શ્રી કૃષ્ણ ના આ ઉપાય બદલી નાખશે તમારું જીવન જાણીલો કઈ રીતે કરવાનો આ ઉપાય.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, મહાભારત ના સમય યુધીષ્ઠીર ના દ્વારા શ્રીકૃષ્ણ એ સમસ્ત સંસાર ને ધન બચાવવા અને કામ વગરના ખર્ચા થી બચવાનો ઉપાય જણાવ્યા છે. જીવન ને સુચારુ રૂપ થી ચલાવવા માટે અને સુખદ બનાવવામાં ધન ની જરૂરત હોય છે, પરંતુ વધારે કરીને લોકો ની સાથે એવી સમસ્યા છે કે તે ધન કમાય તો છે પરંતુ બચત ના નામ પર તેમની પાસે કંઈ નથી રહેતું. એવામાં બચત કરવી અને કામ વગરનો ખર્ચો કરવો લગામ લગાવવી બહુ મુશ્કેલ થઇ જાય છે.

કામ વગર ના ખર્ચા સારી ધનવાન વ્યક્તિ ને પણ કંગાળ અને ધનહીન બનાવી શકે છે. કામ વગરના ખર્ચા માટે ક્યાંક ને ક્યાંક તમારા ઘર માં હાજર નકારાત્મક ઉર્જા જવાબદાર થઇ શકે છે તેથી જરૂરી છે કે તેને પહેલા પોતાના ઘર થી દુર કરો. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ એ પાંચ એવી વસ્તુઓ ના વિશે જણાવ્યું જેને ઘર માં રાખવાથી કામ વગરના ખર્ચા માં કમી આવવાની સાથે સાથે ધનદોલત માં વધારો આવે છે અને તમારું જીવન સુખમય અને કુશળ થઇ શકે છે.

ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ એ જણાવ્યા છે ઉપાય.મહાભારત ની એક કથા ના મુજબ જયારે પાંડવ વનવાસ પૂરો કરે પાછું પોતાના રાજ્ય હસ્તિનાપુર પાછા ફર્યા ત્યારે પ્રજા ની ની માંગ ને ધ્યાન માં રાખતા પાંડવો માં સૌથી મોટા ભાઈ યુધીષ્ઠીર નું રાજ્ય અભિષેક નો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો. આ આયોજન માં દ્વારકાધીશ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ ને પણ આમંત્રિત કરવામાં આવ્યા.

રાજયાભિષેક ના દરમિયાન જયારે યુધીષ્ઠીર એ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ થી પૂછ્યું કે રાજ્ય ને કુશળતાપૂર્વક કેવી રીતે ચલાવવામાં આવે અને કોઈ એવો માર્ગ જણાવે જેનાથી રાજ્ય ના કોઈ પણ ઘર માં દરિદ્રતા ના રહો અને બધા સમૃદ્ધ જીવન જીવી શકે.ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ એ ત્યારે યુધીષ્ઠીર ના માધ્યમ થી પુરા સંસાર ના પ્રાણીઓ ને એવી પાંચ વસ્તુઓ ના વિશે જણાવ્યું જેમના પ્રયોગ થી દરેક મનુષ્ય નું જીવન સુખદ અને સમૃદ્ધ થશે સાથે જ જીવન માં ક્યારેક દરિદ્રતા નો સામનો નહી કરવો પડે.

ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ ના મુજબ જો આ વસ્તુઓ ને ઘર માં રાખવામાં આવે તો તમે કામ વગર નો ખર્ચો અને દરિદ્રતા થી કોસો દુર રહી શકો છો.ચંદન.જો પૈસા ના દુરુપયોગ થી બચવા માંગે છે તો ઘર પર ચંદન ની લાકડા જરૂર રાખો. તેને ઘર માં રાખવાથી ઘર થી નકારાત્મક ઉર્જા પણ દુર થાય છે અને ઘર નું વાતાવરણ ઘણું શીતળ અને સુખમય રહે છે.વીણા.વીણા માં સરસ્વતી નું વાદ્ય યંત્ર છે. માં સરસ્વતી જ્ઞાન અને સદબુદ્ધિ ની દેવી છે.

ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ કહે છે કે જે પ્રકારે માં સરસ્વતી કમળ ના ફૂલ પર વિરાજમાન થાય છે અને જે રીતે કમળ નું ફૂલ કીચડ માં ઉગે છે પરતું કીચડ કમળ ને અડી નથી શકતું. તે રીતે માં સરસ્વતી ની વીણા ઘર માં રાખવાથી દરિદ્રતા દુર થાય છે અને કામ વગર ના ખર્ચા પર નિયંત્રણ લાગે છે.ઘી.ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ ને ઘી બહુ પસંદ છે તેને ઘર પર રાખવાથી ક્યારેય પણ ખાવા પીવા ની વસ્તુઓ માં કમી નથી હતી.

ગાય નું શુદ્ધ દેસી ઘી ઘર પર રાખવું ઘણું શુદ્ધ માનવામાં આવે છે. સાથે જ દરરોજ ભગવાન ને શુદ્ધ દેસી ઘી નો દીપક સળગાવીને પૂજા કરવાથી ઘર માં આવવા વાળી આર્થીક બાધાઓ દુર થાય છે.જળ.જળ તો જીવન નો પર્યાય છે. ભગવાન માટે પિત્તળ અથવા ચાંદી ના વાસણ માં પૂજા સ્થળ પર જળ જરૂર રાખવું જોઈએ.સાથે જ ઘર માં જો કોઈ પણ અતિથી આવે તો તેને જળ જરૂર પીવડાવું જોઈએ. એવું કરવાથી ઘર નો કામ વગરનો ખર્ચો નથી થતો.પાણી થી ભરેલ વાસણ.ઘર ના બાથરૂમ માં રાખેલ બાલ્ટી અથવા ટબ સાફ પાણી થી હંમેશા ભરેલ રહેવું જોઈએ. ક્યારેય પણ તેમને ખાલી ના છોડવું જોઈએ. તેનાથી ગરીબી અને દરિદ્રતા ક્યારેય નથી આવતી અને ધન ની પણ ખુબ બહુ થાય છે.

આ ઉપરાંત વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં વાંસળી વિશે જાણો ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને વાંસળી પ્રિય છે તેથી તે હંમેશાં વાંસળી તેની સાથે રાખે છે ઘરની વાસ્તુ ખામી પણ વાંસળીથી દૂર થાય છે ઘરની કોઈપણ દિવાલ પર અથવા મંદિરની બહાર વાંસળીની જોડી લટકાવવાથી ઘરમાં પૈસાની વહેણ વધી જાય છે.વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં વાંસળી વિશે જાણો ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને વાંસળી પ્રિય છે તેથી તે હંમેશાં વાંસળી તેની સાથે રાખે છે ઘરની વાસ્તુ ખામી પણ વાંસળીથી દૂર થાય છે ઘરની કોઈપણ દિવાલ પર અથવા મંદિરની બહાર વાંસળીની જોડી લટકાવવાથી ઘરમાં પૈસાની વહેણ વધી જાય છે.

આ રીતે વાંસળી રાખવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા પણ આવે છે જો તમારા ઘરના કોઈ સભ્ય નવી નોકરી કરે છે અને તે શરૂ થાય તે પહેલાં તે બગડે છે તો પછી મોર સાથે સજ્જ વાંસળી દિવાલ પર મૂકવી જોઈએ તમારા બધા કામ થઈ જશે.જો તમે તેને બાળકોના ઓરડામાં મૂકી રહ્યા છો તો તમારે સફેદ વાંસળી પસંદ કરવી જોઈએ લીલી વાંસળી પતિ અને પત્નીના રૂમમાં ક્યાંક છુપાયેલી હોવી જોઈએ. આમ કરવાથી પતિ-પત્ની વચ્ચે પ્રેમ વધે છે અને એકબીજા પ્રત્યે આદરની ભાવના આવે છે.

દ્વાપર યુગની આ વાત છે. ભગવાન કૃષ્ણ વૃંદાવનના બગીચામાં ટહેલતા ટહેલતા દરેક વૃક્ષ પાસે જતા અને દરેક વૃક્ષને કહેતા કે હું તમને ખૂબ પ્રેમ કરૂં છું. વૃક્ષો ખૂશ થઈ જતા અને કૃષ્ણને કહેતા કે વ્હાલા અમે પણ તમને ખૂબ પ્રેમ કરીએ છીએ.એક દિવસ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ અચાનક દોડતા દોડતા બગીચામાં આવ્યા અને સીધાજ વાંસના વૃક્ષ પાસે ગયા અચાનક શ્રી કૃષ્ણને આવેલા જોઈને વાંસના વૃક્ષને ખૂબ આશ્ચર્ય થયું.

તેણે શ્રી કૃષ્ણને પૂછ્યું શું વાત છે કૃષ્ણ કે તમે આમ દોડતા મારી પાસે આવ્યા કૃષ્ણ બોલ્યા, તને કહેતા બહુજ સંકોચ થાય છે વાંસે જવાબ આપ્યો, પ્રભુ જો હું તમારા કામમાં કદાચ મદદરૂપ થઈ શકું તો હું મારી જાતને ખૂબ ભાગ્યશાળી માનીશ.વાંસનો લાગણી ભર્યો જવાબ સાંભળીને કૃષ્ણ લાગણીવશ થઈ ગયા અને તેમણે કહ્યું મને તારું જીવન જોઈએ છે.મારે તને કાપવું છે આ સાંભળીને વાંસ વિચારમાં પડી ગયો અને તેનાથી પૂછાઈ ગયું કે કૃષ્ણ આના સિવાય બીજો કોઈ ઉપાય નથી.

શ્રી કૃષ્ણએ તરતજ જવાબ આપ્યો કે ના આ સિવાય મારી પાસે બીજો કોઈ ઉપાય નથી મારી મનગમતી વસ્તુ પ્રાપ્ત કરવા માટે આ એકજ માર્ગ છે આ સાંભળીને વાંસે તરતજ કૃષ્ણને સમર્પિત થવાનો નિર્ણય લઈ લીધો.કૃષ્ણએ વાંસના એક ટૂકડાને હાથમાં પકડ્યો અને તેમાં છીદ્રો કરવા લાગ્યા કૃષ્ણ જ્યારે છીદ્રો કરી રહ્યા હતા ત્યારે વાંસને ખૂબ પીડા થતી હતી પરંતુ વાંસ કશું જ બોલ્યા વગર તે પીડા સહન કરતો ગયો.

વાંસને પોતાને થઈ રહેલા દર્દની પીડા નહોતી પરંતુ એ વાતની ખુશી હતી કે હું કૃષ્ણના કામમાં કામ આવી રહ્યો છું. અંતે છીદ્રો પાડવાનું કામ પુરૂ થયું અને તેમાં કોતરકામ શરૂ થયું આ તમામ કામ પુરૂ થતા વાંસના રંગ રૂપ બદલાઈ ગયા. વાંસ પોતાના તમામ દર્દોને ભૂલી ગયું કારણકે હવે તે વાંસમાંથી વાંસળી બની ગયું હતું અને આ વાંસળી કૃષ્ણને અત્યંત પ્રિય બની ગઈ સાહેબ ઈતિહાસ સાક્ષી પૂરે છે કે કૃષ્ણની સૌથી નજીક કોઈ હોય તો તે વાંસળી છે.