ઘોર કળિયુગ:પિતાએ જ પુત્રી સાથે કર્યો બળાત્કારનો પ્રયાસ,સમગ્ર મામલો જાણશો તો દંગ થઈ જશો….

કલ્યાણમાં પિતાએ દીકરી પર બળાત્કાર ગુજારવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો,પીડિત છોકરી ડોમ્બિવલીમા તેની દાદી સાથે રહે છે. યુવતીની માતાને ટીબી છે અને તેથી તે માતા બહાર ગઈ છે. ગુરુવારે બપોરે બાળકી તેના પિતાના ઘરે રમવા ગઈ હતી.ડોમ્બિવલીમાં 9 વર્ષની બાળકી પર તેના પિતાએ બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. રામનગર પોલીસે આ કેસમાં 32 વર્ષીય આરોપીની ધરપકડ કરી છે અને તેની સામે પોક્સો એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

Advertisement

પીડિત છોકરી ડોમ્બિવલી અગાઉ તેની દાદી સાથે રહે છે. યુવતીની માતાને ટીબી છે અને તેથી તે માતા ગઈ છે. ગુરુવારે બપોરે બાળકી તેના પિતાના ઘરે રમવા ગઈ હતી. દરમિયાન પિતાએ યુવતી પર બળાત્કાર ગુજારવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. યુવતી કોઈક રીતે તેના પિતાની પકડમાંથી છટકીને દાદીના ઘરે પહોંચી હતી. તેણે આખી ઘટના દાદીમાને સંભળાવી. આ પછી રામનગર પોલીસમાં ગુનો નોંધવામાં આવ્યો હતો.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.બરેલીમાં પિતા-પુત્રીના સંબંધો શરમજનક, પિતાએ સગીર પુત્રી સાથે 6 મહિના સુધી બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો,બરેલીમાં એક વ્યક્તિ સામે તેની સગીર પુત્રી સાથે બળાત્કાર ગુજારવાનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. પોલીસે આ માહિતી આપી હતી. વરિષ્ઠ પોલીસ અધિક્ષક રોહિતસિંહ સજવાને શનિવારે જણાવ્યું હતું કે, ‘બે વર્ષ પહેલા યુવતીની માતાનું અવસાન થયું હતું અને તેના પિતા છેલ્લા એક મહિનાથી તેની સાથે અશ્લીલ કૃત્ય કરે છે.’

પિતાએ પુત્રીને ધમકી આપી હતી કે બળાત્કાર અંગે કોઈને ન કહેવું,સજવાનના કહેવા પ્રમાણે, “પીડિતાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે પિતાએ તેને ધમકી આપી હતી કે જો તેણીએ બળાત્કાર વિશે કોઈને કહ્યું તો તે જાનથી મારી નાખશે.” પોલીસના જણાવ્યા પ્રમાણે, 15 વર્ષિય યુવતીએ તેના સંબંધીઓને ટેકો આપ્યો પ્રેમનગર પોલીસ સ્ટેશનમાં તેના પિતા સામે બળાત્કારનો કેસ દાખલ કર્યો છે.

પ્રેમ નગર પોલીસ સ્ટેશનના ઇન્ચાર્જ ઇન્સ્પેક્ટર અવનીશ યાદવે જણાવ્યું કે એસએસપીના આદેશથી કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે અને પોલીસ આરોપીના ઘરે ગઈ, પરંતુ તે છટકી ગયો.તબીબી તપાસમાં બળાત્કારની પુષ્ટિ,પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારીએ જણાવ્યું હતું કે તબીબી તપાસમાં બળાત્કારની પુષ્ટિ થઈ છે. મામલો ગંભીરતાથી લઇ પોલીસે આરોપી પિતાની શોધખોળ શરૂ કરી છે. પોલીસનું કહેવું છે કે ટૂંક સમયમાં ફરાર આરોપી પિતાને કસ્ટડીમાં લેવામાં આવશે. તેમજ પોલીસ તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી રહી છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.બનાસાકાંઠામાં સાવકી દીકરી પર પિતાએ જ બળાત્કાર ગુજારતા ચકચાર મચી ગઈ છે. 13 વર્ષીય સગીર દીકરીને પિતાએ હવસનો શિકાર બનાવી છે. પાલનપુર તાલુકા પોલીસ સ્ટેશનમાં બળાત્કારની ફરિયાદ થતાં હવસખોર પિતા ફરાર થઈ ગયો છે.આ અંગેની વિગતો એવી છે કે, પાલનપુર તાલુકાના કરજોડા ગામે પિતાએ પુત્રી પર દુષ્કર્મ ગુજાર્યો છે. સાવકી પુત્રી પર એક મહિનાથી દુષ્કર્મ આચરતો હતો. અમદાવાદથી મજૂરી કરવા આવેલા નરાધમે સાવકી દીકરી પર દુષ્કર્મ કર્યું છે. પાલનપુર તાલુકા પોલીસે દુષ્કર્મ મામલે તપાસ હાથ ધરી છે.

અમદાવાદના રામોલ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં પિતા અને પુત્રીના સંબંધોને લાંછન લગાવતો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. જેમાં એક પિતાએ જ પોતાની હવસનો ભોગ સંતોષવા માટે માત્ર નવ વર્ષની દીકરીને ભોગ બનાવી છે. એટલું જ નહિ તેની સાથે સૃષ્ટિ વિરુદ્ધનું કૃત્ય કર્યા બાદ તેને કોઈને જાણ ન કરવા માટેની પણ ધમકી આપી હતી. સમગ્ર ઘટનાની જાણ થતા જ રામોલ પોલીસે નરાધમ પિતાની ધરપકડ કરી છે.શહેરના રામોલ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં એક પિતાએ તેની 9 વર્ષની પુત્રી પર સૃષ્ટિ વિરૂદ્ધનું કૃત્ય કરતાં ચકચાર મચી ગઇ છે. 17 મી જુનના દિવસે બપોરના સમયે જ્યારે પુત્રી ઘરમાં એકલી હતી, તે દરમિયાન હવસખોર પિતાની નજર આ માસૂમ બાળકી પર પડી હતી. તેણે પોતાની હવસની ભૂખ સંતોષવા માટે તેણે પોતાની પુત્રીને જ ભોગ બનાવી.

પોલીસનું કહેવું છે કે, જ્યારે ઘટના બની તે દિવસે વહેલી સવારે આરોપીનો ઝઘડો તેની પત્ની સાથે થયો હતો. તેથી તેની પત્ની રિસાઈને પોતાની બહેનને ત્યાં ચાલી ગઇ હતી. જ્યારે ઘરમાં આરોપી અને તેના ત્રણ પુત્રો હાજર હતા જોકે બપોરના સમયે જ્યારે આ નવ વર્ષની બાળકી એકલી હતી તે દરમિયાન આરોપી પિતા એકલતાનો લાભ ઉઠાવ્યો હતો. જોકે ભારતીય સમગ્ર ઘટનાની જાણ તેની નાનીને કરતાં જ સમગ્ર મામલો બહાર આવ્યો હતો.

આરોપી પિતા છૂટક મજૂરી કામ કરતો હોવાનું તપાસ દરમિયાન જાણવા મળ્યું છે. હાલમાં પોલીસે આરોપી પિતાની ધરપકડ કરી બાળકીને સારવાર માટે હોસ્પિટલ મોકલી આપેલ છે.સુરતમાં દુષ્કર્મના બે ચકચારી કેસમાં હવસખોર પિતા અને બનેવીને 20-20 વર્ષની કેદની સજા થઈ છે. એક બનાવમાં નરાધમ પિતા અશ્લીલ વીડિયો બતાવી સગીર પુત્રીને હવસનો શિકાર બનાવતો હતો જ્યારે બીજા કેસમાં નરાધમ બનેવીએ સાળીને ઘેનવાળું લીંબુ શરબત પાઈ બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. જે કિશોરી ગર્ભવતી થતા મામલો બહાર આવ્યો હતો.

સુરતની પોકસો કોર્ટમાં ચાલેલા આ બન્ને કેસની વિગત એવી છે કે, રાંદેર પોલીસ મથકમાં એક ફરિયાદ દાખલ થઈ હતી. જેમાં એક સગીરાની માતાએ આક્ષેપ કર્યો હતો કે, તેના પતિ રમેશ જૈસરએ તેની 13 વર્ષની સગીર પુત્રી પર દુષ્કર્મ આચર્યું છે. સગીરા સ્કૂલમાં હતી ત્યારે બેડ ટચ, ગુડ ટચના અભિયાન બાદ તેણીએ આચાર્યને કહ્યું હતું કે તેમના પિતા તેમની સાથે ન કરવાનું કર્યું છે.

આચાર્યએ સગીરાની માતા, એક એનજીઓ અને ચાઈલ્ડ વેલ્ફેર વિભાગને જાણ કરી હતી. ફરિયાદ બાદ કોર્ટમાં કેસ ચાલ્યો હતો. નરાધમ રમેશ મોબાઈલ અશ્લીલ વીડિયો બતાવી પોતાની જ પુત્રી સાથે ન કરવાનું કરતો અને કોઈને ન કહેવા ધમકી આપતો.બીજા કિસ્સામાં ખટોદરા પોલીસ મથકમાં પોકસો અને બળાત્કાર સહિતની કલમો હેઠળ એક વર્ષ પહેલાં ગુનો નોંધાયો હતો. જેમાં એક કિશોરીની માતાએ ફરિયાદ નોંધાવતા કહ્યું હતું કે હતી કે તેમની ત્રણ દીકરા અને ત્રણ દીકરીઓ પૈકી બીજા નંબરની 14 વર્ષની દીકરીને લાંબા સમયથી માસિક આવતું નહોતું અને પેટ મોટું થતું હતું જેથી હોસ્પિટલમાં તપાસ કરાવતા ગર્ભવતી હોવાની જાણ થઈ હતી.

જેથી તેણીની પૂછપરછ કરતા એકાદ વર્ષ પહેલાં ઘરમાં તે એકલી હતી ત્યારે તેની મોટી બહેનનો પતિ ડબલુસિંગ આવ્યો હતો, જેને ઘેનવાળું લીંબુ સરબત પીવડાવ્યું હતું. બાદમાં તેની સાથે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. તેને કોઈને આ ઘટનાની વાત કરી નહોતી. જોકે ગર્ભવતી થતા ખુલાસો થયો હતો. બન્ને કેસમાં આરોપીઓને આર્થિક દંડ અને 20-20 વર્ષની સજા ફટકારવામાં આવી છે.

પિતા અને પુત્રીના પવિત્ર સંબંધોને લાંછન લગાવતો એક કિસ્સો મુંબઈમાં સામે આવ્યો છે. ફેશન ડિઝાઈનર પિતાને પોતાની જ સગીર પુત્રીઓનું જાતિય શોષણ કરવાના આરોપસર ધરપકડ કરવામાં આવી છે. પોક્સો કોર્ટે આરોપી ફેશન ડિઝાઈનરને 13 એપ્રિલ સુધી પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલી આપ્યો છે. પીડિત પુત્રીઓની ઉંમર 17 અને 13 વર્ષ છે અને તેઓ સતત બે વર્ષથી પિતાની હવસનો શિકાર બની રહી હતી.

પુત્રીએ જ્યારે પિતાની આ કરતુતનો વિરોધ કર્યો તો તેને ભણવા માટે પૈસા આપવા અને ઘરની બહાર કાઢી મૂકવાની ધમકી આપી હતી. જો કે બાદમાં ધો. 11માં અભ્યાસ કરતી 17 વર્ષની પીડિત પુત્રીએ સમગ્ર હકિકતથી તેની માતાને વાકેફ કરી અને આપવીતી જણાવી હતી. જ્યારે માતાએ આ અંગે પતિને પૂછ્યું તો હવસખોર પિતાએ તેની પુત્રી અને પત્નીને ફટકાર્યા હતા.

ત્યારબાદ બન્નેએ પોલીસ સ્ટેશનમાં જઈને પિતા વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી હતી. સગીરાએ નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે તેને તારીખ બરોબર યાદ નથી પરંતુ છેલ્લા બે વર્ષથી તેનો પિતા તેનું જાતિય શોષણ કરી રહ્યો છે. ઘરમાં તે માતા-પિતા સાથે રહે છે તેમજ તેની વધુ બે બહેનો છે જેમની ઉંમર 13 અને 10 વર્ષ છે. આ ઉપરાંત એક ત્રણ વર્ષનો નાનો ભાઈ પણ છે. પીડિતાએ જણાવ્યું કે તેના દાદા-દાદી પણ સાથે રહે છે.

સગીરાએ પોલીસને જણાવ્યું કે તેની બીમાર માતા ઘરના નીચેના હિસ્સામાં રહે છે જ્યારે તેઓ ઉપરના માળે અભ્યાસ કરતી હતી, ત્યારે પિતાએ સૌપ્રથમ વખત ખરાબ નજર નાંખી હતી. સગીરાએ પોલીસને આપવીતી વર્ણવતા કહ્યું કે તેને ખ્યાલ નથી કે તેની સાથે શું થઈ રહ્યું છે પરંતુ તે જ્યારે પિતાને પ્રશ્ન કરતી તો તેઓ તેને મારપીટ કરતા અને તેના નાના ભાઈને જાનથી મારી નાંખવાની ધમકી આપતા હતા.

હોટેલમાં ધંધો કરાવવાની આપી ધમકી,પિતા દ્વારા ત્યારબાદ અનેક મહિનાઓ સુધી તેનું જાતિય શોષણ કરાયું હોવાનું પુત્રીએ આરોપ લગાવ્યો હતો. ત્યારબાદ ગત નવેમ્બર-ડિસેમ્બરમાં જ્યારે તેની નાની બહેન ટીવી જોઈ રહી હતી ત્યારે તેના પિતાએ નાની બહેન સાથે પણ કુકર્મ આચર્યું હતું. પીડિતાએ જણાવ્યું કે જ્યારે નાની બહેન બૂમો પાડવા લાગી તો તેણે પિતાને રોકવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. ત્યારબાદ પિતાએ તેનું પણ જાતિય શોષણ કર્યું હતું.

પીડિતાએ વધુમાં જણાવ્યું કે તેના પિતાએ તેને અને તેની માતાને હોટેલમાં ધંધો કરાવવા અને અન્ય પુરૂષો સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધીને પૈસા કમાવવાની ધમકી પણ આપી હતી. પોલીસે આરોપી વિરુદ્ધ અલગ-અલગ કલમ હેઠળ ગુનો દાખલ કર્યો છે. સોમવારે સવારે ઘરેથી જ આરોપી પિતાની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

Advertisement