શાસ્ત્રો મુજબ સ્ત્રીનાં આ લક્ષણો તેનાં ચારિત્ર વિશે બતાવે છે,જાણીલો આ લક્ષણો વિશે અને ત્યારબાદ જુઓ ચારિત્ર.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આપણા સમાજમાં સ્ત્રીને લક્ષ્મી કહેવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, સ્ત્રીઓના સ્વભાવ અને તેમના ભવિષ્યથી સંબંધિત વસ્તુઓ વિશેના ગ્રંથોમાં પણ રસપ્રદ વિગતો ઉપલબ્ધ છે. પ્રખ્યાત ગ્રંથ ‘બૃહદ સંહિતા’ માં, બે પ્રકારની સ્ત્રીઓનો ઉલ્લેખ છે, શુભ સંકેતો અને અશુભ સંકેતો. શુભ સંકેતોના આધારે સ્ત્રીને સાક્ષાત લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે, જ્યારે અશુભ લક્ષણ અલક્ષ્મી કહી શકાય છે.

આજે અમે તમને મહિલાઓની કેટલીક શારીરિક લાક્ષણિકતાઓ જણાવીએ છીએ જેને આ પુસ્તકમાં શુભ માનવામાં આવતું નથી. અહીં અમે કંઇ પણ કહેતા પહેલા તમને એક વાત સ્પષ્ટ રીતે કહેવા માંગીએ છીએ કે આ લેખ મહિલાઓની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવા માટે નથી લખાયો પરંતુ તે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં વિશ્વાસ કરનારા લોકો માટે છે. જ્યોતિષ શાખા, સમુદ્ર શાસ્ત્ર દ્વારા, મનુષ્યને તેમના હાવભાવ, શરીર પરના સંકેતો, શરીરના લક્ષણોના આધારે તેમના સ્વભાવ વિશે કહેવામાં આવે છે. તો ચાલો જાણીએ સ્ત્રીઓ વિશેની કેટલીક બાબતો જે તેના પાત્રનું મૂલ્યાંકન કરી શકે છે

એક માન્યતા અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે સ્ત્રીના શરીરના દાંત, આંખ, નાક, કાન, પેટ અને અન્ય ભાગો જોઈને એમ કહી શકાય કે તે તેના પતિ અને સાસરિયાઓ માટે કેસી હશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો સ્ત્રીના પગની વચલી આંગળી જમીનને સ્પર્શતી નથી, તો આવી સ્ત્રી સમય સાથે તેના પાત્રને બદલી દે છે. જો સ્ત્રી ઉચી હોય છે અને તેના હોઠના ઉપરના ભાગમાં વધુ વાળ હોય છે, તો તે પતિ માટે કમનસીબ માનવામાં આવે છે. એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ સ્ત્રીને ખૂબ ગુસ્સો હોય અને તે લડત લડે તો આવી સ્ત્રીના પાત્ર પર વિશ્વાસ કરવો ખૂબ મુશ્કેલ હોય છે.

આવી સ્ત્રીઓ જેમના કાનમાં ઘણા બધા વાળ હોય છે, તો આવી સ્ત્રીઓ ઘરની તકલીફનું કારણ બની જાય છે. જો સ્ત્રીના દાંત જાડા અને પહોળા હોય અને તે મો માંથી બહાર નીકળી જાય તો તે સ્ત્રીનું જીવન હંમેશા દુ: ખથી ભરેલું રહેશે. અને આટલું જ નહીં, પેઢા કાળા હોય તે સ્ત્રીની દુર્ભાગ્યની નિશાની માનવામાં આવે છે. જો કોઈ સ્ત્રીના હાથમાં નસો અને હથેળી સપાટ હોય, તો તે હંમેશાં સુખ અને સંપત્તિથી વંચિત રહે છે.

આ ઉપરાત મહિલાઓ નસીબદાર હોય છે આ મહિલાના શરીર પર હોય છે આવા નિશાનમાણસ શરૂઆતથી જ તેનું ભવિષ્ય જાણવા માટે ઉત્સુક રહે છે. આવી પરિસ્થિતિમાં જ્યાં તે ઘણા પ્રયત્નો કરે છે, તે સમયે, તે ભવિષ્યમાં સુધારો કરવા માટે ઘણી પદ્ધતિઓ અપનાવે છે (જ્યોતિષવિદ્યા). પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તમારું શરીર પોતે જ તમને ભવિષ્યની સૌથી સચોટ અને શુભતા અને અશુભતા આપે છે . હા, ફક્ત તેના સંકેતોને ઓળખવાની જરૂર છે.

પંડિત સુનિલ શર્માના જણાવ્યા અનુસાર, શરીર પર ઘણા નિશાન જન્મ ચિન્હની સાથે સાથે હોય છે અને ઘણા સમય પર શરીર પર ઉભરતા રહે છે. તે જ સમયે, આ નિશાનને લગતી માહિતી માટે , આ બધા ગુણનું મહત્વ અને અર્થ અને તલ જ્યોતિષશાસ્ત્ર સમુદ્ર શાસ્ત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે. કોઇ પણ મહિલા અથવા પુરુષને ગાલ, નીચલા હોઠની પાસે, કોણી, ઘૂંટણ પર તલ તેમના સામાન્ય જીવનનો સંદેશો આપે છે. એવા લોકોના જીવન ઉતાર-ચઢાવની સાથે સમાન્ય રીતે પસાર થશે. એવા લોકો ના તો ઘણા અમીર અને સુખી હોય છે અને ના તો ઘણા ગરીબ.

નિષ્ણાતોના મતે દરેક વ્યક્તિના શરીર પર ક્યાંક તલનું નિશાન હોય છે. હસ્તરેખાશાસ્ત્રમાં, કેટલાક તલને નિરાશાજનક અને અશુભ માનવામાં આવે છે જ્યારે કેટલાક તલ ખૂબ જ શુભ હોય છે. જો તે ખાસ અંગો પર તલ હાજર હોય, તો તમને ફક્ત જીવનમાં સંપત્તિ જ નહીં મળે, પરંતુ તમે આદર અને સન્માન મેળવી શકો છો અને સુખી જીવનનો આનંદ માણી શકો છો. સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, શરીર પરના વાળ, મસો અને તલનું પણ પોતાનું મહત્વ છે. તે શરીરના જુદા જુદા ભાગો પરની સ્થિતિ અનુસાર શુભ અને અશુભ પરિણામ આપે છે. ચાલો જાણીએ શરીર પરના તે તલ વિશે, જે શુભ ફાયદાઓનું સૂચક છે.

કેટલાક લોકો પૈસાની શોધમાં રાત-દિવસ મહેનત કરે છે. પરંતુ તે છતાં પણ તેમની પાસે પૈસા નથી આવતા.પરંતુ જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કેટલાક લોકોનો જન્મ ફક્ત ધનિક થવા માટે થાય છે. તેમના નસીબમાં તેમને સખત મહેનત કર્યા વિના પણ પૈસા મળે છે. જો કે આ લોકો દેખાવમાં સામાન્ય વ્યક્તિ જેવા જ હોય ​​છે, પરંતુ તેઓ પૈસા કમાવામાં મોખરે હોય છે.

સ્ત્રી બ્રહ્માંડનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. સ્ત્રી વિના આ દુનિયાની કલ્પના શક્ય નથી. એક જ સ્ત્રી છે જે આખા પરિવારને સાથે રાખે છે. સ્ત્રી વિના પુરુષનું જીવન અધૂરું છે. આજે જ્યારે પણ કોઈના ઘરે દીકરીનો જન્મ થાય છે ત્યારે બધા કહે છે કે લક્ષ્મી આવી છે. તે જ સમયે, જ્યારે પુત્રવધૂ સસરાના ઘરે આવે છે, ત્યારે તેને લક્ષ્મીનું આગમન પણ કહેવામાં આવે છે. સાસુ-સસરામાં આવ્યા પછી, એક છોકરી તેના પતિના પરિવારનો સાર સંભાળે છે. દરેક પરિસ્થિતિમાં તેના પતિને ટેકો આપે છે. બધા સમય, જે મહિલાઓ તેમના પતિ સાથે રહે છે તે તેમના પતિ અને પરિવાર માટે સારા નસીબ લાવે છે. પ્રાચીન શાસ્ત્રો અનુસાર, ઘણી સ્ત્રીઓ તેમના જન્મથી ખૂબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે, તેઓ તેમના પોતાના ભાગ્ય સાથે જન્મે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, મહિલાઓના શરીર પર બનેલા આવા કેટલાક નિશાનો કહેવામાં આવ્યાં છે, જે બતાવે છે કે સ્ત્રી પોતાના પતિ અને પરિવાર માટે જીવવા માટે કેટલી નસીબદાર છે, તો ચાલો આપણે પછી તે જાણીએ કે કયા નિશાન છે.

જે સ્ત્રીના કપાળની મધ્યમાં તલ છે, તેણી એક ખૂબ જ ધનિક અને ધનિક વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરે છે. જે છોકરીઓના નખ ગુલાબી અને તેજસ્વી રંગો હોય છે તે ઉચ્ચ ચરિત્ર સ્ત્રીઓ હોય છે. આવી સ્ત્રી જેની આંગળીઓ એક સાથે ચોંટતી હોય છે, તે ખૂબ સમૃદ્ધ અને નરમ હોય છે. જે મહિલાઓના દાંત સામાન્ય રીતે લાંબા હોય છે, તેઓને તેમના જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની કમીનો સામનો કરવો પડતો નથી.

સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જે વ્યક્તિ તેની નાની આંગળી એટલે કે સૌથી નાની આંગળીમાં છછુંદર છે, તેને સારા બાળકો મળે છે અને ધન તેમના જીવનમાં રહે છે. સંસારિક જીવનમાં આવા લોકો સામાન્ય રીતે ખુશ અને ખુશ રહે છે સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જો તમારી નાભિની નજીક એક છછુંદર છે, તો તે તમારા માટે ખૂબ જ શુભ છે. આવા છછુંદર હોવા તમારા માટે સુખ અને સમૃદ્ધિની નિશાની છે. પગના પગ પર છછુંદરની હાજરી સૂચવે છે કે તમે સમૃદ્ધ થશો અને સામાજિક ક્ષેત્રે તમને આદર મળશે