના દૂધથી શિવલિંગને સ્નાન કરાવો છો, તો તેનાથી શિવજી તમારાથી ખુબ પ્રસન્ન થશે અને તમારા જીવનમાં સફળતા મેળવી શકશો.જો તમારા જીવનમાં પૈસા સાથે જોડાયેલી મુશ્કેલીઓ ચાલી રહી છે તો આ સ્થિતિમાં સોમવારના દિવસે પીપળાનાં વૃક્ષની પાસેની માટીમાં 1 રૂપિયાનો સિક્કો દાટી દો અને આ પીપળાના ઝાડની નીચે દીવડો જરૂર પ્રગટાવો. તમારે આ કામ સાંજના સમયે જ કરવું પડશે, તેનાથી ધન સાથે જોડાયેલી તકલીફો દુર થશે.

કહેવાય છે કે સોમવારે કરેલા દાન થી ભગવાન ભોલેનાથ ખુબજ પ્રસન્ન થાય છે અને જો સોમવારે સફેદ વસ્તુ દાન કરવાથી પણ ફાયદો થાય છે અને આ દિવસે જો તમે દૂધ, દહીં અથવા કોઈ સફેદ કપડાનું દાન કરો તો તમને ફાયદો થશે અને બીજી બાજુ જો તમે ખીર બનાવીને ગરીબોમાં વહેંચી શકો તો તે શેર કરો. શાસ્ત્રોમાં દાન કરવું સારું માનવામાં આવે છે.

માછલીઓને લોટની ગોળીઓ ખવડાવો.જો તમારા જીવન મા પણ પૈસા ને લગતી તકલીફ છે તો તેને દુર કરવા અથવા પૈસા મેળવવા માટે, માછલીના દિવસે સોમવારે માછલીની ગોળીઓ ખવડાવો કારણ કે આ ઉપાય કરવાથી સંપત્તિ, ખ્યાતિ, કીર્તિ અને કીર્તિમાં વધારો થાય છે અને આ ઉપાય કરવાથી ભગવાન શિવની કૃપાથી ચંદ્ર ગ્રહની શાંતિ પણ થાય છે અને તમારા જીવનમા આવતી દરેક સમસ્યાનુ પણ સમાધાન થાય છે.