મહિલાઓ ની છાતી થી જોડાયેલ આ રોચક તથ્ય જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો..

સ્ત્રીઓની છાતી પુરુષોને તેમની તરફ આકર્ષિત કરે છે અને સ્ત્રીઓના શરીરનો આ ભાગ પણ એકદમ શૃંગારિક માનવામાં આવે છે. લોકો આ અંગથી જ તેમના તરફ આકર્ષાય છે અને આજે આપણે આ અંગથી સંબંધિત કેટલીક તથ્યો વિશે વાત કરીશું. મહિલાના છાતી તેમના વ્યક્તિત્વને દર્શાવે છે.મહિલાઓની છાતી શું કહે છે.

Advertisement

જે મહિલાઓની છાતી પર હળવા વાળ હોય છે તે ખૂબ જ કપટી હોય છે અને પતિ અને પરિવાર સાથે જોવા મળવામાં મોખરે હોય છે. તે મહિલાઓ વિશ્વાસઘાતની માસ્ટર છે.સ્ત્રીઓ જેની છાતી પર વાળ હોય છે તે જૂઠું બોલવામાં પણ ખૂબ કુશળ હોય છે અને તેમજ ખૂબ જ બોલનારી હોય છે સ્ત્રીઓની છાતી નીચેની તરફ લટકેલી છે, તેમનું ઘર જ્યાં હોય છે, ત્યાં હંમેશા ઝઘડાઓ થાય છે અને ખુશી ક્યારેય આવતી નથી. તેમની વિચારધારા તદ્દન ખોટી છે.શું તમને ખબર છે કે પુરૂષ મહિલાઓની છાતી તરફ અચાનક કેમ આકર્ષિત થાય છે? કેમ તેમની નજરને ફક્ત હવસ સાથે જોડીને જોવામાં આવે છે? સ્પષ્ટ વાત છે કે આ પ્રશ્ન મહિલાઓના હદયમાં પણ હંમેશા રહેતો હશે.પરંતુ જવાબ ખુદ પુરૂષો પાસે પણ નથી. આવો વાંચીએ આની સાથે જોડાયેલી કેટલીક ચટપટી તથ્ય કારક વાતો.

પુરૂષ પણ સ્પષ્ટરૂપે પણ ક્યારેય જણાવી શકતા નથી કે કેમ મહિલાઓના સ્તન તરફ આકર્ષિત થાય છે. તેના પર થયેલા રિસર્ચમાં ઘણા કારણો સામે આવ્યા છે,આંખોના બદલે સ્તર પર નજર,સામાન્ય રીતે પુરૂષ જ્યારે મહિલાઓ સાથે વાત કરવાનું શરૂ કરે છે, તો તેની નજર સીધી આંખો સાથે ટકરાવવાના બદલે તેના સ્તન પર જાય છે.ગળા તરફ નજર,ત્યારબાદ ગળા તરફ જુએ છે અને પછી આંખોથી આંખો મળે છે તથા તે ધીરે-ધીરે કરીને પોતાના હાર્મોન્સના ‘આદેશો’ પર વક્ષસ્થળને નિહાળવા લાગે છે.બોડી લેંગવેજ,એવી બોડી લેંગવેજને સામેવાળી છોકરી તરત જ સમજી જાય છે અને તેને તે વ્યક્તિની વિચારસણી વિશે અંદાજો થઇ જાય છે કે તેની અંદર ‘હવસ’ ઉત્પન્ન થઇ રહી છે.

વાત કરતી વખતે વક્ષ તરફ નજર,આમાં દરેક પુરૂષની માનસિકતા ખોટી હોતી નથી. ઘણા રિસર્ચ અનુસાર વાતની શરૂઆત કરતી વખતે સૌથી પહેલાં વક્ષ તરફ જુએ છે.વક્ષ તેમના નારિત્વને નક્કર બનાવે છે,હકિકતમાં પુરૂષોને લાગે છે કે વક્ષ જ તેમના નારિત્વને નક્કર બનાવે છે અને સેક્સફીલના માધ્યમ સાથે કનેક્શન સ્થાપિત કરે છે.નાના-મોટા સ્તન,જો સ્તન નાના અથવા વધુ મોટા છે તો પુરૂષ વધુ સમય સુધી છાતી તરફ જોતાં નથી તથા તેનાથી પણ મહિલાને ક્યારેક હીન ભાવના ઘેરી વળે છે.સેક્સી અને મધ્યમ સાઇઝના સ્તન,વાત કરતી વખતે પુરૂષની નજર ત્યારે સ્તર તરફ વધુ વખત જાય છે જ્યારે વક્ષ સેક્સી અને મધ્યમ સાઇઝના હોય.

એકથી વધુ વખત સ્તન પર નજર,જો વસ્ત્રોની બહાર સામાન્ય ઝલક દેખાય છે ત્યારે પણ વાત કરતી વખતે પુરૂષની નજર મહિલાની છાતી પર એકથી વધુ વખત પડે છે.આકર્ષક સ્તન,સ્તન આકર્ષક હોય તો પુરૂષ યોગ્ય રીતે સંચાર સ્થાપિત કરી શકતા નથી તથા તેમનું દિલો દિમાગ તેમને બળજબરીપૂર્વક છાતી તરફ જોવા માટે કહે છે.ગેરસમજ,ઘણી વખત ન ઇચ્છવા છતાં પુરૂષની નજર તેમના સ્તર પર પડે છે. એવામાં ઘણીવાર મહિલાઓને ગેરસમજ થાય છે કે પુરૂષ કામુક છે.95 ટકા પુરૂષોની નજર સ્તન પર,રિસર્ચ અનુસાર જો મહિલા દૂર ઉભી છે કે અથવા પુરૂષની તરફ જોઇ રહી નથી. ત્યારે પણ 95 ટકાથી વધુ પુરૂષોની નજર તેમની છાતી પર જ પડે છે.

સેક્સ દરમિયાન સ્તનનો મહત્વનો રોલમહિલા નજીક આવતાં ભલે પુરૂષ તેમની નજર ભલે હટાવી લે પરંતુ સંભોગ દરમિયાન પણ સ્તનનો મહત્વનો રોલ હોય છે. ચરમ સીમા સુધી પહોંચાડવામાં ઘણા મદદગાર સાબિત થાય છે.સેક્સની શરૂઆત સ્તન દ્વારા,હકિકતમાં ઘણીવાર સેક્સની શરૂઆત પણ અહીં જ થાય છે. રિસર્ચ અનુસાર 69 ટકા મહિલાઓ પોતાના સ્તનને વિકસિત કરવા માટે પ્રયત્ન કરતી રહે છે.

ઓસ્ટ્રેલિયાની રહેવાસી 23 વર્ષની મહિલાને દરરોજ તેના વધતા સ્તનોના આકાર થી ખૂબ જ પરેશાન છે. તેને એક ખૂબ જ વિચિત્ર રોગ છે જેના કારણે તેના સ્તનોનું કદ દરરોજ વધતું જ રહે છે. લાર્કમેન બે બાળકોની માતા છે અને આ રોગથી ભારે પરેશાન છે. લાર્કમેન કહે છે કે તે 8 વર્ષની હતી ત્યારથી જ તેના સ્તનો તેની છાતી પર ઉભરવા લાગ્યા હતા. આ સમય દરમિયાન તેણી અન્ય છોકરીઓથી ઘણી અલગ લાગતી હતી.

જ્યારે લાર્કમેન તેની કિશોરવયે પહોંચી ત્યારે તેને આવી સમસ્યાઓ થવા લાગી. આ સમય દરમિયાન તેના સ્તનનું કદ અન્ય છોકરીઓ કરતા થોડું વધારે હતું. આ કારણે તેમણે ઘણા લોકોની અભદ્ર ટિપ્પણીનો સામનો કરવો પડતો હતો. બાદમાં જ્યારે લાર્કમેન તરુણાવસ્થામાં પહોંચ સ્થિતિ વધુ વણસી ગઈ, તેણે કે સાઇઝની બ્રા પહેરવી પડતી હતી .

લાર્કમેનના ડોકટરનું કહેવું છે કે તેમને જલ્દીથી સર્જરી કરાવવાની જરૂર છે નહીં તો તેમના સ્તનો વધુ ભારે થઈ જશે, જેના કારણે તેને ચાલવું મુશ્કેલ બની શકે છે. લાર્કમેન કહે છે કે આ સ્તનના કદ સાથે સમાજમાં જીવવું સરળ નથી. જ્યારે પણ મને અભદ્ર ટિપ્પણી મળે છે, ત્યારે હું સમજી શકતો નથી કે શું કરવું. હું મારા પોતાના શરીરમાંથી થાકી જવાનું શરૂ કરું છું. હું વારંવાર એવા કપડા પહેરું છું જે મારા સ્તનોને છુપાવશે,સ્થિતિ એટલી ખરાબ છે કે હવે તેઓએ ખાસ એચ સાઇઝ ની બ્રા પહેરવી પડે છે .

લાર્કમેન કહે છે કે તેમ છતાં તેણીએ ક્યારેય તેના સ્તનોનું વજન નહોતું કર્યું, જો તેનું વજન કરવામાં આવે તો તેનું વજન 6- કિલોગ્રામ રહેશે. આટલું ભારે વજન સાથે ચાલવું એટલું સરળ નથી. આ ભારે સ્તનોને લીધે, તેમને કમરના દુખાવાની તકલીફ પણ હોય છે.લાર્કમેનના સ્તનો માટેની શસ્ત્રક્રિયા માટે 8000 ડોલર ખર્ચ થશે. પરંતુ તેની પાસે એટલા પૈસા નથી, આને કારણે તે સોશિયલ મીડિયા પર લખે છે, મદદ માટે પૂછે છે, “કૃપા કરીને તમારા દૈનિક ખર્ચનો થોડો બચાવ કરીને મને સર્જરીની સારવાર માટે પૈસા એકત્રિત કરવામાં મને મદદ કરો.” હું મારા બાળકો સાથે સામાન્ય જીવન માણવા માંગું છું.

Advertisement