દરેક કપલ એવું ઈચ્છે કે તેના પાર્ટનર માં પણ સેક્સ ના આ ગુણ હોય, જાણો એવા તો કયા છે ગુણ…..

દરેક દંપતી ઇચ્છે છે કે તેમના જીવનસાથીમાં સેક્સના આ ગુણો હોય,ઘણી વાર દરેક યુગલ વિચારે છે કે તેની પાસે સારો સેક્સ પાર્ટનર છે કે નહીં. આ સવાલ દરેક સંબંધોમાં થાય છે. જો કે પરફેક્ટ સેક્સ પાર્ટનરનો અર્થ શું છે તે કહેવું ખૂબ મુશ્કેલ છે, પરંતુ કેટલાક આરોપો દ્વારા કહી શકાય કે આ ગુણો સારા સેક્સ પાર્ટનરમાં હોવા જોઈએ. ચાલો જાણીએ એક સારા સેક્સ પાર્ટનરના 6 ગુણો.

Advertisement

કોઈપણ એવા જીવનસાથી સાથે પ્રેમની ક્ષણો ઇચ્છે છે જે સ્વચ્છતાની ખૂબ કાળજી લે છે. તેથી, જાતીય સંબંધોમાં પણ સ્વચ્છતા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ખાતરી કરો કે જીવનસાથીના નખ કાપીને સાફ છે. આ સિવાય જો શરીર મીણબદ્ધ કરવામાં આવે તો તે વધુ સારું છે. શરીર પર વધારે વાળ રાખવાથી પ્રેમનો આનંદ ઓછો થાય છે.

ઓરલ સેક્સ કોઈ મુદ્દો ન હોવો જોઈએતમને ખબર છે કે તમને શું ગમે છે. તેથી સાથીને પથારી પર પ્રતિજ્ઞા આપવા માટે પાછળ ન આવવું જોઈએ. જો હંમેશાં શક્ય ન હોય, તો પછી જ્યારે જીવનસાથીનો મૂડ હોય, તો તે મુજબ થવું જોઈએ.સાહસિક પ્રેમી,સેક્સ દરમિયાન તમે જીવનસાથીની સૌથી નજીક હોય છે. આ સમય દરમિયાન, જો તમે કેટલાક પ્રયોગો કરો છો, તો પછી તમે નજીક આવી શકો છો. આ સિવાય સેક્સનો આનંદ પણ વધે છે. ડર્ટી ટોક અને ચોકલેટ બાથ વગેરે પણ લઈ શકાય છે.

તંદુરસ્તી મહત્વપૂર્ણ છે,સેક્સના કિસ્સામાં વજનનો મુદ્દો એ રીતે આવતો નથી, પરંતુ જો જીવનસાથીનું પેટ બહાર નીકળી જાય તો આનંદ ચોક્કસપણે ઓછો થઈ જાય છે. તેથી, સંપૂર્ણ સેક્સ પાર્ટનરની મહત્વપૂર્ણ ગુણવત્તા એ તેની માવજત છે.નવી વસ્તુઓનો પ્રયાસ કરોસેક્સ દરમિયાન નવી વસ્તુઓ કરવાથી સંબંધો પણ મજબૂત બને છે. જો તમારા જીવનસાથીને નવી વસ્તુઓ કેવી રીતે અજમાવવી તે જાણે છે, તો ચોક્કસ તેને સંપૂર્ણ સેક્સ પાર્ટનર કહી શકાય.

કાલ્પનિક શેર કરો,જો તમારો સાથી બેડ પર કાલ્પનિક શેર કરે છે, તો પછી પ્રેમનો આનંદ વધે છે. જ્યાં સુધી તે તેની જાતીય પસંદગીઓને ડિસ્ક્યુ કરે નહીં ત્યાં સુધી કોઈપણ સાથીને સંપૂર્ણ કહી શકાય નહીં.પતિ-પત્નીનો સંબંધ એકદમ ખાસ હોય છે. આ સંબંધ પર તેમનું આધારિત હોય છે. સાથે જ આવનારી પેઢીનું પણ. આ સંબંધમાં પરસ્પર પ્રેમ, વિશ્વાસ અને મધુરતા જળવાઇ રહેવી જોઇએ. જો આ બધુ જળવાઇ ન રહે તો વૈવાહિક જીવન નરક સમાન બની જાય છે. ઘણા લોકો આ પ્રકારના સંબંધોમાં રૂટીન લાઇફ જીવવા લાગે છે અને કોઇપણ પ્રકારની ખુશી અનુભવતા નથી.

તેમના માટે આ બોજ સમાન લાગવા લાગે છે. તે વિચારે છે કે લગ્ન એવો સંબંધ છે, જેમાંથી છુટકારો મળી ન શકે.જી હાં આ સત્ય છે! મહિલા કરતાં વધુ જુઠ્ઠું બોલે છે પુરૂષ,તો બીજી તરફ એવા કપલ્સ મળે છે, જેમની લાઇફમાં ખુશીઓ જ ખુશીઓ જોવા મળે છે. તે પરસ્પર દરેક વાત શેર કરે છે, એકબીજાનો ખ્યાલ રાખે છે અને પોતાની કોઇપણ વાત એકબીજાથી છુપાવતા નથી. જો કે પતિ-પત્નીઓના સંબંધમાં આશા હોય છે અને આ મહિલાઓમાં વધુ જોવા મળે છે.

ફ્લર્ટ કરનાર પુરૂષોને કેવી રીતે ઓળખશોતમે એકબીજા સાથે રહેવાનો નિર્ણય કરો છો, તો તમારે ખૂબ જ સમજદારીનો પરિચય આપવો પડશે. તમને તમારી જીંદગીમાં રોમાંસ જાળવી રાખવો પડશે, નહી તો નાની-નાની વાતો પર તમારી વચ્ચે ઝઘડા થવા લાગશે અને તમારો એટિટ્યૂડ સારો રાખવો પડશે. આ મામલામાં જ્યાં પત્નીને પતિનો સાથ આપવો જોઇએ, તેને સરી રીતે સમજવી જોઇએ, તો બીજી તરફ પતિનું પણ કર્તવ્ય છે કે તે પોતાની પત્નીની આશાઓને સમજે અને તેનું સન્માન કરે.

ખાસ પળોને યાદ રાખો,પોતાની લાઇફ અને પાર્ટનર સાથે જોડાયેલી યાદોને યાદ રાખવામાં કંઇ ખોટું નથી. પતિને પત્નીને અને પતિને પત્નીનો જન્મદિવસ યાદ ન રહે, એવું બની ન શકે. પરંતુ તમે ભૂલી પણ શકો છો, એટલા માટે પત્ની કે પતિનો જન્મદિવસ ક્યારે છે, પોતાની પ્રથમ મુલાકાત, લગ્નની વર્ષગાંઠ અને બીજી ઘણી લાઇફ સાથે જોડાયેલી ખાસ તારીખો અને સ્થળ યાદ રાખો, તેને નોટ કરી લો. પોતાના પાર્ટનરને ખુશ અને ઇમ્પ્રેસ કરવા માટે ડેટ યાદ રાખવી કોઇ મોટી વાત નથી, પરંતુ રાખતાં અને ગિફ્ટ આપતી વખતે પાર્ટનરને ખુશી થશે.

ઇમોશનલી સાથ હોવો,પત્નીને સૌથી વધુ જરૂરિયાત પતિના ઇમોશનલ સપોર્ટની હોય છે. દુનિયાની દરેક સ્ત્રી ઇચ્છે છે કે તેનો પાર્ટનર તેના ખરાબ સમય હંમેશા સાથે હોય અને મુશ્કેલ સ્થિતીઓમાં સાથ આપે.શોપિંગ માટે સાથ આપો,તેમાં કોઇ બે મત નથી કે મહિલાઓને શોપિંગ કરવાનો શોખ હોય છે. એવું સ્ટડીમાં પણ સ્વિકારવામાં આવ્યું છે કે મહિલાઓ પોતાનો સ્ટ્રેસ દૂર કરવા માટે શોપિંગ કરવાનું વધુ પસંદ કરે છે. બીજા પાર્ટનરની ખુશી માટે તેમાં કોઇ બુરાઇ પણ નથી. પત્નીને ખૂબ સારું લાગે છે, જ્યારે પતિ તેની પસંદગીનો ડ્રેસ ખરીદે છે.

પાર્ટનર પ્રત્યે ઇમાનદાર રહો અને ખોટું બોલશો નહી,લગ્ન પહેલાં તમારા કેટલા અફેયર હતા અને કેટલી ભૂલો કરી, તે બધા વિશે પોતાના પાર્ટનરને જરૂર બતાવો. જો તમને લાગે છે કે બતાવવાથી તમારા રિલેશન ખરાબ થઇ જશે, તો તમે ખોટું વિચારો છો. ખોટું બોલવાથી તમારા સંબંધ વધુ ખરાબ થશે. તેનાથી સારું છે કે તમે યોગ્ય અને સાચું કહો, જેથી તમારા પાર્ટનરને તમારા પર વિશ્વાસ રહે. તમારા સંબંધમાં કોઇપણ પ્રકારનું જુઠ ન હોવું જોઇએ. જો તમે જુઠ્ઠું બોલો છો તો તેનાથી એ વાત સાબિત થાય છે કે તમે પાર્ટનર પર વિશ્વાસ કરતા નથી અને તમારા સંબંધમાં મજબૂતી નથી.

પ્રેમથી ગળે મળવું કિસ કરવી,મહિલાઓને ગળે મળવું અથવા પ્રેમથી પંપાળવું ખૂબ જ ગમે છે. તેનાથી ખબર પડે છે કે તમે તમારા પાર્ટનરને કેટલો પ્રેમ કરો છો. પત્નીને પ્રેમથી ગળે લગાવતાં બંને એકબીજા સાથે ઇમોશનલી અટેચ થાવ છો. એવું નથી કે પ્રેમનો અર્થ ફિજિકલી ઇંટીમેટ હોવો જ જોઇએ. પરંતું પ્રેમને બનાવી રાખવા માટે એક પેશનેટ કીસ પણ પુરતી છે.તમારા સેંસ ઑફ હ્યૂમરને સાબિત કરો,જો તમારી પાસે ગુડ સેંસ ઑફ હ્યૂમર છે, તો તમે આ સેંસનો યૂજ કરો. તમને ખબર હોવી જોઇએ કે છોકરીઓને સારી સેંસ ઑફ હ્યૂમરવાળા છોકરા પસંદ આવે છે. તમને લાગે છે કે તમારી સેંસ ઑફ હ્યૂમર થોડી વીક છે તો સારા જોક્સ યાદ કરો અને પાર્ટનરને ખુશ કરવા માટે સંભળાવો.

કામમાં મદદ કરો,તમારી પત્ની તમને ક્યારેય પણ મદદ અથવા હેલ્પ કરવા માટે કહેશે નહી, પરંતુ તમારી પાસે તેની આશા જરૂર રાખે છે. એટલા માટે પાર્ટનરના કામમાં મદદ કરો, તેમને અહેસાસ કરાવો કે તમે હંમેશા તેમની સાથે છો. તેનાથી તમારી તરફ પાર્ટનરની સારી બોંડિંગ બનશે અને કામ કરવામાં સરળતા રહેશે. જો તમારી પત્ની વર્કિંગ છે, તો તમે ઓફિસ સાથે જોડાયેલા કામમાં પણ મદદ કરી શકો છો.

પત્નીની પ્રશંસા કરો,જો તમારી પત્નીએ કોઇ ઇચ્છા કે તમારી પસંદનું જમવાનું બનાવ્યું છે, તો તમે તેની પ્રશંસા કરો. પાર્ટનરના કોંફિડેંસને વધારવા માટે તેને પ્રોત્સાહિત કરો અને આગળ વધવામાં મદદ કરો. આજે પણ આપણા સમાજમાં એવા લોકો છે, જે પત્નીની ભૂલ ન હોવા છતાં તેને દોષ આપવા લાગે છે અને સારા કામની પણ પ્રશંસા કરતા નથી.મિત્રો હોવા પર વિરોધ ન કરો,જ્યારે તમારી પત્ની તમારા મિત્રો સાથે હોવા પર વિરોધ કરતી નથી, તો તમારે પણ વિરોધ કરવો ન જોઇએ. એક વાત તમે જાણી લો કે છોકરીઓ માટે મિત્રો ફેમિલી પછી આવે છે, એટલા માટે મિત્રોની સાથે હોવા પર પત્નીને ગુસ્સેથી ન જુઓ. પોતાની પત્નીના મિત્રોની ઇજ્જત કરો અને તેની સાથે તમારી ફ્રેંડલી નેચર રાખો.

પત્નીના વહેવારને નાટક ન ગણાવોમહિલાઓને એ વાત પર ખૂબ ગુસ્સો આવે છે, જો કોઇ તેમની વાતને નાટક ગણાવે છે. પત્નીની વાતો પર ઓવર રિએક્ટ ન કરો. જો તમે લાગે છે કે તમારી પત્ની નાટક કરી રહી છે તો ગુસ્સાના બદલે શાંત થઇને વાત કરો અને પરિસ્થિતીઓને સમજવાનો પ્રયત્ન કરો. પાર્ટનરને સાથે યોગ્ય રીતે વાત ન કરતાં ઘણીવાર મહિલાઓ વધુ ગુસ્સો કરવા લાગે છે.

મારા લગ્નને ત્રણ વર્ષ થયાં છે. અમારે સંતાન નથી તેથી તેઓ મને એ માટે જવાબદાર ગણે છે અને વારંવાર મહેણાં સંભળાવે છે. મારે એમને શું કહેવું જોઇએ?સંતાન ન થવા માટે સ્ત્રી જેટલી જ જવાબદારી પુરુષની પણ છે. બલકે એમ કહી શકાય કે પુરુષ આ બાબતમાં વધારે જવાબદાર હોય છે. તમે તમારા પતિને શાંતિથી આ વાત સમજાવો અને બની શકે તો સારા ડોક્ટરને પણ બતાવી તેમની સલાહ લો.

મેં બે-ત્રણ વાર મારા કાકાની દીકરી સાથે સંબંધ બાંધ્યો હતો. હવે એનાં લગ્ન થઇ ગયાં છે, પણ હું એના વિના રહી શકતો નથી. એ મારી સાથે બોલતી નથી. મારે એને કેવી રીતે મનાવવી?કાકાની દીકરી બહેન કહેવાય અને તમે એની સાથે સંબંધ બાંધ્યો. એ ભૂલ તમારી માફ કરીએ, તો પણ હવે એ કોઇ બીજાની પત્ની છે અને તમારી બહેન છે. એને ભૂલી જાવ. એ તમારી સાથે વાત નથી કરતી તેનો અર્થ એ જ કે એને પોતાની ભૂલનો ખ્યાલ આવી ગયો છે. એના વિચારો છોડીને તમારી જિંદગીનો વિચાર કરો.

હું એક યુવાનને પ્રેમ કરું છું, પણ એ વારંવાર મને સંબંધ બાંધવા માટે આગ્રહ કરે છે. મને લગ્ન પહેલાં સંબંધ બાંધવાનું પસંદ નથી. હું એને ના કહીશ તો એ મને છોડી દેશે. હું એને ગુમાવવા નથી ઇચ્છતી. શું કરું? મને માર્ગદર્શન આપશો.તમે લગ્ન પહેલાં સંબંધ બાંધવા રાજી નથી એ સારી બાબત છે, પરંતુ તમે એ યુવાનને ગુમાવવા નથી ઇચ્છતા. એ માટે તમે તમારા ઘરમાં વાત કરો. તમારા વડીલો એ યુવાનના માતાપિતાને વાત કરીને લગ્ન કરાવી આપશે. પછી એની ઇચ્છા સંતોષવાની સાથે તમે તમારા પ્રિયપાત્ર સાથે રહી શકશો.

મારી સોસાયટીમાં રહેતી એક યુવતી અવારનવાર મારી સમક્ષ પોતાની લાગણી વ્યક્ત કરી ચૂકી છે. મેં ક્યારેય એને એ દ્રષ્ટિએ જોઇ નથી. જો હું ના કહું તો એ આત્મહત્યા કરવાનું કહે છે. હું ખૂબ મૂંઝવણમાં છું. મારે શું કરવું?જો એ યુવતી તમારી સમકક્ષ હોય અને તમારા પરિવારમાં કોઇને વાંધો ન હોય તો એની લાગણીને માન આપો. તમારા પ્રશ્ન પરથી લાગે છે કે એ યુવતીના ઘરમાં કોઇને વાંધો નથી. સામે ચાલીને યોગ્ય પાત્ર મળતું હોય તો સ્વીકારી લો. નાહક મૂંઝાવાની જરૂર નથી.

હું એવા પરિવારમાં ઉછર્યો છું, જ્યાં મેં મારા માતાપિતાને કાયમ ઝઘડતા જ જોયા છે. હવે મારી ઉંમર લગ્ન કરવા લાયક હોવાથી ઘરમાં મારા લગ્ન વિશે વાતો થાય છે અને માગા પણ આવે છે, પરંતુ માતાપિતાનું દાંપત્યજીવન જોયા બાદ મને લગ્ન કરવાની ઇચ્છા નથી થતી. મારે શું કરવું?તમારા માતાપિતાનું દાંપત્યજીવન સુખી નહોતું એથી તમારી સાથે પણ એવું જ બનશે એમ માની લેવાની જરૂર નથી. શક્ય છે કે તમને સમજી શકે એવી યુવતી મળે અને તમારી મનોસ્થિતિમાં પરિવર્તન આવે. નાહક ચિંતા કર્યા વિના તમને યોગ્ય લાગે એવી યુવતી સાથે લગ્ન કરી લો.

હું જે ઓફિસમાં નોકરી કરું છું, ત્યાં મારી સાથે એક યુવતી બિન્દાસ વર્તન કરે છે. ક્યારેક તો એ એવા કપડાં પહેરીને આવે છે કે મને સંકોચ થાય છે. હું પરિણીત છું. મારે શું કરવું?તમે એ યુવતીને શરૂઆતમાં પ્રોત્સાહન આપ્યું હશે તો જ એ તમારી સાથે આટલી મુક્ત રીતે વર્તન કરે. હવે તમને ન ગમતું હોય તો તમે એની સાથે વધારે હળીમળીને વાતચીત ન કરો. એ ભલે ગમે તેવું વર્તન કરે તો પણ કોઇ પ્રકારનો પ્રતિભાવ ન દાખવશો. ધીરે ધીરે એ સમજી જશે કે તમને એનામાં કે એનાં વાણીવર્તનમાં રસ નથી. આપોઆપ એ તમારાથી દૂર થઇ જશે.

મારી સાથે રહેતાં મારા જેઠ-જેઠાણી નાની નાની વાતમાં મને અપમાનિત કરે છે. મારા પતિને પણ હડધૂત કરે છે. મારા પતિ કંઇ બોલતા નથી, પણ મને આવું અપમાન સહન કરવાનું નથી ગમતું. હું મારા પિયર જતી રહું?તમે એ જણાવ્યું નથી કે એ લોકો કેમ તમારા બંને સાથે આ રીતે વર્તે છે. તમારા પતિ અને તમે નોકરીધંધો કરો છો કે બેકાર છો? કદાચ તમારા પતિ નોકરી ન કરતાં હોય તો એમના મોટા ભાઇ-ભાભી તેમની સાથે આ રીતે વર્તે, પરંતુ તમને કેમ હડધૂત કરે છે એ સમજાય એવું નથી. પિયર જતાં રહેવું એ સમસ્યાનો ઉકેલ નથી.

Advertisement