સવારે મહિલાઓએ પોતાનાં પતિ સાથે કરી લેવું જોઈએ આ કાર્ય,તેનાં ફાયદા છે અનેક…..

સ્ત્રીઓએ આ કામ રોજ સવારે ઉઠતાની સાથે જ કરી લેવું જોઈએ, તે ખૂબ મહત્વનું છે.આપણે બધાએ આપણા દિવસની શરૂઆત ખૂબ જ સારી રીતે કરવી જોઈએ, જેથી કોઈ પણ મુશ્કેલી વિના અમારો આખો દિવસ સારી રીતે પસાર થાય. ઘણા લોકો પૂજા દ્વારા તેમના દિવસની શરૂઆત કરે છે.

Advertisement

જે તેમના દિવસને શુભ અને શાંત બનાવે છે. આપણે બધા દિવસની શરૂઆત કરતા નથી. સવારથી જ દરેક વ્યક્તિની રૂટિનની પોતાની રૂટિન હોય છે. જે બધા તેઓ ઉભા થતાંની સાથે જ અનુસરે છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે તમે જે કરી રહ્યા છો તે તમારા માટે સારું કે ખરાબ છે.

સવારે આ વસ્તુઓ કરો,કદાચ તમે ક્યારેય ધ્યાન ન આપ્યું હોત, તેથી આજે અમે તમને આ વિષય પર કંઈક અગત્યની વાત કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જે વ્યક્તિ અજાણતાં સવારે જાગે છે અને ભૂલો કરે છે. જેના કારણે આખી જિંદગીને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ખાસ કરીને મહિલાઓએ સવારે ઉઠવું જોઈએ જેથી તેઓ તેમના બી.જી. જીવનમાં સ્વાસ્થ્યની સંભાળ રાખી શકે.જલ્દીથી ઉઠી પાણી પીવો,તમે આવા ઘણા લોકો જોયા હશે જેઓ સવારે ચાની પહેલી વસ્તુ લે છે,

ચા તેમની નિંદ્રા તોડે છે અને તેનું મન જાગૃત કરે છે. ઘણા લોકો તેના નવા નિશાળીયા પણ બને છે. પરંતુ આપણે સવારે ઉઠતાની સાથે જ પાણી પીવું જોઈએ, સવારે પાણી પીવું આપણા શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. જ્યારે સવારની ચા આપણને ઘણા રોગોમાં બંધાયેલ રહેવાની ફરજ પાડે છે, ત્યારે સવારે, આપણું શરીર પાણી સાથે રોગોથી દૂર રહે છે, તેથી તમારા દિવસની શરૂઆત પાણી પીને કરો.

યોગ મહિલાઓ માટે મહત્વપૂર્ણ છે,આજની જીવનશૈલીમાં, આપણામાંના મોટાભાગના લોકો મોડી રાત સૂઈ જાય છે અને સવારે ખૂબ જ મોડા ઉઠતા હોય છે. વ્યસ્તતાના સમયપત્રકને કારણે, લોકોને ફક્ત કસરત કરવાનો અને યોગ કરવાનો સમય નથી મળતો. યોગ ખાસ કરીને મહિલાઓના સ્વાસ્થ્ય માટે મદદગાર છે. જો તમે સવારે ઉઠો છો અને ફક્ત 10 મિનિટ માટે યોગ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો છો, તો તમારો આખો દિવસ શક્તિથી ભરેલો છે. તેમજ મન અને મન બંને શાંત રહે છે. મહિલાઓ ઘરના કામકાજમાં એટલી વ્યસ્ત થઈ જાય છે. તેમનું ધ્યાન નથી. તેથી યોગ મહિલાઓ માટે ખૂબ જ ઉપયોગી છે.

પતિ સાથે થોડો રોમાંસ,દરેક જણ તેમના દિવસની શરૂઆત ખૂબ સારી રીતે કરવા માંગે છે. બીજી બાજુ, જો તમે નવા લગ્નમાં બંધાયેલા છો, તો આવી મહિલાઓએ તેમના પતિ સાથે થોડો રોમાંસ કરવો જોઈએ. એક દંપતી માટે, રોમાંસ કરતાં દિવસની શરૂઆત સારી હોઇ શકે નહીં. તેથી, મહિલાઓએ તેમના દિવસની શરૂઆત રોમેન્ટિક રીતે કરવી જોઈએ.

તુલસીની પૂજા કરો,મહિલાઓએ વહેલી સવારે તુલસીની પૂજા કરવી જોઈએ. આ માટે તમારે સવારે તુલસીનો છોડ લગાવવો અને સવારે ઉઠતાની સાથે જ તેમની પૂજા કરવી. શાસ્ત્રો અનુસાર, એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ મહિલા રવિવાર સિવાયના બધા દિવસોમાં તુલસીની પૂજા કરે છે, તો તેના ઘરમાં પૈસા અને ખોરાકની તંગી નહીં રહે. તેથી મહિલાઓએ વહેલી સવારે તુલસીની પૂજા કરવી જોઈએ.

તમારા મનપસંદ ગીતો સાંભળો,જો તમે આખો દિવસ વધારે તંગ અને કામથી ઘેરાયેલા છો, તો તમારે સવારે ઉઠીને તમારી પસંદનું ગીત સાંભળવું જ જોઇએ. કારણ કે એવું કહેવામાં આવે છે કે તમારી પસંદના ગીતો સાંભળવાથી હતાશા સમાપ્ત થાય છે. બીજી બાજુ, જો મહિલાઓ પણ સવારે તેમના પ્રિય ગીતો સાંભળશે, તો તેમનું ડિપ્રેસન પણ પૂર્ણ થઈ જશે.ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાઓ સૌથી વધુ ડિપ્રેસનનો શિકાર હોય છે અને તેનાથી તેમના સ્વાસ્થ્ય પર પણ સૌથી વધુ અસર પડે છે.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આપણા ભારતીય સમાજમાં ઘણા બધા લોકો એવા છે જે ધર્મની વાતો માને છે અને ખૂબ બધા લોકો એવા પણ છે જે ધર્મમાં કહેલી વાતો પર વિશ્વાસ નથી ધરાવતા. હાલ જે લોકો માને છે તેમની સંખ્યા ઘણી ઓછી છે પણ તેવા લોકો માટે જ અમે આ ખાસ લેખ લઈને આવ્યા છીએ. સવારે વહેલા ઉઠવું તે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ લાભપ્રદ છે.

રોજ સવારે ઉઠીને ઈશ્વરની આરાધના કરવી જોઈએ. જ્યોતિષ મુજબ તે સિવાય એવા કામ છે જેને કરવાથી જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓથી બચી શકાય છે.જ્યોતિષશાસ્ત્ર મુજબ દરરોજ કરાતા આ ઉપાય જીવનમાં દરેક કામમાં સફળતા અપાવે છે સાથે જ ધનથી સંકળાયેલી મુશ્કેલીઓ પણ દૂર થઈ જાય છે. આજે અમે તમને તે સાથ સંકળાયેલી વાત જણાવીશ. તમને જણાવી દઈએ સવારે વેહલા ઉઠવાના શું ફાયદા થાય છે.

તેવામાં આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ એવી બાબત જે દરેક મહિલાએ તેમજ પુરુષે પણ ક સવારે ઉઠીને કરી લેવી જેઈએ.પાણી પીવું.દરેક વ્યક્તિએ રોજ સવારે ઉઠીને પાણી પીવું જોઈએ. જો કે ઘણા બધા લોકોને ઉઠતાં જ ચા પીવાની આદત હોય છે અથવા તે ઉઠતાં જ બ્રશ કરવાની આદત હોય છે. પણ તમારે રોજ સવારે ઉઠીને પહેલું કામ પાણી પીવાનું કરવું જોઈએ જે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ઉત્તમ છે. અને આ પાણી જો હુંફાળુ ગરમ હોય તો ઉત્તમ.

તે પાણી તમારા પેટને સાફ કરે છે.બન્ને હથેળીઓને જોવી.શાસ્ત્રો પ્રમાણે કહેવાય છે કે હથેળીના આગળના ભાગમાં દેવી લક્ષ્મીનો વાસ, મધ્યમા સરસ્વીતી અને મૂળ ભાગમાં વિષ્ણુ બિરાજેલા છે. એ જ કારણ છે કે સવારે ઉઠીને બન્ને હાથોની હથેળીને જોડીને જોવી જોઈએ. તેમ કરવાથી બધા જ દેવી દેવતા પ્રસન્ન રહેશે અને તમારા ઘમાં ક્યારેય કોઈ પ્રકારની મુશ્કેલી નહીં આવે.પતિ સાથે પ્રેમ કરવો.જો મહિલા પરિણિત હોય તો તેણે સવારે ઉઠીને યોગ કરવા જોઈએ અને ત્યાર બાદ પોતાના પતિ સાથે પ્રેમ કરવો જોઈએ.

આમ કરવાથી પતિ અને પત્ની વચ્ચેનો પ્રેમ વધે છે અને તમારો સંબંધ પહેલા કરતાં વધારે મજબૂત બની જાય છે જેના કારણે દેવી-લક્ષ્મી પણ તમારાથી પ્રસન્ન રહે છે.શંખ કે મંદિરની ઘંટી.સવારે ઉઠીને જો તમને શંખ કે મંદીરની ઘંટડીનો અવાજ સંભળાય તો તમારામાં એક સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય છે. તેના કારણે તમારા આખા દિવસના કામ સરસ રીતે પાર પડે છે.

અને તમને ધનની કમી પણ નથી રહેતી. તમારુ જીવન હંમેશ માટે ખુશીઓથી ભરેલું રહે છે.દિવસનો પ્રથમ હિસ્સો એટલે કે સવાર દરેક વ્યક્તિના આખા દિવસ માટે ખૂબ જ મહત્ત્વની હોય છે. કેહવાય છે જેવી સવાર જાય તેવો જ દિવસ જાય છે. જો તમારી સવાર સ્ફુર્તિલી હશે તો તમારો દિવસ પણ સ્ફુર્તિલો હશે અને જો સવાર સુસ્ત રહી તો દિવસ પણ સુસ્ત જશે. માટે જો તમારે તમારું જીવન ચમકાવવું હોય સફળ બનાવવું હોય તો સવારે ક્યારેય સુસ્તિ ન રાખવી.

વહેલા ઉઠવાના ફાયદા.સવારે વહેલા ઊઠવાથી તમને રૂટીન કામો પતાવવા માટે પૂરતો સમય મળે છે અને આખો દિવસ ઉત્સાહમાં જાય છે. જ્યારે મોડા ઊઠવાથી મોડે સુધી સુસ્તી અને ઊંઘ ઊડતી નથી. રોજનાં કામો પણ સમયસર પતી જવાને કારણે ઘાઈ નથી થતી. આને કારણે ખાસ કરીને મહિલાઓમાં ઓછું સ્ટ્રેસ ફીલ થાય છે અને મૂડ સુધરે છેવહેલા ઉઠવાથી તમે એક્સરસાઇઝ તેમ જ મેડિટેશન માટે સમય ફાળવી શકો છો.

વહેલા ઊઠનારાઓ કસરત માટે ખૂબ સરળતાથી થોડોક સમય ફાળવી શકે છે. મોડા ઊઠવાથી શરીરને કસરત તો નથી મળતી અને ઉપરથી કંઈ જ કામ પૂરું ન કરી શક્યાનું ગિલ્ટ પણ અનુભવાય છે સવારના સમયે ક્રીએટિવ થિન્કિંગ કરી શકાય છે. સવારના સમયે મગજ આરામ પછી ફ્રેશ હોય છે. આ સાથે સવારે ફિઝિકલ એક્ટિવિટી કરવાથી બ્રેઇનને પૂરતો ઓક્સિજન મળે છે અને એની ક્ષમતા પણ સુધરે છે.

રોજ સવારે ઉઠીને પહેલા કોગળા કર્યા પછી સૌથી પહેલા મધ ચાટવું જોઈએ. કહેવાય છે કે ત્યારબાદ જ નહાવું જોઈએ. ત્યારબાદ સૂર્ય ભગવાનની પૂજા કરવી જોઈએ.સવારે જ્યારે પણ ભોજન કરવું. પહેલા ઈશ્વરને હાથ જોડીને ધન્યવાદ કરો. ત્યારબાદ ભોજનના ત્રણ ટુકડા, પંખીઓ અને કૂતરાના નામના કાઢી જ ભોજન કરો. આ ટુકડાને તેણે ખાવા માટે નાખો.રોજ સવારે રવિવારે મૂકીને પીપળના ઝાડને જળ ચઢાવવું જોઈએ. ઘરમાં ધંધામાં કોઈ પણ નવું કામ કરતા પહેલા ભગવાન ગણેશના નામ જરૂર લેવું.

જો સવારે આપણી આંખો ખુલી જાય છે, તો પછી લોકો પહેલા વિવિધ કામ કરવામાં વ્યસ્ત થઈ જાય છે. પરંતુ કેટલીક વસ્તુઓ છે જે તમારે ન કરવી જોઈએ, જે તે છે,વાસી મો એ ખાવું પીવું નહિ.કેટલાક લોકોને આદત હોય છે કે તેઓ સવારે ઉઠે છે અને બ્રશ કર્યા વિના ચા અથવા નાસ્તો કરવા બેસે છે. પરંતુ આમ કરવાથી તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક જ નથી, પરંતુ તેનાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાની અસરોમાં પણ વધારો થાય છે. તેથી આ કરવાનું ટાળો.ઝઘડો.કેટલાક લોકો સવારે ઉઠતાની સાથે જ ઘરમાં કચ કચ શરૂ કરે છે. આ લોકો ઘરના સભ્યો ઉપર ચીસો પાડે છે, તેમની સાથે લડશે અથવા તેમનો ગાળા ગારી પણ કરશે. સવારનો સમય ભગવાનની ભક્તિનો હોય છે,

Advertisement