આ પ્રકારની મહિલાઓ સંબંધ બાંધવામાં ધરાવે છે સૌથી વધુ રસ, જાણીલો એકજ ક્લિકમાં.

લગ્ન એક એવો શબ્દ છે કે દરેક છોકરીને સુનાવણી પર વિચાર આવે છે કે તેણી પણ લગ્ન કરશે. આ બધું વિચાર્યા પછી, તેનું મન પણ ખુશીથી જ ખુશ થાય છે કે તે તેની પસંદગીના છોકરા સાથે લગ્ન કરે છે.તે દરેક છોકરીના મગજમાં રહે છે કે તેનો પતિ પણ તેને ખૂબ જ ચાહે છે અને તેની સંપૂર્ણ કાળજી લે છે.

Advertisement

છોકરીઓ માટે લગ્નનો દિવસ એટલો જ ખાસ હોય છે જેટલો તે છોકરાઓ માટે હોય છે. લગ્ન પછી બંનેની નવી જિંદગી શરૂ થાય છે.તમારી માહિતી માટે, અમને જણાવો કે લગ્ન પછી, સ્ત્રીઓએ ગાવાનું છે. સિંગર એક પરિણીત સ્ત્રીના જીવનમાં ઘણું મહત્વ ધરાવે છે કારણ કે સુહાગન છે તે સ્ત્રી ગાયક તરીકે ઓળખાય છે.

ॐ શાંતિ ઓમમાં દીપિકા પાદુકોણ એક સંવાદ બોલી હતી, જો તમને યાદ આવે કે “ચૂટકી સિંદૂર રમેશ બાબુના ભાવ વિશે તમે શું જાણો છો?” જો વડીલો અનુસાર જોવામાં આવે તો સ્ત્રીઓની માંગમાં સિંદૂર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.સ્ત્રીઓના જીવનમાં સિંદૂર નાખવાનું ઘણા મહત્વ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે સ્ત્રીઓનું સિંદૂર લગાવવાથી તેમના પતિની ઉંમર વધે છે અને તે તેમના પતિની નિશાની છે.આજે અમે તમને સિંદૂરના આવા ફાયદા વિશે જણાવીશું, જાણીને કે તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે સિંદૂર સ્ત્રીઓના બીપીને કંટ્રોલ કરે છે. આની સાથે સિંદૂર લગાવવાથી સ્ત્રીઓમાં જાતીય ઈચ્છા પણ જાગૃત થાય છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે જે મહિલાઓ સિંદૂર લગાવે છે તેમને શારીરિક સંબંધ બનાવવાની ઇચ્છા એક અલગ પ્રકારની હોય છે. આવી સ્ત્રીઓ અન્ય મહિલાઓની તુલનામાં જોવા મળી છે કે આવી સ્ત્રીઓ તેમની કરતા વધુ જાતીય સંભોગ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે, સિંદૂર જોઈને, સ્ત્રીઓ બંધન માટે ઝંખના કરે છે. આજનો સમય એવો બની ગયો છે કે લોકો ખૂબ જ ઓછા બતાવવા માટે માત્ર સિંદૂર લગાવે છે, પરંતુ તમારે સિંદૂરના ફાયદા જાણીને પણ આશ્ચર્યચકિત થવું જ જોઇએ. એવું જાણવા મળ્યું છે કે આ પ્રકારની મહિલાઓ પુરુષો કરતા સેક્સ કરવામાં વધુ રસ ધરાવે છે.

ફિલ્મ જગત હોય, વિદેશ હોય કે પછી દેશ અનેક વાર એવા કિસ્સાઓ સામે આવ્યા છે જ્યા યુવકો પરિણીત મહિલાના પ્રેમમાં વધુ પડતા હોય છે. આમ તો આ એક પ્રકારે અસામાન્ય ઘટના લાગે છે. કોઈપણ વ્યક્તિને આ સાંભળી થોડુ અટપટુ અચૂક લાગશે. પરંતુ આજે એવા ઘણા ઉદાહરણ આપણી સામે છે કે જેમા લગ્ન કરેલી યુવતીઓના પ્રેમમાં છોકરાઓ ખૂબ પડતા હોય છે. તાજેતરમાં એક સંશોધને પણ પુરવાર કર્યું છે કે, કુંવારી છોકરીઓ કરતા પરિણીત મહિલાઓમાં યુવકોને વધુ રસ હોય છે.

તાજેતરમાં જ એક સંશોધન થકી બહાર પડેલા અહેવાલમાં એ વાતની પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે કે, કુંવારી છોકરીઓ કરતા પરિણીત મહિલાઓના પ્રેમમાં યુવકો વધુ પડે છે અને તેમને તેમા રસ પણ હોય છે. આ શોધમાં તેના કારણ પણ જણાવવામાં આવ્યા છે કે શા માટે છોકરાઓ લગ્ન કરેલી સ્ત્રીઓના પ્રેમમાં પડતા હોય છે. આવો અમે પણ તમને જણાવીએ આ કારણો.આત્મવિશ્વાસ,લગ્ન કરેલી સ્ત્રીઓ લગ્ન ન કરેલી યુવતીઓના મુકાબલે આત્મવિશ્વાસથી સભર હોય છે. તેમનો આ આત્મવિશ્વાસ છોકરાઓને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે. પુરૂષોને લાગે છે કે, લગ્ન કરેલી મહિલાઓ તમામ સમસ્યાઓની સામે સારી રીતે લડી શકશે.

કૅરીંગ પાર્ટનર,લગ્ન કરેલી મહિલાઓ વધારે પડતી કૅર કરનારી હોય છે. લગ્ન બાદ પરિવારની ચિંતા તેમની અંદર જન્મ લે છે. જેના કારણે પુરૂષોને તેમની અંદરનો કૅરિંગ એટીટ્યુડ ગમે છે અને તેના લીધે તેમના તરફ આકર્ષાય છે.હોર્મોન્સમાં બદલાવ,લગ્ન બાદ મહિલાઓના હોર્મન્સમાં પરિવર્તન આવે છે. જેના કારણે તેમની સ્કિન ઘણી જ ગ્લો કરે છે. મહિલાઓમાં આવેલો આ બદલાવ પુરૂષોને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે.

મીઠો સ્વભાવ,લગ્ન કરેલી મહિલાઓ ઘર અને બહાર સારી રીતે મેનેજ કરી શકે છે. તેમના ચહેરા પર હંમેશા હાસ્ય હોય છે. જેને જાળવી રાખવામાં તેમની પાસે નિપુણતા હોય છે. ખુશમિજાજ માણસની સાથે તો કોઇને પણ રહેવું ગમે. છોકરાઓને મહિલાઓમાં આ વાત જ પસંદ આવે છે.આ ચાર મુખ્ય કારણો છે જેને લીધે યુવકો કુંવારી છોકરી કરતા પરિણીત મહિલાઓના પ્રેમમાં પડે છે અને તેમનામાં વધુ રસ ધરાવે છે.

સ્ત્રી અને પુરુષ વચ્ચે વિજાતિ આકર્ષણ કુદરતી અને સામાન્ય બાબત છે, પરંતુ તમે જાણો જ છો કે દરેક સ્ત્રીને દરેક પુરુષ પસંદ આવતો નથી, ત્યારે તમને ઘણી વખત એવો સવાલ થતો હશે કે સ્ત્રીઓને કેવા પુરુષો સાથે રહેવું વધારે પસંદ હોઈ છે? તમારા આ સવાલનો જવાબ આપે છે કામસૂત્ર! કામસૂત્ર એક પ્રકારનું પુસ્તક છે જેમા સ્ત્રી અને પુરુષો વચ્ચે પારસ્પારિક સંબંધો અને સંભોગ સંબંધિત વાતોનું વર્ણન કરવામા આવ્યું છે. કામસૂત્ર ભારતીય સંસ્કૃતિનો એક એવો ગ્રંથ છે કે જેમાં સ્ત્રી-પુરુષના દરેક પ્રકારના સંબંધો વિષે ઊંડાણપૂર્વક વિસ્તારમાં લખવામાં આવ્યું છે અને કામસૂત્રમાં એ પણ લખવામાં આવ્યું છે કે સ્ત્રીઓને કેવા પ્રકારના પુરુષોનો સહવાસ ગમે છે?

મહત્વાકાંક્ષી અને ઉત્સાહી : કામસૂત્ર પ્રમાણે સ્ત્રીઓને એવા પુરુષો વધુ પસંદ હોય છે જેઓ મહત્વકાંક્ષી અને ઉત્સાહિત હોય. એટલે કે જે પુરુષો ડારેલ બાબતે સક્રિય અને રસ ધરાવતા હોઈ ઉપરાંત કૈંક નવું શીખવાની જીજ્ઞાશા અને ઉત્સાહ ધરાવતા હોઈ એવા ચપળ પુરુષો તરફ સ્ત્રીઓ તરત આકર્ષિત થઈ જાય છે અને પોતાનું સર્વસ્વ આપી દે છે.

વીર અને સાહસી : દરેક સ્ત્રીને એક વીર સાહસી અને વીર પુરુષની ઝંખના હોય છે કારણ કે સ્ત્રી હંમેશા પોતાનું અને પોતાના શરીરનું અન્ય પુરુષોથી રક્ષણ કરી શકે એવા પુરુષને ઝન્ખતી હોઈ છે અને આ કારણે કામ સૂત્રમાં વીર અને સાહસી પુરુષોને સ્ત્રીઓને પસંદ આવતા પુરુષોમાં અગ્રીમ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે. તમે જાણતા હશો કે પહેલાના સમયમાં રાજાની પુત્રી પોતાના પતિ તરીકે એવા જ રાજકુમારને પસંદ કરતી કે જે વીર અને સાહસી હોઈ, આ ઉપરાંત હાલની ફિલ્મોમાં પણ તમે જોયું હશે કે વીર અને સાહસી પુરુષ તરફ સ્ત્રી વધારે આકર્ષિત થઇ છે. આ મુજબ જો તમે તમને ગમતી સ્ત્રી સામે વીર અને સાહસી બનીને રહો તો તે તમને તરત જ પસંદ કરી લેશે.

વિદ્વતા અને ચતુરાઈ : કામસૂત્રમાં વિદ્વતાના ગુણનો ખાસ રીતે સમાવેશ કરવામા આવ્યો છે. કામસૂત્ર મુજબ વિદ્વાન પુરુષ બહુ ઝડપથી કોઈ સ્ત્રીને પોતાના વશમાં કરી શકે છે. આ ઉપરાંત જે પુરુષો સ્ત્રીઓની લાગણીઓ અને ભાવનાની કદર કરે છે તે સ્ત્રીઓ માટે સ્પેશિયલ બની જાય છે. પોતાની લાગણીને સમજી લેતા પુરુષો માટે સ્ત્રીઓ તડપતી હોય છે.

વાક્ચાતુર્ય અને સંયમ : સ્ત્રીઓને એવો પુરુષ વધારે ગમે છે કે જે બોલવામાં કુશળ અને પાવરધો હોઈ આ ઉપરાંત એવો પુરુષ પણ સ્ત્રીઓને વધારે ગમે છે કે જે વધારે પડતું બોલ્યા સિવાય સ્ત્રીની વાતને ધ્યાનથી સાંભળે. કંઈ કેટલાય પુરુષો સ્ત્રીઓની વાતો અને બબડાટથી હેરાન થઈ જાય છે અને સ્ત્રીઓને ઈગ્નોર કરે છે પરંતુ કામસૂત્ર અનુસાર જે પુરુષ સ્ત્રીની વાત ધ્યાનથી સાંભળે એ પુરુષ સ્ત્રીને જલ્દી પસંદ આવી જાય છે.

કામસૂત્ર અનુસાર જે પુરુષ સાચો પ્રેમ કરવામાં વિશ્વાસ રાખે છે તેવા પુરુષોને સ્ત્રીઓ અપેક્ષા કરતાં પણ અતિ વધારે પ્રેમ કરે છે. આ ઉપરાંત જે પુરુષ અન્યોની નિંદા કે કૂથલીથી દુર રહે છે તેવા પુરુષો પણ સ્ત્રીઓને બહુ પસંદ હોય છે. સ્ત્રીઓને નરમ દિલ અને શક્તિશાળી પુરુષો વધુ પસંદ હોય છે. આવો મૃદુ સ્વભાવ ધરાવતા પુરુષોને સ્ત્રીઓ વચ્ચે બહુ જ માન-પાન મળે છે.હાસ્યવૃત્તિ : કોઈ પણ સ્ત્રીને એવો પુરુષ વધારે અને જાલસી પસંદ આવી જાય છે જેનામાં મનોરંજન અને હાસ્યવૃત્તિ વધારે હોઈ છે. અપને જેને સેન્સ ઓફ હ્યુમર કહીયે છીએ એ વિન્ડૉવૃત્તિ ધરાવતા પુરુષો તરફ સ્ત્રીઓ વધારે આકર્ષાય છે અને જલ્દીથી પસંદ કરી લે છે.

મજબૂત બાંધાનો પુરુષ : સ્ત્રીઓને સ્થૂળકાય કે એકદમ પાતળા પુરુષો કરતા મજબૂત આકર્ષક શરીર ધરાવતા પુરુષો વહધરે પસંદ હોય છે. શરીરશૌષ્ઠવ એ સ્ત્રીઓને પસંદ આવવા માટેનું અતિ મહત્વનું પાસું હોઈ છે. એકદમ મજબૂત, સુડોળ અને ,માપસરનું શરીર ધરાવતા પુરુષો તરફ સ્ત્રીઓ જલ્દી અને વધારે આકર્ષિત થઇ જાય છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે કામસૂત્રનું નામ આવે તો તરત જ મજગમા સેક્સનો વિચાર આવી જાય છે પરંતુ આ એક ગેરમાન્યતા છે. કામસૂત્રમા માત્ર સેક્સ જ નહી પણ અન્ય એવી વસ્તુઓનો પણ ઉલ્લેખ કરવામા આવ્યો છે જે રોજિંદી રીતે ઉપયોગ કરવામા આવે છે. કામસૂત્ર આપણને જૂના જમાના વિશેની માહિતી પણ મળી રહી છે. આ ગ્રંથ થકી આપણને પુરાતન અને આધુનિક સેક્સ લાઈફ વચ્ચેના અંતરની ખબર પણ પડે છે.

આટલું જ નહી આ ગ્રંથ જૂના જમાનાના સંભોગ વિલાસી જીવન વિશે પણ જાણકારી આપે છે.કામસૂત્ર એક પ્રકારનું પુસ્તક છે જેમા સ્ત્રી અને પુરુષો વચ્ચે પારસ્પારિક સંબંધો અને સંભોગ સંબંધિત વાતોનું વર્ણન કરવામા આવ્યું છે. આ પુસ્તક ઈ.સ 400 પૂર્વે અને 200 ઈસ્વીની વચ્ચે લખાયું હતું. આ પુસ્તક સંભોગની પોઝીશનથી લઈ શું શું કરી શકાય તેની જાણકારી આપે છે.

Advertisement