ખાનગી ભાગ થઈ ગયાં છે અતિશય કાળા તો કરીલો આ નાનકડું કામ થઈ જશે એકદમ સફેદ.

પરણિત જીવન અથવા ગર્લફ્રેન્ડ-બોયફ્રેન્ડ સંબંધ. આ બંને સ્થિતિ શારીરિક સંબંધો બની જાય છે. લગ્ન પછી શારીરિક સંબંધો સ્થાપિત થયા છે, પરંતુ આજના યુગમાં, સંબંધોમાં પ્રવેશ્યા પછી, યુવાનો શારીરિક સંબંધ સ્થાપિત કરે છે. સેક્સ એ માનવ જરૂરિયાત છે અને તે દરેકના જીવનનો અનિવાર્ય ભાગ પણ છે.

Advertisement

પરંતુ ઘણા પુરુષો તેમના ખાનગી ભાગોના રંગ અને આકાર વિશે ખૂબ ચિંતિત હોય છે. ઘણા પુરુષો અચકાતા હોય છે કે તેમાંનો આ ભાગ એકદમ કાળો છે જે તેમના જીવનસાથીને પસંદ નહીં આવે. જો કે આ બધી ધારણાઓ ખોટી છે અને વાસ્તવિકતા સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી, તેમ છતાં, લોકો તેને ગૌરવપૂર્ણ બનાવવાની રીતો શોધતા રહે છે.

ઘણા પુરુષો સ્નાન દરમિયાન તેમના ખાનગી ભાગોને યોગ્ય રીતે સાફ કરતા નથી અને ઉતાવળમાં નાઈ લે છે. તમારો ખાનગી ભાગ તમારા શરીરનો સૌથી નાજુક અને અભિન્ન ભાગ હોવાથી, તેને સાફ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જો તમારો ખાનગી ભાગ યોગ્ય રીતે સાફ ન કરવામાં આવે તો ચેપની સાથે સાથે તેનો વિકાસ પણ અટકી જાય છે.

દરરોજ સ્નાન કરતી વખતે ખાનગી ભાગને યોગ્ય રીતે સાફ કરવું જોઈએ. ઉપરાંત, ખાનગી ભાગની આજુબાજુના અવાંછિત વાળ સમય સમય પર દૂર કરવા જોઈએ. જો ત્યાં વધુ અવાંછિત વાળ છે, તો તે તમારા શિશ્નનો રંગ જ નીરસ કરશે, પરંતુ તે અહીં રક્ત પરિભ્રમણને પણ ઘટાડશે.તમારા ખાનગી ભાગને દરરોજ ઓલિવ તેલથી માલિશ કરો. આનાથી તમારી પ્રાઈવેટ પાર્ટની સુંદરતામાં વધારો થાય છે પરંતુ તે હેલ્ધી રહે છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.મારી ઉંમર ૨૬ વર્ષ છે. ટૂંક સમયમાં જ મારાં અરેન્જડ મૅરેજ થવાનાં છે. હું દેખાવમાં ગોરી છું, પણ મારા પ્રાઇવેટ પાર્ટ્સની ત્વચા ઘણી કાળી છે. આ પહેલાં મારા બૉયફ્રેન્ડ સાથે સંબંધો હતા ત્યારે તેને પણ એ વાત ગમતી નહોતી. તેણે મને વજાઇનલ વૉશ વાપરીને એ ભાગ સફેદ કરવાનું કહેલું. મેં એ વાપરેલુંયે ખરું. જોડે લગભગ બે-અઢી વર્ષમાં તો અમારું બ્રેક-અપ થઈ ગયું.

શેવિંગથી વાળ કાપવાને કારણે ત્યાંના ભાગના વાળ વધુ જાડા થતા ગયા હોય એવું લાગે છે. મને ચિંતા એટલા માટે થાય છે કે મારા ફિયાન્સેને મારા અન્ય બૉડી-હેર પણ ગમતા નથી. તે તો મને દર ૨૦-૨૫ દિવસે વૅક્સ કરી લેવાનું કહે છે. જ્યારે તે મારા પ્રાઇવેટ પાર્ટ્સના વાળનો ગ્રોથ અને કાળાશ જોશે તો કેવું રીઍક્ટ કરશે એ બાબતનો ડર સતત રહ્યા કરે છે. શું વજાઇનલ વૉશ વાપરવાથી એ ભાગ ગોરો થાય? એ સેફ છે? કાળાશ દૂર કરવા બ્લીચિંગ થઈ શકે?

એક વાત સમજી લો કે માત્ર તમે જ નહીં. તમામ મનુષ્યોના પ્રાઇવેટ પાર્ટ્સની ત્વચા તેમની ત્વચાના ઓવરઑલ ટોનથી થોડી ડાર્ક જ હોય છે. અત્યંત ગોરી ત્વચા ધરાવતા હોય કે ડાર્ક ત્યાંની સ્કિન થોડી ડાર્ક શેડવાળી જ હોય. બીજું, કુદરતે એ ભાગના પાર્ટ્સને સાચવવા માટે ત્યાં વાળ ઉગાડ્યા છે.

જો ફિઝિક્લ ઇન્ટિમસી દરમ્યાન વાળ ન ગમતા હોય તો તમે શરીરના બાકી વાળ દૂર કરાવો છો એમ ત્યાં પણ શેવિંગ કરી શકે છો. બને ત્યાં સુધી એ ભાગના વાળને કાતરની ટ્રિમ કરવાનું રાખવું. શેવિંગ કરવાથી વધુ કાળાશ આવે એવું બની શકે છે. વજાઇનાની આસપાસના વાળ કાઢવા વૅક્સિંગ, થ્રડિંગ કે બ્લીચિંગ કરાવવું હિતાવહ નથી. એ કરવાથી ઇનગ્રોન હેટની સમસ્યા થાય છે અને વાળના મૂળમાં પાક થઈ શકે છે.

આ બધા કરતાં સૌથી અગત્યની વાત એ છે કે ગોરી ચામડી જ સુંદર કહેવાય એ માન્યતા છોડો. પ્રાઇવેટ પાટ્ર્સ વધુ સુંદર કે ગોરા દેખાય એના કરતાં એ સ્વચ્છ અને સ્વસ્થ હોય એ જરૂરી છે. દિવસમાં બે વાર સાબુથી એ ભાગ સાફ કરવાનું રાખો. સેક્સ-લાઇફમાં કાળી-ગોરી ત્વચાથી કોઈ ફરક નથી પડતો.

આપણે આપણા શરીરના અણગમતા વાળને વેક્સ અને શેવિંગ દ્વારા દૂર કરીએ છીએ. પરંતુ તમને ખબર હશે કે સ્વાસ્થ્ય અને હાઇજીનના કારણે પ્યૂબિકના હેર દૂર કરવા જરૂરી છે. કારણકે પ્યૂબિક એરિયા હંમેશા ઢાંકેલો હોય છે અને ત્યાં પરસેવો રહે છે આ પરસેવા અને ભેજના કારણથી ઇન્ફેક્શનની સંભાવના વધારે વધી જાય છે. આખો દિવસ પરેસેવા અને ભેજના કારણથી પ્યૂબિક હેરથી બેક્ટેરિયા ઉત્પન્ન થવાના કારણે ખતરો રહે છે.

તેમા જીવાણું અને બેક્ટેરિયા હોય છે. જે યૌન સંબંધી સમસ્યાઓ ઉત્પન્ન થઇ શકે છે. કેટલાક લોકો એવું માને છે કે પ્યૂબિક હેરથી તેમને સ્કિન ટૂ સ્કિન કોન્ટેક્ટથી થનારા ઇન્ફેક્શનથી બચાવે છે. પરંતુ આવું બિલકુલ નથી. પ્યૂબિક હેર ઇન્ફેક્શન ફેલાવનારા વાયરસને વધારી શકે છે. એક સ્ટડીમાં જાણવા મળ્યું છે કે પુરૂષોને પ્યૂબિક હેરથી તેમની મહિલા પાર્ટનરને એચવીપીછી જોડાયેલી સમસ્યાઓ થઇ શકે છે. કેટલાક લોકો પ્યૂબિક હેરની સ્વચ્છતાને લઇને પરેશાન હોય છે કે કેવી રીતે તેની સ્વચ્છતા રાખે. તો આવો જોઇએ કેવી રીતે પ્રાઇવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતા રાખવી જોઇએ.

કાતરનો ઉપયોગ,કાતર બેસ્ટ ઉપયોગ છે. રેજરનો ઉપયોગ કરવાથી વાળ વધી જાય છે. સાથે જ પ્રાઇવેટ પાર્ટના ભાગ પરના વાળ અનકંફર્ટેબલ અને ચૂભવા લાગે છે.બિકિની શેવ કરતા સમયે આ વાતનું રાખો ધ્યાન,તમે બિકિની વેક્સ કરાવો કે શેવ કરો, તે તમારી પર નિર્ભર કરે છે. પરંતુ એક વાતનું ધ્યાન રાખો કે પ્યૂબિક બેર રિમૂવ કરતા સમયે તે જગ્યા પર કોઇપણ પ્રકારની ઇજા ન થાય. કારણકે તમારી ત્વચા સેંસેટિવ છે તો શેવિંગ કરતા સમયે આ વાતનું ધ્યાન રાખો કે રેજરનો ઉપયોગ તમારી ત્વચા પર વધારે જોરથી રગડીને ઉપયોગ ન કરો. આમ કરવાથી તમને ઇડા થઇ શકે છે. જેથી યોગ્ય છે કે તમે વેક્સિંગ કે હેર રિમૂવર ક્રીમનો ઉપયોગ કરો.

વેક્સિંગથી યોગ્ય ટ્રિમિંગ,જો તમે પ્રાઇવેટ પાર્ટ વાળા ભાગ પર તમે ટ્રિમ પણ કરી શકો છો જેનાથી કોઇ નુકસાન થશે નહીં. જે તમે ઘર કે પાર્લરમાં જઇને બિકીન લાઇન કરી શકો છો. તે સિવાય તમે પાણી તેમજ અને વૈજાઇનલ વોશથી પ્રાઇવેટ પાર્ટ અને તેની આસપાસની જગ્યાને સ્વચ્છ રાખી શકો છો.રેઝરથી શેવ કર્યા પછી પ્રાઇવેટ પાર્ટને પાણીથી બરાબર સાપ કરી લો. તે સિવાય તમે એન્ટી ઇંફ્લેમેટરી ઓઇલ ટી ટ્રી ઓઇલ પણ લગાવી શકો છો. જેનાથી શેવથી થતી બળતરા ઓછી થઇ જાય છે. તે સિવાય વિટામિન ઇ ઓઇલ લગાવવાથી ફણ પ્યૂબિક હેર સોફ્ટ થઇ જાય છે.

હું 19 વર્ષનો છું અને હું મારા પ્રાઇવેટ પાર્ટની આસપાસના વાળને સાફ કરતો રહું છું. સમસ્યા એ છે કે, વાળને શૅવ કર્યા બાદ ઊગતા નવા વાળ ખૂબ જ અણીદાર હોય છે અને તે કરડે છે. હું જાણું છું કે તેમાં કશું જ ખોટું થઈ રહ્યું નથી, પણ શું મારે કોઈ ખાસ પ્રકારના રેઝરનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ? શું લેસર ટ્રીટમેન્ટથી હું હંમેશ માટે આવા વાળથી છુટકારો મેળવી શકું છું,એ તો સૌ કોઈ જાણે છે કે, શૅવિંગ બાદ ઊગતા નવા વાળ કરડે છે. તમે રેઝરની જગ્યાએ બજારમાં મળતી હેર રિમૂવલ ક્રીમનો ઉપયોગ કરી શકો છો. લેસર ટેક્નિક પણ એક વિકલ્પ છે. તેનાથી તમે ઇન્ટરનેટ પર સારા સ્પેશિયાલિસ્ટને પણ સર્ચ કરી શકો છો.

ઇજેક્યુલેશન વખતે સ્પર્મ રિલીઝ થતા નથી,હું 22 વર્ષનો છું અને હું ઘણી વાર મારી પાર્ટનર સાથે સેક્સ કરું છું. હાલમાં જ મેં જોયું કે, ઇજેક્યુલેશન વખતે સ્પર્મ રિલીઝ થતા નહોતા. આવું ત્રણ વાર થઈ ચૂક્યું છે. મને ડર લાગી રહ્યો છે.શું તમે જાણો છો કે સ્પર્મ એટલા નાના હોય છે કે તેને ખૂલ્લી આંખે પણ જોઈ શકાતા નથી. આથી તમને એ કહેવું મુશ્કેલ છે કે, ઇજેક્યુલશન બાદ તમને બરાબર ડિસ્ચાર્જ થાય છે કે નહિ. આ વિશે તમે કોઈ સારા યુરોલૉજિસ્ટને મળી શકો છો.

Advertisement