ત્રણ ત્રણ લગ્ન કર્યા હતાં માલ્યાએ, જુઓ કેવી લાગતી હતી તેની પત્ની.

માલ્યાની સ્થિતિ એક સમયે ભારતમાં સારી હતી, પરંતુ ભારતીય બેંકોને નવ હજાર કરોડ રૂપિયાથી વધુની લૂંટ ચલાવ્યા બાદ આજે માલ્યાની ઓળખ ભાગેડુ તરીકે બાકી છે.દેવાને લીધે દેશમાંથી ભાગી ગયેલા ઉદ્યોગપતિ વિજય માલ્યાનું જીવન ખૂબ જ રોમેન્ટિક છે. તે પ્રથમ નજરમાં જ ફ્લાઇટ હોસ્ટેસ સાથે પ્રેમમાં પડ્યો હતો અને ત્યારબાદ તેણે ત્રણ લગ્ન કર્યા છે. માલ્યાની સ્થિતિ એક સમયે ભારતમાં હતી, પરંતુ ભારતીય બેંકોને નવ હજાર કરોડ રૂપિયાથી વધુની લૂંટ ચલાવ્યા બાદ આજે માલ્યાની ઓળખ ભાગેડુ તરીકે બાકી છે.

Advertisement

માલ્યાએ પહેલા એર હોસ્ટેસ સમીરા ત્યાબજી સાથે લગ્ન કર્યા. 1986 માં, જ્યારે તે એર ઇન્ડિયાની ફ્લાઇટથી અમેરિકા જઈ રહ્યો હતો. તે સમયે, તેની આંખો સમીરા સાથે લડવામાં આવી હતી. માલ્યા તેની સાથે પહેલી નજરમાં જ પ્રેમમાં પડી ગયો હતો. થોડા સમય પછી બંને મળ્યા. જે ટૂંક સમયમાં પ્રેમમાં ફેરવાઈ ગઈ. થોડા સમય સાથે રહ્યા બાદ બંનેના લગ્ન થયા. સમિરા માલ્યા કરતા મોટી હતી. બંનેના લગ્ન એક વર્ષથી વધુ ટકી શક્યા ન હતા અને બંને અલગ થઈ ગયા હતા. સિદ્ધાર્થ માલ્યા સમિરાનો એકમાત્ર પુત્ર છે.

વિજય માલ્યાએ 1993 માં તેમના બીજા બાળપણની મિત્ર રેખા સાથે લગ્ન કર્યા. સમિરા સાથે બ્રેકઅપ કર્યા પછી માલ્યા એકલા હતા. જલદી તેને ખબર પડી કે રેખાએ તેના પતિથી છૂટાછેડા લઈ લીધા છે. તેણે તરત જ રેખાને પ્રપોઝ કર્યું. આ પછી બંનેના લગ્ન થયા. ખબર છે કે આ પહેલા પણ રેખાએ વધુ બે લગ્ન કર્યા હતા. રેખાની છોકરી લૈલાને માલ્યાએ દત્તક લીધી હતી. આ સિવાય વિજય માલ્યાની બે દીકરીઓ છે, નામ રેખા કી લીના અને તાન્યા.

માલ્યાએ રેખાથી છૂટા થયા પછી 63 વર્ષની વયે ત્રીજા લગ્ન કર્યા. વિજય માલ્યાએ ભારત છોડીને લંડનમાં ત્રીજા લગ્ન કર્યા હતા. તેણે કિંગફિશર એરલાઇન્સમાં એર હોસ્ટેસ પિંકી લાલવાની સાથે સાત ફેરા કર્યા. માલ્યા પિંકીની સુંદરતાથી સ્તબ્ધ થઈ ગયા હતા. કહેવાય છે કે માલ્યા લગ્ન પહેલા બે વર્ષ પિંકી સાથે રહેતો હતો.

સ્ટેટ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા સહિત 17 ભારતીય બેંકોના 9 મિલિયન રૂપિયાના લોન ડિફોલ્ટર દેશમાંથી ફરાર છે વિજય માલ્યા, સરકાર માલ્યાને લંડનથી દેશમાં પરત લાવવા માટે ખૂબ જ પ્રયાસ કરી રહી છે, ભારત સરકારને પણ તેમાં સફળતા મળી. એવું લાગે છે કે એક સમયે ભારતના ટોચના ઉદ્યોગપતિઓમાં ગણાતા વિજય માલ્યા તેની જીવનશૈલી અને લવ લાઈફ વિશે પણ ઘણી ચર્ચામાં રહ્યા હતા.

ત્રણ લગ્ન, ઘણી વખત પ્રેમકિંગફિશરના માલિક કહેવામાં આવે છે કે તેઓ અત્યાર સુધીમાં ત્રણ લગ્ન કરી ચૂક્યા છે, જેની સાથે તે ઘણી વખત પ્રેમમાં પડ્યો હતો, વિજયે પહેલા એર ઈન્ડિયાના ભૂતપૂર્વ એર હોસ્ટેસ સમીરા ત્યાબજી સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જે બંને 1986 માં મળ્યા હતા. હું ફ્લાઇટમાં તેની સાથે મળી હતી, તે પ્રેમમાં ફેરવાઈ ગઈ હતી અને થોડા સમય પછી માલ્યાએ પોતાની જાતથી મોટી ઉંમરના સમીરા સાથે લગ્ન કર્યા.

સમિરાનો પુત્ર.સમિરા અને વિજય માલ્યાના લગ્ન લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં, ફક્ત એક જ વર્ષમાં બંનેએ છૂટાછેડા લેવાનું નક્કી કર્યું, સિદ્ધાર્થ માલ્યા એ સમીરા ત્યાબજીનો પુત્ર છે, પછી વિજય માલ્યાએ 1993 માં રેખા સાથે બીજા લગ્ન કર્યા, રેખા તેમના હતા તે બાળપણનો મિત્ર હતો, જલદી તેને ખબર પડી કે રેખાને છૂટાછેડા થઈ ગયા છે, તેણે તરત જ તેને લગ્ન માટે પ્રસ્તાવ મૂક્યો, વિજય માલ્યા પહેલાં રેખાના બે લગ્ન નિષફળ ગયા હતા.

બે બાળકો ફરી થયાપહેલા બે લગ્નમાં રેખાના બે સંતાન હતા, કબીર અને લૈલા, માલ્યાએ લૈલાને દત્તક લીધી હતી, પછીથી વિજય માલ્યા અને રેખાની બે પુત્રીઓ લીના અને તાન્યા હતા, પછીના આ દિવસોમાં માલ્યાનું નામ કિંગફિશર એરલાઇન્સમાં ક્યારેય નહોતું આવ્યું. એરહોસ્ટેસ પિંકી લાલવાની સાથે જોડાયુ, જેમણે લંડનમાં લગ્ન કર્યાં હોવાનું કહેવાય છે, જોકે પુષ્ટિની કોઈ માહિતી નથી, પિન્કી ભારતમાં આઈપીએલ દરમિયાન લંડનમાં માલ્યા સાથે ઘણી જગ્યાએ જોવા મળી હતી.

ભાગેડુ બેન્ક ડિફોલ્ટર વિજય માલ્યા ગમે ત્યારે ભારત પરત આવી શકે છે. મુંબઇમાં તેની વિરુદ્ધ કેસ દાખલ છે, આ માટે તેને મુંબઇ લાવવામાં આવી શકે કે. તપાસ એજન્સીઓના સુત્રોએ સંકેત આપ્યા છે કે, માલ્યનું વિમાન આજે બુધવારે રાતે મુંબઇના એરપોર્ટ પર આવી શકે છે. જો તે આજે રાત્રે મુંબઇ આવશે તો થોડાક સમય માટે તેને સીબીઆઇની કસ્ટડીમાં રખાશે ત્યારબાદ તેને કોર્ટ સમક્ષ હાજર કરાશે. લંડન કોર્ટમાં વિજય માલ્યનું ભારતને પ્રત્યાર્પણ કરવાની કામગીરી ચાલી રહી છે.

ત્યારે જાણીએ વિજય માલ્યાના પરીવાર વિશે તથા કોણે તેને મદદ કરી તેના વિશે.વિજય માલ્યાના પિતા વિઠ્ઠલ માલ્યા કર્ણાટકના મોટા ઉદ્યોગપતિ હતા.તેમણે અનેક બીઝનેસ શરુ કર્યા અને તેમા સફળતા મેળવી.પછી તેઓ યુનાઇટેડ બ્રેવરીઝમાં ભાગીદાર બન્યા.ત્યાર બાદ અમુક વર્ષો પછી તે પોતાના કંપનીના પહેલા ડાઇરેક્ટર બન્યા.અને અમુક વર્ષોમાં તેમણે કંપનીના કંન્ટ્રોલિંગ શેર પોતાના નામે કરી નાખ્યા,દેશના શરાબ કારોબાર પર વિઠ્ઠલ માલ્યાનું વર્ચસ્વ થઇ ગયું.જોકે વારસામાં મળેલા આ કારોબારને વિજયે ખુબ ઝડપથી આગળ વધાર્યો.

વિજય માલ્યા બે વખત રાજ્યસભાનો સભ્ય પણ રહી ચૂક્યો છે.જ્યારે તે લંડન દોડી ગયો હતો,ત્યારે તે રાજ્યસભાનો સભ્ય હતો. તેમણે વર્ષ 2000 માં રાજકારણમાં પ્રવેશ કર્યો.તેમની પાર્ટીએ કર્ણાટકમાં જનતા પાર્ટીના નામે વિધાનસભાની ચૂંટણી લડી હતી પરંતુ તેમનો પક્ષ કોઈ અસર કરી શક્યો ન હતો.આખરે કિંગફિશર 2012માં બંધ થઈ ગઈ હતી,પરંતુ એરલાઇન્સ આઠ વર્ષમાં ક્યારેય નફો મેળવી શકી ન હતી.એરલાઇન્સના કર્મચારીઓને પગાર પણ કરવાની ફરજ પડી હતી. તે એક સમયે ભારતની બીજી સૌથી મોટી વિમાનમથક હતી, તેની વિદેશી ફ્લાઇટ્સ પણ હતી. પરંતુ માર્ચ 2013 સુધીમાં તેની કુલ ખોટ 16,023 કરોડ પર પહોંચી ગઈ હતી.

આ વિજય માલ્યાની માતા લલિતા રમૈયા છે. તે લંડનમાં જ પોતાના દિકરાના બંગલામાં રહે છે. તેઓ વારંવાર તેમના પૌત્રો અને પુત્રની ત્રીજી પત્નિ પિંકી લાલવાણી સાથે જોવા મળે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે લલિતા ભારતમાં ઘણી સંપત્તિ ધરાવે છે. લંડનના બેંકોમાં તેમની પાસે પર્યાપ્ત ધન પણ છે.વિજય માલ્યાની પ્રથમ પત્નિ સમીરા છે.તૈય્યબજી છે. સમીરા એર ઇન્ડિયામાં એરહોસ્ટેસ હતી. તેઓ સામાન્ય રીતે વિદેશી ફ્લાઇટ્સમાં હતા.એક વાર વિજય કવાર એર એર ઇન્ડિયા ફ્લાઇટમાંથી અમેરિકા જઈ રહ્યો હતો ત્યારે તેની મુલાકાત સમીરા સાથે થઇ.પહેલી મુલાકાતમાં જ બંને નજીક આવ્યા.અને 1986માં લગ્ન કરી લિધા.આ લગ્નથી પિતા વિઠ્ઠલ માલ્યા ખુશ ન હતા.

આ તેમની પહેલી પત્નિ સમીરા છે.આ લગ્ન વધુ ન ટક્યા,આ લગ્નથી તેમને એક દિકરો સીધ્ધાર્થ થયો.જે હવે તેનો કારોબાર સંભાળે છે.માનવામાં આવે છે કે સિધ્ધાર્થ પાસે પોતાની અમુક કંપનીઓ છે જે બ્રીટન અને તેની બહાર પણ છે.સિદ્ધાર્થ લંડનમાં પિતાથી અલગ બંગાળમાં રહે છે. છૂટાછેડા પછી સમીરાએ લગ્ન ન કર્યા અને તે હાલ ભારતમાં રહે છે.કેટલાક સમય બાદ વિજય માલ્યા તેની સ્કુલની ગર્લફ્રેન્ડ રેખાને મળ્યા. તેઓ શાળાના દિવસોમાં તેમની નજીક હતા. તેઓ તેમની સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા, પરંતુ પિતાએ આ સંબંધને સ્વીકારી ન હતો. વિજયથી દૂર થયા પછી રેખાએ બે લગ્નો કર્યા. પ્રથમ લગ્ન કોફી પ્લાનન્ટેશન કોરોબારી પ્રતાવ ચેત્તીઆપ્પા સાથે કર્યા.જેનાથી તેમને દિકરી સ્ટેલા આવી. જે રોડ અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામી હતી.તેમના બીજા લગ્ન શીહિદ મેહમુદ સાથે થયા,શાહિદ પણ બીઝનેસમેન હતો.

રેખાને બીજા લગ્નથી પુત્ર અને પુત્રી હતા. આ લગ્નથી થયેલી પુત્રી વિજય માલ્યાએ એડોપ્ટ કરી. જોકે વિજય માલ્યા અને રેખાને બે દિકરી થઇ. તેમનો પાતાનો કરોબાર છે.વિજય માલ્યાએ કોર્ટમાં આજ પુત્રીઓ વિશે વાત કરી હતી.જે તેમને નાણાકીય સહાય આપે છે.રેખા એને વિજયના છૂટાછેડા થયા. પરંતુ બંને ઘણાવાર મળે છે.રેખા સામાન્યરીતે શાંત એને લો પ્રોફાઇલ જીવન જીવે છે.પરંતુ એવુ મનાઇ છે કે છૂટાછેડાની અવેજમા તેમને અમુક મિલકત અને રૂપીયા માલ્યા તરફથી મળ્યા છે.

હવે પિંકી લાલવાણી તેના જીવનમાં છે જેને લંડનની કોર્ટમાં માલ્યાના વકિલએ તેમની ઓળખ માલ્યાના પત્નિ તરીકે આપી હતી. પિંકી કિંગ ફિશરમા એરહોસ્ટેસ તરીકે આવી હતી,પણ પછીથી તેણે માલ્યા સાથે લગ્ન કરી લિધા.લંડનમા તે આલીશાન કિલેનુમા મકાનમાં રહે છે.પિંકી ઘણી કંપનઓની ડાયરેક્ટર અને ભાગીદાર છે.લંડના કોર્ટમાં પીંકીના કમાણી વર્ષે 1.35 કરોડ બતાવામાં આવી છે.માલ્યાનો રમતગમત સાથે જબરદસ્ત લગાવ છે. પહેલા તેણે આઈપીએલમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ ટીમ ખરીદી. ત્યારબાદ ફોર્મ્યુલા વનની સ્પાઇકર એફ 1 ટીમને ખરીદી. બાદમાં તેનું નામ બદલીને ફોર્સ ઇન્ડિયા વન કરવામાં આવ્યું. જો કે, જ્યારે બાદમાં તેણે સહારા ગ્રુપને તેનો ભાગીદાર બનાવ્યો, ત્યારે તેનું નામ સહારા ફોર્સ વન થઈ ગયું.

Advertisement