જાણો શારીરિક સંબંધમાં સૌથી વધારે મજા લેવાં, ક્યાં સમયે સંભોગ કરવો જોઈએ.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, સેક્સ અંગે તમે જે વિચારો છો, તે વધારે છે. શારીરિક સંબંધો દંપતિને માત્ર આનંદ જ નહીં માનસિક શાંતિ અને શરીરને તાજગી પણ આપે છે. શારીરિક સંબંધો બાંધ્યા બાદ દંપતિના મન પણ પ્રફુલ્લિત રહે છે. સામાન્ય રીતે દંપતિ વચ્ચે શારીરિક સંબંધો રાત્રિના સમયે જ બંધાતા હોય છે.

Advertisement

પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સેક્સ માટે દિવસનો સમય સૌથી વધારે શ્રેષ્ઠ ગણાય છે ? જી હાં, સેક્સ સંબંધનો આનંદ જો બમણો કરવો હોય તો તેના માટે ખાણીપીણી અને સમયનું ધ્યાન રાખવું પણ જરૂરી છે. તો આજે જાણો આયુર્વેદ અનુસાર કયા સમયે શારીરિક સંબંધો બાંધવા ઉત્તમ ગણાય છે.સૂર્યોદય બાદ.આયુર્વેદ મુજબ મોડી રાતે સેક્સ કરવું યોગ્ય નથી.

આયુર્વેદમાં સેક્સ કરવાનો યોગ્ય સમય સવારે સૂર્યોદય બાદ પરંતુ સવારે 10 વાગ્યાથી પહેલા માનાવમાં આવે છે. ત્યારે સાંજના સમયની વાત કરીએ તો રાતમાં 10 થી 11 વચ્ચે સેક્સને યોગ્ય સમય માનવામાં આવે છે. કારણકે આ સમયે શરીરમાં સૌથી વધારે ઉર્જા હોય છે. સાથે જ આયુર્વેદમાં જમ્યા પછીના બે કલાક બાદ સેક્સની સલાહ આપવામાં આવે છે.કારણ.આર્યુવેદમાં માનવામાં આવે છે કે આપણું શરીર 7 મૌલિક ધાતુઓથી મળીને બનેલું છે.

જેમાથી રસ ધાતુ રક્તનો સફેદ ભાગ હોય છે અને શુક્ર ધાતુ સેક્શુએલ તરલ પદાર્થ હોય છે. જાતીય પ્રવાહી બનવામાં શરીરને ઘણી ઉર્જાની જરૂર હોય છે. શુક્ર ધાતુ રસનો સંશોધિત રૂપ છે. રસના વધારે જાડા રૂપથી ઓજસ બને છે. ઓજસ નવા જીવનનો આધાર છે અને નવી રચના કરવામાં સક્ષમ છે.સંભોગ માટે આ ઋતુ યોગ્ય.જો વાત કરીએ ઋતુની તો ઠંડી અને વસંતની શરૂઆતમાં સેક્સ માટે યોગ્ય ઋતુ છે.

અનેક ભૌતિક સ્થિતિઓને છોડીને વસંત અને ઠંડીના સમયમાં વીકમાં 3 થી 5 વખત સેક્સ કરવું જોઇએ. આમ ન કરવાથી શરીરમાં બની રહેલા ઓજસની બરબાદી થાય છે. ત્યારે ગરમી અને વરસાદમાં ઉર્જા ઓછી હોય છે. જોકે તે દરમિયાન અઠવાડિયામાં 1 થી 2 વખત સેક્સ કરી શકાય છે.ભૂખ્યા પેટ ન બાંધવા સંબંધ.ભૂખ્યા પેટે સેક્સ ન કરવું જોઇએ. જ્યારે તમે ભૂખ્યા હોવ છો તો વાત અને પિત્ત વધારે હોય છે. સેક્સથી વાત વધે છે.

જેથી ભૂખ્યા પેટે સેક્સ કરવાથી માથાનો દુખાવો, ઉલટી અને ગૈસ્ટ્રિક જેવી સમસ્યાઓ થઇ શકે છે. સેક્સ કરતા પહેલા એવા ખાનપાન પસંદ કરો જે રસ અને શુક્ર ધાતુ પોષિત કરે. ઘી, ચાવલ, નારિયેલ જ્યૂસ અને બદામ ફૂડ્સમાં આવે છે.આનંદ માણ્યા બાદનો સમય.સેક્સ બાદ નાહવું જોઇએ અને આરામદાયક કપડા પહેરવા જોઇએ. ખુલી હવામાં જવું જોઇએ. તેમજ ખાંડથી બનેલું સરબત, સૂપ, ઠંડૂ પાણી પીવું જોઇએ. જેથી શરીર તેની યોગ્ય સ્થિતિમાં આવી જાય છે.

જીવનમાં ઘણા પ્રસંગો એવા હોય છે જ્યારે છોકરીઓ સેક્સ કરવાનો ઇનકાર કરે છે પરંતુ અમુક પ્રસંગોએ તેમની સેક્સ કરવાની ઇચ્છા આપમેળે વધી જાય છે. આપણે જોઈએ છીએ કે પુરુષો કોઈપણ સમયે સેક્સ કરવા માટે તૈયાર થઈ જાય છે પંરતુ છોકરીઓ સાથે આવું બનતું નથી.તેના શરીરમાં હોર્મોન્સ અને કમ્પોઝિશન એવા હોય છે કે તે થોડા દિવસો માટે અથવા અમુક સમયે સેક્સ માટેની તીવ્ર ઇચ્છા અનુભવવા માટે સક્ષમ હોય છે. તેથી દરેક જીવનસાથીને જાણવું મહત્વનું છે કે તેના જીવનસાથી એટલે કે છોકરી ક્યારે સંભોગ કરવા માંગે છે.સેક્સ માટે ઓવ્યુલેશન શ્રેષ્ઠ સમય છે.

આ સમયે છોકરીઓના હોર્મોન્સ ખૂબ જ સક્રિય હોય છે અને એસ્ટ્રોજનનું પ્રમાણ પણ વધારે હોય છે. આ સમયે પ્રોજેસ્ટેરોનનું સ્તર પણ ખૂબ જ વધારે હોય છે, જેના કારણે છોકરીઓને સેક્સ માટેની ખૂબ જ ઇચ્છા હોય છે.ઓવ્યુલેશન દરમિયાન, છોકરીઓમાં પાર્ટનર ને આકર્ષવા માટે એક અલગ હોર્મોન ફેરોમોન્સ પણ બનાવવામાં આવે છે.

તેથી, આ સમય સેક્સ માટે ખૂબ જ સારો છે.પીરિયડ્સ દરમિયાન છોકરાઓ ઘણીવાર તેમના પાર્ટનરથી દૂર રહે છે, જ્યારે આ તે સમય હોય છે જ્યારે યુવતીઓ સેક્સ માણવાની ઇચ્છા રાખે છે. ખરેખર, આ સમયે હોર્મોન્સના સ્તરમાં ઘણો બદલાવ આવે છે અને છોકરીઓને જાતીય રીતે તૈયાર હોય છે. આમાં એક બોનસ એ પણ છે કે પીરિયડ દરમિયાન સેક્સ કરવાથી ગર્ભાવસ્થાનું જોખમ ઓછું થાય છે.

તેથી આ સમયે, જો તમારા સાથીને પીરિયડ્સ છે, તો તેમને સેક્સ કરવાનું ભૂલશો નહીં.ગર્ભાવસ્થાના બીજા ત્રિમાસિક, એટલે કે, 6-6 મહિનાના સમયગાળામાં, સ્ત્રીઓના શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટેરોનના સ્તરોમાં નોંધપાત્ર વધારો થાય છે અને તેથી જ તેઓને સેક્સ માટેની ઇચ્છા વધારે થાય છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે તમારા સગર્ભા જીવનસાથી સાથે સેક્સનો આનંદ માણી શકો છો. પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો, સ્થિતિનો ઉપયોગ એવી રીતે કરો કે સ્ત્રીના પેટ પર કોઈ દબાણ ન આવે.આપણા દેશમાં કેટલાક લોકોને સેક્સ વિશે ભ્રમ હોય છે કે સેક્સ વિશે ફક્ત પુરુષો જ ઉત્સુક હોય છે. જ્યારે આવું હોતું નથી, સેક્સ એ દરેક સ્ત્રી અને પુરુષ માટે એક અદભૂત અનુભવ છે.

પુરુષો જેટલી સેક્સ માણવાની ઇચ્છા રાખે છે એટલી જ મહિલાઓ પણ સેક્સ પ્રત્યે પ્રતિરક્ષા રાખે છે.માણસને દરેક રીતે સેક્સ માણવું ગમે છે, પરંતુ સ્ત્રીઓ અમુક સેક્સને ઘણી હદ સુધી પસંદ કરે છે. આ લૈંગિક સ્થિતિમાં, સ્ત્રીઓ આત્યંતિક આનંદનો બમણો આનંદ માણે છે. આજે અમે તમને આવી ટોપ 5 સેક્સ પોઝિશન્સ વિશે જણાવીશું, જે મહિલાઓને સૌથી વધુ પસંદ હોય છે.

આ લૈંગિક સ્થિતિમાં, સ્ત્રી તેના પુરુષ પર બેસે છે. ભલે આ સેક્સ પોઝિશન નવી છે, પણ તેને મહિલાઓ ખૂબ પસંદ કરે છે. તેને પોઝિશન 66 પણ કહેવામાં આવે છે. આ મહિલાઓને રોમાંચિત કરે છે અને સેક્સની દુનિયામાં ખોવાઈ જાય છે. જે રીતે બે ચમચી એકબીજાથી સંપૂર્ણ અડીને ઉભી રહે છે, તે જ સ્ત્રીઓ તેમના પુરુષો સાથે વળગી રહેવાનું પસંદ કરે છે. સ્ત્રીઓને આ રીતે પુરુષો સાથે સેક્સ માણવું ગમે છે.

તમારા સાથી સાથે જાંઘ પર સંભોગ કરવો.આ સેક્સ પોઝિશનમાં, મહિલાઓ અને પુરુષો બંને બેસીને સેક્સનો આનંદ માણે છે. મહિલા પુરુષોની જાંઘ પર બેસીને સેક્સને પસંદ કરે છે. આ પદનો સૌથી મોટો ફાયદો એ છે કે તેનો હૃદય સાથે સીધો સંપર્ક રહે છે. એક માણસ આ સ્થિતિમાં લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરી શકે છે.યુવક ઉપર સ્ત્રી નીચે.સેક્સની આ જાતીય સ્થિતિ ખૂબ જ જૂની છે, પરંતુ સમાન મનોરંજક અને અસરકારક છે. પુરુષ તેના જીવનસાથીની ટોચ પર હોય છે અને તેને આત્યંતિક આનંદ આપે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ લિંગ સ્થિતિમાં મહિલાઓને પ્રેમ અને લિંગ બંને સમાન રીતે મળે છે.

મહિલાઓને વધારે માન આપવું.સ્ત્રીઓ ઘણીવાર પુરુષો પર વર્ચસ્વ મેળવવા માંગે છે. સેક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓ આત્યંતિક આનંદ પ્રાપ્ત કરવા માટે પુરુષો ઉપર વર્ચસ્વ લેવાનું પસંદ કરે છે. આ સ્થિતિમાં, સ્ત્રીઓ પુરુષોથી ઉપર છે. આ સ્થિતિમાં, સ્ત્રીઓને ટૂંક સમયમાં ભારે આનંદ મળે છે.આ ટોપ 5 સેક્સ પોઝિશન્સ દ્વારા તમે પણ તમારા પાર્ટનરને સેક્સનો નવો રોમાંચ આપી શકો છો. આ સ્થિતિ દ્વારા, તમારરું લૈંગિક જીવન ચોક્કસ સુખી થશે. તો રાહ કોની જુવો છો, આજે જ આ સેક્સ પોઝિશન્સ અજમાવી જુઓ અને તમને કંઈ સ્થિતિ પસંદ આવી એ અમને કોમેન્ટ બોક્સમાં જણાવો.

Advertisement