આ નાનકડો ઉપાય તમારી દરેક સમસ્યા કરી દેશે ગાયબ,ચુંબકની જેમ ખેંચાઈને આવશે પૈસા,આજે જ કરી લો આ ઉપાય….

ઘણી વાર આપણે જોઈએ છીએ કે જીવનમાં, આપણે લોકોને જોઈએ છીએ કે જે ઘણી મહેનત કરે છે છતાં સુખ મળતું નથી.પરંતુ આ હોવા છતાં, ઘણા લોકો એવા છે જેમને આ બધા પછી પણ જીવનમાં ખુશી નથી મળી રહી, પરંતુ જો તમે દૈવી શક્તિઓથી આશીર્વાદ લેશો, તો તમારે તમારા જીવનમાં આવી સમસ્યાનો સામનો કરવો પડશે નહીં.તેનો ઉપાય ખૂબ જ સરળ છે અને તમે ઇચ્છો ત્યારે પણ કરી શકો છો. આ માટે તમારે કેટલીક ચીજોની જરૂર પડશે, જેમાંથી એક રક્ષાસૂત્ર છે, બીજી યજ્ઞ કર્યા પછી બાકીની રાખ છે અને એક અક્ષત છે જે પૂજામાં વપરાય છે.

સવારે તમારે તમારી બધી પ્રથા સાથે ભગવાન ગણેશ અને દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવી જોઈએ અને ત્યારબાદ પૂજામાં વપરાતા અક્ષત લાલ કાપડમાં લપેટીને જ્યાં તમે તમારા પૈસા રાખશો તે જગ્યાએ મુકો. આ કર્યા પછી, યજ્ઞમાં વપરાયેલી રાખ અથવા તેના ઘરની ચાર ખૂણામાં બનેલી રાખનો છંટકાવ કરો અને ત્યારબાદ ગંગાજળથી શુદ્ધ, રક્ષાસૂત્રને ઓમ નમો નારાયણ મંત્રનો જાપ કરીને તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર બાંધી દો.આ પછી, તમે દરરોજ ફક્ત લક્ષ્મી અને ગણેશની પૂજા કરો છો. તમે જોશો કે રોગોની અસરો તમારા ઘરની સાથે સમાપ્ત થઈ રહી છે, આર્થિક સમૃદ્ધિ એક ઝડપી ગતિએ આવી રહી છે, અને તે તમારામાં ખૂબ મોટી બાબત છે કે દુ: ખ વગેરે તમારા જીવનમાં પણ સમાપ્ત થઈ જશે, જે ભગવાનની કૃપા છે સાથે જ શક્ય છે.

શાસ્ત્રો મુજબ જ્યારે પણ કોઈ પૂજન કરવામાં આવે છે તો તેમા મુખ્ય રૂપે ગુલાલ, કંકુ, સિંદૂર, હળદર, અબીલ અને ચોખાનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. આ લેખમાં આપને વાત કરીશુ અક્ષત મતલબ ચોખાની.આવો જાણીએ પૂજન સામગ્રીમાં તેનુ શુ છે મહત્વ ,અક્ષત મતલબ ચોખા. અક્ષતનો અર્થ છે જે તૂતેલો ન હોય. કોઈપણ પ્રકારની પૂજા વગેરેમાં અક્ષતનુ હોવુ અનિવાર્ય માનવામાં આવે છે. કારણ કે આ પૂર્ણતાનુ પ્રતિક છે. ત્યારે જ તો કોઈના માથા પર તિલક લગાવીને તેના પર અક્ષત જરૂર લગાવવા આવે છે. ચોખાનો ઉપયોગ ઘરની દરિદ્રતા પણ દૂર કરે છે. આવો જાણીએ અક્ષત દ્વારા કેવી રીતે ઢગલો લાભ મેળવી શકાય છે.

ધનની કમીને દૂર કરવા માટે પૂર્ણિમા પછી આવનારા સોમવારે ભગવાન શિવના મંદિરમાં જાવ. ધ્યાન રાખો મંદિરમાં વધુ ભીડ ભાડ ન હોય. ચારે બાજુ શાંતિ હોવી જોઈએ. પોતાની શક્તિ મુજબ ચોખા લઈ જઈને શિવલિંગનો સ્પર્શ કરાવો. હવે તેમાથી એક મુઠ્ઠી તેમના પર ચઢાવી દો. બાકી બચેલા ચોખા કોઈ ગરીબને દાન કરો અથવા શિવાલયમાં જ છોડી આવો.ગાયને ગળ્યો ભાત ખવડાવવાથી મનપસંદ નોકરી મળે છે અને ઓફિસમાં ચાલી રહેલ બધી સમસ્યાઓનો હલ થઈ જાય છે.મનપસંદ ધનની પ્રાપ્તિ માટે રોજ એક મુઠ્ઠી ચોખા માછલીઓને નાખો. કુંડળીના મંગલ દોષને શાંત કરવા માટે બાફેલા ભાતથી શિવલિંગનો શૃંગાર કરી ભોલેનાથની પૂજા કરો.

જન્મ કુંડળી તમારા વર્તમાન, ભૂતકાળ અને ભવિષ્યની તમામ જાણકારી આપે છે. કુંડળી પરથી એ વાત પણ જાણી શકાય છે કે ભવિષ્યમાં કેવા સંકટ વ્યક્તિ સામે આવી શકે છે. જીવનમાં આવનારી કઈ ઘટના તેના જીવનને બદલી શકે છે. કુંડળી વાંચવી આમ તો જટીલ કામ છે જે કોઈ નિષ્ણાંત જ કરી શકે છે. કારણ કે દરેક વ્યક્તિની કુંડળીમાં અલગ અલગ યોગ હોય છે અને તેનો પ્રભાવ પણ અલગ અલગ રીતે પડે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્રની જટીલ વિદ્યા પરથી અનેક આગાહીઓ થતી હોય છે. આવી જ આગાહી જીવનમાં થતી દુર્ઘટનાઓ વિશે પણ કરી શકાય છે. એટલું જ નહીં કુંડળી પરથી તેના સમયની પણ જાણકારી મળી શકે છે. આજે તમે પણ જાણી લો કેવા યોગ હોય છે ત્યારે જીવનમાં સર્જાય છે દુર્ઘટના.

કુંડળીના આ યોગ કરે છે અકસ્માતનો સંકેત,કુંડળીના છઠ્ઠા અને આઠમા ભાવનો સ્વામી અશુભ ગ્રહ સાથે બિરાજમાન હોય તેવા વ્યક્તિના જીવનમાં દુર્ઘટનાઓ થવાની સંભાવના સૌથી વધારે પ્રબળ હોય છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર દુર્ઘટનાનો સીધો સંબંધ લગ્ન અને લગ્નેશ સાથે હોય છે. લગ્નનો અર્થ શરીર સાથે હોય છે, એટલા માટે કહેવાય છે કે લગ્નમાં શુભ ગ્રહ હોય તો જીવન પર સંકટ નથી આવતું.

મારક ગ્રહની અંતરદશા ચાલતી હોય ત્યારે પણ જાતકને અણધારી આફતથી કષ્ટ થાય છે. ઉપરાંત મારક ગ્રહ અથવા અશુભ ગ્રહ જ્યારે પણ લગ્ન પર ગોચર કરે ત્યારે પણ અકસ્માતના યોગ સર્જાય છે.દુર્ઘટના માટે જવાબદાર ગ્રહ, મંગળ અને શનિ જ્યારે સાથે હોય ત્યારે દુર્ઘટનાના યોગ બને છે. દ્વિતીય ભાવમાં રાહુ અને મંગળ સાથે હોય ત્યારે,લગ્નમાં શનિ અથવા મંગળનું ગોચર,ત્રીજા ભાવમાં મંગળ અથવા શનિ હોય તો પણ જાતક માટે જોખમ ઊભું થાય છે.

દુર્ઘટનાથી બચવાના ઉપાય,હનુમાનજીની આરાધના કરવી. હનુમાન મંદિરમાં જઈ માટીના કોડીયામાં ચમેલીના તેલનો દીવો કરવો.હનુમાનજીની સેવા કરતાં પૂજારીના હસ્તે જમણા હાથમાં રક્ષાસૂત્ર બંધાવવું. પક્ષીઓને લાલ મસૂર ખવડાવવા.ઘરની અગાસી પર લાલ કપડું બાંધવું અને એક લીંબૂ પર સિંદૂર લગાવી અને ચાર રસ્તા પર ફેંકી આવવું.નાળિયેર પર નાડાછડી બાંધી અને હનુમાન મંદિરમાં અર્પણ કરવું અને તેમની મૂર્તિ પર લાલ ફૂલ ચડાવવા.ભારતમાં ભભૂતીનુ પણ પ્રચલન છે. એવુ કહેવાય છે કે સિદ્ધ બાબા કે કોઈ સ્થાન પરથી પ્રાપ્ત ભભૂતિને લગાવવાથી સંકટ દૂર થાય છે અને વ્યક્તિને દરેક કાર્યમાં સફળતા મળે છે. શિરડીના સાઈ બાબાના સ્થાનની રાખ કે ભભૂતને સૌથી ચમત્કારિક માનવામાં આવે છે.

જેને વિભૂતિ પણ કહે છે. આને વ્યક્તિ પોતાના માથા પર લગાવે છે અને થોડી જીભ પર મુકે છે. માન્યતા મુજબ ભભૂતિ દરેક રોગ શોક સંકટ અને અવરોધને દૂર કરનારી હોય છે. આ જીવનમાં શાંતિ અને સુખ આપનારી હોય છે.ભભૂતિની હકીકત – પ્રાચીન સમયમાં યજ્ઞમાં દરેક પ્રકારની ઔષધિઓ નાખવામાં આવતી હતી જેના કારણે યજ્ઞની રાખ પવિત્ર અને રોગોને દૂર કરનારી માનવામાં આવતી હતી. લોકો આને પોતાના માથા પર લગાવતા હતા અને થોડી મોઢામાં પણ નાખતા હતા. પણ આજકાલ છાણા કે બબૂલની રાખની ભભૂતિ તૈયાર કરવામાં આવે છે.