નાળિયેર ના આ ચમત્કારી ટોટકા બનાવી શકે છે તમને કરોડપતિ, એક વાર અજમાવી જુઓ,અને પરિણામ જાતે જ જોઈ લો….

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું.આપણાં હિન્દુ ધર્મમાં નાળિયેર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે જ્યારે કોઈ શુભ કાર્ય કે પૂજા કરવામાં આવે છે ત્યારે નાળિયેરનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. મંદિરોમાં નાળિયેર વધેરવાની પરંપરા છે. હિન્દુ ધર્મમાં, ઝાડ અને છોડના મહત્વને માન્યતા આપીને, તેનું મહત્વ સમજીને તે ધર્મ સાથે જોડાયેલ છે.

Advertisement

નાળિયેરનું ઝાડ પણ તે જ વૃક્ષોમાંથી એક છે. નાળિયેરને શ્રીફળ પણ કહેવામાં આવે છે. તેના મહત્વની સાથે, તેમાં ઓષધીય ગુણધર્મો પણ છે. તે ઉર્જાનો સારો સ્રોત માનવામાં આવે છે. નાળિયેરનો ઉપયોગ ખોરાક માટે પણ થાય છે. નાળિયેરની ચટણી અને શાકભાજી પણ બનાવવામાં આવે છે. તેમાં પ્રોટીન અને મિનરલ્સ ઉપરાંત તમામ પોષક તત્વો હોય છે.

નારિયેળને માતા લક્ષ્મીનું પ્રતીક મનાય છે. તેમની પૂજામાં નારિયેળ હોવું ખૂબ જ જરૂરી હોય છે. જો પૂજામાં ચઢાવામાં આવેલ નારિયેળ ખરાબ નીકળ્યું તો તેનો મતલબ એ નથી કે કંઇક અશુભ થવાનું છે, પરંતુ નારિયેળ ખરાબ નીકળે તો તે શુભ કહેવાય છે. ખરાબ નારિયેળને શુભ માનવું તેના પાછળ એક ખાસ કારણ હોય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે નારિયેળ ફોડતા સમયે ખરાબ નીકળવાનો અર્થ ભગવાને પ્રસાદ ગ્રહણ કરી લીધો છે, આથી તે અંદરથી સંપૂર્ણપણે સૂકાઈ ગયું છે. એટલું જ નહીં આ મનોકામના પૂર્ણ થયાનો પણ સંકેત છે. આ સમયે તમે ભગવાન સામે જે પણ ઇચ્છાઓ વ્યક્ત કરશો તે ચોક્કસ પૂરી થતી હોય છે.

નારિયેળમાં પ્રોટીન અને મિનરલ્સ સિવાય બધા પૌષ્ટિક તત્વ સારી માત્રામાં હોય છે. નારિયળમાં વિટામિન , પોટેશિયમ ,ફાઈબર, કેલ્શિયમ ,મેગ્નીસિયમ અને ખનિજ તત્વ પ્રચુરમાત્રામાં હોય છે. નારિયળમાં વસા અને કોલેસ્ટ્રોલ નહી હોય છે. આથી નારિયળ જાણાપણથી નિજાત મેળવવામાં મદદ કરે છે. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણની સાથે નાળિયેર આપણા જીવનના વેદનાને દૂર કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે.

હિન્દુ ધર્મમાં નારિયેળની આવી ઘણી પદ્ધતિઓ છે, જેના ઉપયોગથી આપણે આપણા જીવનમાં ચાલી રહેલી બધી સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવી શકીએ છીએ. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કેટલાક ચમત્કાર નાળિયેર વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જો તમે આ યુક્તિઓ અપનાવશો તો તમારી બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે અને તમારું જીવન ખુશ બનશે.

ધંધામાં લાભ મળે.જો કોઈ વ્યક્તિને તેના વ્યવસાયમાં સતત નુકસાનનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો આ માટે ગુરુવારે એક નાળિયેર લો અને આ નાળિયેરને સાવ મીટર પીળા કપડામાં લપેટીને,એક જોડી જનોઈ ,સાવ પાવ મિષ્ટાનની સાથે નજીકના કોઈ પણ વિષ્ણુ મન્દિરમાં સંકલ્પ સાથે અર્પણ કરી દો. આ કરવાથી તમને બિઝનેસમાં ફાયદો મળશે.

લેણાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે.એક વ્યક્તિ વધુ ઋણી છે અને લેણાથી છૂટકારો મેળવવા માંગે છે, તો પછી આ માટે, નારિયળ પર ચમેલીના તેલમાં મળેલા સિંદૂરનું સ્વસ્તિક બનાવો. તેને લાડુ અથવા ગોળ ચણા સાતેહ હનુમાનજીના મંદિરે જઈને તેના ચરણોમાં નારિયળ અર્પણ કરીને લેંધીન છુટકારો મેળવા માટે ઋણમોચક મંગળ સ્ત્રોતનો પાઠ કરવો.તમને તેનાથી તાત્કાલિક લાભ મળશે.શનિવારે સવારે પણ તમે તૈયાર થઈને તમારી લંબાઈ અનુસાર કાળો દોરો લો અને તેને એક નાળિયેર પર લપેટી લો અને તેની પૂજા કરો.પછી તે નાળિયેરને નદીમાં વહેવો. ઉપરાંત, તમારા લેણાંથી મુક્તિ માટે ભગવાનને પ્રાર્થના કરો. આ તમને લેણાંથી મુક્તિ આપશે.

માતા રાનીનું પ્રિય ફળ છે નારિયેળ.નારિયેળ નો પ્રયોગ નવરાત્રના દરમિયાન જરૂર કરવામાં આવતું અને નવ દિવસો સુધી તેને લાલ કપડા માં લપેટીને કળશ ની ઉપર રાખવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે માતા રાની નું નારિયેળ પ્રિય ફળ છે અને નવરાત્ર માં નારિયેળ ને ઘર માં રાખવાથી માતા ખુશ થઇ જાય છે અને દરેક મનોકામના પૂરી કરી દે છે.

રોગ કે સંકટ દૂર કરવા માટે.એક આખુ નારિયેળ લો અને એને તમારા ઉપરથી 21 વાર ઉતારીને કે ઘુમાવીને કોઈ દેવસ્થાનની અગ્નિમાં નાખી દો. આ ઉપાય તમે મંગળવારે કે શનિવારે જ કરો. આવું પાંચ વાર કરો. આવું ઘરના બધા સભ્યો ઉપરથી ધુમાવીને કરશો તો ઉત્તમ થશે. આ સિવાય મંગળવારે અને શનિવારે હનુમાનજીના મંદિરમાં જઈને હનુમાન ચાલીસા વાંચો અને એક વાર એમને ચોલા જરૂર ચઢાવો.

પૈસા સંગ્રહ કરવા માટે.જો તમારી પાસે પૈસા આવે છે, પરંતુ રહેતા નથી, તમે પૈસાની બચત કરી શકતા નથી, જેના કારણે તમને આર્થિક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો આ માટે, શુક્રવારે તમારી પાસેના માતા લક્ષ્મીજીના મંદિરમાં જટા વાળું નાળિયેર,ગુલાબ, કમળ પુષ્પમલા, સવા મીટર ગુલાબી સફેદ કાપડ અને સવા પાવ દહીં અને એક જોડા જનોઈ સાથે, માતા લક્ષ્મીજીને અર્પણ કરો. ત્યારબાદ માતા લક્ષ્મીજીનો કપૂર અને દેશી ઘીથી આરતી કરો અને શ્રી કનકધાર સ્ત્રોતનો જાપ કરો.જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તમને આર્થિક સમસ્યાઓથી મુક્તિ મળશે.

જોખમો અને માંદગીથી છૂટકારો મેળવવા.જો તમારા પરિવાર પર કોઈ સંકટ છે અથવા તમે કોઈ રોગથી પરેશાન છો, તો આ માટે આખો પાણીયુક્ત નાળિયેર લો અને તેને તમારા ઉપર 21 વાર મુકો અને દેવસ્થાનની અગ્નિમાં નાખો. તમારે આ ઉપાય મંગળવાર અને શનિવારે કરવો પડશે. ઉપાય 5 વાર કરો. તે જ રીતે જો તમે ઘરના બધા સભ્યો પર આમ કરો છો, તો તમને શ્રેષ્ઠ પરિણામ મળશે.

સફળ થવા માટે.જો તમે તમારા કાર્યક્ષેત્રમાં વારંવાર કોઈ કામ કરી રહ્યા છો પણ ઘણી કોશિશ કરવા છતાં પણ તમને સફળતા નથી મળી રહી, તો આ માટે તમે લાલ સુતરાઉ કાપડ લો અને તેમાં રેસાવાળા નાળિયેર લપેટો અને તેને વહેતા પાણીમાં પધરાવી દો. જ્યારે તમે આ નાળિયેર પાણીમાં વહેતા હોવ છો, ત્યારે તે દરમિયાન, તમારી ઇચ્છાને તે નાળિયેરને 7 વખત ચોક્કસ કહો, તમને તમારા જીવનમાં સફળતા મળશે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર

Advertisement