સૂર્યવંશમ નો એ બાળક જેને ઠાકુર ભાનુ પ્રતાપ ને ઝેર વાળી ખીર ખવડાવી હતી, જાણો હાલ ક્યાં છે.

આવું ઓછું જ હોય છે કે કોઈ ફિલ્મ સિનેમાઘરમાં જયારે રિલીજ હોય તો દર્શકએ પૂરી રીતે તેને ખારિજ કરી નાખ્યું હોય પણ ટીવી પર આવતા જ હોટ થઈ ગઈ. તેમાંથી એક ફિલ્મ છે સૂર્યવંશમ. અમિતાભ બચ્ચન અને સૌંદર્યાની મુખ્ય ભૂમિકાથી સજી ફિલ્મ સૂર્યવંશમ 21 મે 1999ને જ્યારે સિનેમાઘરમા% રિલીજ થઈ તો આ ખૂબ પસંદ નહી કરાઈ હતી. તે સિવાય સૂર્યવંશમ ટીવી પર સૌથી વધારે જોવાનારી ફિલ્મ છે.

આજે અમે સેટ મેક્સના બીજા નામ અને તે ફિલ્મ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જેને લગભગ દેશના દરેક વ્યક્તિએ જોઈ છે. જીહા, સૂર્યવંશમ્. જો તમે હજી સુધી સૂર્યવંશમ જોઇ નથી, તો ભાઈ તમે જીવનમાં શું કરી રહ્યા છો. આવી વ્યસ્તતા શું છે.

અમિતાભ પોતે આ વાતને માને છે કે સૂર્યવંશમને ટીવી પર ખૂબ જોવાય છે. એક વાત તેને ટ્વીટ કરી લખ્યું “એવા ઘણા લોકોથી મળ્યું છું જે આ ફિલ્મને પસંદ કરે છે” આટલું જ નહી તેને આ પણ જણાવ્યું છે કે સૂર્યવંશમ ગ્રામીણ ભારતમાં સૌથી વધારે જોવાનારી ફિલ્મ છે.

સૂર્યવંશમ આમ જ ટીવી પર વારંવાર જોવાય છે.સાથે 20 વર્ષ પછી પણ આ ટીવી પર સૌથી વધારે જોવાનારી ફિલ્મોમાંથી એક છે. ફિલ્મના 20 વર્ષ પૂરા થતા પર અમિતાભના એક ફેનએ ટ્વીટ કર્યું જેમાં ટીવી પ્રોગ્રામની ટીઆરપી જોવાવનારી લિસ્ટ શેયર કરાઈ છે. 2018માં ફિલ્મ ગોલમાલ અગેન પછી સૂર્યવંશમને સૌથી વધારે લોકોએ જોઇ આ જ નહી વર્ષ 2018ના 35મા અઠવાડિયામાં સૂર્યવંશમ પહેલા નંબર પર રહી. આ જ નહી આ ફિલ્મને અત્યારે પણ ખૂબ પસંદ કર્યું છે.

સૂર્યવંશમે બધા માટે શું ન કર્યું. સેટે મેક્સને એક અલગ ઓળખ આપી. ખીરના જુદા જુદા મેમ્સ બનાવ્યા.મેમ્સને આજીવન ભરની ઓળખ આપી અને અમિતાભ બચ્ચનને ઠાકુર ભાનુપ્રતાપની છબી આપી. અમિતાભ બચ્ચનની સૂર્યવંશમ તમિળ ફિલ્મની રિમેક છે, તેનું નામ પણ સૂર્યવંશમ છે. તમિળ ફિલ્મ હિન્દી ફિલ્મના બે વર્ષ પહેલાં આવી હતી.

ફિલ્મની કહાની ભરતપુર ગામની છે, જ્યાંના મુખીયા ઠાકુર ભાનુપ્રતાપ (અમિતાભ બચ્ચન) છે. ભાનુપ્રતાપને ત્રણ પુત્રો છે. કહાની એવી હતી કે ઠાકુર ભાનુપ્રતાપ તેમના પૌત્ર પાસેથી ‘દાદા’ સાંભળવા કંઇ પણ કરી શકે છે અને તે જ પૌત્ર ભૂલથી તેમના દાદાને ઝેર વાળી ખીર આપે છે.

ફિલ્મનો ટર્નીંગ પોઇન્ટ છે તે બાળક અને ખીર. હવે ખિર તો ભાનુપ્રતાપ ખાઇ ગયા અને બાળક હવે મોટો થઈ ગયો છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે તે બાળક આજકાલ શું કરે છે:

‘સૂર્યવંશમ’માં પીબીએસ આનંદ વર્ધન એ બાળકનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. : આનંદ વર્ધન એ 4 વર્ષની વયે અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. આનંદ વર્ધને પ્રિયારાગુલ નામની તેલુગુ ફિલ્મથી ફિલ્મોમાં પ્રવેશ કર્યો. ચાઇલ્ડ એક્ટર તરીકે આનંદે 20 તેલુગુ ફિલ્મ્સ કરી હતી.

આનંદના દાદા પી.બી. શ્રીનિવાસ ગાયક હતા. તેમણે તમિલ, તેલુગુ, કન્નડ, મલયાલમ અને હિન્દી ફિલ્મો માટે ગીત ગાયું હતું. શ્રીનિવાસને ગાયકમાં ઉચ્ચ માનવામાં આવે છે. શ્રીનિવાસ ઇચ્છે છે કે તેનો પૌત્ર અભિનેતા બને

આનંદના પિતા ચાર્ટર્ડ એકાઉન્ટન્ટ છે. બાળપણમાં દરેકના દિલ પર રાજ કર્યા પછી આનંદ લગભગ 13 વર્ષ સુધી ફિલ્મની દુનિયાથી દૂર રહ્યો. આ સમય દરમિયાન આનંદે અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું. આનંદે સીએમઆર કોલેજ ઓફ એન્જિનિયરિંગ એન્ડ ટેકનોલોજીથી કમ્પ્યુટર સાયન્સ અને એન્જિનિયરિંગમાં બી.ટેક કર્યું છે.

2016 માં આનંદના સમાચાર આવવા લાગ્યા. એક ટીવી ચેનલને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં આનંદે કહ્યું હતું કે ફિલ્મ નિર્માતા કાસી વિશ્વનાથ ગરુ ઉદ્યોગમાં તેમના ગોડફાધર છે.