વિવાહિત જીવનને સારી બનાવી રાખવા માટે અપનાવો આ ચાર ફૂડ, નિયમિત રૂપથી સેવન કરો…

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. આ સમયે આપણા સમાજમાં અસ્વસ્થતા અને સ્ટ્રેસ દર્દીઓની સંખ્યા લગભગ બમણી થઈ ગઈ છે.

અમે આ વાત ડોકટરો પાસેથી મળેલી માહિતીના આધારે આ કહી રહ્યા છીએ.જોકે હજી સુધી અમને કોઈ સરકારી ડેટા મળી શક્યા નથી, પરંતુ દિલ્હી એનસીઆરમાં મનોચિકિત્સકોની સારવાર લઈ રહેલા ડોકટરો કહે છે કે લોકડાઉનમાં છુટ મળ્યા પછી આવા દર્દીઓની સંખ્યામાં વધારો થયો છે. સ્ટ્રેસ અને ચિંતાના કારણે પોતાની જીવનનો આનંદ માણી શકતા નથી.

તમે વધુ સારી રીતે સમજી શકો છો કે કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે આખી દુનિયાનું અર્થતંત્ર નબળું પડી ગયું છે. આપણા દેશમાં પણ મોટી સંખ્યામાં એવા લોકો છે જેમની નોકરીઓ ગઈ હોય અથવા ધંધા ખોટમાં ચાલે છે.આને કારણે લોકો આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા છે, જ્યારે કેટલાકને ભવિષ્યની અનિશ્ચિતતા અંગે તાણનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આ અસ્વસ્થતા અને સ્ટ્રેસની અસર મોટી સંખ્યામાં લોકોના માનસિક, શારીરિક અને વ્યક્તિગત સ્વાસ્થ્ય પર દેખાય છે.

દવાઓથી સારું ફૂડ છે.કોઈ બીમારીથી પીડાયની હોસ્પિટલમાં જવાનું અને મેડિકલ સ્ટોર પર દવાઓ લેવા માટે હજારો રૂપિયા ખર્ચવા કરવાથી ઘણું સારું છે કે તમે એવી જીવનશૈલીને અનુસરો કે જે તમને તનાવમુક્ત રાખે છે અને અસ્વસ્થતાને લીધે તમારે દવાઓનું સેવન ના કરવું પડે.પર્શનલ લાઈફ પર ખરાબ અસર પડે છે.તણાવ અને અસ્વસ્થતાને કારણે મોટી સંખ્યામાં લોકોના પર્સનલ સ્વાસ્થ્યને પણ અસર થઈ છે. એના કારણે સેક્સમાં અરુચિ અને જલ્દી એનોરેક્સીયા, ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન જેવી સમસ્યાઓ પણ લોકોને પરેશાન કરી રહી છે.

તણાવના કારણે હોર્મોન્સનું અસંતુલન અને હોર્મોન્સમાં બદલાવના કારણે મૂડ સારું ના રહેવું પણ બેડરૂમના જીવનને ખરાબ રીતે અસર કરે છે. તમે કેવી રીતે તમારી સેક્સ લાઇફને ખુશ અને સ્વસ્થ રાખી શકો છો તે અહીં છે.કઠિન સમયમાં રાખો હોસલો.તેમાં કોઈ શંકા નથી કે આપણે બધા આર્થિક, સામાજિક અને ભાવનાત્મક રીતે મુશ્કેલ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છીએ. પરંતુ આ મુશ્કેલ સમય પણ પસાર થશે. આપણે બધાએ હિંમત રાખવાની જરૂર છે. કારણ કે આપણે રડવામાં, ડંખ મારવામાં અથવા હસવામાં સમય પસાર કરીએ છીએ, તેથી આપણે બધાએ આ મુશ્કેલ સમયનો સામનો કરવો પડે છે. કારણ કે ત્યાં કોઈ વિકલ્પ નથી.

લાઈફ સ્ટાઈલમાં શામિલ કરો આ વસ્તુ.કોરોના મહામારીના યુગમાં ઘરની બહાર નીકળવું કોઈ ખતરાથી ખાલી નથી. આપણે નહીં જાણતા કે સહેજ ચૂકથી કયારે કોરોના વાયરસથી પકડમાં આવી જાઓ.પરંતુ પોતાને શારીરિક અને માનસિક રીતે ફીટ રાખવું પણ ખૂબ મહત્વનું છે. એટલા માટે તમારે ઘરમાં જ પોતાનું ધાબા પર, બાલ્કની અથવા ઘરે હોલમાં યોગ કરવું આવશ્યક છે. તમે દોરડા પણ કૂદી શકો છો.ડાયટમાં શામિલ કરો આ ચાર વસ્તુ.કાચી ડુંગળી અને લસણ.કાચી ડુંગળી અને લસણ ખૂબ જ ગુણકારી શાકભાજી છે. પોતાના ખાવામાં તેનો ઉપયોગ કરવા સાથે તમે એનો કાચી ડુંગળી અને કાચી લસણ પણ ખાવી જોઈએ. આ બંને શાકભાજી તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં અને હાર્મોનલ સંતુલન બનાઈ રાખવામાં મદદ કરે છે.

બદામનું સેવન.રાત્રે પાણીમાં પલાળીને રાખવામાં આવેલા બદામને તમે સવારે છોલીને એનું સેવન કરો. આ પછી તમે દૂધ અથવા ચા જે પણ લેવાનું તમને પસંદ છે તેનું સેવન કરી શકો છો.બદામએ ​​ગુણોથી ભરપૂર એક સૂકું ફળ છે. જે શારિરીક અને માનસિક રીતે મજબૂત બનાવવાનું કામ કરે છે. જો માનસિક સ્વાસ્થ્ય બરાબર રહે છે તો તમે મુશ્કેલ સમયનો સામનો કર્યા પછી પણ સુખી જીવન જીવી શકો છો. આ સાથે બદામ યૌન ઇચ્છામાં આવેલી કમીને દૂર કરે છે.એવકાડો ખાઓ.એવકાડો એ એક પ્રકારનો સુપરફૂડ છે. આ ફળ તમારા રક્તવાહિની આરોગ્યને જાળવવાનું કામ કરે છે. એરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાને રોકવામાં પણ તે ખૂબ અસરકારક છે. આ ફળમાં તાવ, પોષક તત્વો, વિટામિન બી 6 અને પોટેશિયમ ખૂબ સારી માત્રામાં જોવા મળે છે.

ઘર અને બેડરૂમના જમણા ખૂણાને રિલેશનશિપ કોર્નર કહેવામાં આવે છે, જે તમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરી શકે છે. તમે તેને ગુલાબી ફૂલોથી સજાવટ પણ કરી શકો છો, અથવા તમે તમારા કપલનો ફોટો ફ્રેમમાં મૂકી શકો છો. પરંતુ પાણીથી સંબંધિત કોઈ પણ ચીજ કે ચિત્ર ન રાખો.જીવનમાં પ્રેમના રંગોને ઠંડા કરવા માટે, કેટલાક ખાસ રંગો તમને મદદ કરી શકે છે, જેમાં લાલ અને ગુલાબી રંગ ખૂબ જ વિશેષ છે. લાલ રંગને પ્રેમનો રંગ માનવામાં આવે છે, અને રંગ ગુલાબી પણ પ્રેમની લાગણી ઉત્તેજિત કરે છે. આ રંગોનો શક્ય તેટલો ઉપયોગ કરો. તમારા બેડરૂમમાં જોડીમાં બે છોડ રાખો. આ માટે તમે બેબુનો ઉપયોગ કરી શકો છો, જે સમૃદ્ધિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. તેમને કપલથી રાખવાથી પ્રેમ પણ વધે છે.

બેડરૂમના દક્ષિણ-પશ્ચિમ ખૂણાને સુંદર ફૂલોથી સજાવટ કરો અથવા ત્યાં ફૂલોનો કલગી મૂકો. સુંદર રંગબેરંગી મીણબત્તીઓ પણ ત્યાં મુલાકાત લઈ શકાય છે. આ તમારી વચ્ચે પ્રેમ વધારશે. બેડરૂમમાં બિનજરૂરી વસ્તુઓની મંજૂરી ન આપો. બેડરૂમમાં કપલ ફોટો ફ્રેમ કરાવો. આ તમારી વચ્ચે પ્રેમ વધારશે. એકબીજા સાથે જેટલો સમય પસાર કરવાનો પ્રયત્ન કરો, જેથી પરસ્પર ગેરસમજોને અવકાશ ન રહે. આ તમારી પરસ્પર સમજ અને તાલમેલમાં વૃદ્ધિ થશે.

તમારા રૂમમાં હંમેશા એવા રંગોને જગ્યા આપો જે આંખોને શુકૂન આપે છે. ગુલાબી, હલકું વાદળી અથવા પીળા રંગ તમે ઉપયોગ કરી શકો છો ભાવનાત્મક વસ્તુઓ તમારા રૂમ મૂકો. દરેક અન્ય માટે અન્ય વસ્તુઓની પ્રિયતમ, અને આ શેટરને આ બેડરૂમમાં આપો, જેથી કરીને તેમને જોઈને, તમે તમારા પ્રેમનો વાસ્તવિક સમય અનુભવી શકો.જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.