ઘરની આર્થિક સ્થિતિ નબળી હોય તો તમારે પૈસા મેળવવા માટે આ યુક્તિઓ અપનાવી જુઓ,થશે પૈસાની વરસાદ….

એકવાર ઘરની આર્થિક સ્થિતિ નબળી પડી જાય, તો તમારે પૈસા મેળવવા માટે આ યુક્તિઓ અપનાવી જ જોઈએ.દરેકના જીવનમાં એક સમય એવો આવે છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ધંધામાં ખોટનો સામનો કરે છે. અકસ્માતને કારણે આર્થિક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે. કેટલીકવાર પરિવારમાં આર્થિક સમસ્યાઓનું કારણ ગ્રહોની પ્રતિકૂળ અસર અથવા કુટુંબના વડાની કુંડળીની ખામી હોઈ શકે છે. નીચેની સરળ યુક્તિઓ તમારી નબળી આર્થિક સ્થિતિને સુધારવામાં અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. સંપત્તિની આ યુક્તિઓ ધન પ્રાપ્તિ તમને તમારા જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવવામાં મદદ કરે છે.

Advertisement

પૈસા મેળવવા માટે સોમવાર કે શુક્રવારે સફેદ વસ્તુઓનું દાન કરો.ઘરની ઇશાન દિશામાં ગંદકી એકઠા થવા ન દો. અને હંમેશાં ઘરને સાફ રાખો. સાંજના સમયે ઘરની સફાઈ ન કરો. સ્વચ્છ કપડાં પહેરો.ઘરના દરવાજે આવેલા કૂતરા, ગાય અને કોઈપણ સંત તેને કંઇક ખવડાવો. તેમને ઠપકો ન આપો.ઘરમાં પૂજા સ્થળ પર હવામાં ઉડતા હનુમાનજીનો ફોટો સ્થાપિત કરો અને તેમની પદ્ધતિ અનુસાર તેમની પૂજા કરો. આ નિયમિત રીતે કરવાથી, પૈસાથી સંબંધિત બધી સમસ્યાઓ દૂર થવા લાગે છે.અઠવાડિયાના પ્રત્યેક શુક્રવારે શ્રીસુક્ત અથવા શ્રી લક્ષ્મી સૂક્ત વાંચો. જ્યાં આ પાઠ કરવામાં આવે છે ત્યાં લક્ષ્મીજી રહે છે. ઘર સુખ અને સમૃદ્ધિથી ભરેલું છે.

શનિવારે એક પીપલનું પાન લો, પ્રથમ તેને સારી રીતે ધોઈ લો. હવે તેને ગંગા જળથી પવિત્ર કરો. હવે આ પીપલના પાન પર હળદર અને દહીંના સોલ્યુશનને તમારા જમણા હાથની આંગળી રિંગ આંગળી દ્વારા “હ્રિમ” શબ્દોથી લખો હવે આ પત્તાને તમારા પર્સમાં ધૂપ અને દીવો બતાવીને રાખો. દર શનિવારે નવા પાનનો ઉપયોગ કરો. જૂના પાંદડા વહેતા પાણીમાં વહેવા દો. આ પ્રયોગ કરીને, પર્સ હંમેશા પૈસાથી ભરેલું રહેશે. સ્વયંભૂ ખર્ચ આપમેળે ઘટવા લાગશે.

પાંચ કાળા મરીના દાણા લો. તમારા માથાની ટોચ ઉપર 7 વાર વારો. હવે, ચારે દિશામાં એક અનાજ ફેંકી દો અને આખરે બાકીનું એક આકાશમાં ફેંકી દો. આ એક પરીક્ષણ કરેલું પોટ છે, તમારે આર્થિક સંકટ દરમિયાન એકવાર તેનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ.
ધંધામાં નુકસાન ન થાય તે માટે પાણી વાળું એક નાળિયેર લો અને તેને દોઢ મીટરના પીળા કપડા મા લપેટી લો અને ભગવાન વિષ્ણુના મંદિરમાં ભગવાન પવિત્ર વિષ્ણુની પૂજા સાથે અને મિષ્ટન પણ લો.ઘરમાં નાળિયેરની પૂજા કરવાથી ઘરની સંપત્તિમાં વધારો થાય છે.એકક્ષી નાળિયેર: બધા નાળિયેરમાં બે કાળા બિંદુઓ હોય છે, જે નાળિયેરમાં એક કાળો બિંદુ હોય છે તેને એકાક્ષી નાળિયેર કહેવામાં આવે છે, પરંતુ આ પ્રકારનું નાળિયેર મળવું ખૂબ જ દુર્લભ છે,પરિવારના સભ્યો કે જેઓ રોજ ઝઘડા કરે છે. લક્ષ્મી સભ્યોથી પરસ્પર પ્રેમ ન રાખે તે રીતે ઘરથી ભાગવા માંડે છે. એટલા માટે પરિવારમાં પ્રેમ અને શાંતિ રાખો.

સંપત્તિની આ યુક્તિઓ તમારી આર્થિક સ્થિતિને સુધારવામાં મદદરૂપ થઈ શકે છે. પરંતુ આ યુક્તિઓ પર વિશ્વાસ કરીને સંપૂર્ણપણે કામ કરવાનું બંધ કરશો નહીં. જે લોકો સખત મહેનત કરવાનું પસંદ કરતા નથી અને આરામદાયક જીવન જીવવા ઇચ્છતા હોય છે. આવા લોકો પૈસા કમાવામાં ઘણી વાર પાછળ રહે છે અને જીવનભર આર્થિક સંકટ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે.

તુલસીનો છોડ ખૂબ જ પવીત્ર હોય છે અને તે છોડની મદદથી કેટલાક રોગો દૂર કરી શકાય છે. રોગો સિવાય તુલસીનો ઉપયોગ કરવાથી આર્થિક સમસ્યાઓથી પણ મુક્તિ મળી શકે છે. તેમજ તુલસીનો ઉપયોગ કરીને આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો મળી શકે છે અને તુલસીનો છોડ થી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો કરી શકાય છે. તો આવો ચાલો જાણીએ તુલસીના યુક્તિઓ વિશે.

વાસ્તુ દોષ થાય છે દુર,તુલસીના મદદથી વાસ્તુ દોષ દુર કરી શકાય છે. ઘરમાં વાસ્તુ દોષ હોય તો તુલસીનો છોડ આંગણામાં લગાવો. આવુ કરવાથી ઘરનો વાસ્તુ સરખુ થઇ જશે અને વાસ્તુ દોષને કારણે કોઈ પ્રકારની હાની પણ નહીં થાય. ખરેખર, તુલસીને ઘરમાં રાખવાથી ઘર પવિત્ર થઇ જાય છે અને બધા વાસ્તુ દોષો નાશ પામે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં વાસ્તુ શાસ્ત્રનું ખૂબ જ મહત્વ છે. ઘરની સુખ શાંતિ માટે ઘરનું વાસ્તુ યોગ્ય હોવું ખૂબ જરૂરી છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં એ સારી રીતે કહેવામાં આવ્યું છે કે ક્યાં પ્રકારના ઘરમાં સકારાત્મક અને નકારાત્મક શક્તિઓ પ્રવેશ કરે છે. આપણા દેશમાં અનેક પ્રાચીન ઈમારતો વાસ્તુશાસ્ત્રના સિદ્ધાંત મુજબ બનેલી છે તેથી આજે પણ સુરક્ષિત છે. વાસ્તુશાસ્ત્રના નિયમો પાળવાથી ત્યાં રહેતા લોકોના સ્વાસ્થ્ય, શાંતિ, સમૃદ્ધિમાં વૃદ્ધિ થાય છે.

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં દરેક ચીજો માટે એક ચોક્કસ દિશા નિર્ધારિત કરવામાં આવી છે. તેવી જ રીતે ઘરની કઈ દિશામાં ફોટા લગાવવા જોઈએ તેની પણ અમુક ચોક્કસ દીશાઓ નક્કી કરાયેલી છે. જે જાણવું ખૂબ જ જરૂરી છે. જૂની યાદો હંમેશા યાદ રહે એ માટે લોકો ઘરમાં અલગ અલગ ફોટો ફ્રેમ્સ લગાવતા હોય છે. ખાસ કરીને કુંટુંબના તમામ સભ્યોની સમૂહ તસ્વીર જોઈને સંબંધો વધુ ગાઢ અને બનતા હોય છે, પરંતુ ઘણી વખત વાસ્તુશાસ્ત્રનું પૂરતું જ્ઞાન ન હોવાને લીધે લોકો ખોટી દિશામાં ફોટો લગાવતા હોય છે. જેના કારણે ક્યારેક પારિવારિક સંબંધોમાં ગેરસમજ પણ ઉભી થાય છે અને સંબંધો બગડવાની શકયતા રહે છે, ઘરમાં કંકાશ અને અશાંતિ રહે છે. જેથી દરેક વસ્તુ તેના યોગ્ય સ્થાને હોય તે જરૂરી છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં રાખેલી દરેક વસ્તુનો પ્રભાવ ઘર અને તેનામાં રહેતા લોકો પર પડે છે નક્કી કરેલી દિશા અનુસાર જો ઘરમાં ચીજ વસ્તુઓ મુકવામાં આવે તો ઘરમાં સુખ શાંતિ અને સમૃદ્ધિ કાયમ રહે છે. પરિવારજનો પણ ખુશ રહે છે. તો ચાલો જાણી લઇએ વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં ફોટો ફ્રેમ્સ કઈ દિશામાં લગાવવી જોઈએ.વિવાહિત જીવનને વધારે સુખી કરવા માટે ઘરમાં રાધા કૃષ્ણની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ તેમજ પતિ પત્નીના રૂમમાં હંસનુ જોડુ કે સારસના જોડાનુ ચિત્ર લગાવવુ શુભ ગણાય છેરસોઈઘરમાં અન્નપૂર્ણા માતાજીની તસ્વીર લગાવવી શુભ માનવામાં આવે છે.

રસોઈઘર જોઅગ્નિ કોણમાં ન હોઈ તો ઋષિ મુનિઓની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ.ઘરમાં યુદ્ધ પ્રસંગ, રામાયણ, મહાભારત, યુદ્ધનું ચિત્ર, ક્રોધ,વૈરાગ્ય બિહામણું, બીભત્સ, સ્ત્રી, રડતું બાળક, દુષ્કાળ, સુકાયેલા ઝાડ આવા વિચિત્ર ફોટા ક્યારેય ન લગાવવા જઈએ.પરિવારના સભ્યોની તસ્વીર લગાવવા માટે હંમેશા ઘરની ઉત્તર દિશા અથવાતો ઉત્તર – પૂર્વ દિશાનો જ પ્રયોગ કરવો ઉત્તર પૂર્વ દિશમાં પરિવારજનોની તસ્વીર લગાવવાથી સભ્યો વચ્ચે અરસ પરસ પ્રેમ ભાવ વધે છે. અને ઘરમાં શાંતિ સ્થપાય રહે છે.

આ ઉપરાંત ઉત્તર પૂર્વ દિશામાં નજીકના સંબંધીઓની ફોટો ફ્રેમ પણ લગાવવી જોઈએ. આ દિશા સિવાય અન્ય કોઈપણ દિશામાં પરિવારના સભ્યોની તસ્વીર ન લગાવવી જોઈએ,ઘરની દક્ષિણ કે દક્ષિણ પશ્ચિમ દિશામાં મૃત પરિજનોની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ.

ધન પ્રાપ્તિ માટે ઉત્તર દિશામાં લક્ષ્‍મીજી અને કુબેરનો ફોટો લગાવવો જોઈએ.ઘરમાં જો વધુ કલેશ અને અશાંતિ રહેતી હોઈ તો આખા કુટુંબના સભ્યોની એક સમૂહ તસ્વીર પૂર્વ દિશામાં લગાવવાથીઘરમાં કલેશ નહીં થાય અને ઘરના સભ્યો ખુશ રહેશે.કોઈપણ કપલ પોતાની તસ્વીર લગાવવા માંગતું હોય તો એક જ ફોટો ફ્રેમમાં બન્નેનો સજોડે હોય તેવો ફોટો લગાવવો ક્યારેય અલગ અલગ ફ્રેમમાં ફોટા ન લગાવવા જઈએ.

સુખ – સમૃદ્ધિ મળે છે,સુખ અને સમૃદ્ધિ પામવા માટે, તુલસીથી જોડાયેલી આ યુક્તિઓ કરો. આ યુક્તિ કરવાથી તમને સુખ અને સમૃદ્ધિ મળી જશે. સુખ અને સમૃદ્ધિ ના હેતુ માટે તમે રોજ તુલસીની પૂજા કરો અને તુલસીના છોડને જળ અર્પણ કરો. આ ઉપાય કરવાથી જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ બની રહે છે અને ધનની ક્યારે પણ કમી હોતી નથી.

આર્થિક લાભ,આર્થિક લાભ માટે તુલસીનુ એક પાન હંમેશાં તમારા પર્સ અથવા તિજોરીમાં રાખો. તંત્ર શાસ્ત્ર ના અનુસાર, તુલસી મંગળ સાથે જોડાયેલી હોય છે. તુલસીનુ પાન પાસે રાખવાથી આર્થિક લાભ થાય છે અને પર્સ અથવા તિજોરીમાં તુલસીના પાનને રાખવાથી ધનમાં વધારો થાય છે.તકરાર અને અશાંતિ દૂર થાય છે,જીવનમાં તકરાર અને અશાંતી હોય તો ઘરના આંગણામાં તુલસીનો છોડ લગાવી દો. તુલસીનો છોડ આંગણમાં રોપવાથી ઘરનો તકરાર અને અશાંતી દૂર થઇ જશે અને સુખ-શાંતિ સ્થાપિત થાય છે.

રોગ દૂર થાય છે,જે લોકો રોજ તુલસીની પૂજા કરતા હોય છે તે લોકોની રક્ષા ઘણી બીમારીઓથી થાય છે. ખરેખર પૌરાણિક શાસ્ત્રો્ ના અનુસાર, તુલસીની પૂજા કરવાથી દેવ-દેવતાઓની વિશેષ કૃપા મળે છે અને ભગવાન તમારી રક્ષા કરે છે. તેના માટે તમે સવાર અને સાંજ ના સમય પર તુલસીની પૂજા કર્યા કરો અને તુલસીની સામે દીવો પૂજા કર્યા કરો.

એકવાર ઘરની આર્થિક સ્થિતિ નબળી પડી જાય, તો તમારે પૈસા મેળવવા માટે આ યુક્તિઓ અપનાવી જ જોઈએ.દરેકના જીવનમાં એક સમય એવો આવે છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ધંધામાં ખોટનો સામનો કરે છે. અકસ્માતને કારણે આર્થિક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે. કેટલીકવાર પરિવારમાં આર્થિક સમસ્યાઓનું કારણ ગ્રહોની પ્રતિકૂળ અસર અથવા કુટુંબના વડાની કુંડળીની ખામી હોઈ શકે છે. નીચેની સરળ યુક્તિઓ તમારી નબળી આર્થિક સ્થિતિને સુધારવામાં અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. સંપત્તિની આ યુક્તિઓ ધન પ્રાપ્તિ તમને તમારા જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવવામાં મદદ કરે છે.

પૈસા મેળવવા માટે સોમવાર કે શુક્રવારે સફેદ વસ્તુઓનું દાન કરો.ઘરની ઇશાન દિશામાં ગંદકી એકઠા થવા ન દો. અને હંમેશાં ઘરને સાફ રાખો. સાંજના સમયે ઘરની સફાઈ ન કરો. સ્વચ્છ કપડાં પહેરો.ઘરના દરવાજે આવેલા કૂતરા, ગાય અને કોઈપણ સંત તેને કંઇક ખવડાવો. તેમને ઠપકો ન આપો.ઘરમાં પૂજા સ્થળ પર હવામાં ઉડતા હનુમાનજીનો ફોટો સ્થાપિત કરો અને તેમની પદ્ધતિ અનુસાર તેમની પૂજા કરો. આ નિયમિત રીતે કરવાથી, પૈસાથી સંબંધિત બધી સમસ્યાઓ દૂર થવા લાગે છે.અઠવાડિયાના પ્રત્યેક શુક્રવારે શ્રીસુક્ત અથવા શ્રી લક્ષ્મી સૂક્ત વાંચો. જ્યાં આ પાઠ કરવામાં આવે છે ત્યાં લક્ષ્મીજી રહે છે. ઘર સુખ અને સમૃદ્ધિથી ભરેલું છે.

શનિવારે એક પીપલનું પાન લો, પ્રથમ તેને સારી રીતે ધોઈ લો. હવે તેને ગંગા જળથી પવિત્ર કરો. હવે આ પીપલના પાન પર હળદર અને દહીંના સોલ્યુશનને તમારા જમણા હાથની આંગળી રિંગ આંગળી દ્વારા “હ્રિમ” શબ્દોથી લખો હવે આ પત્તાને તમારા પર્સમાં ધૂપ અને દીવો બતાવીને રાખો. દર શનિવારે નવા પાનનો ઉપયોગ કરો. જૂના પાંદડા વહેતા પાણીમાં વહેવા દો. આ પ્રયોગ કરીને, પર્સ હંમેશા પૈસાથી ભરેલું રહેશે. સ્વયંભૂ ખર્ચ આપમેળે ઘટવા લાગશે.

પાંચ કાળા મરીના દાણા લો. તમારા માથાની ટોચ ઉપર 7 વાર વારો. હવે, ચારે દિશામાં એક અનાજ ફેંકી દો અને આખરે બાકીનું એક આકાશમાં ફેંકી દો. આ એક પરીક્ષણ કરેલું પોટ છે, તમારે આર્થિક સંકટ દરમિયાન એકવાર તેનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ.ધંધામાં નુકસાન ન થાય તે માટે પાણી વાળું એક નાળિયેર લો અને તેને દોઢ મીટરના પીળા કપડા મા લપેટી લો અને ભગવાન વિષ્ણુના મંદિરમાં ભગવાન પવિત્ર વિષ્ણુની પૂજા સાથે અને મિષ્ટન પણ લો.ઘરમાં નાળિયેરની પૂજા કરવાથી ઘરની સંપત્તિમાં વધારો થાય છે.એકક્ષી નાળિયેર: બધા નાળિયેરમાં બે કાળા બિંદુઓ હોય છે, જે નાળિયેરમાં એક કાળો બિંદુ હોય છે તેને એકાક્ષી નાળિયેર કહેવામાં આવે છે, પરંતુ આ પ્રકારનું નાળિયેર મળવું ખૂબ જ દુર્લભ છે,પરિવારના સભ્યો કે જેઓ રોજ ઝઘડા કરે છે. લક્ષ્મી સભ્યોથી પરસ્પર પ્રેમ ન રાખે તે રીતે ઘરથી ભાગવા માંડે છે. એટલા માટે પરિવારમાં પ્રેમ અને શાંતિ રાખો.

સંપત્તિની આ યુક્તિઓ તમારી આર્થિક સ્થિતિને સુધારવામાં મદદરૂપ થઈ શકે છે. પરંતુ આ યુક્તિઓ પર વિશ્વાસ કરીને સંપૂર્ણપણે કામ કરવાનું બંધ કરશો નહીં. જે લોકો સખત મહેનત કરવાનું પસંદ કરતા નથી અને આરામદાયક જીવન જીવવા ઇચ્છતા હોય છે. આવા લોકો પૈસા કમાવામાં ઘણી વાર પાછળ રહે છે અને જીવનભર આર્થિક સંકટ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે.

તુલસીનો છોડ ખૂબ જ પવીત્ર હોય છે અને તે છોડની મદદથી કેટલાક રોગો દૂર કરી શકાય છે. રોગો સિવાય તુલસીનો ઉપયોગ કરવાથી આર્થિક સમસ્યાઓથી પણ મુક્તિ મળી શકે છે. તેમજ તુલસીનો ઉપયોગ કરીને આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો મળી શકે છે અને તુલસીનો છોડ થી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો કરી શકાય છે. તો આવો ચાલો જાણીએ તુલસીના યુક્તિઓ વિશે.

વાસ્તુ દોષ થાય છે દુર,તુલસીના મદદથી વાસ્તુ દોષ દુર કરી શકાય છે. ઘરમાં વાસ્તુ દોષ હોય તો તુલસીનો છોડ આંગણામાં લગાવો. આવુ કરવાથી ઘરનો વાસ્તુ સરખુ થઇ જશે અને વાસ્તુ દોષને કારણે કોઈ પ્રકારની હાની પણ નહીં થાય. ખરેખર, તુલસીને ઘરમાં રાખવાથી ઘર પવિત્ર થઇ જાય છે અને બધા વાસ્તુ દોષો નાશ પામે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં વાસ્તુ શાસ્ત્રનું ખૂબ જ મહત્વ છે. ઘરની સુખ શાંતિ માટે ઘરનું વાસ્તુ યોગ્ય હોવું ખૂબ જરૂરી છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં એ સારી રીતે કહેવામાં આવ્યું છે કે ક્યાં પ્રકારના ઘરમાં સકારાત્મક અને નકારાત્મક શક્તિઓ પ્રવેશ કરે છે. આપણા દેશમાં અનેક પ્રાચીન ઈમારતો વાસ્તુશાસ્ત્રના સિદ્ધાંત મુજબ બનેલી છે તેથી આજે પણ સુરક્ષિત છે. વાસ્તુશાસ્ત્રના નિયમો પાળવાથી ત્યાં રહેતા લોકોના સ્વાસ્થ્ય, શાંતિ, સમૃદ્ધિમાં વૃદ્ધિ થાય છે.

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં દરેક ચીજો માટે એક ચોક્કસ દિશા નિર્ધારિત કરવામાં આવી છે. તેવી જ રીતે ઘરની કઈ દિશામાં ફોટા લગાવવા જોઈએ તેની પણ અમુક ચોક્કસ દીશાઓ નક્કી કરાયેલી છે. જે જાણવું ખૂબ જ જરૂરી છે. જૂની યાદો હંમેશા યાદ રહે એ માટે લોકો ઘરમાં અલગ અલગ ફોટો ફ્રેમ્સ લગાવતા હોય છે. ખાસ કરીને કુંટુંબના તમામ સભ્યોની સમૂહ તસ્વીર જોઈને સંબંધો વધુ ગાઢ અને બનતા હોય છે, પરંતુ ઘણી વખત વાસ્તુશાસ્ત્રનું પૂરતું જ્ઞાન ન હોવાને લીધે લોકો ખોટી દિશામાં ફોટો લગાવતા હોય છે. જેના કારણે ક્યારેક પારિવારિક સંબંધોમાં ગેરસમજ પણ ઉભી થાય છે અને સંબંધો બગડવાની શકયતા રહે છે, ઘરમાં કંકાશ અને અશાંતિ રહે છે. જેથી દરેક વસ્તુ તેના યોગ્ય સ્થાને હોય તે જરૂરી છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં રાખેલી દરેક વસ્તુનો પ્રભાવ ઘર અને તેનામાં રહેતા લોકો પર પડે છે નક્કી કરેલી દિશા અનુસાર જો ઘરમાં ચીજ વસ્તુઓ મુકવામાં આવે તો ઘરમાં સુખ શાંતિ અને સમૃદ્ધિ કાયમ રહે છે. પરિવારજનો પણ ખુશ રહે છે. તો ચાલો જાણી લઇએ વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં ફોટો ફ્રેમ્સ કઈ દિશામાં લગાવવી જોઈએ.

વિવાહિત જીવનને વધારે સુખી કરવા માટે ઘરમાં રાધા કૃષ્ણની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ તેમજ પતિ પત્નીના રૂમમાં હંસનુ જોડુ કે સારસના જોડાનુ ચિત્ર લગાવવુ શુભ ગણાય છેરસોઈઘરમાં અન્નપૂર્ણા માતાજીની તસ્વીર લગાવવી શુભ માનવામાં આવે છે.રસોઈઘર જોઅગ્નિ કોણમાં ન હોઈ તો ઋષિ મુનિઓની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ.ઘરમાં યુદ્ધ પ્રસંગ, રામાયણ, મહાભારત, યુદ્ધનું ચિત્ર, ક્રોધ,વૈરાગ્ય બિહામણું, બીભત્સ, સ્ત્રી, રડતું બાળક, દુષ્કાળ, સુકાયેલા ઝાડ આવા વિચિત્ર ફોટા ક્યારેય ન લગાવવા જઈએ.

પરિવારના સભ્યોની તસ્વીર લગાવવા માટે હંમેશા ઘરની ઉત્તર દિશા અથવાતો ઉત્તર – પૂર્વ દિશાનો જ પ્રયોગ કરવો ઉત્તર પૂર્વ દિશમાં પરિવારજનોની તસ્વીર લગાવવાથી સભ્યો વચ્ચે અરસ પરસ પ્રેમ ભાવ વધે છે. અને ઘરમાં શાંતિ સ્થપાય રહે છે.આ ઉપરાંત ઉત્તર પૂર્વ દિશામાં નજીકના સંબંધીઓની ફોટો ફ્રેમ પણ લગાવવી જોઈએ. આ દિશા સિવાય અન્ય કોઈપણ દિશામાં પરિવારના સભ્યોની તસ્વીર ન લગાવવી જોઈએ,ઘરની દક્ષિણ કે દક્ષિણ પશ્ચિમ દિશામાં મૃત પરિજનોની તસ્વીર લગાવવી જોઈએ.

ધન પ્રાપ્તિ માટે ઉત્તર દિશામાં લક્ષ્‍મીજી અને કુબેરનો ફોટો લગાવવો જોઈએ.ઘરમાં જો વધુ કલેશ અને અશાંતિ રહેતી હોઈ તો આખા કુટુંબના સભ્યોની એક સમૂહ તસ્વીર પૂર્વ દિશામાં લગાવવાથી ઘરમાં કલેશ નહીં થાય અને ઘરના સભ્યો ખુશ રહેશે.કોઈપણ કપલ પોતાની તસ્વીર લગાવવા માંગતું હોય તો એક જ ફોટો ફ્રેમમાં બન્નેનો સજોડે હોય તેવો ફોટો લગાવવો ક્યારેય અલગ અલગ ફ્રેમમાં ફોટા ન લગાવવા જઈએ.

સુખ – સમૃદ્ધિ મળે છે,સુખ અને સમૃદ્ધિ પામવા માટે, તુલસીથી જોડાયેલી આ યુક્તિઓ કરો. આ યુક્તિ કરવાથી તમને સુખ અને સમૃદ્ધિ મળી જશે. સુખ અને સમૃદ્ધિ ના હેતુ માટે તમે રોજ તુલસીની પૂજા કરો અને તુલસીના છોડને જળ અર્પણ કરો. આ ઉપાય કરવાથી જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ બની રહે છે અને ધનની ક્યારે પણ કમી હોતી નથી.આર્થિક લાભ,આર્થિક લાભ માટે તુલસીનુ એક પાન હંમેશાં તમારા પર્સ અથવા તિજોરીમાં રાખો. તંત્ર શાસ્ત્ર ના અનુસાર, તુલસી મંગળ સાથે જોડાયેલી હોય છે. તુલસીનુ પાન પાસે રાખવાથી આર્થિક લાભ થાય છે અને પર્સ અથવા તિજોરીમાં તુલસીના પાનને રાખવાથી ધનમાં વધારો થાય છે.

તકરાર અને અશાંતિ દૂર થાય છે,જીવનમાં તકરાર અને અશાંતી હોય તો ઘરના આંગણામાં તુલસીનો છોડ લગાવી દો. તુલસીનો છોડ આંગણમાં રોપવાથી ઘરનો તકરાર અને અશાંતી દૂર થઇ જશે અને સુખ-શાંતિ સ્થાપિત થાય છે.રોગ દૂર થાય છે,જે લોકો રોજ તુલસીની પૂજા કરતા હોય છે તે લોકોની રક્ષા ઘણી બીમારીઓથી થાય છે. ખરેખર પૌરાણિક શાસ્ત્રો્ ના અનુસાર, તુલસીની પૂજા કરવાથી દેવ-દેવતાઓની વિશેષ કૃપા મળે છે અને ભગવાન તમારી રક્ષા કરે છે. તેના માટે તમે સવાર અને સાંજ ના સમય પર તુલસીની પૂજા કર્યા કરો અને તુલસીની સામે દીવો પૂજા કર્યા કરો.

Advertisement