માંલક્ષ્મી-વિષ્ણુજીના પાંચ ઉપાય કરવાથી,આ જીવન નથી આવતી કોઈ સમસ્યા જાણીલો આ ઉપાય વિશે.

મિત્રો નમસ્કાર આજે અમે તમારા માટે એક નવો લઈને આવ્યો છુ મિત્રો આજના આ લેખમા આપણે વાત કરીશુ મા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવાના અમુક એવા ઉપાય વિશે મિત્રો દેવી લક્ષ્મી હિન્દુ ધર્મની એક મુખ્ય દેવી છે અને તેમને ભગવાન વિષ્ણુની પત્ની માનવામાં આવે છે મિત્રો પાર્વતી અને સરસ્વતી ની સાથે તે ત્રિદેવિયો માની એક છે જે ધન, સંપત્તિ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિની દેવી માનવામાં આવે છે તેમજ મિત્રો દીપાવલીના તહેવારમાં ગણેશની સાથે તેમની પૂજા કરવામાં આવે છે જેનો ઉલ્લેખ સૌ પ્રથમ ઋગ્વેદના શ્રી સૂક્તમાં જોવા મળે છે.

મિત્રો આજના સમયમાં દરેક વ્યક્તિ પાસે ઘણા બધા પૈસા હોવાની ઇચ્છા રાખે છે જેથી તે તેના જીવનની બધી સમસ્યાઓ દૂર કરી શકે અને તેથી દરેક વ્યક્તિ ધનની દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરે છે અને શાસ્ત્રોમાં શુક્રવારે માતાની પૂજા કરવા માટેનો દિવસ માનવામાં આવે છે મિત્રો ઘણા લોકો પૈસા મેળવવા અથવા પૈસાથી સંબંધિત દરેક સમસ્યાનું સમાધાન કરવા માટે આ દિવસે વ્રત રાખે છે અને માતાના મંદિરે જાય છે.

મિત્રો દેવી લક્ષ્મી ની મહિમા અપરંપાર છે અને જો તેમની કૃપા કોઈ વ્યક્તિ પર થઇ જાય તો તે વ્યક્તિ નું જીવન ખુશીઓ થી ભરપુર થઇ જાય છે અને તે વ્યક્તિ ને પોતાના જીવન માં ક્યારેય પણ ધન ની કમી નો સામનો નથી કરવો પડતો તેમજ મિત્રો માતા લક્ષ્મીજી ને દિવાળીનો તહેવાર સમર્પિત છે અને આ દિવસે માતા લક્ષ્મીજી ની વિશેષ પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે મિત્રો માતા લક્ષ્મીજી ને ધન અને ધાન્ય ની દેવી પણ કહેવામાં આવે છે.

ભારતીય જ્યોતિષમાં રંગ મહત્વપૂર્ણ છે અને તે દિવસો મા માતા લક્ષ્મીની પૂજા સમયે સફેદ રંગના કપડા પહેરવા જોઈએ જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, સફેદ કપડા પહેરેલા લોકોને કંઈપણ મેળવવા માટે મહેનત કરવી પડતી નથી. સફળતા તેમના પોતાના ઘરમા જ આવે છે, આ રંગ પહેરનારા લોકો માટે ક્યારેય પૈસાની તંગી હોતી નથી અને એ જ રીતે સ્ત્રીએ લાલ રંગના કપડાં પહેરવા જોઈએ.

મિત્રો જીવનમાં લાલ રંગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને દિવાળીના દિવસે લાલ રંગ ખૂબ જ શુભ હોય છે અને દરેકને આ રંગ પણ પસંદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં લાલ રંગને મંગળનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને તેથી આ રંગ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે અને આવા લોકો તેમના કાર્ય સંપૂર્ણ ઉત્સાહથી કરે છે અને તેમને સફળતા પણ મળે છે જેઓ પત્રકારત્વમાં છે તેઓએ ખાસ કરીને આ રંગનાં કપડાં પહેરવા જોઈએ.

મિત્રો સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવે છે કે આ રંગને મોટાભાગની છોકરીઓ પસંદ કરે છે, પરંતુ જ્યોતિષ મુજબ ગુલાબી રંગના કપડાં છોકરાઓ માટે સારા હોય છે, અને દિવાળી પર છોકરાઓએ સમાન રંગના શર્ટ પહેરવા જોઈએ, જેમાં કોઈ પ્રકારનો પ્રમોશન અથવા પ્રમોશન હોય કારણ કે આ રંગ પહેરનારા છોકરાઓમાં વધુ આત્મવિશ્વાસ હોય છે અને તેઓને નોકરી અને ધંધામાં લાભ અને બઢતી મળે છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે આ રંગને સૂર્યનો રંગ પણ માનવામાં આવ્યો છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે દિવાળીની ચમક શરૂ થઈ ગઈ છે ત્યારે દિવાળી પર દરેક નવી વસ્તુઓ શરૂ કરે છે અને ઘર અને ઓફિસની દુકાન સાફ સફાઇ કરવાનૂ શરૂ કરે છે તેમજ દિવાળીની તૈયારીઓ હમણાં જ શરૂ થઈ ગઈ છે અને ઘણા લોકો નવી વસ્તુઓ માટે ખરીદી કરી રહ્યા છે અને તેથી ઘણા લોકો ઘરની મરામત કરી રહ્યા છે તેમજ દિવાળી પર ઘરે પેઇન્ટિંગ કરાવવું પણ જરૂરી છે અને આ કારણે ઘરની સુંદરતા ખીલે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે વાસ્તુ પ્રમાણે ઘરનો રંગ કરવાથી માતા લક્ષ્મી ઘરમાં રહે છે અને ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે ઘરના બેડરૂમમાં હળવા પીળા, ગુલાબી, આકાશના કોલ જેવા હળવા રંગો સવારે રહે છે તેનાથી ઘરમાં શાંતિ અને ખુશી મળે છે આ સાથેજ પરિવારમાં પ્રેમ વધે છે મિત્રો આ સાથે ડાઇનિંગ રૂમના રંગ મિશ્રણનો થોડો આકર્ષક રંગ રાખો, અથવા દિવાલ પર પેઇન્ટિંગ અથવા ડિઝાઇન બનાવો તેમજ આ તમારા ઘરની છાપને વધુ સારી બનાવશે રસોડામાં ખૂબ રંગીન રંગો સારા લાગતા નથી અને તેથી રસોડામાં પીળો, ગુલાબી, નારંગી, ચોકલેટ રંગો લગાવો.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે તમે તમારા ઘરની અંદર ભગવાન વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીની તસવીર લગાવો. શાલીગ્રામની નિયમિતપણે પૂજા કરો. આ સિવાય તમે શુક્રવારે વિષ્ણુ લક્ષ્મીના મંદિરમાં લાલ ફુલ અર્પણ કરો અને જો તમે લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મેળવવા માંગતા હોય તો તેના માટે લક્ષ્મીની મૂર્તિ સામે 11 દિવસ સુધી અખંડ જ્યોત પ્રગટાવો. 11 મા દિવસે 11 છોકરીઓને ભોજન કરાવ્યા પછી, તેમને ભેટ તરીકે એક સિક્કો અને મહેંદી આપો.

મિત્રો આ સિવાય જો તમે તમે શુક્રવારે દક્ષિણાવર્તી શંખમાં જળ ભરીને ભગવાન વિષ્ણુનો અભિષેક કરો અને શાસ્ત્રો અનુસાર આ ઉપાય માતા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે અને જો તમારે દરરોજ વહેલી સવારે ઉઠીને તમારા મનમાં આ વિશ્વાસ રાખવો પડશે કે માતા લક્ષ્મીજી તમારા ઘરે આવશે અને તમે તમારા ઘરને સ્વચ્છ રાખો અને સ્નાન કર્યા પછી તમારા ઘરનું વાતાવરણ સુગંધિત બનાવો. તમે ગુરુવારે સવા 5 કિલો લોટ લો અને તેની રોટલી બનાવો. તમે ગુરુવારે સાંજે આ રોટલી ગાયને ખવડાવો. તમારે આ ઉપાય સતત ત્રણ ગુરુવાર સુધી કરવો પડશે. જો તમે આ ઉપાય યોગ્ય રીતે કરો છો તો તેનાથી ગરીબી દૂર થશે.

મિત્રો જો તમે શુક્રવારે પીળા કપડામાં પાંચ કોડી અને થોડું કેસર ચાંદીના સિક્કા સાથે બાંધીને તમારી તિજોરીમાં રાખો તો તેનાથી તમને ફાયદો મળે છે. આ સાથે તમે થોડી હળદર પણ એક કપડામાં બાંધીને તમારી તિજોરીમાં રાખો. આ ઉપાય કરવાથી તમે તેની અસર ટૂંક સમયમાં જ જોવા મળશે અને પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ જીવનમાંથી દૂર થઈ જશે. જો તમે ઇચ્છો છો કે તમારી તોજોરી હંમેશા પૈસાથી ભરેલી રહે, તો તમે તિજોરીમાં 10 ની 100 થી વધુ નોટો રાખો છો. તમે તમારા ખિસ્સામાં હંમેશાં કેટલાક સિક્કા રાખો.

ધીરે ધીરે તમે પોતાને વિશ્વાસ થવા લાગશે કે તમારી પાસે પૈસા રોકાઈ રહ્યા છે અને તમે ધનવાન બની રહ્યા છો તમારે દરરોજ ગાય, કૂતરા, કાગડાને રોટલી ખવડાવવી જોઈએ. જો શનિવારે તમે કૂતરાને રોટલી ખવડાવી રહ્યા છો, તો તમે રોટલીમાં સરસવનું તેલ લગાડો. આ ઉપાય કરવાથી તમને ટૂંક સમયમાં જ પૈસા મળશે અને અને પૈસા સંબંધિત બધી સમસ્યાઓ દૂર થશે

મિત્રો પીળો રંગ શુભનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે તેમજ માતા દુર્ગાથી માંડીને લક્ષ્મી સુધી પીળા કપડામાં ગમે ત્યાં પૂજાય છે અને પીળો રંગ એટલે સૂર્યપ્રકાશ જે માણસની અંદર આનંદ અને ખુશીની લાગણી પેદા કરે છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે લક્ષ્મી પૂજા દરમિયાન પીળા વસ્ત્રો પહેરવા ખૂબ શુભ છે અને તે તમારા ઉંઘતુ ભાગ્ય જાગૃત કરવા માટે સેવા આપે છે અને જો તમારે આ દિવાળીને લક્ષ્મી માતાને ખુશ કરવા માંગતા હોય તો પૂજા કરતી વખતે ચોક્કસપણે પીળા કપડા પહેરો.