સુંદરતા ચહેરા માટે અપનાવો આ 5 દેશના પ્રાચીન ઉપચાર, નહી જવુ પડે બ્યુટી પાર્લર….

દરેક સ્ત્રી નું સપનું હોઈ છે કે તેમની સ્કિન સુંદર અને ફ્લોલેસ હોઈ, અને તેના માટે તે લોકો બધી જ વસ્તુ કરવા માટે તૈયાર હોઈ છે. અને આ ફેમિનિન વીકનેસ નો ફાયદો ઉઠાવનાર તમને ઘણી બધી કંપનીઓ પણ મળી જશે.સુંદર દેખાવું સ્ત્રીઓનો જન્મસિદ્ધ અધિકાર છે. સ્ત્રી સુંદર લાગે તે માટે કોઇ પણ પ્રકારના નુસખા અપનાવે અને પાર્લરના ધક્કા ખાતી હોય છે. તમે જોયુ હશે કે પ્રાચીન સમયમાં સ્ત્રીઓ ખુબ સુંદર દેખાતી હતી ત્યારે કોઇ પણ પ્રકારના પાર્લર ન હતા.

જેટલી પણ બ્યુટી પ્રોડક્ટ તમારા સુધી પહોંચશે તેની અંદર કોઈ ને કોઈ પ્રકાર ના કેમિકલ્સ ની ભેળસેળ કરવા માં આવેલ હશે. અને જો તમે તમારી આજુ બાજુ માં જોશો તો પણ તમને ઘણી બધી એવી વસ્તુ મળી જશે કે જે તમારી સ્કિન ને ગોરી કરવા માં મદદ કરશે અને તે પણ કુદરતી રીતે ઘરેલુ ઉપચાર દ્વારા.

મુખ્ય રીતે સ્કિન નો કલર જેનેટિક ફેકટર્સ પર કામ કરતો હોઈ છે. અને તેની સાથે સાથે બીજા પણ ઘણા બધા પરિબળો કામ કરતા હોઈ છે જેની અંદર ફિઝિકલ એક્સપોઝર વગેરે જેવી વસ્તુઓ કામ કરતી હોઈ છે. અને નિયમિત પણે આ બધી કેમિકલ વળી બ્યુટી પ્રોડક્ટ નો ઉપીયોગ કરવા થી તે માત્ર તમારી સ્કિન ને જ નુકસાન નથી પહોચડતી પરંતુ તે તમને વધુ ઓલ્ડ બતાવે છે. અને તેટલા માટે જ અમે તમને ગોરી સ્કિન માટે ઘરેલુ ઉપચારો નો ઉપીયોગ કરવા ની સલાહ આપીયે છીએ.

અને દાદીમા ની બ્યુટી ટિપ્સ અને કિચન ની બ્યુટી ટિપ્સ અને ઘરેલુ ઉપચારો ની ડિમાન્ડ આજ ના સમય ની અંદર સૌથી વધુ છે કેમ કે હવે લોકો ની અંદર પણ જાગૃતતા આવી રહી છે કે આ કેમિકલ્સ વાળા બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ આપણી સ્કિન ને શું નુકસાન પહોંચાડે છે. અને આમાંથી મોટા ભાગ ની ઉપચારો નો અંદર તે ઇન્ગ્રીડિઅન્ટ ના બ્લિચિંગ પ્રોપર્ટીઝ નો ઉપીયોગ કરે છે.આજે અમે તમને જણાવીશું કે આ પ્રાચીન નુસખા દ્વારા તમે કેટલા સુંદર દેખાઇ શકો.દેશના પ્રાચીન બ્યુટી સિક્રેટ્સ.ભારત સહિતના દેશના રહસ્યો.બ્યુટિપાર્લર જવાની જરૂર નહી પડે

ભારતનું ઉબટન.આજની નહી પરંતુ પ્રચીન સમયથી સુંદરતાનુ રહસ્ય છે. ભારતમાં જૂના સમયથી આજ સુધી ઉપયોગ થઇ રહ્યો છે. ઉબટનમાં ક્લીન્ઝર હોય છે. જે તમારા ચહેરાને જે ચમકાવે છે, સાથે જ તેની કોઇ સાઇડ ઇફેક્ટ નથી થતી.

ગ્રીસનુ દહી અને ઓલિવ ઓઇલ.ગ્રીસના આ બ્યુટી સિક્રેટથી સુંદરતા ઓર વધે છે. ચહેરાના ઓપન પોર્સને સાફ કરીને ઓલિવ ઓઇલ તેને નરિશ કરે છે. દહીંમાં ઓલિવ ઓઇલ મિક્સ કરીને ચહેરા પર મસાજ કરવાથી તે સનબર્નને ઠીક કરે છે.

મોરોક્કોનુ ઓર્ગન ઓઇલ.જે રીતે ભારતમાં પ્રાચીન સમયમાં ખુબસુરત ચહેરા માટે ઉબટનનો ઉપયોગ થતો હતો તે રીતે મોરોક્કોમાં ઓગ્રન ઓઇલનો ઉપયોગ થતો હતો. વિટામિન ઇથી ભરપૂર તેલ તમારા ચહેરા અને વાળ માટે ખુબ સારુ છે.

ચીનનો પર્લ પાઉડર.હજારો વર્ષો પહેલા ચહેરાને બ્રાઇટ કરવા માટે આ પાઉડરનો ઉપયોગ થતો હતો. આ પાઉડરને તમે દુધ દહી કે ઓલિવ ઓઇલમાં મિક્સ કરીને લગાવી શકો છો.

આઇસલેન્ડનુ મિનરલ રિચ વોટર.આઇસલેન્ડમાં ખનીજયુક્ત પાણી સાથે ગરમ ઝરણા વહે છે. જે સ્કીનકેરની સમસ્યાઓથી છુટકારો મળે છે. આ પાણીથી ઘણા લોકો સ્પા જેવા ઉપચારો પણ કરે છે.

દૂધ અને લાબું નો જ્યુસ ની સાથે મધ.આ બધા જ ઇન્ગ્રીડિઅન્ટ તમારા ચહેરા પર ખુબ જ સારી રીતે કામ કરે છે અને તેમને એક ચમકદાર ચહેરો આપવા માં મદદ કરે છે. દૂધ અને લીંબુ ના જ્યુસ ને એક ટેબલસ્પૂન જેટલું લો. ત્યાર બાદ એક ટી સ્પૂન જેટલું મધ ઉમેરો, તે મૉઇસ્ચરાઇઝર તરીકે કામ કરે છે. અને આ મિક્સચર ને તમારા ચહેરા પર નિયમિત રીતે લાગુ કરવા થી તે તમને ફેર અને ફ્લોલેસ સ્કિન આપશે.

ઓટ્સ અને યોગર્ટ.ગોરી સ્કિન મેળવવા માટે ઓટ્સ અને યોગર્ટસ નું મિશ્રણ એ સૌથી બેસ્ટ કુદરતી ઉપચાર માનવા માં આવે છે. આ મિશ્રણ તમને સન તેન, એગ સ્પોટ વગેરે જેવી વસ્તુઓ ને ઝડપ થી કાઢવા માં મદદ કરે છે. ઓટમીલ ને આખી રાત માટે શોક થવા માટે છોડી ડો અને ત્યાર બાદ તેના પેસ્ટ ને મિક્સ કરો અને તેની અંદર યોગર્ટ ઉમેરો, અને આ પદ્ધતિ નો ઉપીયોગ દરરોજ કરવા થી તે તમને ફેર અને ફ્લોલેસ સ્કિન આપવા માં મદદ કરશે.

બટેટા.બટેટા ની અંદર જે બ્લિચિંગ ના ઘટકો છે તે ફેર સ્કિન આપવા માં મદદ કરે છે. એક બટેટું લઇ અને તેને કચડી અને તેનો જ્યુસ અથવા તેનો રસ કાઢો. અને મનગમતા પરિણામો મેળવવા માટે તેને તમારા ફેસ પર લાગુ કરો. અને જોઈતા પરણીનામ મેળવવા માટે આ પદ્ધતિ નો ઉપીયોગ નિયમિત રીતે કરવો.

કેળું અને આલ્મન્ડ ઓઇલ.કેળું અને આલ્મન્ડ ઓઇલ બંને ની અંદર બ્યુટી ના ન્યુટ્રીશન ભરપૂર પ્રમાણ માં આપવા માં આવેલ છે અને આ બંને ઘટકો તમારી સ્કિન ને ફેર બનાવવા માં મદદ કરે છે. રાંધેલા બનાના અને મેશને સારી રીતે લો, ત્યાં સુધી તે સરળ બને. બદામ તેલ એક ચમચી ઉમેરો અને તેને એકસાથે ભેગા કરો. આ મિશ્રણને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને તેને ધોતા પહેલા 20 મિનિટ સુધી રાખો.

ગ્રામ ફ્લોર અને હળદર.ગ્રામ લોટ અને હળદર ચહેરો પેક એક ચકાસાયેલ અને સાબિત દાદાની સુંદરતા ઉપાય છે. દૂધ અથવા પાણી સાથે એક ચમચી ગ્રામ લોટ અને હળદર એક ચમચી કરો. તેને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને તેને 15 મિનિટ સુધી રહેવા દો.

પોપૈયું અને મધ.પપૈયામાં એન્ઝાઇમ હોય છે જે ચામડીની નવીકરણ પ્રક્રિયામાં મદદ કરે છે. તેની સાથે, પપૈયા એક અસરકારક કુદરતી સનસ્ક્રીન તરીકે પણ કાર્ય કરે છે અને તમારી ચામડીને સૂંટનથી સુરક્ષિત રાખે છે. મશ અડધા કપ પપૈયા અને મધ એક ચમચી સાથે તેને ભળવું. આ પેસ્ટને તમારા ચહેરા પર લાગુ કરો અને 20 મિનિટ રાહ જુઓ. પાણીથી ધોઈ જાઓ અને તમારા ચહેરા પરનો તફાવત જુઓ.

ટમેટું અને યોગર્ટ.દહીં સાથે તાજી કચરાવાળા ટમેટા તમને તમારા ચહેરાને સફેદ બનાવવાનાં અદ્ભુત પરિણામો આપશે. ટમેટા અને દહીં બંનેમાં બ્લીચીંગ ગુણધર્મો છે જે તમારી ત્વચાને અસરકારક રીતે હળવા કરે છે. એક સારા અને અસરકારક પરિણામ માટે દર બે દિવસમાં આ ચહેરો માસ્ક લાગુ કરો.