સ્ત્રીનાં આ ભાગની કરવી જોઈએ પૂજા હોય છે ખુબજ પવિત્ર,જાણીલો.

આપણા શાસ્ત્રોમાં જણાવાયું છે કે યંત્ર નારાયણસ્તુ પૂજન્તે રામન્તે તંત્ર દેવતા એટલે કે જ્યાં મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે, ત્યાં દેવતા વસે છે.ઘણા લોકો મહિલાઓને સતાવે છે અને તમે તેમનું જીવન પણ જોયું જ હશે.

તેનું જીવન દુ:ખ, કટોકટી અને સમસ્યાઓથી ભરેલું છે, અને સુખ હંમેશાં તે ઘરમાં રહે છે જ્યાં સ્ત્રીનો આદર કરવામાં આવે છે.ચાલો આપણે જાણીએ કે મહિલાઓનો કયો ભાગ પવિત્ર છે.આપણને અહીં લક્ષ્મી તરીકે પણ સ્વીકૃત છે.

જ્યારે પુત્રી ઘરની અંદર જન્મે છે, ત્યારે આપણે માનીએ છીએ કે લક્ષ્મી ઘરમાં અવતરેલી હતી.અમે બધા સંમત છીએ. છતાંય આ બધામાં વિશ્વાસ કરવા ઉપરાંત સ્ત્રીનો વારંવાર અત્યાચાર કરવામાં આવે છે.તે પીડિત છે અને આ કારણે ભગવાન આપણી સાથે ખુશ નથી.મોટાભાગના લોકો એવું વિચારે છે કે સ્ત્રીને સમજવી હંમેશા મુશ્કેલ હોય છે, સ્ત્રી પહેલા ક્યારેય સમજી નથી, પરંતુ હું માનું છું કે કોઈ પણ સ્ત્રીને સમજવા માંગતો નથી.

સહાયક વ્યક્તિનું જીવન બદલાઈ રહ્યું છે અને તેથી આપણી પાસે એક કહેવત છે, દરેક સફળ પુરુષની પાછળ હંમેશા એક સ્ત્રી રહે છે.સ્ત્રીની પવિત્રતાનું ઉદાહરણ મેળવવા આપણે કેરળમાંથી શીખવું જોઈએ. કેરળમાં પણ મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે. કેરળ હંમેશાં માતા તરીકે, પત્ની તરીકે, પુત્રી તરીકે, લક્ષ્મીની જેમ સ્ત્રી પૂજાની કરે છે.પતિને અહીં પત્ની પણ લાગે છે કારણ કે આ લોકો માને છે કે સ્ત્રી હંમેશાં પવિત્ર હોય છે અને દેવી તેની અંદર રહે છે તે એક શક્તિ છે.

કેરળના લોકોનું માનવું છે કે જ્યાં મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે ત્યાં દેવતાઓની વાસ આવે છે, જેના કારણે તેઓ વર્ષોથી મહિલાઓની પૂજા-અર્ચના કરી રહ્યા છે. તે મહિલાઓને પણ સન્માન આપે છે અને આ કારણે તેઓ પોતાનું જીવન ખુશીથી વિતાવે છે.

આપણા રૂષિઓ અનુસાર બ્રાહ્મણોના પગ પવિત્ર છે, ગાયની પીઠ પવિત્ર છે, ઘોડાઓ અને બકરાઓના મોં પવિત્ર છે પરંતુ જ્યારે સ્ત્રીના શરીરના કોઈ ભાગની શુદ્ધતાની વાત આવે છે, ત્યારે રૂષિમુનિઓ કહે છે કે સ્ત્રી શુદ્ધ છે.

તેનો એક પણ ભાગ નહીં પણ આખું શરીર પવિત્ર છે, સ્ત્રીના દરેક અવયવોની પૂજા કરવામાં આવે છે.આ કારણોસર મહિલાઓની હંમેશા પૂજા કરવી જોઈએ.આપણા દેશમાં ઘણા લોકો મહિલાઓને પગની જુતી માને છે.પરંતુ જો કોઈ સ્ત્રીને સાચા આદર આપવામાં આવે છે, તેણીની ઉપાસના કરવામાં આવે છે, તેની પૂજા કરવામાં આવે છે, તો દેવતાઓ હંમેશાં આપણાથી પ્રસન્ન રહે છે અને તેની કૃપા આપણા પર રહે છે, જેનાથી ઘરમાં સુખ આવે છે.

આ ઉપરાંત આપણા ધાર્મિક ગ્રંથો અને પુરાણોમાં એવી ઘણી બધી વાતોનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે જે માણસના જીવન સાથે સંબંધ ધરાવે છે, દરેક માણસના વ્યક્તિત્વ અને તેના જીવન સાથે જોડાયેલી ઘણી વાતો શાસ્ત્રોમાં બતાવવામાં આવી છે, સ્ત્રીઓના સંબંધમાં ઘણી બધી વાતોનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે.

જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે હિંદુ ધર્મમાં પતિ પત્નીનો સંબંધ ઘણો જ પવિત્ર માનવામાં આવ્યો છે, તે બંને એક બીજાના એકદમ પુરક હોય છે, અને આપણે પત્ની શબ્દનો અર્થ જોવા જઈએ તો તેનો પતિનું અડધું અંગ એવો થાય છે,

પત્નીના ગુણો અને તેના વ્યવહાર વિષે શાસ્ત્રોમાં વિસ્તાર પૂર્વક ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે, સ્ત્રીના કારણે જ આપણા વંશનો વધારો થાય છે અને સ્ત્રી જ આપણા ઘરમાં સુખ શાંતિનું વાતાવરણ ઉભું કરે છે. આજે અમે તમને આ પોસ્ટ દ્વારા ગરુડ પુરાણ મુજબ પત્નીઓના એવા ગુણ બતાવવાના છીએ.

જો આ ગુણ કોઈ મહિલાની અંદર રહેલા છે તો તેને ઘણી જ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે, આ પ્રકારની મહિલા જે ઘરમાં જાય છે તે ઘરની અંદર માતા લક્ષ્મીજીનો વાસ રહે છે. આ પ્રકારની મહિલાઓ કુટુંબ માટે ઘણી જ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે.

કામશાસ્ત્ર એક ભારતીય સાહિત્ય છે કે જે કામદેવ અર્થાત્ ઇચ્છાનાં જ્ઞાન સાથે સંબંધિત છે. બીજી બાજુ કામસૂત્ર વ્યાવહારિક અભિવિન્યાસ તેમજ સ્પષ્ટીકરણ સાથે સંબંધિત છે.કામસૂત્રથી વિપરીત, કામશાસ્ત્ર સામુદ્રિક શાસ્ત્ર, એક વૈદિક પરંપરા છે કે જે એક વ્યક્તિનાં ચહેરા,આભા અને સમગ્ર શરીરનાં વિશ્લેષણનો અભ્યાસ કરે છે. સાથે જ આ જ રીતે તેમના સાથી અને તેમના વ્યક્તિત્વ સાથે એક વ્યક્તિની અનુકૂળતાનાં વિશ્લેષણ અંગે પણ બતાવે છે.

એક એવી મહિલા કે જે પોતાનાં પતિનાં બરાબરીનાં પરિવારમાંથી આવે છે અને તેનું ઘર ઉચ્ચ હોદ્દા તથા શાલીનતા માટે પ્રસિદ્ધ હોય. સ્ત્રી કે જે બુદ્ધિશાળી હોય અને સાંસારિક ઘટનાઓ વિશે માહિતી રાખતી હોય. તેનું શિક્ષિત હોવું સમાજ અને તના પરિવારનાં વિકાસને સુનિશ્ચિત કરે છે.

તે સ્ત્રી કે જે પોતાની આજુબાજુનાં માહોલમાં સાવચેત રહેતી હોય અને પોતાનાં કરતા નીચનાં લોકો સાથે તથા ઊપરનાં લોકો સાથે સારી રીતે વ્યવહાર કરતી હોય. જે સ્ત્રી ધર્મ પ્રત્યે સન્માન અને તમામ રસમો તેમજ સામાજિક કર્તવ્યોનું નિર્વહન સમ્પૂર્ણ નિષ્ઠા સાથે કરતી હોય.

જે સ્ત્રી દેવી લક્ષ્મીની જેમ પૈસા બચાવતી હોય અને પોતાના પરિવારની સહાય કરતી હોય. જેનો અવાજ દેવી સરસ્વતીની જેમ મધુરો હોય અને દેવી પાર્વતીની જેમ પોતાનાં પતિ પ્રત્યે તે સમર્પિત હોય.જે સ્ત્રી પોતાનાં પરિવારને દરેક પ્રકારની બુરાઈમાંથી બચાવતી હોય અને એક પ્રધાનની જેમ સલાહ આપે છે અને સાથે જ સૌનું ખ્યાલ રાખતી હોય. જે સ્ત્રીઓનાં ભાઈ-બહેન હોય છે, તેમનાં બહુ ધૈર્યહોય છે. તેઓ બાળકો સાથે સારો વ્યવહાર કરે છે. સાથે જ તેમનામાં સંબંધો પ્રત્યે સન્માન રહે છે.

જે સ્ત્રી પોતાનાં પ્રેમ અને અંગત જીવન વિશે સારી રીતે જાણતી હોય, તે કાયમ જ સન્માનિત કરવામાં આવે છે.જે સ્ત્રી પોતાના કરતા મોટાઓનું સન્માન કરતી હોય. સાથે જ પોતાનાં કોઈ પણ કામ માટે મોટેરાઓનો અભિપ્રાય લેતી હોય અને તેમના જ્ઞાનને પોતાની અને પરિવારની ભલાઈ માટે ઉપયોગ કરતી હોય.જે સ્ત્રી સારૂ જમવાનું બનાવી શકતી હોય. સાથે જ તે ક્યારેય કોઈને ભુખ્યા ન રાખતી હોય.

જે સ્ત્રી પોતાનાં પરિવારનાં મુશ્કેલીનાં સમયમાં પોતાનાં પરિવાર સાથે મજબૂતાઈ સાથે ઊભી રહે. સાથે જ પોતાનાં પ્રેમ અને વિશ્વાસથી તેમને મુશ્કેલ સમયમાંથી બહાર કાઢી લે. મહિલાઓની અંદર ઘરનું સંચાલન કરવાના ગુણ હોવા જોઈએ, કેવી રીતે ઘર ચલાવવું , કેવી રીતે જ બધું જ વ્યવસ્થિત કરવું.

પોતાની જવાબદારીઓ સમજવી આ બધા મહિલાઓના વિશેષ ગુણ માનવામાં આવે છે, જો આ ગુણ કોઈ મહિલામાં છે તો તે ઘરને સ્વર્ગ બનાવી શકે છે, તે ઉપરાંત મહિલાઓને ઘરમાં આવેલા મહેમાનોનું આદર સત્કાર પણ કરતા આવડવું જોઈએ