ઘરની સ્ત્રીઓ કરશે આ ચમત્કારીક મંત્રનો જાપ તો થશે અનેક ફાયદા, દરેક સમસ્યા થઈ જશે દૂર……

આપણા શાસ્ત્રોમાં લાખો મંત્રોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. અને દરેક જાપને તેનાથી વિશેષ ફાયદાઓ જોડાયેલા છે. શાસ્ત્રોમાં જણાવેલ તમામ મંત્રો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે અને દરેક વ્યક્તિ એ આ મંત્રોનો જાપ કરવો જોઈએ. અને તે જ સમયે, આપણા શાસ્ત્રોમાં ગાયત્રી મંત્રનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. અને આ મંત્રને મહામંત્ર પણ માનવામાં આવ્યો છે. ખરેખર આ એક એવો મંત્ર છે જે આપણને આપણા ચાર વેદમાં મળે છે. તેથી, આ મંત્ર ખૂબ જ ચમત્કારિક અને લાભકારી મંત્ર માનવામાં આવે છે.

Advertisement

“ઓમ ભુરભુવા: સ્વ તત્સ્વિતુરવરનાયણમ્ ભર્ગો દેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો ના પ્રચોદયાત્”તમે સમજી જ ગયા હશો કે આ વાંચવું એ ગાયત્રી મંત્ર છે. ગાયત્રી મંત્ર અન્ય તમામ મંત્ર કરતાં સૌથી શક્તિશાળી માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી વ્યક્તિને વાસ્તવિક ભગવાન મળે છે. આ મંત્રોનો જાપ કરવાથી તમને ઘણા ફાયદા થાય છે.માતા ગાયત્રીની પ્રસન્નતા માટે ગાયત્રી મંત્રનો જપ કરવામાં આવે છે, આ મંત્રને સૌથી શ્રેષ્ઠ મંત્રોમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે, તેમાંથી આ મંત્ર એક ગણવામાં આવે છે, આ મંત્રના જપ માટે દિવસમાં ત્રણ સમય બતાવામાં આવ્યા છે, મંત્ર જપના સમયને સંધ્યાકાળ કહેવામાં આવે છે.

ગાયત્રી મંત્ર – ऊँ भूर्भुव: स्व: तत्सवितुर्वरेण्यं भर्गो देवस्य धीमहि। धियो यो न: प्रचोदयात्।।ગાયત્રી મંત્રનો અર્થ – સૃષ્ટિના કર્તા પ્રકાશમાન પરમાત્માના તેજનું અમે ધ્યાન કરીએ છીએ, પરમાત્માનો આ તેજઅમારી બુદ્ધિને સદમાર્ગ તરફ ચાલવા માટે પ્રેરિત કરે.ક્યારે કયારે કરી શકો ગાયત્રી મંત્રનો જપગાયત્રી મંત્રના જાપનો પહેલો સમય છે પ્રાતઃકાળ, સૂર્યોદય થાય એ પહેલાના સમયે મંત્ર જાપ શરૂ કરવામાં આવવો જોઈએ, જાપ સૂર્યોદય થઇ ગયા પછી પણ ચાલુ રાખવો જોઈએ. મંત્ર જાપ માટે બીજો સમય છે બપોરનો. ત્રીજો સમય છે સાંજે સૂર્યાસ્ત થાય તેના થોડીવાર પહેલાનો. સૂર્યાસ્ત થાય એના થોડીવાર પહેલા મંત્ર જાપ શરુ કરીને સૂર્યાસ્તના થોડીવાર પછી સુધી મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.

આ ત્રણ સમય પછી પણ ક્યારેક મંત્રનો જાપ કરવો હોય તો મનમાં કે માનસિક રીતે બોલ્યા વગર કરવો જોઈએ. મંત્ર જાપ વધુ તેજ અવાજ સાથે ના કરવો જોઈએ. એટલે કે ઘણા મોટેથી મોટા અવાજ સાથે મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ નહિ. આ મંત્રનો જાપ કરવા માટે રુદ્રાક્ષની માળાનો ઉપયોગ કરવો ઘણો શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.આ મંત્રના જાપ કરવાથી કયા કયા ફાયદા થાય છે.આ મંત્રના જાપ કરવાથી ઉત્સાહ અને સકારાત્મકતા મળે છે. ત્વચામાં ચમક આવે છે, વિચારો પવિત્ર બંને છે, ભગવાનમાં વિશ્વાસ વધે છે અને મન લાગે છે. આંખમાં તેજ વધે છે, ક્રોધ શાંત થાય છે, જ્ઞાનમાં વધારો થાય છે. રોજ મંત્રનો જપ કરતા વ્યક્તિનો સ્વભાવ શાંત અને આકર્ષક થવા લાગે છે.

ગુસ્સાને કાબૂમાં રાખવામાં પણ તમને મદદ કરે છે. જ્યારે પણ તમારું મન વિક્ષેપિત થાય છે અથવા તમે ખૂબ ગુસ્સે છો, તો તમે આ મંત્રનો જાપ શરૂ કરો છો.ગાયત્રી મંત્રના ઉચ્ચારણ સાથે, રક્ત પરિભ્રમણ યોગ્ય રીતે થાય છે. તેનો જાપ કરવાથી પણ દમના દર્દીઓ માટે ફાયદાકારક છે. એટલું જ નહીં, એવું માનવામાં આવે છે કે તેનો જાપ કરવાથી ત્વચામાં સુધારો થાય છે.

ગાયત્રી મંત્ર એ વિદ્યાર્થીઓ માટેના ખજાનો જેવો છે. દરરોજ તેનો જાપ કરવાથી મગજ ઝડપી ચાલે છે. અભ્યાસ ઉપર વધુ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. મેમરી શક્તિ પણ ઝડપી બને છે.દરેકના જીવનમાં કેટલીક સમસ્યાઓ હોય છે. આ મંત્રનો જાપ કરવાથી તે સમસ્યા સમાપ્ત થાય છે. તેઓ તમારું નસીબ મજબૂત બનાવે છે. તમારી સાથે જીવનમાં બધું સારું થાય છે.ગાયત્રી મંત્રના જાપ દરમિયાન ખરાબ નાળિયેર અને ઘીનો ઉપયોગ કરવાથી શત્રુઓનો નાશ થાય છે. જો તમે આ નાળિયેરની ખરાબમાં મધ ઉમેરો છો, તો સૂવાનો ભાગ્ય પણ જાગે છે.ગાયત્રી મંત્રના જાપ સાથે, પરિવારના દરેકનું સ્વાસ્થ્ય બરાબર છે. આ સાથે, તમારા સંબંધીઓ સાથેના સંબંધો સુધરે છે. એટલું જ નહીં, આ મંત્રનો ઉપયોગ બાળકો મેળવવા માટે પણ થઈ શકે છે.

જો તમે નિયામતી ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તમારી કુંડળીમાં સૂર્યદેવની સ્થિતિ મજબૂત થાય છે. સૂર્યદેવની સામે ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તમારી દરેક મનોકામના પણ પૂર્ણ થાય છે.ઘરે નિયમિત ગાયત્રી મંત્ર જાપ કરવાથી વાસ્તુ ખામી દૂર થાય છે. તેનાથી ઘરની નકારાત્મક ઉર્જા ઓછી થાય છે અને સકારાત્મક ઉર્જામાં વધારો થાય છે.જો પ્રેમ કે લગ્નજીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી આવે છે, તો દરરોજ પીપળના ઝાડ નીચે ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાથી આ સમસ્યા હલ થાય છે.જો તમે દિવસમાં 108 વાર ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરો છો, તો તમારો આખો દિવસ સારો જાય છે.

Advertisement