શારીરિક સંબંધ બાંધતી વખતે વજાઈના સાથે ક્યારેય ન કરવું જોઈએ આ કામ જાણીલો ફટાફટ…..

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આજે દરેક કપલ સેક્સમાં કંઈક નવા રોમાંચ માટે સતત વિચારતા હોય છે. ઘણી વખત છોકરીઓ પહેલી વખત સેક્સનો અનુભવ લેવા સમયે કંઈક નવું કરવા ઈચ્છા રાખે તે માની શકાય. ઘણી છોકરીઓ યુવતિઓ રોમેન્ટિક લૈંગિક આનંદ માણતા પહેલા થોડી તૈયારી તો કરતા જ હશો, પરંતુ જો તમે યોનિ સાથે કંઇક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરીને તેમને લલચાવવાનો આઈડિયા બનાવ્યો છે તો ચોકકસ આ તો વાંચવું જ પડશે.

સેક્સ પહેલાં યોનિની સાફસફાઈ:- જો તમે સંભોગ કરતા પહેલાં યોનિને પાણી કે અન્ય રીતે ધોઈ કપડાં વડે લૂછીને સાફ કરી નાંખશો. પરંતું એવું ન કરો. સેક્સ મુવમેન્ટ પહેલાં યોનિને વોશ કરો છો તો ક્યારેય સંપૂર્ણ કોરી ના કરો. ફોર પ્લે નો આનંદ લેવા માટે પાણીથી સાફ કર્યા પછીથી પણ યોનિમાં ભિનાશ રહે તે જરૂરી છે. કારણ કે સંભોગ ક્રિયા દરમિયાન લ્યુબ્રિકેન્ટની જરૂરિયાત હોય છે. જો તમારી યોનિ સૂકી હશે અર્થાત કોરી હશે તો સેક્સ ખૂબજ પીડાદાયક બનશે. જો તમે પ્રથમ નાઈટમાં વૈજાઈનલ યોનિ વોશનો ઉપયોગ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો? તો એવું બિલકુલ ન કરો, એનાથી યોનિ સુકાઈ જાય છે. અને પછીથી એમાં ઈન્ફેક્શનનો ભય વધી શકતો હોય છે.

તેલનો લ્યૂબ્રિકેન્ટ તરીકે ઉપયોગ ના કરો:- જો સેક્સનો મૂડ બની ગયો છે અને યોનિમાર્ગ કોરો હોવાને કારણે વાત બની નથી રહી, તો રસોડામાંથી કોઈ તેલ લાવીને અને લ્યુબ્રિકન્ટ લગાવીને સંભોગ ક્રિયા શરૂ કરવાનો પ્રયાસ કરશો નહીં. આનાથી સેક્સની ચરમ સીમા પર કોન્ડોમ ફાટવાનું જોખમ વધારે છે. અને પછી તમે સમજી શકો છો કે શું થશે.

સેક્સ પછી વરાળનો શેક ના લો સહવાસ:- ઘણાં લોકો સેક્સ માણ્યા પછી દર્દ થવા પર આરામ મેળવવા સ્ટીમ લે છે. એવું વિચારીને કે એનાથી ફિમેલ હોર્મોન્સનું બેલેન્સ રહેશે. અને યુરેટસ- ગર્ભાશયને પણ સાફ કરશે. પરંતુ સ્ત્રીરોગચિકિત્સક કહે છે કે સ્ટીમ લેવાનો વિચાર યોનિ અને ગર્ભાશય બંને માટે ખરાબ છે.

સેક્સ પહેલાં ક્યારેય ક્વિક હજામત કરવી નહીંયોનિની આજુબાજુના અનિચ્છનીય વાળ સાફ કરવું તે યોગ્ય છે પરંતુ સંભોગ પહેલાં તેવું બધું કરવું ખોટું છે. કારણ કે તે સેક્સ કરતી વખતે તમને સંપૂર્ણ આનંદ નહીં આપે. તમે શેવ કરીને કે પછી સોજો ઓછો કરવા માટે વૈજાઈનલ ક્રિમનો ઉપયોગ કરી શકો છો.મસાલેદાર ખોરાક ખાવાનું ટાળો:- આ બાબતનું તમને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ એવું થાય છે. મસાલેદાર -તેજાનાથી ભરપૂર ખાવાનું ખાધા પછી પીએચ બેલેન્સ બગડી જાય છે. જેનાથી ઈન્ફેક્શન થવાનો ભય વધુ રહેતો હોય છે. અને જાતીય ઇચ્છાઓમાં પણ ઘટાડો આવી શકે છે.

વધારે પડતાં લ્યુબ્રિકેન્ટનો ઉપયોગ ના કરોવધારે પડતું લ્યુબ્રિકેન્ટનો ઉપયોગ નકામો છે. જો તમારા પાર્ટનર સાથે ફોર પ્લે સાથે કરો છો તો ચોક્કસ યોનિમાં ભિનાશ આવી જશે. જો પાર્ટનરની યોનિ પહેલેથી જ નેચરલી લ્યુબ્રિકેન્ટથી ભીની રહે છે તો વધારે લ્યુબ્રિકેન્ટનો સતત ઉપયોગ તમારા સેક્સ આનંદને બગાડી નાંખે છે. યોનિમાં નેચરલી ભિનાશ – લ્યુબ્રિકેન્ટથી સેક્સનો આનંદ બેવડાય છે.યોનિની મીઠાશ વધારવા ફૂડનો ઉપયોગ ના કરો:- સેક્સમાં આનંદ વધારવા માટે આજકાલ લોકો ઈન્ટરનેટમાં જોઈને સેક્સ કર્યા પહેલા યોનિને મહેકાવવા માટે તેના પર શુગરયુક્ત ફ્રૂટ જ્યૂસ- જામ લગાવે છે. ઘણાં લોકો ચોકલેટ રગડે છે. પરંતુ એવું બિલકુલ ના કરો, કારણ કે ફૂડ છે એવું વિચારીને ન સમજો કે તે હેલ્ધિ છે. પરંતુ શું તમને ખબર છે કે સેક્સ પછીથી એના લીધે ઇન્ફેક્શનનો ભય રહેતો હોય છે.

સેક્સ પહેલાં વાળ દૂર કરવાના ક્રિમનો ઉપયોગ કરશો નહીં:- સેક્સ પહેલાં વૈજાઈનાના વાળ દૂર કરવાની ઉતાવળ ના કરો. જો તમે શેવિંગને બદલે ક્રીમ લગાવવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આ વિચાર યોગ્ય રહેશે નહીં કારણ કે ક્રીમમાં વપરાતા કેમિકલથી ત્વચામાં ખંજવાળ પણ થઈ શકે છે. તમારા જીવનસાથીને પણ આ સમસ્યા હોવાનો ડર રહેતો હોય છે.

સેક્સ પહેલાં યોનિના રત્ન અને સ્ટોનનો ઉપયોગઆજકાલ લોકો યોનિ રત્ન અને સ્ટોનનો ઉપયોગ તેમના જીવનસાથીને લલચાવવા માટે કરે છે જે સાચું નથી. તે તમારા સેક્સ પ્લેમાં દખલ પણ કરી શકે છે. યોનિ ભેદ કરાવીને આવા મોતી કે સ્ટોન લગાવવા યોગ્ય નથી.ફોરપ્લે દરમિયાન આ કારણથી વજાઈના થઈ જાય છે ટાઈટ,100% તમે નહીંજ જાણતાં હોયદરેક વ્યક્તિના શરીરની એક અલગ મહેક હોય છે. અને એવું પણ થઈ શકે છે. તમને એવું લાગે કે તમારી વજાઈથી એવી મહેક આવતી હોય. તો કઈ ચિંતા જેવી વાત નથી. કેટલીક વાર પરસેવાના કારણે આવી સુગંધ આવતી હોય છે. અને તેને ફક્ત એક સામાન્ય પાણીથી ધોવાથી બંધ થઈ જશે. પરંતુ જો તમને લાગે કે આ સતત થઈ રહ્યું છે તો પછી તમારે ડૉકટર સાથે એક વાર તપાસ કરાવવામાં કોઈ સમસ્યા નથી.

વાળ નું શું કરવાનું:- ત્યાં ઉગેલા વાળને કાપવા અથવા દૂર કરવા તે તમારો પોતાનો નિર્ણય છે. આ તમારી વજાઇને સ્વાસ્થ્યને અસર કરતું નથી. વાળ દૂર કરતી વખતે સાવધાની રાખો કે તમને વાગી ન જાય.સફેદ સ્રાવ:- મિત્રો યોનિ એ આપણા શરીરનું અંગ છે. જે પોતાને સાફ કરે છે. આને સાફ કરવાની એક રીત સ્રાવ છે. તેથી પીરિયડ્સ પછી સ્રાવ વિશે ચિંતા કરશો નહીં. ઉપરાંત, સામાન્ય સ્રાવ સફેદ અને સ્વચ્છ હોય છે અને પછી તેમાં કઈ સમસ્યા નથી. હા, જો આ સ્રાવનો રંગ આછો પીળો હોય અથવા જો ત્યાં કોઈ તીવ્ર ગંધ હોય, તો તમારે ડૉકટર પર જવાની જરૂર છે.

સ્પોટિંગ:- જો તમને પીરિયડ્સ પહેલાં અથવા પછી અનિયમિત સ્પોટિંગ હોય, તો તે સંકેત છે કે તમને આંતરિક સમસ્યા છે અને તમારે વિલંબ કર્યા વિના ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.આ એક સામાન્ય સમસ્યા છે:- વજાઇ સુકાય એ સામાન્ય સમસ્યા છે. તો તેની ચિંતા ન કરો. તે હોર્મોનલ પરિવર્તન અથવા તાણને કારણે પણ થઈ શકે છે. શુષ્કતાને લીધે તમને સંભોગ દરમ્યાન ઘણી પીડા થઈ શકે છે. આ સમસ્યાને સરળ સારવારથી દૂર કરી શકાય છે. સારા ડૉક્ટરને મળો અને સમસ્યા હલ કરો.

વાજાઈને કડક અને લૂસ થવી:- આ એક સહેલાઇથી ફેલાયેલી અને ધારવામાં આવેલી ભ્રમણા છે કે જે મહિલાઓ લાંબા સમય સુધી જાતીય રીતે સક્રિય રહે છે. તેમની વજાઈનાં મસલ્સ લુસ પડે છે. અને જે મહિલા ઓછું સેક્સ કરવામાં આવે છે તેની સાથે પુરુષોને સેક્સ કરવું પસંદ હોય છે. ખરેખર, પેશીઓ કુદરતી રીતે વેજિનાના સ્નાયુઓ સંકોચો અને તેમના આકારમાં આવે છે. તેથી તમે લૈંગિક રૂપે કેટલા સક્રિય છો તે મહત્વનું નથી.

વજાઇનું કદ અને રંગ:- ઇન્ટરનેટ અથવા અન્ય માધ્યમો પર ધ્યાન આપ્યા પછી, તમને ક્યારેક એવું લાગે છે કે તમારી યોનિ અથવા લેબિયા નો આકાર અથવા રંગ એટલો બરાબર નથી. જો તમને ક્યારેય આવું લાગ્યું હોય, તો તેની ચિંતા કરશો નહીં. આપણા શરીરના ભાગોમાં તેનો રંગ અથવા કદ હળવા, ઘાટા, અન્ય કરતા નાના અથવા મોટા હોઈ શકે છે. અસમપ્રમાણતાવાળા લેબિયા પણ સંપૂર્ણપણે સામાન્ય.

બર્નિંગ, ખંજવાળ અથવા રક્તસ્રાવ:- વજાઇના રંગ કે લાઈટ કે પછી ડાર્ક હોય તે સામાન્ય વાત છે પરંતુ જો તમે લેબિયા પર સફેદ પેચો તમને નજર આવે તો પછી તેને ગંભીરતાથી લેવાની જરૂર છે. બર્નિંગ, ખંજવાળ અથવા ખાનગી ભાગોમાં લોહી વહેવું એ ગંભીર બીમારીનું સંકેત હોઈ શકે છે.સેક્સ દરમિયાન સ્ખલન થવુ:- જો સેક્સ દરમિયાન, તમારે પેશાબ કરવા જવું પડે છે અને પાછા આવીને પોતાને એટલી ઉત્તેજનાની અનુભૂતિ ન થતી હોય.તે સામાન્ય છે કદાચ થોડા સમય પછી તમે પ્લેઝરની તે જ પિક પર છો. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને ઇજેક્યુલેટ થાય છે તો પછી કોઈ સમસ્યા નથી. આ પછી પણ, તમને એક વિશેષ આનંદનો અનુભવ થશે.