અત્યારેજ ઘરમાં કરીલો જવનો આ ઉપાય, માં લક્ષ્મીજી બદલી નાખશે તમારું કિસ્મત જાણીલો ફટાફટ.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનુ હાર્દિક સ્વાગત છે, જવની યુક્તિઓ એમજ એને સોનું કહેતા નથી સનાતન ધર્મમાં જવનું વિશેષ મહત્વ જણાવવામાં આવ્યું છે. જવનો ઉપયોગ મોટાભાગે તમામ ધાર્મિક વિધિઓ, માંગલિક કાર્યો અને પૂજાઓમાં થાય છે. ઘણા કાર્યો જવ વિના પૂર્ણ થતા નથી. શાસ્ત્રોમાં જવનું દાન સોનાના દાન જેવું જ માનવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

એવું નોંધવામાં આવે છે કે જે વ્યક્તિ જવનું દાન કરે છે તેને સોનાના દાનની સમાન ગુણપૂર્ણ ફળ મળે છે. તંત્ર શાસ્ત્ર પ્રમાણે, જવનો ઉપયોગ જાદુટોનામાં થાય છે. આ પગલાંથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ જ નહીં, પણ લક્ષ્મી પણ ઘરે રહે છે. તેમ છતાં તેમનો કોઈ વૈજ્ઞાનિક અભિપ્રાય નથી, પરંતુ લોકો વર્ષોથી આ યુક્તિઓનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે.

ચાલો જાણીએ તંત્ર શાસ્ત્રમાં જવના કયા તંત્રના ટુકડાઓનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.રોગોથી મુક્તિ મળશે.ઘરે સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ માટે, પૂર્ણ ચંદ્ર અને નવા ચંદ્રના દિવસે હવન કરો અને તેમાં જવનો લોટ ચઢાવો. આ કરવાથી, તમારા ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા રહેશે સાથે જ તમને રોગોથી મુક્તિ મળશે. લોકો સંપત્તિ વધારવા માટે આ યુક્તિઓ અજમાવી રહ્યા છે, તમે પણ મેળવી શકો છો.કાયમ માટે લેણાને વિદાય આપો.

જો તમે લેણાથી પરેશાન છો, તો પછી આ જવના ઉપાયથી છૂટકારો મળશે. તમે રાત્રે સૂતા પહેલા લાલ કપડામાં થોડું જવ બાંધી લો, પછી તેને પલંગ પથારી નીચે રાખો. આ પછી, સવારે ગરીબ અથવા પક્ષીઓને ખવડાવો. આ કરવાથી તમે દેવાની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવશો.રાહુ-કેતુની ઓછી અસર થશે.લાલ કિતાબ મુજબ રાહુ ગ્રહની સ્થિતિથી પરેશાન છે,

ત્યારબાદ શનિવારે વહેતી નદીમાં કોલસો, કાચો દૂધ, જવ, નાળિયેર, તલ, લીલો ઘાસ અને તાંબુ નાખો. ઉપરાંત, ધ્યાનમાં રાખો કે આ કરતી વખતે કોઈએ તમને જોવું જોઈએ નહીં. આ તમને રાહુની સ્થિતિથી શાંતિ આપશે. તેમજ શનિવારે જવના દાણા પક્ષીઓને ખવડાવાથી રાહુ-કેતુની અસર ઓછી પડે છે.સંપત્તિની સમૃદ્ધિ માટે આ ઉપાય કરો.ગરીબ અથવા જરૂરિયાતમંદોને જવનું દાન કરવું એ સંપત્તિની સમૃદ્ધિ માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો કોઈ સોનું દાન ન કરી શકે તો વ્યક્તિએ જવનું દાન કરવું જોઈએ. કારણ કે જવને સોનાની જેમ શુદ્ધ માનવામાં આવે છે. આમ કરવાથી સંપત્તિનો માર્ગ ખુલે છે.બગડેલા કામ સારા થાય છે.દરરોજ ભગવાન વિષ્ણુને જવ ચઢાવવાથી ખરાબ વસ્તુઓ સારી થવા લાગે છે. જો તમે ભગવાનને જવ ચઢાવો છો, તો તે સોના તરીકે માનવામાં આવે છે.

જવ ચઢાવવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રવાહ આવે છે અને વ્યક્તિને દુન્યવી સુખ મળે છે.લક્ષ્મી ઘરે આવે છે.જો તમે લક્ષ્મી પૂજા કરી રહ્યા છો અથવા કોઈ માંગલિક પૂજા થઈ રહી છે, તો તમારે જવના દાણા કલશ અથવા મૂર્તિની નીચે મુકવા જોઈએ. આમ કરવાથી લક્ષ્મી ઘરે પહોંચે છે. વળી, ઘરમાં શાંતિ અને ખુશીનો વાસ છે આ જ કારણ છે કે નવરાત્રીમાં જવનો જન્મ જયંતિ તરીકે ઉપયોગ થાય છે.

આ સિવાય તમારા જીવનમાં ક્યારે-ક્યારે ગ્રહ બાધા, ગૃહ બાધા, ભૂત બાધા અને દેવ બાધાનો સામનો કરવું પડે છે. માતો આ માણસ પર નિર્ભર કરે છે કે એ કેવું અને એમના કર્મ કેવા છે. કાર્યોમાં આવી રહી પરેશાનીઓ અને દુર્ભાગ્યને દૂર કરવા માટે જ્યોતિષ શાસ્ત્રની ચોપડીમાં ઘણા રીતના ટોટકા કે ઉપાય જણાવ્યા છે એમાંથી એક છે કાળા તલના ટોટકા

રાહુ-કેતુ અને શનિથી મુક્તિ માટે- કુંડળીમાં શનિના દોષ હોય કે શનિની સાઢેસારી કે ઢૈય્યા ચાલી રહી હોય તો દરેક શનિવારે વહેતા જળની નદીમાં કાળા તલ પ્રવાહિત કરવા જોઈએ. આ ઉપાયથી શનિ દોષોની શાંતિ હોય છે. તમે કાળા તલ પણ દાન કરી શકો છો.ધનની સમસ્યા દૂર કરવા માટે.દરેક શનિવારે કાળા તલ, કાળી અડદને કાળા કપડામાં બાંધીને કોઈ ગરીબ માણસને દાન કરો. આ ઉપાય થી પૈસાથી સંકળાયેલી સમસ્યાઓ દૂર થઈ શકે છે.

ધનહાનિ રોકવા માટે.મુટ્ઠી ભર કાળા તલને પરિવારના બધા સભ્યોના માથા પર સાત વાર ઉતારીને ઘરના ઉત્તર દિશામાં ફેંકી દો, ધનહાનિ બંદ થશે. ખરાબ સમયથી મુક્તિ માટે.ॐ નમો ભગવતે વાસુદેવાય નો જપ કરતા દરેક શનિવારે દૂધમાં કાળા તલ મિક્સ કરી પીપળને ચઢાવિ. એનાથી કેવું પણ ખરાબ સમય ચાલી રહ્યું હોય એ દૂર થઈ જશે.

રોગ દૂર સુખ મળે- દરરોજ એક લોટામાં શુદ્દ જળ ભરો અને એમાં કાળા તલ નાખી દો. હવે આ જળને શિવલિંગ પર ૐ નમ: શિવાય મંત્ર જપ કરતા ચઢાવો. જળ પાતળી ધારથી ચઢાવો અને મંત્રનો જપ કરતા રહો. જળ ચઢાવ્યા પછી ફૂલ અને બોલ્વ પત્ર ચઢાવો. એનાથી શનિના દોષ તો શાંત થશે જ જૂના સમયથી ચાલી આવી રહ્યા રોગો પણ દૂર થઈ શકે છે.

બીજો ઉપાય આ છે કે શનિવારે આ ઉપાય કરો. જવના 125પા લોટ લો એમાં આખા કાળા તલ મિક્સ કરી રોટી બનાવો. સારી રીતે શેકો , કે કાચી ન રહે. પછી એના પર થોડા તલનું તેલ અને ગોળ નાખી પેંડા બનાવો અને એક તરફ લગાવી દો. પછી એ રોટલીને રોગી માણસના ઉપરથી 7 વાર ઉતારીને કોઈ ભેંસાને ખવડાવી દો. પછી પાછળ વળીને જોવું નહી અને ન કોઈ આવાજ લગાવવી. ભૈંસો ક્યાં મળશે , એમની ખબર પહેલાથી જ ખબર કાઢી રાખો. ભૈંસને રોટલી નહી ખવડાવી છે.

કાર્યમાં સફળતા માટે.તમારા હાથમાં એક મુટ્ઠી તલ લઈને ઘરથી નિકળો. માર્ગમાં જ્યાં પણ કૂતરો જોવાય એ કૂતરા સામે નાખીએ દો અને આગળ નિકળી જાઓ. જો એ કૂતરો કાળા તલ ખાતો જોવાય તો સમજી લો કે કેવું પણ કઠિન કાર્ય કેમ ન હોય, એમાં સફળતા મળશે.

નજરદોષ.જ્યારે ક્યારે કોઈ નાના બાળકને નજર લાગી જાય તો એ દૂધ કાઢવા લાગે છે અને દૂધ પીવું બંદ કરી નાખે છે, એવામાં પરિવારના લોકો ચિંતિત પરેશાન થઈ જાય છે . એવી સ્થિતિમાં એક બેદાગ લીંબૂ લો અને એને વચ્ચેમાં અડધો કાપી દો અને કાપેલા ભાગમાં થોડા કાળા તલના દાણા દબાવી દો. અને પછી એના પર કાળો દોરો લપેટી દો . હવે એ લીંબૂને બાળક પર થી ઉલ્ટી તરફથી 7 વાર ઉતારો. ત્યારબાદ એ લીંબૂને ઘરથી દૂર કોઈ નિર્જન સ્થાન પર ફેંકી દો. આ ઉપાયથી શીઘ્ર લાભ મળશે.

ધન પ્રાપ્તિ માટે.સોમવારે સાંજના સમયે કાળા તલની સાથે બિલ્વપત્રના વૃક્ષમાં કાચા દૂધ, મધ, પતાશા, ગુલાબના પુષ્પ અને કેસર અર્પિત કરો ઘીનો દીપજ સળગાવીને રાખો. ધન પ્રાપ્તિ માટે.સોમવારે સાંજના સમયે કાળા તલની સાથે બિલ્વપત્રના વૃક્ષમાં કાચા દૂધ, મધ, પતાશા, ગુલાબના પુષ્પ અને કેસર અર્પિત કરો ઘીનો દીપજ સળગાવીને રાખો.

ગુરૂવારે કેળાના ઝાડમાં કાળા તલ સાથે દૂધ, ગંગાજળ, મધ, કેસર અને ચણાનીને સ્ટીલ કે ચાંદીના વાસણમાં નાખી અર્પિત કરી ચમેલીના તેલનો દીપક પ્રગટાવો. શનિવારે પીપળના ઝાડમાં કાળા તલ સાથે કાચો દૂધ, ગંગાજળ, મધ, ગોળને સ્ટીલ કે ચાંદીના વાસણમાં નાખી અર્પિત કરી સરસવનો તેલનો દીપક પ્રગટાવો.

મંગળ કે શનિવારે કાળા તલ જવનો વાટેલું લોટ અને તેલ મિશ્રિત કરી એક રોટલી રાંધો એને સારી રીતે બન્ને તરફથી શેકી પછી એના પર તેલ મિશ્રિત ગોળ લગાવી માણસ ઉપરથી ઉતારીને ભેંસાને ખવડાવી દો. જો સંતાન પ્રાપ્તિમાં શનિ બાધક હોય તો કાળા તલ જમીનમાં દબાવી દો અને એને લોખંડની ખીલ, ચાકૂ, શનિ મંદિરમાં દાન કરો.

Advertisement