કમળકાકડીનો આ એકદમ નાનકડો ઉપાય બનાવી શકે છે તમને કરોડોપતિ, જાણો કેવીરીતે કરવાનો આ ઉપાય……

આજે આપણે અમુક ખાસ ઉપાયો વિશે જાણીશું જે તમારું કિસ્મત બદલી શકે છે આવો જાણીએ.ધન પ્રાપ્તિ કરાતા તંત્ર પ્રયોગોમાં ઘણી વસ્તુઓના ઉપયોગ કરાય છે. કમળકાકડી પણ એમાંથી એક છે. શત્રુજન્ય કષ્ટોથી બચાવ માટે મંત્ર જાપ પણ કમળ કાકડી ની માળાથી કરાય છે. દરરોજ 108 કમળકાકડીના મણકાથી આહુતિ આપો અને એવું 21 દિવસ સુધી કરશો તો આવતી પેઢી સંંમ્પન્ન બની રહે છે.કમળકાકડીની માળા લક્ષ્મીના ચિત્ર પર પહેરાવી કોઈ નદી કે તળાવમાં વિસર્જિત કરો તો ઘરમાં હમેશા લક્ષ્મીના આગમન બન્યું રહે છે. શુક્રવારે દેવી લક્ષ્મીની સવારે અને સાંજ એ બન્ને સમયે સ્નાન પછી યથાશક્તિ લાલ વસ્ત્ર પહેરી લાલ સામગ્રીઓથી પૂજા કરો.

Advertisement

દેવી ની ચાંદી કે કોઈ પણ ધાતુની બનેલી પ્રતિમાને દૂધ , દહી , ઘી , ખાંડ અને મધથી બનેલા પંચામૃત અને પવિત્ર જળથી સ્નાન કરાવ્યા પછી લાલ ચંદન , કંકુ , લાલ અક્ષત , કમળ ગુલાબ કે ઉમરડાના ફૂલ ચઢાવીને ઘરમાં બનેલી દૂધની ખીરનો ભોગ લગાડો. પૂજા પછી નીચે લખેલા મંત્રોમાંથી કોઈ પણ એક કે બન્નેનું  લાલ આસન પર કમળકાકડીની માળાથી ઓછામાં ઓછા 108 વાર જાપ કરો. ૐ હ્રીં ક્લીં શ્રીં ૐ હ્રીં શ્રીં સૌં શ્રીં હ્રીં ૐ મહાલક્ષ્મ્યૈ નમ: ૐ મહાલક્ષ્મ્યૈ નમ:પૂજા અને મંત્ર જાપ પછી માતા લક્ષ્મીની આરતી કરો , પ્રસાદ ગ્રહણ કરો અને માતાને ચઢાવેલું કંકુ કાગળમાં બાંધી તિજોરીમાં મુકી દો.જો દુકાનમાં કમળકાકળી ની માળા પાથરીને એના પર લક્ષ્મીનો ફોટો સ્થાપિત કરાય તો વ્યાપારમાં હમેશા ઉન્નતિ થાય છે.

જો માણસ દર બુધવારે 108 કમળકાકડીના દાણાને લઈને ઘી ના સાથે એક -એક કરીને અગ્નિમાં 108 આહુતિઓ આપે છે. એમના ઘરમાંથી દરિદ્રતા હમેશા માટે ચાલી જાય છે.જે માણસ પૂજા પાઠના સમયે કરેલ માળા ગળામાં ધારણ કરે છે એના પર લક્ષ્મીની કૃપા હમેશા બની રહે છે.શુક્રવારે , દીવાળી , નવરાત્રિ કે કોઈ દેવી ઉપાસનાના ખાસ દિવસે કમળકાકળીની માળામાંથી જુદા-જુદા રૂપોમાં લક્ષ્મી મંત્ર જપ દેવી લક્ષ્મીની કૃપાથી ધન એશ્વર્ય અને યશ મેળવવા કામનાસિદ્ધિ અને મંત્ર સિદ્ધિના અચૂક ઉપાય ગણાય છે.બીજો એક ઉપાય વિશે જણાવીશું જે નાથી માં લક્ષ્મીજી જલ્દી પ્રસન્ન થઈ જાય છે.દરેક વ્યક્તિ દિવસ રાતની દોડધામ પરિવારને સુખ-સમૃદ્ધિથી ભરપૂર જીવન આપવા માટે કરે છે.

પરિવારના દરેક સભ્યની જરૂરિયાત આજના સમયમાં પૂર્ણ કરવી હોય તો તેના માટે આર્થિક સદ્ધરતા જરૂરી છે. પરંતુ કર્મની પીડા કહો કે ભાગ્યનો ખેલ કે કેટલાક લોકો દિવસ રાત એક કરીને મહેનત કરે તો પણ બે છેડા ભેગા થઈ શકતાં નથી. ઘરમાં એક સાંધોને તેર તુટે જેવો ઘાટ ઘડાતો જ રહે ત્યારે ભગવાનનું શરણ લીધા સિવાય અન્ય કોઈ માર્ગ રહેતો નથી.માતા લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા પૂજા પાઠ કરવાની સાથે આ ઉપાયો કરવાથી દરિદ્રતામાંથી છૂટકારો મળી જાય છે. કયા કયા છે આ ઉપાય અને કેવી રીતે તેનાથી લાભ પ્રાપ્ત કરી શકાય છે તે જાણી લો આજે તમે પણ.ધનપ્રાપ્તિ માટે ‘ૐ ઐં ક્લીં સૌઃ’ મંત્રનો સ્ફટિક અથવા કમળકાકડીની માળાથી નિયમિત જાપ કરવો.રાત્રે ગાયનાં ઘીનાં બે દીવા પ્રગટાવી કોઈ એકાંત સ્થળે મુકી પોતાની મનોકામના મનમાં બોલી દેવી.

જેનો આકાર ત્રિકોણ હોય તેવી ધજા વિષ્ણુ મંદિરમાં ચડાવવી. તેનાથી આપનું ભાગ્ય ચમકવા લાગશે.ધન સંબંધી સમસ્યાના ઉકેલ લાવવામાટે લાલ કપડાંમાં નાળિયેર બાંધી ઘરમાં કે તિજોરીમાં રાખી દેવું.નાગકેસરનું ફૂલ લાવીને ઘરમાં કોઈ જગ્યાએ છૂપાવી દેવું આ ઉપાયથી ઘરનો ક્લેશ દૂર થશે.દરરોજ પ્રાતઃકાલ એક લોટો પાણી ઘરનાં મુખ્ય દરવાજા પર છાંટવું તેનાથી ઘરમાં લક્ષ્મીનું આગમન સરળતાથી થાય છે.માતા લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરી શુદ્ધ કેસરનું તિલક અને અત્તર લગાવીને ઘરેથી પોતાના વ્યવસાયમાં જાય તો ધનલાભની સંભાવના વધે છે.ઘરનાં પૂજાઘરમાં નિયમિત રીતે 3 અગરબત્તી કરવી.દરરોજ શ્રીસૂક્તનો પાઠ કરવો. જેનાથી ઘર-પરિવાર પર માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશા બની રહેશે.આ સિવાય એક સોંપરી નો પણ ઉપાય છે જે ખુબજ સરળ છે આવો જાણીએ આ ઉપાય વિશે.

ઘણા લોકો તનતોડ મહેનત કરતા હોય છે તે છતાં પણ તેમને ધારી સફળતા નથી મળતી, ઘણી જગ્યા જેટલી મહેનતથી કામ કરતા હોય છે પરંતુ તેનું વળતર તેમને નથી મળતું, ત્યારે લોકો કિસ્મતને દોષ આપતા હોય છે. પરંતુ જ્યોતિષમાં કેટલાક એવા ઉપાયો સૂચવવામાં આવ્યા છે જે તમારા જીવનમાં ધાર્યા પરિણામ લાવી શકે છે. આજે અમે તમને એવા જ ઉપાયો જણાવીશું જેમાંથી કોઈપણ એક ઉપાય કરવાનો તમે શરૂ કરશો તો તમને ધારી સફળતા પ્રાપ્ત થશે.ગણપતિ બાપ્પાને આ સોપારી ખુબ જ પ્રિય છે.ગણેશજી શુભ લાભના દેવ પણ છે.તેથી,જો તમે સોપારીનો કોઈ ઉપાય કરો છો,તો માત્ર ગણેશજી જ નહીં,પરંતુ માતા લક્ષ્મી પણ પ્રસન્ન થાય છે.આ રીતે,તમારી દૈનિક સમસ્યાઓની સાથે,પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ સમાપ્ત થાય છે.

ઘર ની આ દિશા માં રાખો સોપારી, થઇ જશે જીવન ની બધી સમસ્યાઓ દુર સોપારી ને ઘણું શુભ માનવામાં આવે છે ને તેનો પ્રયોગ પૂજા ના દરમિયાન જરૂર કરવામાં આવે છે. સોપારી ની પૂજા કરીને જો તેને બરાબર રીતે પોતાના ઘર માં રાખવામાં આવે તો આ તમારું ભાગ્ય ચમકાવી શકે છે અને તમને ધનવાન બનાવી શકે છે. તમે બસ સોપારી થી જોડાયેલ ટોટકાઓ ને બરાબર અને સાચા મન થી કરો.આ ટોટકાઓ ને કરવાથી સોપારી તમારા જીવન માં તરક્કી અને ધન લઈને આવી જશે.સોપારી થી જોડાયેલ ઉપાય.પૈસા માં લાભ થાય.તિજોરી માં જો સોપારી ને રાખવામાં આવે તો તમારા પર લક્ષ્મી માં ની કૃપા બની જાય છે.તમે બસ સોપારી પર જનેઉ ને બાંધી દો અને પછી આ સોપારી ને પોતાની તિજોરી માં રાખી લો.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો સોપારી પર જનેઉ ને બાંધવામાં આવે છે તો સોપારી ગૌરી ગણેશ નું રૂપ બની જાય છે. તેથી જનેઉ વાળી સોપારી ને તિજોરી માં રાખવા પર ઘર માં લક્ષ્મી માં નો વાસ થઇ જાય છે.વ્યાપાર માં થશે તરક્કી.વ્યાપાર માં તરક્કી મેળવવા માટે તમે પીપળા ના વૃક્ષ ની પૂજા કરો અને પછી આ વૃક્ષ નું એક પાંદડું તોડી લો અને આ પાંદડા ને ઘર લઇ આવો. પીપળા ના પાંદડા ને ઘરે લાવ્યા પછી તમે તેના ઉપર સોપારી અને એક રૂપિયા નો સિક્કો રાખી દો. આ સોપારી ના પાંદડા અને સિક્કા ના સહીત પોતાની દુકાન અથવા વ્યાપાર સ્થળ માં રાખેલ તિજોરી માં રાખી દો. તમે આ ટોટકા ને રવિવાર ના દિવસે કરો. આ ટોટકા ને કરવાથી તમારા વ્યાપાર માં તરક્કી થવા લાગી જશે અને તમને ક્યારેય પણ વ્યાપાર માં નુક્શાન નહિ થાય.

જીવન માં સફળતા મળે.જીવન માં સફળતા મેળવવા માટે તમે સોપારી થી જોડાયેલ આ ટોટકો કરો. આ ટોટકા ના તહત તમને પાન ના પાંદડા, સિંદુર, ઘી, કલાવા અને સોપારી ની જરૂરત પડશે. તમે સૌથી પહેલા પાન નું પાંદડું લો અને પછી તેના પર ઘી માં મળેલ સિંદુર થી સ્વસ્તિક બનાવી લો. હવે તમે કલાવા ને સોપારી પર લપેટી દો અને આ સોપારી ને પાન ના પાંદડા પર રાખી દો. પાન ના પાંદડા પર આ સોપારી રાખ્યા પછી તમે તેની પૂજા કરો અને પછી તેને મંદિર માં રાખી દો. આ ઉપાય કરવાથી તમને જીવનમાં સફળતા મળવા લાગી જશે અને તમારી કિસ્મત ચમકી જશે.

લગ્ન અને મંગળ કાર્ય જલ્દી થશે.જીવન માં કોઈ પણ પ્રકારનું શુભ કાર્ય નહી થવા પર તમે એક ચાંદી ની ડબ્બી ને ખરીદી લો. આ ડબ્બી માં સોપારી ને નાંખી દો અને તેને પોતાની પૂજા ઘર માં રાખી દો. તમે આ ઉપાય ને પૂર્ણિમા ના દિવસે કરો. આ ઉપાય કરવાથી લગ્ન, ગૃહ પ્રવેશ જેવું કોઈ પણ કાર્ય જલ્દી થઇ જશે.ઘર નો તણાવ થશે દુર.જો તમારા ઘર માં કોઈ પ્રકારનો તણાવ ચાલી રહ્યો છે અને હંમેશા લડાઈ થતી રહે છે તો તમે પોતાના ઘર ની પૂર્વ અથવા પછી ઉત્તર દિશા માં સોપારી ને રાખી દો. સોપારી ને તમે કોઈ ચાંદી ના વાસણ માં જ નાંખીને રાખો અને આ રીતે રાખો કે સોપારી પર સૂર્ય ની કિરણો પડતી રહે.

આ ઉપાય કરવાથી ઘર માં હાજર નકારાત્મક ઉર્જા એકદમ દુર થઇ જશે.થશે બધી બાધાઓ દુર કોઈ કાર્ય ના સફળ થવામાં જો કોઈ પરેશાની આવી રહી છે, તો તમે લવિંગ અને સોપારી ને લઈને તેમને પોતાની પાસે રાખી લો. આ બન્ને વસ્તુઓ ની પાસે હોવાથી તમારું કાર્ય પૂરું થઇ જશે અને કાર્ય ના સફળ થવામાં આવી રહેલ બધી પરેશાનીઓ દુર થઇ જશે. ત્યાં જેવું જ તમારું કાર્ય સફળ થઇ જાય તમે આ બન્ને વસ્તુઓ ને મંદિર માં ચઢાવી દો.તમે આ વાત નું ધ્યાન રાખો કે દુકાન માં બે પ્રકારની સોપારી મળે છે.

જેમાંથી એક સોપારી ખાવાની હોય છે અને એક પૂજા માં ઉપયોગ થવા વાળી. તમે પૂજા માં ઉપયોગ થવા વાળી સોપારી ની સાથે જ આ ટોટકો કરો. પૂજા માં જે સોપારી નો પ્રયોગ કરવામાં આવે છે તેને આકાર ખાવા વાળી સોપારી ના મુકાબલે નાનો હોય છે.જો તમને છોકરાવાળા જોવા આછે અને તમે સંબંધને નક્કી કરવા માંગતા હો, તો છોકરીએ સોપારીના પાનને પીસીને અને તેનું તિલક લગાવુ જોઈએ આ કરવાથી, લગ્ન માટે આવતા લોકો તમારી તરફ આકર્ષિત થશે.જો તમને લાગે છે કે કોઈકે તંત્ર-મંત્રનો ઉપયોગ કરીને તમારો ધંધો બંધ કરી દીધો છે.

તો શનિવારે સવારે પાંચ પીપળાના પાન અને આખા દાંડીના 8 પાન લો. આ બધા પાંદડા એક જ દોરામાં પરોવીને અને તેને દુકાનમાં અથવા કાર્યસ્થળ પર પૂર્વમાં બાંધો. આ સતત પાંચ શનિવાર કરો. જૂના પાંદડાને કૂવામાં અથવા નદીમાં વહાવી દો આ દુકાનમાં કરાયેલા તંત્ર-મંત્રને ફળદાયક બનાવશે અને તમારું કામ ફરીથી ચાલવા લાગશે.જો તમે સોપારીને ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર લટકાવી દો તો તે ઘરની નકારાત્મકતાને દૂર કરે છે.પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે ત્યાં કોઈ સુકા પાન ન હોવા જોઈએ, આ પાંદડાઓને દરરોજ બદલતા રહેવું જોઈએ.

Advertisement