જાણી નવાઈ લાગશે પરંતુ એક પુરુષ થયો પ્રેગ્નેન્ટ, આપ્યો બાળકને જન્મ,જુઓ તસવીરો.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનુ હાર્દિક સ્વાગત છે, આપણા સમાજમાં સામાન્ય રીતે મહિલાઓ બાળકોને પેદા કરે છે. કહેવાય છે કે બાળકોને પેદા કરવાનો કષ્ટ માત્ર મહિલાઓ સમજી શકે છે. પરંતુ હવે આવું નથી. કારણ કે હવે સમાજમાં માત્ર મહિલાઓ નહીં પરંતુ પુરુષ પણ બાળક પેદા કરી રહ્યા છે. ઓસ્ટ્રેલિયામાં એક શોધ કરવામાં આવી છે.જ્યાં ખુલાસો થયો છે કે અહીંયા એક વર્ષની અંદર 22 પુરુષોએ બાળકોને જન્મ આપ્યો છે. હવે સ્ત્રીઓ જ નહીં પરંતુ પુરુષો પણ બાળકોને જન્મ આપી શકે છે. આ વાત સાંભળીને તમે ચોંકી જશો, પરંતુ વાત સંપૂર્ણ સાચી છે. આપણા સમાજમાં સામાન્ય રીતે મહિલાઓ બાળકોને પેદા કરે છે. કહેવાય છે કે બાળકોને પેદા કરવાનો દુઃખ માત્ર મહિલાઓ સમજી શકે છે. પરંતુ હવે આવું નથી.

Advertisement

કારણ કે હવે સમાજમાં માત્ર મહિલાઓ નહીં પરંતુ પુરુષ પણ બાળક પેદા કરી રહ્યા છે.તમે ગર્ભાવસ્થાના ઘણા આશ્ચર્યજનક કિસ્સાઓ સાંભળ્યા હશે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે એક ગે કપલમાં પુરુષ ગર્ભવતી થઇ શકે આજે તમને જણાવશું કે આ કપલમાં બાળકને જન્મ આપવો તે કેવી રીતે શક્ય બન્યુ. આ ગે કપલનો મામલો છે. અમેરિકાના 29 વર્ષીય વેલી સિમ્પસન અને તેના 27 વર્ષીય પાર્ટનર સ્ટીફન ગેથનો કિસ્સો છે.આ ગે કપલ એક કુદરતી રીતે માતા પિતા બન્યા છે.

અમેરિકાના વેલી સિમ્પ્સને થોડા સમય પહેલા જ બાળકને જન્મ આપ્યો હતો. તેની અને તેના બાળક સાથેની ઘણી તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરી છે. થોડા સમય પહેલા તેણે એક ટીવી શોમાં પણ કહ્યું હતું કે હું એક પુરુષ છું અને મેં એક બાળકને જન્મ આપ્યો છે. વેલી સિમ્પ્સને કહ્યું કે તેનો જન્મ એક મહિલા તરીકે થયો હતો પરંતુ તે તેના શરીરમાં આરામદાયક ન હોતા.

તેથી તે પોતે પુરુષમાં ફેરવાયો હતો.તમને જણાવી દઈએ કે જન્મ આપનાર આ પુરુષોએ પોતાનું જેન્ડર ચેન્જ કર્યું હતું, જેને કારણે આ મામલે વિવાદ પણ થયો છે. આ ગે કપલે કહ્યું હતું કે મેં આ પગલું લીધા પછી લોકોએ અપમાન કર્યું હતું. લોકો મને સ્વીકારતા ન હતા. પરંતુ સ્ટીફને મને સ્વીકાર્યો. જ્યારે વેલી ટ્રાંસજેન્ડર બનવાની તૈયારીમાં હતો ત્યારે તેનું પીરિયડ્સ આવવાનું બંધ થઈ ગયું હતું અને તપાસ કરતાં જાણવા મળ્યું કે તે ગર્ભવતી છે.

આ જોઈને વાયલીને ખૂબ જ આશ્ચર્ય થયો હતો.ખરેખર પીરિયડ્સ પૂરો થયા પછી, ડોકટરોએ વાયલીને કહ્યું કે તેઓ ક્યારેય ગર્ભવતી થઈ શકશે નહીં. પરંતુ તેમ છતાં તે ગર્ભવતી થયો. ગયા વર્ષે, વેલીએ સર્જરી પછી એક છોકરાને જન્મ આપ્યો છે. તેમણે પોતાનું સેક્સ ચેન્જ કરાવવા માટે ઓપરેશનનો સહારો લીધો છે. શક્યત એ પણ છે કે આ તેમનો વિચાર છે.

સત્ય જુદુ પણ હોઈ શકે છે. બાળકના જન્મ પછી, તેણે કહ્યું કે વિભાવનાથી લઈને પ્રસૂતિ સુધીનો સમય ખૂબ જ મુશ્કેલ હતો.પરંતુ હવે તેઓ ખૂબ ખુશ છે. વાયલી કહે છે કે ભાગ્યે જ કોઈએ ગર્ભવતી પુરુષને જોયો હશે. જ્યારે હું રસ્તા પરથી પસાર થતો ત્યારે લોકો મને અપમાનિત કરતા હતા. પરંતુ હવે હું અને સ્ટીફન મારા બાળકથી ખૂબ ખુશ છીએ. જો બાળક સ્વસ્થ હોય તો આમાં કોઈ પ્રોબ્લેમ હોવો ન જોઈએ.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો કિન્નર પુરુષે એક બાળકીને જન્મ આપ્યો યુરોપિયન દેશ ફિનલેન્ડમાં પ્રથમ કિન્નરે એક બાળકીને જન્મ આપ્યો છે. બાળકને જન્મ આપનાર નપુંસક પુરુષ અગાઉ સ્ત્રી હતી. તે હોર્મોન સર્જરી માટે દેશની પ્રથમ વ્યંધળ પુરુષ બની છે.કિન્નરના પરિવાર સાથે સંકળાયેલા સૂત્રોએ સ્થાનિક મીડિયાને જણાવ્યું કે નવજાતનું વજન આશરે 4 કિલો છે અને લંબાઈ 53 સેન્ટિમીટર છે.ગોપનીયતાને લીધે બાળકને જન્મ આપનાર નપુંસકનું નામ જાહેર કરવામાં આવ્યું નથી. લગભગ ત્રીસ વર્ષની આ વ્યંઢળ વર્ષ 2015 પહેલાની એક સ્ત્રી હતી.

લાંબા ગાળાના ટેસ્ટોસ્ટેરોન ઉપચાર દ્વારા, તેણીએ કાયદેસર રીતે તેનું લિંગ બદલાવ્યું. પરંતુ તે પુરૂષ બનવા માટે સેક્સ ચેન્જ સર્જરી કરાવી ન હતી કારણ કે તે તેના પતિ સાથે ગર્ભવતી થવા માંગતી હતી.હોર્મોન થેરેપી અંગે ફિનલેન્ડના કાયદા મુજબ, જો કોઈ સ્ત્રીમાંથી પુરુષ બનવા માંગે છે, તો તેણે તે સાબિત કરવું પડશે કે તે બાળક પેદા કરવામાં સક્ષમ નથી. જ્યારે ટેસ્ટોસ્ટેરોન થેરેપી લાંબા સમય સુધી ચાલુ રહે છે, ત્યારે ફિનલેન્ડમાં તબીબી એકમો તેને વ્યંજન તરીકે બાળક પેદા કરવામાં અસમર્થ માને છે.

પરંતુ જો હોર્મોન થેરેપી થોડા સમય માટે બંધ થઈ જાય, તો કેટલીક વાર ફળદ્રુપતા પાછો આવે છે. આ કેસ અસામાન્ય છે કારણ કે હેલસિંકી વિસ્તારમાં રહેતા દંપતીએ હોર્મોન ઉપચાર મુલતવી રાખવાનો નિર્ણય લીધો હતો અને બાળક છોકરીની માસિક સ્રાવ પાછો ફર્યો હતો. બાળકીના જન્મ પછી પુરુષને માતાપિતાની રજા આપવામાં આવે છે. અહીં આવેલી કિન્નરોની સૌથી મોટી ગાદી અને કરોડોની સંપત્તિઓ પર કબજો કરવા માટે કિન્નરોના બે જૂથમાં વિવાદ થઈ ગયો છે.

ઘટના પોલીસ સુધી પહોંચી ગઈ છે. એસપી રાજેશ સિંહના આદેશથી ગંજ પોલીસ સ્ટેશન ઘટનાની તપાસ કરી રહી છે. કિન્નરોની ગાદીને લઈને જૂની માન્યતા છે કે, તારાગઢના પહાડ પર આવેલી મીરા સાહબની દરગાહ પર આવેલા લાલ બુંદીના ઝાડનું ફળ ખાવાથી અહીં એક કિન્નર પ્રેગ્નેન્ટ થઈ ગયો હતો. તેણે એક દીકરાને જન્મ આપ્યો હતો. આ જ માન્યતાના કારણે સમગ્ર દેશના કિન્નર એક વખત અજમેરમાં ચોક્કસ આવે છે.

કિન્નરોને વિશેષ ઓળખ આપનાર ગાદીનો વિવાદઅજમેરના કુમ્હારા મોહલ્લાના દેહલી ગેટ પર આવેલા કિન્નર સમાજના ગુરુની ગાદી પર કબજો લેવા માટે ગુરુના શિષ્યોમાં બે ગ્રૂપ પડી ગયા છે.હાલના સમયમાં ગાદી પર કિન્નર ગુરુ કિરણબાઈને તેમના સાથી ગાદી અને કરોડોની કિંમતની હવેલી પચાવી પાડવાનું કાવતરું ઘડી રહ્યા છે.કિન્નર ગુરુ કિરણબાઈએ પોલીસ અધીક્ષક રાજેશ સિંહ પાસે ન્યાયની માગણી કરી છે. કિરણ બાઈએ જણાવ્યું કે, ગુરુ ધાપુ બાઈએ તેને ઓક્ટોબર 2012માં વારસદાર જાહેર કર્યો હતો. આ વસીયત રજિસ્ટ્રેશન ઓફિસમાં રજિસ્ટર્ડ છે.

અજમેરની ગાદી અંતર્ગત અજમેર શહેર, નસીરાબાદ, બ્યાવર અને ભીલવાડામાં આવે છે.અજમેરની ગાદી પર અંદાજે 50-60 શિષ્યો છે. જે અજમેર, નસીરાબાદ, બ્યાવર અને ભીલવાડામાંથી બક્ષીસ લે છે. તેમના શિષ્યો બીજલી ઉર્ફે સલોની, સંધ્યા, એશ્વર્યા અને શકીલાએ સમાજની સંપત્તિ પડાવી લેવાના કાવતરાંમાં તાળા તોડીને કિમતી દાગીના અને અંદાજે રૂ. સાત લાખની ચોરી કરી અને હવેલી ઉપર પણ કબજો કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો હતો.આરોપીઓએ તેને જીવથી મારવાની ધમકી આપી હતી.ગુરુ કિરણબાઈએ દાવો કર્યો છે કે, ગુરુએ વસિયતમાં તેને ગાદી સોંપી હોવાનો ખુલાસો કર્યો છે.

ત્યારથી જ તેઓ ગુરુની જવાબદારીઓ નીભાવી રહ્યા છે. કિન્નર સમાજની સંપતિ પર તેમનો જ હક છે.બીજા ગ્રૂપના લોકોનું કહેવું છે કે, ગાદી અને સંપતિ પર તેમનો અધિકાર છે.એક કિન્નરે ફળ ખાધું અને થઈ ગયું જાદુઅજમેરની દરગાહ શરીફ જ્યાં ફિલ્મ સિતારાઓ ચાદર ચઢાવવા જાય છે, રાજનેતા તેમની સત્તાની સલામતી માટે પ્રાર્થના કરવા આવે છે. કિન્નરો પણ દરગાહમાં ખૂબ આસ્થા રાખે છે.અહીં દેશના વિવિધ ભાગોમાંથી કિન્નરો માથું ટેકવા માટે આવે છે.

દેશમાં કિન્નરોની સૌથી મોટી ગાદી પણ કુમ્હાર મોહલ્લા દેહલી ગેટ પર આવેલી છે.એવી માન્યતા છે કે, અકબરે સંતાન મેળવવા માટે ઉઘાડા પગે અજમેર શરીફની યાત્રા કરી હતી. ત્યારપછી ખ્વાજા સાહેબે અકબરને સંતાન સુખ આપ્યું હતું.તારાગઢ પર વધુ એક મીરાં સૈયદ હુસૈનની દરગાહ આવેલી છે. અહીં એક જાદુઈ ઝાડ આવેલું છે. આ ઝાડની ખુબી લોકોને અહીં સુધી ખેંચી લાવે છે.

આ ઝાડ વિશે કહેવામાં આવે છે કે, જે આ ફળ ખાય છે તેને સંતાનસુખ ચોક્કસથી મળે છે. માનવામાં આવે છે કે, એક કિન્નરે અહીં એક ફળ ખાધુ હતુ અને જાદુ થઈ ગયું હતું. તે કિન્નર પ્રેગ્નેન્ટ થયો હતો અને તેણે એક દીકરાને જનમ પણ આપ્યો હતો. જે લોકો ખ્વાજા મોઈનુદ્દીન ચિશ્તીની દરગાહ પર જાય છે તે તારાગઢ પડાહ પર આવેલી આ દરગાહ ઉપર પણ ચોક્કસ માથું ટેકવે છે. શું માતૃત્વ માત્ર સ્ત્રી સંબંધિત છે? શું બાળકને એક સ્ત્રી જ માતા જેવું વ્હાલ આપી શકે છે?

આવા પ્રશ્નોનો જવાબ એક આંતરરાષ્ટ્રીય કંપનીએ બનાવેલી શ્રેણી ‘ટચ ઓફ કેર’ની એક સત્યઘટના આધારિત શોર્ટ ફિલ્મમાં મળ્યો હતો. દસ બાર વર્ષની ગાયત્રી વેકેશન પૂરું કરીને બોર્ડિંગ સ્કૂલમાં પરત ફરી રહી હતી ત્યારે સ્કૂલના કિસ્સાઓ બસમાં તેની પાસે બેઠેલી તેની માતાને કહી રહી હતી. એ જ સમયે કેમેરો તેની માતાના ચહેરા તરફ ફરે છે અને જોનારા તમામ પ્રેક્ષકોની આંખો પહોળી થઇ જાય છે.

ગાયત્રીની માતા એક કિન્નર છે, ગૌરી સાવંત.ગાયત્રીની માતા ગૌરી ‘સખી ચારચૌધી’ ટ્રસ્ટ મારફત સામાજિક કાર્યો કરે છે. તેના કામ દરમિયાન તે દેહવિક્રય કરનારી એક મહિલાના સંપર્કમાં આવી હતી. આ મહિલા તે સમયે ગર્ભવતી હતી તેમજ એચઆઇવી પોઝિટીવ હતી. આ મહિલા એટલે ગાયત્રીની માતા. ગાયત્રીના જન્મ બાદ ચાર વર્ષમાં તેની માતાનું મૃત્યુ થયું હતું. ગાયત્રીની માતા જે વેશ્યાગૃહમાં કામ કરતી હતી તેનો માલિક ગાયત્રીને પોતાની સાથે લઇ જવાનો હતો.

આ વાતની જાણ થતા ગૌરીએ ગાયત્રીના ભવિષ્યનો વિચાર કરીને તેને બચાવવાનો નિર્ણય કર્યો. વધુ વિચાર ન કરતાં ગૌરીએ ગાયત્રીના પાલક તરીકેની જવાબદારી સ્વીકારી અને તેના ઘરે જઇને ગાયત્રીને લઇ આવી. આ જ ક્ષણથી ગૌરીમાં જાણે માતૃત્વના બીજ રોપાયાં હતાં.ગૌરીનું જીવન હવે માત્ર ગાયત્રીની આસપાસ જ ફરતું હતું, પરંતુ જ્યારે સંસ્થાના કામથી તેને બહારગામ જવું પડતું હતું ત્યારે તેને ગાયત્રીની ચિંતા સતાવતી હતી.

આખો દિવસ કિન્નરો સાથે રહીને ગાયત્રી ગાળો બોલતાં શીખી ગઇ હતી તેમજ શાળામાં પણ તે ઝઘડા કરતી હોવાની ફરિયાદો મળતી હતી. એક દિવસ ગૌરી સંસ્થાના કામથી બહારગામ ગઇ હતી ત્યારે તેની તૃતિયપંથી બહેનપણીએ ગાયત્રીને એક દેહવિક્રય કરનારી મહિલા જેવો મેક અપ કર્યો હતો. આ જોતા જ ગૌરી છક થઇ ગઇ હતી અને આવા વાતાવરણમાંથી ગાયત્રીને દૂર રાખવા માટે તેને બોર્ડિંગ સ્કૂલમાં મોકલવાનો તાત્કાલિક નિર્ણય ગૌરીએ લીધો હતો. હાલમાં ગાયત્રી લોનાવલાની એક સ્કૂલમાં સાતમા ધોરણમાં અભ્યાસ કરે છે.

Advertisement