શારીરિક સંબંધ દરમિયાન આ કાર્ય 99 %સ્ત્રીઓને સૌથી વધુ પસંદ છે,જાણો આ કાર્ય વિશે…….

આજકાલ દરેક માટે શારીરિક સંબંધ રાખવો સામાન્ય છે. આજના યુવાનો માટે આ મોટી વાત નથી. દરેક વ્યક્તિ તેનો આનંદ માણવા માંગે છે. જ્યારે બે લોકો એકબીજા પર વિશ્વાસ કરવાનું શરૂ કરે છે, ત્યારે તેઓ સંબંધ બનાવીને આ પ્રેમ વ્યક્ત કરે છે.ચાલો આપણે જાણીએ કે તે બંને માટે ખૂબ જ મનોહર લાગણી છે. પરંતુ સેક્સ દરમિયાન કેટલીક એવી વસ્તુઓ છે જે તમારે જાણવી જોઈએ અને આ માહિતી તમારી સેક્સને વધુ સારી બનાવી શકે છે.

Advertisement

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે સેક્સની તે સુંદર ક્ષણો દરમિયાન દરેકની પોતાની કાલ્પનિકતા હોય છે.સંબંધ બનાવતી વખતે સ્ત્રી પુરુષથી શું ઇચ્છે છે તે વૈજ્ઞાનિકો માટે હંમેશાં સંશોધનનો વિષય રહ્યો છે. એક પછી એક નવી માહિતી બહાર આવે છે. તમે મૂવીઝમાં જોયું જ હશે કે ભાગીદારો એક બીજાને મારી નાખે છે અને આથી સેક્સમાં આનંદ વધે છે, જેના વિશે તમારે જાણવું જોઈએ.તે તેમની વચ્ચે ખાસ છે કે છોકરીઓ સંબંધ દરમિયાન બટ પર ખાવાનું પસંદ કરે છે. આ તેમની ઉત્તેજનામાં વધારો કરે છે અને તેમને સેક્સનો આનંદ માણી શકે છે.

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો છોકરી માં અમુક જગ્યા એવી હોય છે જેને ટચ કરવાથી તે ઉત્તેજિત થઈ જાય છે તો ચાલો મિત્રો જાણીએ.આજકાલ દરેક માટે શારીરિક સંબંધ રાખવો સામાન્ય છે.આજના યુવાનો માટે આ મોટી વાત નથી.દરેક વ્યક્તિ તેનો આનંદ માણવા માંગે છે.જ્યારે બે લોકો એકબીજા પર વિશ્વાસ કરવાનું શરૂ કરે છે.

ત્યારે તેઓ સંબંધ બનાવીને આ પ્રેમ વ્યક્ત કરે છે.ચાલો આપણે જાણીએ કે તે બંને માટે ખૂબ જ મનોહર લાગણી છે.પરંતુ સંભોગ દરમિયાન કેટલીક એવી વસ્તુઓ છે જે તમારે જાણવી જોઈએ અને આ માહિતી તમારા સંભોગ ને વધુ સારી બનાવી શકે છે.ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે સંભોગ ની તે સુંદર ક્ષણો દરમિયાન દરેકની પોતાની કાલ્પનિકતા હોય છે.સંબંધ બનાવતી વખતે સ્ત્રી પુરુષથી શું ઇચ્છે છે તે વૈજ્ઞાનિકો માટે હંમેશાં સંશોધનનો વિષય રહ્યો છે.

એક પછી એક નવી માહિતી બહાર આવે છે. તમે મૂવીઝમાં જોયું જ હશે કે ભાગીદારો એક બીજાને મારી છે અને આથી સંભોગ માં આનંદ વધે છે, જેના વિશે તમારે જાણવું જોઈએ.તે તેમની વચ્ચે ખાસ છે કે છોકરીઓ સંબંધ દરમિયાન બટ પર ખાવાનું પસંદ કરે છે.આ તેમની ઉત્તેજનામાં વધારો કરે છે અને તેમને સંભોગ નો આનંદ માણી શકે છે.ત્યારબાદ ચાલો મિત્રો જાણીએ અન્ય માહિતી.પુરુષોને ઉત્થાનમાં મદદ કરનારી દવા સ્ત્રીઓને ઉત્તેજિત કરવા માટે ન વપરાય? આવો સવાલ ઘણા લોકોને થાય છે.

જો આવું કોઈને પણ લાગતું હોય તો સમાગમ, પહેલાંના સંવનનમાં વધુ સમય ગાળો, તમારી સમસ્યાનો આપમેળે ઉકેલ મળી જશે.પુરુષોને જ્યારે શારીરિક કે માનસિક કારણોસર ઇન્દ્રિયમાં ઓછી ઉત્તેજના અનુભવાય ત્યારે સૌથી મોટી ચિંતા સતાવતી હોય તો એ છે ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની. મતલબ કે પૂરતી ઉત્તેજના નહીં આવે અને પોતે સમાગમ કરવા સક્ષમ નહીં રહે તો શું થશે એની ચિંતા. છેલ્લા કેટલાક દાયકાઓથી વાયેગ્રાએ ઘણે અંશે પુરુષોની આ ચિંતાને દૂર કરી દીધી છે.

ઇન્દ્રિયમાં ૨૫-૩૦ ટકા જેટલી પણ ઉત્તેજના આવતી હોય તો વાયેગ્રા લીધા પછી એ ૯૦-૯૫ ટકા સુધી વધે છે અને સમાગમ સુખરૂપ શક્ય બને છે.સ્ત્રીઓની સમસ્યાને ચુટકીમાં ભગાડી દે એવી કોઈ ગોળી શોધાઈ નથી. ઘણા પુરુષોની મનમાં ને મનમાં કમ્પ્લેઇન હોય છે કે તેની પાર્ટનરને કામેચ્છા ઓછી જાગે છે તેની પાર્ટનર ક્યારેય પહેલ નથી કરતી સ્ત્રી-પાર્ટનરને સેક્સ્યુઅલ ઇન્ટિમસીનો એટલો રોમાંચ નથી હોતો જેટલો તેને હોય છે થોડીક ઇન્ટિમસીમાં તરત ઉત્કટતા દાખવતી નથી વગેરે વગેરે.

શું આનો કોઈ ઉકેલ હોઈ શકે? ઘણા પેશન્ટો પૂછતા હોય છે કે શું તેમની પત્ની કે પાર્ટનરને વાયેગ્રા ન આપી શકાય? કદાચ તેમની સાદી ગણતરી એ હોય છે કે જો વાયેગ્રાથી પુરુષોની ઉત્તેજના ૨૫ ટકામાંથી ૯૫ ટકા થઈ શકતી હોય તો સ્ત્રીઓની કેમ ન થઈ શકે? જોકે આ કમ્પેરિઝન સાચી નથી. પુરુષોમાં ઉત્તેજનાની સમસ્યા હોય છે, કામેચ્છાની નહીં. સ્ત્રીઓ અને પુરુષોની ઉત્તેજિત થવાની ક્રિયા ભિન્ન હોય છે અને સ્ત્રીઓની ઉત્તેજનાનું કેન્દ્ર જનનાંગો નહીં પણ તેમનું મન હોય છે.

એ વાત સાચી કે સ્ત્રી અને પુરુષ બન્ને યોગ્ય રીતે ઉત્તેજિત હોય તો સમભોગ શક્ય બને છે, પણ બન્નેની ઉત્તેજના અનુભવવાની પૅટર્ન અલગ હોય છે જેને કારણે આ ગરબડ થાય છે. સામાન્યત,પુરુષોના શરીરમાં હૉમોર્ન્સની વ્યવસ્થા એવી છે જેમાં કામેચ્છા જાગતાંની સાથે જ ઉત્તેજના પણ તરત આવે છે. પુરુષ થોડાક પણ કામુક વિચારોમાં રાચે તોય ઇન્દ્રિયમાં કડકપણું અનુભવી શકે છે, જ્યારે સ્ત્રીઓમાં એટલી ઝડપે ઉત્તેજના નથી અનુભવાતી.

સ્ત્રીઓ ખૂબ જ ધીમે-ધીમે ઉત્તેજિત થાય છે. સ્ત્રીઓની ઉત્તેજનાનું કેન્દ્ર મગજ હોય છે.જે ચીજ ખૂબ ઝડપથી ઉત્તેજિત થાય એનું શમન પણ અચાનક અને ઝડપથી થાય. પુરુષોમાં ઉત્તેજનાનો ઊભરો પણ તરત આવે છે અને શમે છે પણ ઝડપથી. બીજી તરફ સ્ત્રીઓ ચાની કીટલીની જેમ ધીમે-ધીમે ઉત્તેજિત થાય છે અને એ ઉત્તેજના લાંબો સમય ટકાવી રાખી શકે છે. ચરમસીમાના અનુભવની સાથે પુરુષોમાં ઉત્તેજના શમી જાય છે, પરંતુ સ્ત્રીઓમાં એનું શમન પણ ધીમે-ધીમે થાય છે.

આ જ કારણોસર પુરુષોને તરત જ સંભોગમાં રસ હોય છે અને સ્ત્રીઓને સંભોગ પહેલાં ફોરપ્લેની જરૂરિયાત વધારે હોય છે.સ્ત્રી જલદી ઉત્તેજિત નથી થતી એ ખરેખર સમસ્યા નથી, પણ નૅચરલ બાબત છે. સારી સેક્સ-લાઇફ માણવા માટે આ હકીકત સમજી લેવામાં આવે તો સમસ્યા સમસ્યા નથી રહેતી. જોકે મોટા ભાગના લોકો સમસ્યાનું મૂળ સમજ્યા વિના જ એના લલચામણા દેખાતા ઉકેલો તરફ દોડી જાય છે.

આજકાલ સ્ત્રીઓની લો સેક્સ-ડ્રાઇવ વધારવાના નામે કેટલીક દવાઓનું વેચાણ થાય છે. એક ભ્રમણા વધુ ને વધુ લોકોમાં ફેલાઈ રહી છે કે ફીમેલ વાયેગ્રા લેવાથી સ્ત્રી-પાર્ટનર તરત જ ઉત્તેજિત થઈ જશે. જોકે એટલું સમજવું જરૂરી છે કે આ ફીમેલ વાયેગ્રા દવા બનાવનારી કંપનીઓના માર્કેટિંગ ગિમિકથી વધુ કંઈ જ નથી.સ્ત્રીને ઉત્તેજિત કરવા માટે રોમૅન્સની જરૂર હોય છે, દવાની નહીં.પૂરતી ઉત્તેજના આવે એ માટે ફોરપ્લેની જરૂર હોય છે.

વાયેગ્રા જેવા આર્ટિફિશ્યલ માધ્યમ કરતાં હળવી, પ્રેમભરી છતાં થોડીક નટખટ એવી ચેષ્ટાઓ સ્ત્રીને ઉત્તેજિત કરવા માટે વધુ અસરકારક છે. પરસ્પરને સમજો તો સેક્સ-લાઇફને એન્જૉયેબલ બનાવવા યોગ્ય પાર્ટનર સિવાય બીજા કશાની જરૂર નથી.ત્યારબાદ મિત્રો જાણીએ અન્ય માહિતી.સંભોગ સમયે સ્ત્રીઓને શું ઇચ્છા હોય છે પુરુષ પાસેથી?સંભોગ સંબંધે કોઈ પણ પુરુષ માટે જો વિચારવાનો સૌથી મોટો પ્રશ્ન હોય તો એ છે કે તેની પાર્ટનર શું ઈચ્છે છે.

આ માટે 700થી વધુ મહિલાઓ એ એક સરવેમાં ભાગ લીધો હતો અને પોતાના મંતવ્યો જણાવ્યા હતા તો ચાલો જાણીએ કે બેડમાં સ્ત્રીઓને શું ઇચ્છા હોય છે પુરુષ પાસેથી.પૂરેપૂરું ધ્યાન તમારા પાર્ટનર પર કેન્દ્રિત કરો,સ્ત્રીઓ બેડમાં પુરુષો પાસે એ અપેક્ષા રાખે છે કે પુરુષ સેક્સ સમયે પૂરેપૂરો તેમનામાં ખોવાઈ જાય. સરવેમાં 42% જેટલી મહિલાઓએ આ વાતનો સ્વીકાર કર્યો હતો. મહિલાઓ ઘણી રીતે પુરુષોના પ્રેમનો અનુભવ કરતી હોય છે જેમાં તેમનું સૌથી વધુ ધ્યાન ખેંચે છે તમારા એક્સપ્રેશન.

આંખોમાં આંખ નાખીને પ્રેમ જતાવવું, હોઠને તેમના સંવેદનશીલ અંગો પર ફેરવવા, તેમજ તમના શરીરને તમારો ટચ ખૂબ ગમે છે.
તેમના દેહને તમારી જીભનો સ્પર્શ પણ ઉત્તેજિત કરવામાં ખૂબ મહત્વનો ભાગ ભજવે છે અને સ્ત્રીઓને તે ખૂબ પસંદ પણ પડે છે.ફોરપ્લેને મહત્વ આપવું,સેક્સનો ખરેખરો આનંદ ચરમસીમાએ પહોંચવામાં જ નથી પરંતુ શરૂઆતથી ચરમસીમાએ પહોંચવા સુધીમાં દરેક પળનો આનંદ લેવામાં છે અને ફોરપ્લે તેનું એક મહત્ત્વનું પાસું છે.

સરવેમાં શામેલ મહિલાઓએ જણાવ્યું કે ફોરપ્લે દરમિયાન થતી ઉત્તેજના એક અલગ પ્રકારની અનુભૂતિ કરાવે છે. સ્ત્રીઓને સેક્સની બાબતે ક્રિએટીવ પુરુષો વધુ પસંદ પડે છે. કંઈક નવું અને અલગ અંદાજમાં કરવામાં આવતો પ્રેમ (સેક્સ) તેમને ખૂબ પસંદ પડે છે.આનંદ અને સંતુષ્ટિમાં પણ ફર્ક હોય છે,એક શોધમાં એ જાણવા મળ્યું કે પુરુષોની સાથે સાથે મહિલાઓને પણ કોન્ડમ વિના સેક્સ માણવામાં આનંદ આવે છે પણ શોધમાં એ પણ જાણવા મળ્યું કે કોન્ડમનો ઉપયોગ તેમને સંતુષ્ટિ આપે છે.

આ સંતુષ્ટિ મળે છે પ્રોટેક્શનને લઈને. સરવેમાં શામેલ મહિલાઓએ જણાવ્યું કે કોન્ડમનો ઉપયોગ ગુપ્તરોગોથી બચાવ માટે કારગર પદ્ધતિ છે. તેના ઉપયોગથી મહિલાઓ ખુલીને સેક્સનો આનંદ ઉઠાવી શકે છે.સંવેદનશીલ અંગોની ઓળખ,સેક્સ પર શોધ કરતા લોકોએ જાણ્યું કે માત્ર જી-સ્પોટ જ આનંદ આપવા માટે પર્યાપ્ત નથી પરંતુ મહિલાઓ ના શરીરમાં એવા પણ ભાગ છે જ્યાં તેમને વધુ સંવેદના થતી હોય છે જેમાં એ-સ્પોટ પણ શામેલ છે.

જ્યાં સહેલાવવાથી મહિલાઓનું શરીર સેક્સ ક્રિયામાટે શારિરીક રીતે તૈયાર થાય છે. આ કામ માટે આંગળીઓની કરામત કામમાં આવે છે.ધીરે ધીરે અને આરામથી કરો,દરેક મહિલાઓને તેમના કોમળ અંગો પર શરૂઆતમાં સંવેદનશીલ અને રોમાન્ટિક ટચની આશા હોય છે. મહિલાઓ ચાહે છે કે પુરુષ તેમના સેન્સિટીવ અંગોને આંગળીથી ધીમે ધીમે સારાહે. જરૂર પડે તો પુરુષ જીભ અને હોઠથી પણ મહિલાને ઉત્તેજિત કરી શકે છે.

મહિલાઓને શરૂઆતમાં વાઈલ્ડ થવાની ઉતાવળ હોતી નથી તેઓ આ ક્રીડાને સંપૂર્ણપણે માણવા માંગે છે.વાતાવરણની અસર પણ હોય છે મહત્ત્વની,શોધ દરમિયાન 50% મહિલાઓએ સ્વીકાર કર્યો હતો કે સંભોગ દરમિયાન આસપાસનું વાતાવરણ યોગ્ય ન હોવાથી તેઓ ચરમસીમા સુધી પંહોચી શકતી નથી. મહિલાઓએ એ પણ માન્યું કે પુરુષોના ઠંડા અંગો ને કારણે પણ તેમને વધુ તકલીફ થાય છે.

ડો.હોલ્સટેજે જણાવ્યું કે સંભોગ દરમિયાન વાતાવરણ પણ એક મહત્ત્વનું પરિબળ છે જો રૂમમાં તાપમાન યોગ્ય હોય તો તે સંભોગ ની મજાને વધારી દે છે.સંભોગ દરમિયાન પોઝિશનનો ખ્યાલ રાખવો,સંભોગ દરમિયાન પોઝિશનનો ખ્યાલ રાખવો સૌથી જરૂરી પાસું છે. સ્ત્રીના નીચેના ભાગમાં જો 2-3 તકિયાના આધારે તેને થોડું ઉપર ઊંચકી સંભોગ કરવામાં આવે તો એનાથી સંભોગ વધુ સારી રીતે થઈ શકે છે. આ ઉપરાંત ડોગી સ્ટાઈલમાં પણ તેમને ખૂબ આનંદ આવે છે. આ પોઝિશનમાં સ્ત્રી ધૂંટણ અને હાથના ટેકા વડે પોતાને સંતુલિત કરે છે અને પુરષ પાછળથી સંભોગ કરે છે.

Advertisement