શું તમારા ઘરમાં છે આ છોડ તો શુક્રવારના દિવસે બાંધી દો આ એક વસ્તુ,ઘર માં હંમેશા બની રહેશે સુખ શાંતિ….

શું તમારા ઘરમાં છે આ છોડ તો શુક્રવારના દિવસે બાંધી દો આ એક વસ્તુ, ઘરમાં સદાય માટે સુખ અને શાંતિ રહેશે.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજ ના આધુનિક સમય માં અપન ને અમુક વાત પર વિશ્વાસ કરવો લગભગ અશક્ય બને છે પણ આવાજ અમુક ટુચકા આપ ના માટે અમે લઇ ને આવ્યા છે તો ચાલો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ.

મની પ્લાન્ટ : સામાન્ય રીતે તમે જોશો કે મની પ્લાન્ટ બધા લોકોના ઘરે અથવા ઘરની બહાર વાવેલો હોય છે.મની પ્લાન્ટનો છોડ તમને ઘરની સમૃદ્ધિ સાથે જોડી રાખવા મદદ કરે છે.માન્યતા મુજબ,જે લોકોના ઘરે આ છોડ વાવેલો હોય છે,તેના ઘરમાં પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યા હોતી નથી.પરંતુ ઘણી વખત આ વિરોધી પણ જોવા મળે છે.કેટલીકવાર એવું પણ જોવા મળે છે કે જેમણે આ પ્લાન્ટ વાવ્યો છે તેમના ઘરે ઘનને લગતી સમસ્યાઓ પણ છે. એટલે કે ઘરમાં વાવેલા મની પ્લાન્ટનો કોઈ ફાયદો નથી.આવી સ્થિતિમાં,આપણે એ જાણવું જરૂરી છે કે મની પ્લાન્ટ વાવ્યા છતાં ઘરમાં ઘનને લગતી સમસ્યાઓ શા માટે રહે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જેના ઘરમાં મની પ્લાન્ટ જેટલું વધે છે તેમના ઘરમાં એટલું વધુ ધન આવે છે,પરંતુ મની પ્લાન્ટ લગાવતા પહેલા આપણે કેટલીક બાબતો ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ.તેને યોગ્ય રીતે જાળવવું જોઈએ અને તેને ઘરની કોઈ સ્વચ્છ જગ્યાએ યોગ્ય રીતે રાખવું જોઈએ. આવું કરવાથી ઘરમાં બરકત આવે છે.માન્યતા મુજબ શુક્રવારે મની પ્લાન્ટની ટોચ પર લાલ રંગનો દોરો અથવા રિબીન બાંધવું શુભ માનવામાં આવે છે. ખરેખર લાલ રંગને પ્રેમ,સ્નેહ,પ્રગતિ અને ખ્યાતિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે.તેથી જ એવું કહેવામાં આવે છે કે લાલ રંગની રિબીન છોડમાં બાંધવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે.આ ઉર્જાના કારણે માતા લક્ષ્મી ઘરમાં પ્રવેશે છે.તેમની સામે દીવો પ્રગટાવોમાતા લક્ષ્મીના ચરણોમાં લાલ રંગનો દોરો અથવા રિબીન મૂકો.

ત્યારબાદ માતા લક્ષ્મીની આરતી કરો અને આ લાલ દોરા અથવા રિબીન પર કંકુ લગાવો.માતા લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરો અને મની પ્લાન્ટના મૂળની આસપાસ બાંધી દો.જો બોટલમાં મની પ્લાન્ટ છે,તો બોટલના નીચેના ભાગમાં આ લાલ દોરો બાંધીદો.આ બાંધ્યા પછી થોડા જ દિવસોમાં તમને તફાવત જોવા મળશે.માતા લક્ષ્મી ઘરમાં પ્રવેશ કરશે અને તમારા ઘરમાં પૈસાનો વરસાદ શરૂ થશે.ની પ્લાન્ટને લગાવાથી આ ફાયદાઓ થાય છે.

મની પ્લાન્ટ ઘરની અંદર રાખવામાં આવેલ એક ખૂબ જ સામાન્ય છોડ છે. આ ઉષ્ણકટિબંધીય લતા તેના ગીચ અને ચળકતી હૃદય-આકારના પાંદડા દ્વારા ઓળખાય છે અને તે સુશોભન અને આરોગ્યના ઘણા ફાયદા માટે લોકપ્રિય છે. આધુનિક ચીજો કેટલીકવાર કૃત્રિમ સામગ્રી અથવા પ્રદૂષક તત્વો ઉત્પન્ન કરે છે જે આપણા ઘરની હવાની ગુણવત્તાને અસર કરી શકે છે. મની પ્લાન્ટ્સમાં હવાને સાફ કરવાની અને આસપાસ હકારાત્મક ઉર્જા ફરવાની ક્ષમતા હોય છે. એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યાં પણ આ છોડ ઉગાડવામાં આવે છે ત્યાં સંપત્તિ અને સંપત્તિ હોય છે. તેથી તેને આ નામ આપવામાં આવ્યું છે.

વાસ્તુ મુજબ છોડને સદ્ભાગ્ય અને સમૃદ્ધિ માટે મીટિંગના દક્ષિણપૂર્વ ખૂણામાં મૂકવી જોઈએ. દક્ષિણપૂર્વ દિશાનો સ્વામી શુક્ર અને ભગવાન ગણેશ છે.શુક્ર ધનનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને ભગવાન ગણેશ નસીબનું પ્રતીક છે આ પ્લાન્ટને ઘરમાં વાસ્તુ મુજબ દિશામાં લગાવવાથી ઘરમાં પૈસાની ચલણ વધી શકે છે.છોડને ઉત્તર અથવા પૂર્વ દિવાલોમાં અથવા ઉત્તર પૂર્વ અથવા ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં મૂકવો જોઈએ નહીં. આમ કરવાથી પૈસા અને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. આ એ હકીકત થી સમજી શકાય છે કે શુક્ર અને ગુરુ ગ્રહો જે ઉત્તર પૂર્વ દિશાના સ્વામી છે એક બીજા સાથે મેળ ખાતા નથી. આનાથી સંઘર્ષ અને નુકસાન થઈ શકે છે.તેથી જો તમે આ લીલા વેલોને તમારા ઘર અથવા ઓફિસમાં વાવવાનું વિચારી રહ્યાં છો, તો નીચે આપેલા વાસ્તુ સૂચનો ધ્યાનમાં રાખો.

1. ઘરે મની પ્લાન્ટ લગાવીને નાણાકીય કટોકટી દૂર થાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ છોડ જેટલો ઘાટો લીલો હશે, તેટલો ઘરમાં સપંત્તિમાં વધારો થશે.આ છોડને લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે.

2. મની પ્લાન્ટ લગાવાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા વસતી નથી.જે ઘરમાં મની પ્લાન્ટ સ્થાપિત હોય ત્યાં હંમેશા ખુશીઓ રહે છે અને સંતાન ના સુખ અને સમૃદ્ધિ માં પણ વધારો થાય છે અને પરિવાર માં સદાય માટે એક સૂખી અને સમૃદ્ધિ વાળું કુટુંબ રહે છે.

3. આ છોડ પતિ-પત્ની વચ્ચેની મૂંઝવણને દૂર કરે છે અને તેમની વચ્ચે ફરીથી પ્રેમ સ્થાપિત કરે છે.જો તમારા સંબંધમાં તકલીફ હોય,તો તમારા ઘરમાં મની પ્લાન્ટ લગાવો.

4. મની પ્લાન્ટ ઘરના વાસ્તુ-દોષને દૂર કરવામાં ખૂબ મદદગાર છે.જો તમારા ઘરમાં કોઈ વાસ્તુ-દોષ હોય તો મની પ્લાન્ટ લગાવો અને ત્યાર બાદ આપના આખા ઘર ની સ્થિતિ બદલાઈ શકે છે અને માં લક્ષ્મીજી નો વાસ થાય છે