માનવસેવાને સલામ, 6 વર્ષથી ઝાડ સાથે બંધાયેલા 22 વર્ષના યુવક માટે ખજુરભાઈએ જુઓ શું કર્યું….

ગુજરાતના યુટ્યૂબર ખજૂરભાઈ એટલે નીતિન જાની. તેઓ યુટ્યૂબરની સાથે સમાજસેવી તરીકે પણ ઉભરી આવ્યા છે. આખા ગુજરાતમાં તેઓ હાલ લોકપ્રિય બન્યા છે. ત્યારે હવે ખજૂરભાઈએ ફરી લોકોના દિલ જીત્યા છે. ત્યારે જાણો હવે શું સેવાકાર્ય કર્યું છે.

Advertisement

જિગલી એન્ડ ખજૂર ફેઈમ નીતિન જાની કે જેને લોકો ગુજરાતના સોનુ સૂદ પણ કહે છે. કારણ કે તેઓએ અનેક નિરાધાર લોકોને પોતાના ઘરના ઘર બનાવી આપ્યા છે. ત્યારે એકવાર ફરી નીતિન જાનીએ બોટાદ જિલ્લાના સરવા ગામમાં માનસિક રીતે અસ્થિર યુવાનની મદદ કરી

તેના પરિવારને ઘરનું ઘર બનાવી આપી માનવતાની મિસાલ કાયમ કરી છે.ફરી એકવાર ખજુરભાઈ ચર્ચામાં આવ્યા છે. કારણ કે તેણે 22 વર્ષના એક યુવકને મદદ કરી હતી.આ કોઈ સ્ટંટ નથી. કે કોઈ શૂટિંગ નથી.

પરંતુ યુવક નગ્ન હાલતમાં હુમલો કરી રહ્યો છે. તેનું નામ મહેશ અણિયારિયા છે. અને છેલ્લા 6 વર્ષથી તે બાવળના ઝાડ નીચે કપડા વગર રહે છે. અને ત્યાંથી ક્યાંય જઈ શકતો નથી. કારણ કે, તેને બાંધી દેવામાં આવ્યો છે. પરંતુ જ્યારે તેની જાણ કરવામાં આવી હતી. કોમેડી સ્ટાર અને ગરીબ સમર્થક ખજુરભાઈ આ યુવાનની મદદ માટે દોડી આવ્યા હતા.

આ દુઃખી પરિવારની વાત બોટાદ જિલ્લાના સરવા ગામની છે. જ્યાં પ્રાગજીભાઈ અણીયારનો પરિવાર મજુરી કરીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવે છે.

પ્રાગજીભાઈનો પુત્ર મહેશ હોટલમાં નોકરી કરતો હતો. અને તે વધુ સારું થયું. પરંતુ હોટલમાં થયેલા ઝઘડાને કારણે તેની માનસિક સ્થિતિ બગડી હતી.

પરિવાર પાસે સારવાર માટે પૈસા નથી. અને છેલ્લા 6 વર્ષથી મહેશને સૂકા બાવળની છાલમાંથી લોખંડની સાંકળ વડે બાંધી દેવામાં આવ્યો હતો. કારણ કે, જ્યારે તે સામે આવે છે, ત્યારે તે લોકો પર હુમલો કરે છે. અને નગ્ન અવસ્થામાં ફરતા હતા. તેવામાં તેનો પરિવાર તેને બાંધીને રાખવા માટે મજબૂર છે.

ખજુરભાઈ જ્યારે આ ગામમાં પહોંચ્યા ત્યારે તેમને પરિવારની સ્થિતિ અને સમસ્યાની જાણ થઈ. આઝાદી સુધી આ પરિવાર તરફથી કોઈ મદદ મળી ન હતી.

પરંતુ ખજુરભાઈએ પરિવારની જરૂરિયાતો એટલે કે મકાન, પાણી અને વીજળી 2 દિવસમાં પૂરી પાડવાનું વચન આપ્યું હતું. અને હાલમાં તે પૂરજોશમાં છે. તો સાંભળો ખજુરભાઈ શું કહે છે આ મુદ્દે.

ખજુરભાઈ એટલે કે નીતિન જાની 2021માં આવેલા તોફાનને કારણે ઘણી ચર્ચામાં છે. કારણ કે, તેઓએ વાવાઝોડામાં રાહત કામગીરી શરૂ કરી છે.

તેમણે તોફાન વચ્ચે પણ નિરાધારો માટે ઘરો બનાવ્યા. અને જરૂરિયાતમંદ લોકો સુધી ખોરાક અને અન્ય જરૂરી વસ્તુઓ પહોંચાડે છે.

તેમ છતાં, એકની માલિકી હજુ પણ સરેરાશ વ્યક્તિની પહોંચની બહાર છે. આજના કળિયુગમાં પોતાના સ્વાર્થ સિવાય કોઈ કોઈની મદદ કરતું નથી. પણ આપણા ખજુરભાઈ નિઃસ્વાર્થ ભાવે લોકોને મદદ કરે છે. જે માનવતાનું સૌથી મોટું ઉદાહરણ છે.

Advertisement