દિવસ માં માત્ર 15 મિનિટ કરો આ કામ,જીવનભર ચહેરો બની રહેશે સુંદર અને ચમકદાર,ક્યારેય નહીં થાય ખીલ પણ…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે દરેક વ્યક્તિ હંમેશાં સુંદર અને યુવાન દેખાવા માંગે છે, આ માટે દિવસ દરમિયાન ઓછામાં ઓછું 15 મિનિટનો સમય આપવો જરૂરી છે.ભલે સુંદરતા મન સાથે હોય અને શરીર સાથે ન હોય, પણ સુંદર દેખાવા માટે મહિલાઓ અને છોકરીઓ શું કરે છે તે મોંઘા અને ખર્ચાળ કોસ્મેટિક અને તમામ પદ્ધતિઓ અપનાવીને તેની સુંદરતા જાળવી રાખે છે

આ વિશે આલ્પ્સના સ્થાપક અને કોસ્મેટોલોજિસ્ટ ભારતી તનેજા કહે છે કે હું તમને અહીં ખૂબ જ ઝડપી બ્યુટી ટીપ્સ જણાવવા માટે છું જે તમે મોંઘા કોસ્મેટિક પ્રોડક્ટ્સ વગર તમારી સુંદરતાને જુવાન રાખવા માટે દૈનિક રૂટીનમાં ઉમેરી શકો છો તમારે ફક્ત તમારી સંભાળ માટે ખૂબ જ નાની વસ્તુઓની સંભાળ લેવાની છે જેથી તમે ફક્ત 15 મિનિટમાં યુવાન દેખાશો.

દેશી ઘીનો ઉપયોગ કરો.ભારતી તનેજા આ બ્યુટી ટીપ્સ વિશે જણાવે છે કે રૂટિનમાં ત્વચાની સંભાળ રાખવા માટે જ્યારે તમે સવારે પરાઠા અથવા રોટલી બનાવો છો ત્યારે તમારી આંગળી પર દેશી ઘીનો એક નાનો ટીપો લગાવીને તમારી આંખોની આસપાસ રાખો આ આંખોની આજુબાજુ ફાઇન લાઇનો બનાવતું નથી.

ગ્રીન ટી નો ઉપયોગ.જો તમે સવારે ગ્રીન ટી પીતા હોવ તો 2 ચમચી કોલ્ડ ગ્રીન ટીમાં થોડું ગુલાબજળ ઉમેરો અને તેને કોટનની મદદથી તમારા ચહેરા પર લગાવો અને તમારા ચહેરાની 15 મિનિટ ઉંડી સફાઇ કરો આ તમારી ત્વચાના સ્વરને સુધારે છે અને ત્વચાની ઉંડા સફાઇને લીધે તમે પિમ્પલ્સથી પણ સુરક્ષિત છો.

લીંબુનો ઉપયોગ કરો.જો તમે તમારા દિવસને લીંબુનું શરબતથી શરૂ કરો છો, તો ચૂનાના ટુકડા ફેંકી દેવાને બદલે તરત જ તેને તમારી કોણી અને આંગળીઓની આસપાસ ફક્ત 15 મિનિટ માટે ઘસવું તે એક ઉત્તમ પ્રાકૃતિક વિરંજન એજન્ટ છે. આ અંગોને કાળા થવામાં રોકે છે અને નખને મજબૂત બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

ટામેટા અને મધ.ગળાને કાળા થવાથી અટકાવવા માટે શાક બનાવતી વખતે ટમેટાંનો ટુકડો એક બાજુ રાખો તેનામાંથી છૂટેલા જ્યુસમાં થોડા ટીપાં મધ મિક્સ કરીને તેને ગળા પર લગાવો 15 મિનિટ પછી જ્યારે તે સુકાઈ જાય પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો તમે લાભ ચોક્કસપણે જોશો.

સંસ્કરણ નાળિયેર તેલનો ઉપયોગ.દરરોજ 2 ચમચી વર્જિન નાળિયેર તેલ સાથે 15 મિનિટ તમારી ત્વચાની માલિશ કરો તે એન્ટીઓકિસડન્ટ છે જે કરચલીઓ ખરજવું બ્રેકઆઉટ્સ ફોલ્લીઓ અને પિગમેન્ટેશનને રોકે છે અને ત્વચાને સરળ બનાવે છે. અને નખને મજબૂત બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

એરંડા તેલનો ઉપયોગ.મોટાભાગનાં ઘરોમાં બે ચમચી એરંડા તેલનો ઉપયોગ કબજિયાતને દૂર કરવા માટે કરવામાં આવે છે આ એરંડાનું તેલ તમારી આંખો સાથે તમારા વાળ અને ત્વચા સાથે જોડાયેલી બધી સમસ્યાઓ માટેના ઉપચારથી ઓછું નથી તે આંખોની આસપાસ સોજો અને શ્યામ વર્તુળોની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે અને પોપચા અને ભમરના વિકાસમાં પણ મદદ કરે છે. આ માટે સૂવાનો સમય પહેલાં દરરોજની રાતે 15 મિનિટ, તમારે આંખોની આજુબાજુના વિસ્તારોમાં એરંડા તેલના થોડા ટીપાંને ધીમેથી માલિશ કરવી પડશે.

ચણાનો લોટ,હળદર પાવડર,દૂધ.ચણાના લોટમાં થોડું હળદર પાવડર અને કાચા દૂધ મિક્ષ કરીને પેક બનાવો અને તેને ચહેરા અને શરીર પર લગાવો 15 મિનિટ પછી ફુવારો લો તમે પેકમાં 1 લીંબુનો રસ અને શિયાળામાં 1 ચમચી ક્રીમ ઉમેરી શકો છો તેનો ઉપયોગ કરવાથી મૃત ત્વચા દૂર થઈ જશે અને તમને તાજગી અનુભવાશે.

પપૈયા નો ઉપયોગ.પાકેલા પપૈયાના કેટલાક ટુકડાઓ લો તેને સારી રીતે મેશ કરો,દૂધ મધ અને કેસર ઉમેરીને ચહેરા પર લગાવો. 10-15 મિનિટ પછી ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો કેસર અને પપૈયાથી બનેલા પેક લગાવવાથી ત્વચા નિસ્પોસંતાન બને છે કેસરમાં હાજર પ્રાકૃતિક એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એક્સફોલીટીંગ ગુણધર્મો પ્રદૂષણથી ખીલતા બેક્ટેરિયાને દૂર કરીને ત્વચાને સ્વચ્છ અને ચમકદાર બનાવે છે આ ઉપરાંત પપૈયામાં વિટામિન અને એન્ટીઓકસડન્ટો પણ હોય છે જે ત્વચાને જુવાન રાખે છે.

ઓટમીલનો ઉપયોગ કરો.ઓટમીલમાં એક લીંબુ અને હળદરનો રસ મિક્સ કરી સારી રીતે મિક્સ કરો આ પેસ્ટને ચહેરા પર 15 મિનિટ માટે લગાવો અને પછી તેને ધોઈ લો આ ઓટમીલ પેક ચહેરાની ગંદકી સાફ કરે છે અને ચહેરા પર ગ્લો જાળવે છે.

છાશ જુવાન રાખવામાં આવે છે.તમે માત્ર પીવા માટે જ નહીં પણ તમારી ત્વચાને શુદ્ધ કરવા માટે એક છાશને કુદરતી ક્લીન્સર તરીકે વાપરી શકો છો તે તમારી ત્વચાને ઉંડેથી સાફ કરે છે પરંતુ તમારી ત્વચાને અંદરથી પોષણ આપે છે છાશમાં હાજર લેક્ટિક એસિડ કુદરતી રીતે તમારી ત્વચાને એક્સ્ફોલિએટ કરીને ત્વચાની અંદરના પડમાં થતી ગંદકી અને ચેપથી છુટકારો મેળવવામાં મદદ કરે છે જો તમને છાશની ગંધ ગમતી નથી તો પછી તમે ત્વચા પર ઉપયોગ કરતા પહેલા તેમાં ગુલાબજળ ઉમેરી શકો છો. છાશનો ઉપયોગ કરવા માટે તમે છાશમાં કપાસના ઉંનનો ટુકડો બોળી શકો છો અને તેને તમારા ચહેરા પર સ્વાઇપ કરી શકો છો અને 15 મિનિટ પછી ઠંડા પાણીથી ચહેરો સાફ કરો.

વાળની ​​સંભાળ.જો તમારા રૂમમાં નિયમિત રૂપે વાળની ​​સંભાળ માટે સવારના નાસ્તામાં ઇંડા હોય તો સવારના નાસ્તા પછી તરત જ એક ગ્લાસમાં અઠવાડિયામાં એક વાર ઝટકવું અને તેને 15 મિનિટ સુધી તમારા વાળ પર લગાવો તમે તેને તમારા સ્નાન સુધી લગભગ એક કલાક સુધી રાખી શકો છો આ કાર્યની મદદથી તમે તમારા વાળને સરળ બનાવી શકો છો અને ઓછા સમયનો ઉપયોગ કરીને તમારા વાળ મજબૂત બનશે.

હોઠને ગુલાબી બનાવો.હોન્ટો ગુલાબી રાખવા માટે તમે સીધા ગ્લિસરિન પણ લગાવી શકો છો અને તેને દૂધ મધ ગુલાબ વગેરે સાથે મિક્સ કરી શકો છો બાઉલમાં એક ચમચી ગ્લિસરિનમાં 5-6 ટીપાં ગુલાબજળ સાથે મેળવીને રાત્રે સૂતા પહેલા હોઠ પર લગાવવાથી હોઠ નરમ થાય છે ગ્લિસરીનના થોડા ટીપાં મધના 2-3 ટીપામાં ઉમેર તેને હોઠ પર 15 મિનિટ માટે મુકો પછી તેને સામાન્ય પાણીથી ધોઈ લો, હોઠ નરમ થઈ જશે અને ચેપ્ડ હોઠની સમસ્યા દૂર થશે.

કાચા દૂધ નો ઉપયોગ કરો.હાથ અને પગનો રંગ વધારવા માટે રસોડામાં દૂધ ઉકળતા પહેલા વાટકીમાં થોડુંક કાચો દૂધ કાઢો અને થોડું કાચો દૂધ તમારા હાથમાં લો હાથ અને પગની હળવા હાથથી 15 મિનિટ સુધી મસાજ કરો અને થોડા સમય પછી પાણીથી ધોઈ લો તમે તેમના પર ગ્લો અનુભવો છો.

કાકડીનો ઉપયોગ કરો.સલાડ માટે કાકડી કાપતી વખતે કાકડીના ટુકડાઓનો રસ કઢો તેમાં ગ્લિસરિન ઉમેરો અને ત્વચા પર 15 મિનિટ રાખો અને પછી તેને સાદા પાણીથી ધોઈ લો તેનો ઉપયોગ તમારી ત્વચાને સળગતા સૂર્યથી બચાવશે અને ત્વચાને ગ્લો રાખશે કાકડીના આ બાકીના ટુકડાને મિક્સરમાં પીસી લો અને તેનો પલ્પ બાઉલમાં નાખો અને તેને સ્નાન કરતી વખતે તમારા અન્ડરઆર્મમાં લગાવો અને 15 મિનિટ સુધી હળવા માલિશ કરવાથી તે બગલની કાળાશ દૂર થાય છે અને ત્વચાનો રંગ સાફ થાય છે.