6 પ્રેગ્નેટ મહિલાઓને લઈને એક લગ્ન માં પહોંચ્યો યુવક,અને પછી કહ્યું એવું કે જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે આફ્રિકા ખંડના પશ્ચિમમાં આવેલા નાઇજીરીયાને ફેડરલ રિપબ્લિક ઓફ નાઇજિરીયા’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે કુદરતી સંપત્તિ અને કુદરતી સૌંદર્યથી સંપન્ન આ દેશ હાલમાં તે વ્યક્તિને કારણે ચર્ચામાં છે.

Advertisement

જેમાં તે છ ગર્ભવતી મહિલાઓ સાથેની મિત્રતાના લગ્ન સમારોહમાં પહોંચ્યો હતો બધી સ્ત્રીઓ સમાન પ્રકારનો ડ્રેસ પહેરતી હતી અને તે પોતે પિંક કલરના સૂટમાં હતો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા વ્યક્તિનું નામ પ્રીતિ માઇક છે જેની તસવીરો અને ઈન્સ્ટાગ્રામ પેજની હવે તપાસ કરવામાં આવી રહી છે સોશિયલ મીડિયા પર છ મહિલાઓ સાથે નાઇજિરીયામાં પ્લેબોયની તસવીર વહન કરનારી પ્રીતિની તસવીર વિશ્વભરમાં હેડલાઇન્સ બનાવી રહી છે.

પ્રીટિ માઇકના મિત્રના લગ્નની ચર્ચા ઓછી અને તેની ચર્ચા વધારે થાય છે અલબત્ત વરરાજા અને કન્યા બંને આનાથી નારાજ થશે અનુલક્ષીને પ્રીતિએ તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર લખ્યું કે તે શ્રેષ્ઠ જીવન જીવે છે અને હવે તે 6 બાળકોનો પિતા બનવા જઈ રહયો છે.આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે તમામ 6 મહિલાઓ એક સાથે ગર્ભવતી છે.એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પ્રીતિએ આ બધી મહિલાઓ સાથે ગયા વર્ષે એક જ સમયે લગ્ન કર્યા હતા.અહેવાલો અનુસાર સગર્ભા સ્ત્રીઓમાંથી બે તેની ભૂતપૂર્વ ગર્લફ્રેન્ડ છે જ્યારે પ્રિટી બાકીના સંબંધોમાં છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર પ્રીટી માઇક 2017 માં મહિલાઓના વાંધાજનક ફોટા પોસ્ટ કરવા બદલ તેની ધરપકડ પણ કરવામાં આવી હતી.લાગોસના નાઇજિરીયન પ્લેબોય પ્રીટિ માઇકની લાગોસના પ્રીટિ માઇકની ચર્ચા હવે માત્ર આફ્રિકા ખંડમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં થઈ રહી છે.ભારતમાં પણ સો વર્ષ પહેલાં રાજા મહારાજા ઘણી રાણીઓ અને રાણીને સાથે રાખતા હતા પરંતુ એક સામાન્ય માણસના આ સમયે પણ આટલી પત્નીઓ રાખવી અને તેમની જવાબદારી લેવી એ આશ્ચર્યની કમી નથી.

મિત્રો બીજો એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેને પાંચ પતિઓ છે તો ચાલો મિત્રો આપણે જાણીએ સમગ્ર મામલો.સતયુગની દ્રૌપદી વિષે તો બધા જાણે છે પાંચ પાંડવોની પત્ની દ્રૌપદી વીતેલા જમાનામા એકલોટી મહિલા માનવામાં આવતી હતી જેને 5 ભાઈઓ સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ આજે પણ કલિયુગની દ્રૌપદી વિષે વાત કરવા જઈ રહયા છીએ લગ્ન એક પરંપરા જ નથી પરંતુ બધા ધર્મ અને સભ્યતામાં તેને પવિત્ર બંધન માનવામાં આવે છે આ સંબંધમાં જોડાઈને પતિ-પત્ની જીવનભર એકબીજાના થઇ જાય છે હંમેશા એકબીજાને સુખ-દુઃખમાં સાથ આપે છે ભારતમાં કોઈ મહિલા અથવા કોઈ પુરુષને એકથી વધુ લગ્ન કરવાની અનુમતિ નથી પરંતુ આજે અમે તમને 5 લગ્ન કરેલ મહિલા વિષે જણાવીશું.

એક માહિતી અનુસાર ઉત્તરાખંડના દહેરાદુનનાના ગામમાં રહેનારી 21 વર્ષીય મહિલા રજોના લગ્ન 5 ભાઈઓ સાથે થઈ છ રજોની 5 ભાઈઓ સાથે લગ્ન એક પરંપરા અનુસાર થયા છ તેના ગામમાં આ પ્રથા સદીઓથી ચાલી આવે છે પુરાણોની માનીએ તો સત્યુગમાં દ્રૌપદીએ પાંચ ભાઈઓ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જેને લઈને આ ગામમાં આ પ્રથા સદીઓથી ચાલી આવે છે પુરાણોની માનીએ તો સતયુગમાં દ્રૌપદીએ પાંચ ભાઈઓ સાથે લગ્ન કર્યા હતા જેનાથી પ્રેરિત થઈને આ પ્રથા ઘણા વર્ષોથી ચાલી આવે છે.

આ પરંપરા અનુસાર યુવતીને તેના પતિની સાથે-સાથે તેના ભાઈઓ સાથે પણ લગ્ન કરવા પડે છે રજો તેના 5 પતિઓ સાથે બેહદ ખુશ છે અને તેની સાથે સમય વિતાવી રહી છે આ વાતને લઈને કયારે પણ ઝઘડો નથી થતો. તેનું કહેવું છે કે આ વાતને લઈને તે ઘણી ખુશ છે તેના 5 પતિ છે તેને 5 પતિઓનો પ્રેમ મળે છે.બધા એક જ રૂમમાં રહે છે દરરોજ અલગ-અલગ સાથે રાત વિતાવે છ આ દરમિયાન બીજા ચાર ભાઈઓ નીચ ચાદર પાથરીને સુવે છે તેને 18 મહિનાનો એક બાળક છે. પરંતુ પાંચપતિઓપાસે થી ખબર નથી પડી કે તેના પિતા કોણ છે.

રાજોને જયારે પાંચ ભાઈઓ સાથે લગ્ન કરવાનું કીધું હતું ત્યારે તેને શરૂઆતમાં અજીબ લાગતું હતું પરંતુ બાદમાં તે રાજી થઇ ગઈ હતી ચાર વર્ષ પહેલા તેના લગ્ન ગુડ્ડુ નામના શખ્સ સાથે થયા હતા ત્યાર બાદ તે તેના ભાઈ બૈજુ સંતરામ ગોપાલ અને દિનેશની પત્ની છે.મિત્રો બીજો એક આવોજ કિસ્સો આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.આ સમયે સિયાલકોટ સહિત આખા પાકિસ્તાનમાં આ ઘટનાને લઈને ચર્ચા થઈ રહી છે જોકે મુસ્લિમ સમુદાયમાં એકથી વધારે લગ્નો કરવા એ કોઈ નવી વાત નથી પરંતુ ત્રણેય પત્નીઓ દ્વારા ચોથી પત્નીની શોધ કરવી એ હેરાન કરે તેવી વાત છે હેરાનીની વાત એ છે કે આ શખ્સે અત્યાર સુધી 3 લગ્નો કર્યા છે, તેનું નામ છે અદનાન અને તે માત્ર 22 વર્ષનો છે.

આટલી નાની ઉંમરમાં તેની ત્રણ પત્નીઓ છે અદનાનના પહેલા લગ્ન 16 વર્ષની ઉંમરમાં થયા હતા તો બીજા લગ્ન 20 વર્ષની ઉંમરમાં અને ત્રીજા લગ્ન ગયા વર્ષે એટલે કે 21 વર્ષની ઉંમરમાં થયા હતા અદનાનની પત્નીઓના નામ છે શુંભાલ શુબાના અને શાહીદા હવે ત્રણેય પત્નીઓ મળીને ચોથી પત્નીની શોધ કરી રહી છ તેના માટે પતિની એક શરત પણ છે કે તેનું નામ પણ S આલ્ફાબેટ પરથી શરૂ થવું જોઈએ તેનું માનવું છે કે તેનાથી ઘરમાં ખુશીઓ આવે છે.અદનાનની બે પત્નીઓના બાળકો છે અદનાનની પહેલી પત્ની શુંભાલના ત્રણ અને શુબાનાના બે બાળકો છે શુબાનાના એક બાળકને ત્રીજી પત્નીએ ખોળે લીધું છે આજે મોંઘવારીના જમાનામાં એક લગ્ન સંભાળવાના મુશ્કેલ થઈ જાય છે અને અદનાન તો ત્રણ-ત્રણ પત્નીઓ સંભાળી રહ્યો છે અને ચોથી પત્નીની તૈયારે કરી રહ્યો છે.

અદનાનની ત્રણેય પત્નીઓ એ આરોપ જરૂર લગાવે છે કે અદનાન ત્રણેયને પૂરો સમય આપી શકતો નથી જોકે ત્રણેય પત્નીઓ અદનાન અને તેના બાળકોનું ધ્યાન રાખે છે કોઈ તેનું ખાવાનું બનાવે છે તો કોઈ કપડાં ધોય છે તો કોઈ સાફ-સફાઈનું ધ્યાન રાખે છે અદનાનના ઘરે દર મહિને લગભગ દોઢ લાખ પાકિસ્તાની રૂપિયાઓનો ખર્ચ થાય છે.

Advertisement