ચરિત્રહીન મહિલોમાં દેખાઈ જ આવે છે આ સંકેતો,જાણીલો તેનાં વિશે….

હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને દેવીનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે. ઈશ્વરે મહિલાઓની રચનાને ખૂબ જ સુંદર બનાવી છે. પરંતુ જેમ જેમ હાથની પાંચ આંગળીઓ સમાન હોતી નથી, તે જ રીતે, બધી સ્ત્રીઓની વર્તણૂક અથવા વર્તન અથવા આદત એક સરખી હોઈ શકતી નથી, તેથી આજે અમે તમને કંઈક એવું કહેવા જઈ રહ્યા છીએ જેનાથી તમને સારું લાગે છે. ઓળખી શકો છો તો ચાલો જાણીએ.

Advertisement

જો કોઈ સ્ત્રી કોઈ વાત પર ગુસ્સે હોય અને ગુસ્સા પર નિયંત્રણ ન રાખી શકે. જો તેનો સ્વભાવ ગુસ્સે છે, તો આવી મહિલાઓના પાત્ર પર વિશ્વાસ કરી શકાતો નથી. તે ગમે ત્યારે પુરુષોને છેતરી શકે છે.જો સ્ત્રીના પગનો પાછળનો ભાગ ખૂબ મોટો હોય અને બહાર નીકળી ગયો હોય અને શિરા તદ્દન બહાર હોય, તો આવી સ્ત્રીઓને અશુભ માનવામાં આવે છે અને તેમનાથી દૂર રહેવું જોઈએ. નહીં તો તમારું જીવન બરબાદ થઈ શકે છે.

જો કોઈ મહિલાના પેટને ઘડાની જેમ આકાર આપવામાં આવે છે, તો આવી મહિલાઓ આખી જીંદગીમાં ગરીબી અને ગરીબીમાં જીવે છે, અને જે મહિલાના પેટમાં ગાદી અને લાંબી છે, તો આવી મહિલાઓ અશુભ માનવામાં આવે છે.આ લેખમાં આપવામાં આવેલી માહિતી પર, અમે દાવો કરતા નથી કે આ સંપૂર્ણપણે સાચા અને સચોટ છે અને તેમને અપનાવવાથી અપેક્ષિત પરિણામ મળશે. તેમને અપનાવવા પહેલાં, કૃપા કરીને સંબંધિત ક્ષેત્રના નિષ્ણાતની સલાહ લો.

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે આપણા સમાજમાં સ્ત્રીને લક્ષ્મી કહેવામાં આવે છે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર સ્ત્રીઓના સ્વભાવ અને તેમના ભવિષ્યથી સંબંધિત વસ્તુઓ વિશેના ગ્રંથોમાં પણ રસપ્રદ વર્ણન જોવા મળે છે પ્રખ્યાત પુસ્તક બૃહદ સંહિતા માં બે પ્રકારની સ્ત્રીઓનો ઉલ્લેખ છે શુભ સંકેતો અને અશુભ લક્ષણો શુભ સંકેતોના આધારે સ્ત્રીને સાક્ષાત લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે જ્યારે અશુભ સંકેતોને અલક્ષ્મી કહી શકાય.

મિત્રો કોઈપણ ઘર મા સ્ત્રી ને ઘર ની લક્ષ્મી તરીકે પૂજવા મા આવે છે તથા સ્ત્રી ને પરમ પૂજનીય લક્ષ્મી માતા તરીકે નુ સન્માન આપવા મા આવે છે આપણા હિંદુ સમાજ મા સ્ત્રી ને દેવી નુ બિરુદ આપવા મા આવે છે. તેને આદ્યશક્તિ નુ સ્વરૂપ ગણવા મા આવે છે પ્રભુ એ પણ સૃષ્ટિ નુ એવુ સર્જન કર્યુ છે કે સ્ત્રી વિના આ સંસાર ની સંરચના અધૂરી રહે જ્યારે પણ કોઈ ના ઘરે પુત્રી નો જન્મ થાય એટલે લક્ષ્મીજી આવ્યા તેમ કહેવાય છે.

તો આવો મિત્રો આજે અમેતમને સ્ત્રીઓની કેટલીક સમાન શારીરિક લાક્ષણિકતાઓ જણાવીએ છીએ જેને આ પુસ્તકમાં શુભ માનવામાં આવતું નથી અહીં કંઇપણ કહેતા પહેલા અમે તમને એક વાત સ્પષ્ટ રીતે કહેવા માંગીએ છીએ કે આ લેખ મહિલાઓની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવા માટે નથી લખાયો પરંતુ તે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં વિશ્વાસ કરનારા લોકો માટે છે.

વાલ્મિકી દ્વારા કથિત રામાયણ ના એક પ્રસંગ મુજબ માતા સીતા જ્યારે અશોક વાટીકા મા હતા ત્યારે ત્રીજટાએ માતા સિતા ને એવુ જણાવ્યુ હતુ કે તેમના પતિ શ્રી રામ એક દિવસ રાજા ની ગાદી પર અવશ્ય બિરાજમાન થશે અને વિશેષ મા સીતાજી ને એ પણ જણાવે છે કે તમારા અંગલક્ષણો એ દર્શાવે છે કે તમારા પતિ શ્રી રામ રાજા બનશે અને તેમનો રાજ્યાભિષેક પણ અવશ્ય થશે.

આ બનાવ દરમિયાન સ્ત્રી ના અમુક એવા અંગો નુ વર્ણન કરવા મા આવે છે કે જે તેમના પતિ નુ આવનાર ભાવિ તથા સમૃધ્ધિ વિશે દર્શાવે છે તો ચાલો સ્ત્રીઓ ના અંગો તથા લક્ષણો વિશે માહિતી મેળવીએ. સૌપ્રથમ અંગ લક્ષણ એ છે કે કોઈ પણ સ્ત્રીઓ ના પગ ના તળિયા મા કમળ નુ નિશાન હોય તેમના પતિ રાજાઓ ની જેમ જીવન વ્યતીત કરી શકે છે આવી સ્ત્રીઓ ના પતિ ને કોઈ ઉચ્ચતર પદવી પ્રાપ્ત થઈ શકે છ આ સ્ત્રીઓ પાસે નાણા અને સમૃધ્ધિ ની ઉણપો રહેતી નથી.

જ્યોતિષ શાખા સમુદ્ર શાસ્ત્ર દ્વારા મનુષ્યને તેમના હાવભાવ શરીર પરના સંકેતો શરીરના લક્ષણોના આધારે તેમના સ્વભાવ વિશે કહેવામાં આવે છે તો ચાલો જાણીએ સ્ત્રીઓ વિશેની કેટલીક બાબતો જે તેના પાત્રનું મૂલ્યાંકન કરી શકે એક માન્યતા અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે સ્ત્રીના શરીરના દાંત આંખ નાક કાન પેટ અને અન્ય ભાગો જોઈને એમ કહી શકાય કે તે તેના પતિ અને સાસરિયાઓ માટે કેસી હશે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ સ્ત્રીની જુનિયર આંગળી જમીનને સ્પર્શતી નથી તો આવી સ્ત્રી સમય સાથે તેના પાત્રને બદલી દે છે.

જો સ્ત્રી ઉંચી હોય છે અને તેના હોઠના ઉપરના ભાગ પર વધુ વાળ હોય છે તો તે પતિ માટે કમનસીબ માનવામાં આવે છે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ સ્ત્રી ખૂબ ગુસ્સે હોય અને તે લડત લડે તો આવી સ્ત્રીના પાત્ર પર વિશ્વાસ કરવો ખૂબ મુશ્કેલ છેઆવી સ્ત્રીઓ જેમના કાનમાં ઘણા બધા વાળ હોય છે, તો આવી સ્ત્રીઓ ઘરમાં દુખનું કારણ બની જાય છે.

જો સ્ત્રીના દાંત જાડા અને પહોળા હોય અને તે મોઢામાંથી બહાર નીકળી જાય તો તે સ્ત્રીનું જીવન હંમેશા દુ:ખથી ભરેલું રહેશે આટલું જ નહીં પેઢાના કાળા થવું પણ સ્ત્રીની દુર્ભાગ્યની નિશાની છે જો કોઈ સ્ત્રી પાસે નસોનો બલ્જ અને પામ્સ સપાટ હોય તો તે હંમેશાં સુખ અને સંપત્તિથી વંચિત રહે છે.આ ઉપરાંત જે સ્ત્રીઓ ના વાળ કાળા પાતળા અને સુંદર હોય છે તે પતિ નુ નસીબ અત્યંત પ્રબળ હોય છે ભાગ્ય હંમેશા આ સ્ત્રીઓ ના પતિ ની સાથે રહે છે ત્રીજુ કોઈ લક્ષણ હોય તો તે છે સ્ત્રી ની આઈબ્રો જે સ્ત્રી ની આઈબ્રો ધનુષ આકાર ની હોય તે સ્ત્રી પોતાના પતિ ના દુર્ભાગ્ય ને સૌભાગ્ય મા બદલવા ની તાકાત રાખે છે અને આવી સ્ત્રી ના પગલા જે કોઈ ના ઘર મા પડે છે તે ઘર મા ધન ની વર્ષા થવા માંડે છે.

આ સિવાય સામુદ્રિક શાસ્ત્ર મુજબ જે સ્ત્રી ના પગ ના તળિયા મા ત્રિકોણ નુ નિશાન બનેલુ હોય તેવી સ્ત્રીઓ બુધ્ધિશાળી હોય છે અને તે સ્ત્રીઓ પોતાની સમજણ અને બુધ્ધિ દ્વારા પોતાના કુટુંબ ની દરેક સંભવિત મદદ કરે છે અને તેના કુટુંબ ને પણ સુખી રાખે છે આ ઉપરાંત જે સ્ત્રી ના માથા ના ભાગ પર તલ હોય તેના પતિ ને અત્યંત સૌભાગ્યશાળી માનવા મા આવે છે.

આવી સ્ત્રીઓ ને ક્યારેય પણ આર્થિક સમસ્યા થી ઝઝૂમવુ પડતુ નથી આ સિવાય જે સ્ત્રીઓ ની નાભિ ઊંડી અને ગોળ હોય છે તે શારીરિક રીતે અત્યંત સૌંદર્ય ધરાવતી સ્ત્રી હોય છે આ ઉપરાંત આવી સ્ત્રીઓ પોતાના પતિ માટે અત્યંત સૌભાગ્યશાળી ગણાય છે અને પોતાના સાસરા પક્ષ મા વધુ ધનલાભ ના યોગ સર્જવાનુ કારણ બને છે.

Advertisement