મારો બળાત્કાર પણ થઈ શકતો હતો?, અભિનેત્રી અમીષા પટેલ નો લો.જ.પા ના ઉમેદવાર પર સનસનીખેજ આરોપ,ઓડિયો થયો વાઇરલ.

રાજકીય પાર્ટીના ઉમેદવાર પર અમીષા પટેલના સનસનાટીભર્યા આક્ષેપો, કહ્યું: “મારી પર બળાત્કાર થઈ શક્યો હોત”, ઓડિયો વાયરલ,બિહારમાં ચૂંટણી 2020: બિહારમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીના ધમધમાટ અને બુધવારે જાહેર થયેલા પ્રથમ તબક્કાના મતદાન વચ્ચે, બોલિવૂડ અભિનેત્રી અમિષા પટેલનો એક ઓડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેણે રાજકીય પારો વધાર્યો છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જે મહિલાનો અવાજ આ ઓડિયોમાં છે તે પોતાને અભિનેત્રી અમિષા પટેલ તરીકે વર્ણવી રહી છે.તે કહી રહી છે કે બિહારમાં ચૂંટણી પ્રચાર દરમિયાન તેની પર બળાત્કાર ગુજારવામાં આવી શકે.

Advertisement

જો કે, અમે આ કથિત વાયરલ ઓડિઓ અને બોલતી મહિલાને અમીષા પટેલ હોવાનું સમર્થન આપતું નથી. આ ઓડિઓ ક્લિપ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહી છે.ચૂંટણી દરમિયાન નેતાઓના વીડિયો અને ઓડિઓના કેસો પણ અગાઉ જોવા મળ્યા છે. થોડા દિવસો પહેલા એલજેપી પ્રમુખ અને સાંસદ ચિરાગ પાસવાનનો એક વીડિયો શૂટિંગ વાયરલ થયો હતો. હવે ચૂંટણી દરમિયાન તેમની પાર્ટીના ઉમેદવાર સામેનો આ ઓડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ કથિત ઓડિયોમાં અલીષા પટેલ હોવાનો દાવો કરનારી એક મહિલા એલજેપીની ઉમેદવાર સનસનાટીભર્યા આક્ષેપો કરી રહી છે.

બિહારમાં, 28 ઓક્ટોબરે મતદાનના પ્રથમ તબક્કાના પ્રચારનો અંત 26 ઓક્ટોબરના રોજ સાંજે 4 વાગ્યે થયો હતો. અરજલની ઓબરા બેઠક પરથી એલજેપીના ઉમેદવાર ડો. બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ અમિષા પટેલે 26 ઓક્ટોબરના રોજ એલજેપીના ઉમેદવાર ડો.પ્રકાશ ચંદ્ર માટે ચૂંટણી પ્રચાર કર્યો અને ખુલ્લી કારમાં રોડ શો કર્યો. અમીષાએ જનતાને તેના માટે મત આપવા જણાવ્યું અને તેને જીતવા અપીલ કરી.હવે ચૂંટણી પહેલા જ વાયરલ થયેલા આ ઓડિયોમાં અમીષા પટેલ કહી રહ્યા છે કે, ડો. પ્રકાશચંદ્ર એક નંબરનો જૂઠો, બ્લેકમેઇલર અને ગંદા વ્યક્તિ છે. અભિયાન દરમિયાન તેઓએ મને પરેશાન કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.ઓડિયો અનુસાર, અમિષા કહે છે કે બિહારમાં તેમનો ચૂંટણી પ્રચારનો અનુભવ ખૂબ ખરાબ હતો. તે કહે છે, ‘મારાપર પણ બળાત્કાર ગુજારવામાં આવ્યો હોત. હું ન તો સૂઈ શકતી કે ન તો જમતી. મને એટલો ડર લાગ્યો કે બીજા જ દિવસે મેં સવારની ફ્લાઇટ લીધી અને મારા પોતાના પૈસા લઈને મુંબઈ ગઇ.

બિહારમાં ચૂંટણી જંગ જામ્યો છે. તાજેતરમાં નિધન પામેલા રામવિલાસ પાસવાનના પુત્ર અને લોજપના નેતા ચિરાગ પાસવાને કહ્યું કે તે પીએમ મોદીના હનુમાન છે. મોદી તેમના દિલમાં વસે છે, દિલ ચીરી દેખાડી શકું છું.બિહારમાં લોજપે જદયુ-ભાજપ છાવણીનો સાથ છોડી દીધા બાદ બે મહાગઠબંધનોનો જંગ હવે કેન્દ્રમાં ભાજપના સાથી અને રાજ્યસ્તરે અલગ થઇ ગયેલા લોક જનશક્તિ પાર્ટી (લોજપ) સામેનો થઇ ગયો હોય તેવું લાગે છે. અત્યારે તો ભાજપ જોરદાર રીતે લોજપનો વિરોધ કરી રહ્યો છે.ભાજપ નેતાઓએ તો લોજપને ‘વોટ કટવા’ (મત કાપનારા) સુધી કહી રહી રહ્યા છે. સાથે એવો આરોપ મુકી રહ્યા છે કે લોજપના નેતા ભાજપના નામે લોકોમાં ભ્રમનું રાજકારણ ફેલાવી રહ્યા છે.

આ આક્ષેપ-પ્રતિઆક્ષેપની વચ્ચે લોજપ પ્રમુખ ચિરાગ પાસવાને પ્રતિક્રિયા આપી છે. તેમણે કહ્યું કે હું વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનો હનુમાન છું, તેઓ મારા દિલમાં વસે છે. હું દિલ ચીરીને દેખાડી શકું છું, મને તેમની તસવીર લગાડવાની જરુર નથી. જ્યારે ભાજપે ચિરાગ પાસવાન પર નિશાન સાધ્યું છે. ભાજપ નેતા અને કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રકાશ ડાવડેકરે કહ્યું કે બિહાર ચૂંટણીમાં કોઇ B, C કે D ટીમ નથી. અમારી એક મજબૂત ટીમ છે.ભાજપ, જદયુ, હિન્દુસ્તાન અવામ મોરચો (હમ) અને વિકાસશીલ ઇન્સાન પાર્ટી (વીઆઇપી), આ ચાર પક્ષોનું ગઠબંધન NDA બળપૂર્વક ચૂંટણી લડી રહ્યું છે. અમે ત્રણ ચતુર્થાંશ બહીમતીથી જીતીશું અને કોંગ્રેસ, રાજદ અને માલેના અપવિત્ર ગઠબંધનને હરાવીશું.જાવડેકરે કહ્યું કે ચિરાગની પાર્ટી વોટ કાપનારી પાર્ટી રહી જશે. ચૂંટણી પર બહુ વધારે અસર કરી શકશે નહીં. અમે સ્પષ્ટ કરવા માગીએ છીએ તેની સાથે દૂર-દૂર સુધી અમારો કોઇ સંબંધ નથી. ભ્રમનું રાજકારણ અમને પસંદ પણ નથી.

નોંધનીય છે કે લોજપ હજુ પણ કેન્દ્રમાં એનડીએની સાથે છે. તેના પ્રમુખ ચિરાગ પાસવાન ચૂંટણી પ્રચારમાં PM મોદી અને ગૃહમંત્રી અમિત શાહના વખાણ કરતા રહે છે. પરંતુ નીતીશકુમારને નિશાન બનાવે છે. તેના કારણે ભાજપ અને લોજપ વચ્ચે અંદરખાને સાંઠગાંઠ હોવાની ચર્ચા જોર પકડી રહી છે.આ મામલે ભાજપના મહામંત્રી અને બિહારના પક્ષ પ્રભારી ભૂપેન્દ્ર યાદવને ટ્વીટ કરી સ્પષ્ટતા કરવી પડી છે કે વડાપ્રધાનના નામે ચિરાગ ભ્રમ સર્જી રહ્યા છે. બિહાર ચૂંટણીમાં અમારા NDA ગઠબંધનમાં લોજપને કોઇ સ્થાન નથી અમારુ ચાર પક્ષોનું ગઠબંધન છે. લોજપ તેનો હિસ્સો નથી.તેમણે ટ્વીટ કરી કે ચિરાગે ભ્રમમાં રહેવું ન જોઇએ, ભ્રમ પાળવું અને ભ્રમ ફેલાવવું જોઇએ પણ નહીં.”ભૂપેન્દ્ર યાદવે ચિરાગને યાદ દેવડાવ્યું કે NDAમાં રહી લોકસભાની ચૂંટણી લડ્યા હતા અને સાંસદ બન્યા છે.

તેમણે પ્રશ્ન ઉઠાવતા જણાવ્યું કે ફેબ્રુઆરીમાં ચિરાગ દિલ્હીમાં બિહાર સરકારના વખાણ કરી રહ્યા હતા. પરંતુ અચાનક 6 મહિનામાં એવું તો શું થઇ ગયું કે હવે તેઓ બિહાર સરકાર પર નિશાન સાધી રહ્યા છે.તેમણે આરોપ મૂક્યો કે હવે તેઓ અંગત સ્વાર્થા ખાતર જૂઠનું રાજકારણ રમી રહ્યા છે.નોંધનીય છે કે બિહાર વિધાનસભાની ત્રણ તબક્કામાં ચૂંટણી થશે. 28 ઓક્ટોબરે 71, 3 નવેમ્બરે 94 અને 7 નવેમ્બરે 78 બેઠકો માટે મતદાન થશે. મતગણતરી 10 નવેમ્બરે અને તેજ દિવસે પરિણામ જાહેર કરાશે.

Advertisement