વિશ્વની ત્રીજા નંબરની સૌથી સુંદર હોટલ છે ઉદયપુરમાં આવેલ લેક પેલેસ,જાણો તેનાં વિશેની અદ્દભૂત વાતો…..

જો તમે ક્યાંક રજા માટે જાવ છો, તો ત્યાંની હોટલો તમારા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તમે તેને હોટલની સુંદરતા, સ્વચ્છતા અને ત્યાં ઉપલબ્ધ સુવિધાઓ પર રેટ કરો. આંતરરાષ્ટ્રીય સામયિક કોન્ડે નેસ્ટ ટ્રાવેલરે તાજેતરમાં જ રીડર્સ ચોઇસ એવોર્ડ્સ 2019 ની જાહેરાત કરી છે. જેમાં 17 હોટલોને ‘વિશ્વની શ્રેષ્ઠ હોટેલ્સ’ તરીકે વર્ગીકૃત કરવામાં આવી છે. ભારતની ત્રણ હોટલોને પણ આ સૂચિમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

જેમાંથી બે હોટલોએ ટોપ 10 માં સ્થાન મેળવ્યું છે. આ યાદીમાં ત્રીજા નંબર પર ઉદેપુરની તાજ લેક પેલેસ છે. જ્યારે જયપુરની રામબાગ પેલેસ 7 નંબર પર મૂકવામાં આવી છે. તે જ સ્થળે, અલીલા ફોર્ટ બિશનગઢને 11 નંબર આપવામાં આવ્યો છે. કોન્ડે નેસ્ટ ટ્રાવેલર રીડર્સ ચોઇસ એવોર્ડ્સ 2019 યુએસ અને યુકેના વાર્ષિક સર્વે પર આધારિત છે. વિશ્વભરમાં છ લાખથી વધુ વાચકોએ તેમના મનપસંદ સ્થળો, હોટલો, સ્પા, એરલાઇન્સ અને ક્રુઝ લાઇન માટે મત આપ્યો છે અને તેને રેટ કર્યું છે.

આ સર્વેમાં લક્ઝરી હોટલો વિશે વાત કરીએ તો દેશ જ નહીં પરંતુ તાજ પેલેસ હોટલને વિદેશી મહેમાનો દ્વારા પણ પસંદ કરવામાં આવી છે. આ હોટલો ભારતીય મહારાજાઓ અને મહારાણીઓના શાહી યુગનો અનુભવ કરે છે. આંતરરાષ્ટ્રીય સામયિક કોન્ડે નેસ્ટ ટ્રાવેલરમાં, ઉમેદ ભવન પેલેસ (જોધપુર), જય મહેલ પેલેસ (જયપુર), તાજ હોટલ (મુંબઇ) તેમજ અન્ય 15 હોટલ વિશેની માહિતી આપવામાં આવી છે.

તાજેતરમાં, પ્રખ્યાત મુસાફરી સામયિકે ઉદયપુરને એશિયામાં છઠ્ઠા સૌથી વધુ પ્રિય શહેર તરીકે પ્રવાસીઓ માટે પસંદ કર્યું છે. જ્યારે જયપુર આ યાદીમાં દસમા ક્રમે છે. ભારત તરફથી આ યાદીમાં ટોચના 10 શહેરોમાં રાજસ્થાનના બે શહેરોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. આણે વિશ્વ મંચ પર પર્યટનના રૂપમાં નવા પરિમાણો લાવ્યા છે.ભારતમાં હાલમાં 37 વર્લ્ડ હેરિટેજ સાઇટ્સ છે, જેમાં તાજમહેલ, આગ્રા કિલ્લો,

અજંતા ગુફાઓ, એલોરા ગુફાઓ, ફતેહપુર સિકરી અને લાલ કિલ્લા સંકુલ શામેલ છે, આ વિશ્વ વારસો ભારતના પુરાતત્ત્વીય સર્વેક્ષણ ની સુરક્ષા હેઠળ છે.રોજિંદા જીવનની ભાગદોડ થી દુર જવા માટે કંઈ પ્રેરણા જોઈએ છે? આ અનોખી હોટેલ્સની મુલાકત લો જે ‘પૃથ્વી પર સ્વર્ગ’ થી કંઈ કમ નથી અને તમારા મિત્રોને ઈર્ષ્યાથી લીલા પડી જવા દો. અહીં ફેસબુક પર ચેક-ઇન કરવું ફરજિયાત છે!

તાજ લેક પેલેસ, ઉદયપુર, રાજસ્થાન,બે સદીઓ જૂની, તાજ લેક પેલેસ હોટેલ, લેક પીછોલો ની મધ્યમાં આવેલ છે અને તે વિશ્વની સૌથી રોમેન્ટિક હોટેલ્સ પૈકી એક છે. તમે હોડી દ્વારા સરદાર ઘાટ સુધી આવી શકો છો, જ્યાં તમારું ગુલાબની પાંખડીઓથી સ્વાગત કરવામાં આવશે અને તમને મહેલ સુધી રજવાડી છત્રી હેઠળ એસ્કોર્ટ કરવામાં આવશે.

ઝમકદાર વાઇન અને વ્યક્તિગત મેનુથી માંડીને સમર્પિત બટલર સુધી, તાજ લેક પેલેસમાં બધું જ રજવાડી લાગશે. 150 વર્ષ જૂની હોડી ગણગોર પર ભોજન લો, અથવા મેવાડ ટેરેસ પર રાત્રે મીણબત્તીના સુંદર પ્રકાશમાં ભોજનનો આનંદ માણો. પેલેસનો ઇતિહાસ જાણવા માટે એક હેરિટેજ વોક લો અને જેમ્સ બોન્ડની ફિલ્મ, ઓક્ટોપસી નું જ્યાં શૂટિંગ થયું હતું એ જગ્યાએ સેલ્ફી લેવાનું ભૂલતા નહિ. તમે લેક પીછોલોના શાંત પાણી પર હોટેલની જીવા બોટ સ્પા ખાતે સ્પા પણ લઇ શકો છો. હોટેલ તમને દરેક પગલે રજવાડી અનુભવ કરાવશે.

ગ્લેનબર્ન ટી એસ્ટેટ અને બુટિક હોટેલ, દાર્જિલિંગ, પશ્ચિમ બંગાળ,બે સર્પાકાર નદીઓ સાથે 1000 એકર જમીન પર અંગત વનમાં સ્થિત, ગ્લેનબર્ન ખરેખર રજાઓનો અનોખો અનુભવ આપે છે. 1859 માં સ્કોટિશ ટી કંપની દ્વારા શરૂ કરવામાં આવેલ, ગ્લેનબર્ન ટી એસ્ટેટ અને બુટિક હોટેલ એક ચા એસ્ટેટ મધ્યે આવેલ છે.

જ્યારે તમે અહીં હો, તમારી મનપસંદ ચા કેવીરીતે બને છે એ જણવા માટે ચાનો અનુભવ કરો, બપોરે એસ્ટેટની આસપાસ ફીશીંગ અથવા હાઇકિંગ માટે જાઓ, અથવા મનમોહક કુકિંગ ક્લાસમાં જવાનું પસંદ કરો. જો તમે રજાઓમાં આરામ કરવાનું વિચારી રહ્યા હો, તો કોફી પીતાં-પીતાં સૂર્યોદય જુઓ, ફાયરપ્લેસની બાજુમાં બેસીને હુંફાળી સાંજ પસાર કરો અથવા ઇન-હાઉસ લાઈબ્રેરીમાંથી પુસ્તક વાંચવા માટે લઇ આવો.

હિલ ફોર્ટ કેસરોલી, અલવર, રાજસ્થાન,ભારતનો સૌથી જૂના કિલ્લો, હિલ ફોર્ટ કેસરોલી એ રજવાડી કિલ્લો છે. રાજપૂતો દ્વારા 14મી સદીમાં બાંધવામાં આવેલ, છેલ્લે અલવર ના રજવાડાનો ભાગ બન્યો, ત્યાં સુધી આ કિલ્લા પર તેના જીવનકાળ દરમિયાન ઘણી વખત ચઢાઈ કરવામાં આવી હતી. દેશમાં શ્રેષ્ઠ હેરિટેજ હોટેલ પૈકી એક તરીકે ગણવામાં આવતો, હિલ ફોર્ટ કેસરોલી તમને ભારતના ભવ્ય ભૂતકાળનો અનુભવ કરવાની તક આપે છે.અહીના મહેલો આજના આધુનિક રિસોર્ટના કમ્ફર્ટ સાથે રજવાડી લાવણ્ય ને સમાવિષ્ટ કરે છે. રાઇના સુંદર ખેતરોમાં સહેલ કરતા સૂર્યાસ્ત જુઓ, તમારા પરિવાર સાથે ઊંટની સવારીનો આનંદ માણો અથવા તાપણાની આજુબાજુ લોકનૃત્યની રંગબેરંગી સાંજ વિતાવો.

મદીકેરી, કર્ણાટક માં તાજનું વિવાન્તા,તાજનું વિવાન્તા 180 એકર વરસાદીવનોની મધ્ય માં સ્થિત છે અને કૂરગની સૌથી પ્રીમિયમ પ્રોપર્ટી પૈકી એક છે. દાખલ થતાની સાથે જ, તમને ક્ષિતિજ સુધી પથરાયેલ અંતહીન પહાડો જોવા મળશે. પૂલ પર સમય પસાર કરીને કે માટીકામ અથવા રસોઈના વર્ગોમાં જઈને, અથવા ઇન-હાઉસ સ્પા માં મસાજ લઈને રિલેક્સ થઇને તમારી બધી ચિંતાઓને પાછળ છોડી દો.જેમને એડવેન્ચર પસંદ છે એમના માટે આ રિસોર્ટમાં ઓફ-રોડ બાઇકિંગ, ઝિપલાઈનીંગ, હાઇકિંગ અને ગોલ્ફની સુવિધા છે. હોટેલમાં તમારા માટે ત્રણ રેસ્ટોરાં અને એક પૂલ સાઈડ બાર આવેલ છે.

વઇથીરી ટ્રીહાઉસ રિસોર્ટ, વયનદ, કેરળ,લીલાછમ ઉષ્ણકટિબંધીય વરસાદી વનમાં આવેલ, વઇથીરી ટ્રીહાઉસ રિસોર્ટ જંગલમાં એક ઉત્કૃષ્ટ આશ્રયસ્થાન છે. એક સુંદર ટ્રીહાઉસમાં જમીનથી 80 ફુટ ઉપર રહીને જંગલના અવાજોનો અનેરો અનુભવ મેળવો. આ રિસોર્ટ ઇકો-ફ્રેન્ડલી છે, ટ્રીહાઉસ પાવરના સ્ત્રોત તરીકે સૌર ઊર્જાનો ઉપયોગ કરે છે અને આસપાસની ટેકરીઓના કુદરતી ઝરણામાંથી પાણીનો પુરવઠો ધરાવે છે.

જો તમે ઊંચાઈથી ડરતા હો, તો તમે ઝરણા પાસે આવેલ કોટેજ પૈકી એકમાં રોકાણ માટે બુકિંગ કરાવી શકો છો. ઝરણા પાસે ફિશિંગ કરવામાં થોડો સમય વિતાવો અથવા હરરોજ કાફે સુધી જવા માટે રોપ બ્રિજ પર ચાલીને જાવ. પ્રકૃતિની ખુબજ નજીકનો અનુભવ, આ અનન્ય સ્થળ ચોક્કસપણે તમારા સોશ્યિલ મીડિયા પ્રોફાઇલ પર દેખાડવા લાયક છે!

Advertisement