વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે જાણો ઓશિકા નીચે આ, વસ્તુ ઓ રાખવા થી ઘર માં અઢળક લાભ થશે…

વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે જાણો ઓશિકા નીચે આ 10 વસ્તુ ઓ રાખવા થી ઘર માં અઢળક લાભ થશે…મિત્રો જો વસ્તુ શાસ્ત્ર પ્રમાણે જો આપના ઘરમાં આ બાબતો નું ધ્યાન રાખવા માં આવે તો આપના ઘર માં આર્થિક રીતે ઘણા ફાયદાઓ મળે છે તો ચાલો તેના વિશે વધુ મહતી મેળવીએ દોસ્તો રાત્રે અપને સૂતી વખતે, લોકો ઘણીવાર માથાની નીચે ઓશીકું રાખે છે, પરંતુ તેની પાસે પર્સ, પાણી અથવા અન્ય વસ્તુઓ રાખે છે. પરંતુ વાસ્તુ મુજબ થોડી વસ્તુઓ ઓશીકું ની આસપાસ રાખવાથી ઘર વધે છે. એટલું જ નહીં, ઓશીકું ની નીચે મુકાયેલી આ વસ્તુઓ ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા પણ વધારે છે. ચાલો આપણે તમને જણાવી એ કે બેડરૂમમાં સંકળાયેલ વાસ્તુ ખામીને દૂર કરવા માટે રાત્રે સૂતી વખતે તમારે કઇ વસ્તુઓ બેડસાઇડની નજીક ન રાખવી જોઈએ.

પાણી.સુતા સમય કોઈ દિવસ આપના માથા ના ભાગ ની તરફ વાસણ કે જગ ને રાખી ને સૂવું નહિ તેના કારણે ચંદ્ર માં ખૂબ પ્રભાવિત થાય છે અને તેના કારણે મનો રોગ ઉત્પન્ન થાય છે.જો તમે ખાટલા અથવા પાણીને પલંગ પર રાખો છો, તો તે પણ દુ:ખ પહોંચાડે છે. તેનાથી આર્થિક સમસ્યાઓ, માંદગી, સંબંધોમાં તણાવ વગેરે આવી શકે છે.

પર્સ.સૂવાના સમયે વોલેટ ક્યારેય તમારા માથા પર ન રાખો. તેનાથી તમારા બિનજરૂરી ખર્ચમાં વધારો થાય છે. તે જ સમયે, તે ઘરની સાથે સાથે સંગ્રહમાં પણ આર્થિક નુકસાન કરે છે. ધન એટલે કુબેર અને લક્ષ્મી હંમેશા તિજોરી અથવા કબાટમાં રહે છે. સૂતા પહેલા, નક્કી કરો કે તમે તમારા પર્સને યોગ્ય સ્થાને મુક્યા છે.દવાઓ.વાસ્તુ મુજબ રાત્રે ઓશીકું પાસે દવાઓ ન રાખવી જોઈએ. આનાથી આરોગ્ય પર ખરાબ અસર પડે છે, તેથી દવાઓ માથા પાસે રાખીને સૂવાનું ભૂલશો નહીં.સામન્ય રીતે દવાઓ એવી વસ્તુ છે જે સામન્ય રીતે દરેક ને જરૂરી હોય છે અને તેના કારણે ઘણી તકલીફો હોય છે પણ

પગરખાં અને ચંપલ.કેટલાક લોકો પલંગની નજીક એટલે કે ઓશીકું પાસે સુતા હોય છે, જેથી રાત્રે બાથરૂમમાં જતા સમયે તેમને તકલીફ ન પડે, પરંતુ કહો કે તેનાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે. આવી સ્થિતિમાં પલંગની નીચે અથવા માથા તરફ ક્યારેય પગરખાં અથવા ચપ્પલ ઉતારો નહીં.ચાવી ઓ.જો તમે પણ તમારી કાર, ઓફિસ અથવા ઘરની ચાવી લઈને સૂઈ જાઓ છો, તો આજે આ ટેવ છોડી દો. વાસ્તુ અનુસાર, આમ કરવાથી ઘરમાં પૈસાની તંગી થાય છે.વાસ્તુ મુજબ તમારા પલંગની નીચે ઉર્જા પણ હોય છે, જે તમારા શરીરની આસપાસ ફરે છે. આ ઉર્જા મેળવવા માટે, પલંગની ઉચાઇ નિશ્ચિત હોવી જોઈએ. કેટલીક વસ્તુઓ પલંગની નીચે ન રાખવી જોઈએ. જો માલ રાખવામાં આવે છે, તો ઉર્જા માર્ગ વિક્ષેપિત થશે. તમને આ ઉર્જાથી શક્તિ મળે છે અને જ્યારે તમે સવારે ઉઠો છો, ત્યારે તમે ખૂબ તાજગી અનુભવો છો અને આખો દિવસ ઉર્જા રહે છે.

તેલ.જો તમે પણ તમારા માથાની પાસે ઓશીકું પાસે તેલ છોડી દો તો તમારે ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ખરેખર, વાસ્તુ અનુસાર, આમ કરવાથી જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવે છે.જેના કારણે ઘર માં આર્થિક રીતે સમસ્યાઓ આવી શકે છે અને તેના કારણે ઘર સંસાર માં અમુક પ્રકાર ની સમસ્યાઓ આવી જાય છે તો તેના થી બચવા માટે પ્રયાસો કરવા જોઈએ.

ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુ ઓ.વાસ્તુમાં, ઘડિયાળ, મોબાઈલ, ફોન, લેપટોપ, ટીવી, વિડિઓ ગેમ જેવા ઇલેક્ટ્રિક ડિવાઇસેસને સ્વચાલિત માનવામાં આવે છે, એટલે કે, તે હંમેશા ચાલુ રહે છે. તેમજ ઇલેક્ટ્રિક વસ્તુઓ રાહુ સાથે સંબંધિત છે અને તે રાહુદોષનું કારણ બને છે, તેથી સૂવાના સમયે તે નજીક ન રાખવી જોઈએ.આજકાલ બેડરૂમ માં ટીવી, ફ્રિજ,કમ્પ્યુટર વગેરે જેવી ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓ ન હોવી જોઈએ.ખરેખર,આ પદાર્થો નકારાત્મક ઉર્જાને આકર્ષિત કરે છે, જે વ્યક્તિને બીમાર બનાવી શકે છે.

પુસ્તકો.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ વ્યક્તિએ અખબાર અને સામયિક જેવી ચીજોને તેના ઓશીકા હેઠળ રાખવી જોઈએ નહીં. આ ચીજો રાખવાથી મનુષ્યનું જીવન પ્રભાવિત થાય છે.વાસ્તુ અનુસાર બેડરૂમમાં પાણીનો ફોટો ન લેવો જોઈએ. આમ કરવાથી પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના વધી જાય છે.ધર્મ સાથે સંબંધિત વસ્તુઓ ક્યારેય પથારીની આસપાસ ન રાખવી જોઈએ.આ દેવતાઓને ગુસ્સે કરે છે અને ઉગ્ર બનાવે છે.

જુના કપડાં.સૂવાના સમયે બેડસાઇડ પર ક્યારેય જૂનાં કે ગંદા કપડા ન પહેરવા. આ નકારાત્મકતા તરફ દોરી જાય છે. આ સૂતી વખતે ખરાબ સપનાનું કારણ બની શકે છે.મોટેભાગે, લોકો કપડા અથવા દિવાનમાં ફાટેલા-જુના કપડાંનું બંડલ રાખે છે.જો કે, કેટલાક લોકો એવા કપડાં છોડી દે છે જે કબાર્ડ અથવા આલમારીના નીચલા ભાગમાં બિનઉપયોગી થઈ ગયા છે.ફાટેલા કપડાં અથવા ચાદરો પણ ઘરમાં નકારાત્મક માનસિકતા અને શક્તિ બનાવે છે.કોઈએ આવા કપડાંનું દાન કરવું જોઈએ અથવા બીજા કોઈ કામમાં તેનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.વળી,ક્યારેય ફાટેલી વસ્ત્રો, જાંઘ અથવા ફાટેલા કપડાં ન પહેરવા.ટુવાલ ફાટેલા અથવા જૂના ન હોવા જોઈએ.

અરીસો.હંમેશા ખાતરી કરો કે બેડની સામે કોઈ અરીસો નથી. આ ખામીને કારણે રોગ પેદા થાય છે અને પતિ-પત્ની વચ્ચે તકરાર રહે છે.આવો અરીસો બેડની સામે ન હોવો જોઈએ. તે પતિ-પત્નીના સંબંધોને અસર કરે છે. જો પલંગની સામે ગ્લાસ હોય, જ્યાં પ્રતિબિંબ દેખાય, તો તેના ઉપર કાપડ નાખવું જોઈએ અને સૂવું જોઈએ.