છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષોમાં આટલો બદલાયો મહેન્દ્રસિંહ ધોનીનો લુક,જુઓ તસવીરો કેટલીક ભાગ્યજ જોઈ હશે….

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોની 16 વર્ષ સુધી ટીમ ઈન્ડિયામાં સેવા આપીને નિવૃત્ત થયા છે. માત્ર બેટ્સમેન તરીકે જ નહીં, પરંતુ વિકેટકીપર તરીકે પણ તેણે પોતાના દેશનું નામ ગૌરવ લાવ્યું. ધોની, જેનું મન મેદાન પર કમ્પ્યુટર કરતા ઝડપથી ચાલે છે, તે દરેક પરિસ્થિતિમાં ઠંડક આપતો જોવા મળ્યો હતો. આ જ કારણે તેનું નામ કેપ્ટન કૂલ પણ બન્યું.

Advertisement

જ્યારે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ અચાનક નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી ત્યારે બધા ચોંકી ગયા. ધોનીએ ઈન્સ્ટાગ્રામ પર એક વીડિયો પોસ્ટ કર્યો, જેના દ્વારા તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી. ધોનીએ વીડિયો પોસ્ટ કર્યા પછી ઘણા દિગ્ગજોએ તેમની તેજસ્વી કારકિર્દી માટે તેમને અભિનંદન આપ્યા છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની નિવૃત્તિ અંગે પ્રતિક્રિયા આપતા તેમની પત્ની સાક્ષી ધોનીએ પણ પ્રતિક્રિયા આપી હતી અને ઇમોજીને જોડતા પોસ્ટ પર ટિપ્પણી કરી હતી.

મહેન્દ્રસિંહ ધોનીધની ફક્ત તેની રમત માટે જ નહીં, પરંતુ તેની 16 વર્ષની ક્રિકેટ કારકીર્દિમાં તેમની શૈલી માટે પણ પ્રખ્યાત હતા. પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રપતિ પરવેઝ મુશર્રફે એક વખત કહ્યું હતું કે તે ધોનીના લાંબા વાળથી નાખુશ છે અને તેમના વાળ કપાતા કદી ન આવે. આ પોસ્ટમાં, અમે તમને છેલ્લા સોળ વર્ષમાં ધોનીના વિવિધ પ્રકારો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તમે પણ જુઓ કે આ વર્ષોમાં કેપ્ટન કૂલનો દેખાવ કેટલો અને કેટલો વખત બદલાયો છે.

ધોની ક્રિકેટમાં આવ્યો ત્યારે લાંબા વાળ રાખતો હતો. વર્ષ 2004 માં પ્રવેશ કરનાર ધોનીએ વર્ષ 2005 સુધી ચાહકોના દિલમાં સ્થાન બનાવ્યું હતું. જેમ જેમ તેની કારકિર્દીનો ગ્રાફ વધતો ગયો તેમ તેમ તેમ તેમનો દેખાવ પણ વધ્યો,2007 માં વર્લ્ડ કપ બાદ મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના વાળ કપાયા હતા. ધોનીના વાળ કાપવાના કારણે ઘણા ચાહકો પણ ગુસ્સે થયા.વર્ષ 2011 માં, ચાહકો ધોનીનો નવો દેખાવ જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

ધોનીએ માથું મુંડ્યું અને કેટલાક વાળ વચ્ચે છોડી દીધા. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેણે વર્લ્ડ કપ જીતવાના વ્રત હેઠળ આવું કર્યું હતું.જ્યારે ધોની ભારતીય સેનામાં જોડાયો, ત્યારે તેણે વાળ ટૂંકાવી દીધા. વાળ સિવાય તેની ગ્રે શેડ દાઢી પણ બધાને આશ્ચર્યચકિત કરી દે છે. તેના લુકની દરેકને પ્રશંસા કરી હતી.કપડાના મામલે ધોનીની કસોટી ઘણી અલગ છે. પેન્ટ, સ્યુટ અથવા જેકેટ્સ, ધોની દરેક દેખાવને આત્મવિશ્વાસથી વહન કરે છે. રિપોર્ટ્સ અનુસાર, ધોનીને જેકેટ્સનો ખૂબ શોખ છે અને તેમાં તેમનો મોટો સંગ્રહ છે.જો કે,

ધોનીને જીન્સ અને ટી-શર્ટ પહેરવાનું સૌથી વધુ ગમે છે. તે ગ્રાફિક અથવા સ્પોર્ટ્સ ટી-શર્ટમાં વધુ જોવા મળે છે. ધોનીને પગરખાં પણ ખૂબ ગમે છે. તે જૂતામાં બૂટ પહેરવાનું પસંદ કરે છે.ધોની સિમ્પલ અને ક્લાસી લુકમાં માને છે. તેમને ચળકતા ચળકતા કપડાં પસંદ નથી. એસેસરીઝમાં ધોનીને ફક્ત ઘડિયાળ પહેરવાનું પસંદ છે. આ સિવાય ધોનીને કેપ્સ અને સનગ્લાસ લગાવવાનું પણ પસંદ છે.મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ તેની બેટિંગ અને તેની કેપ્ટનશીપથી ચાહકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવ્યું છે. વિદેશી ચાહકોના દિલમાં પણ ધોનીનું વિશેષ સ્થાન છે.

કોરોના વાયરસના કારેન યુએઈમાં રમાયેલ ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગના 13માં સીઝનમાં ભારતીય પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની હાલ ક્રિકેટથી દૂર છે. હાલમાં તેઓ મુંબઈમાં દેખાયા હતા, જ્યાં તેઓ એક વિજ્ઞાપનની શુટિંગ માટે પહોંચ્યા હતા. રમતથી દૂર રહ્યા પછી ધોની ઘણા લો પ્રોફાઈલ છે અને પબ્લિકમાં વધુ દેખાતા નથી. જો કે એમના ફેન્સ એમની એક ઝલક માટે હંમેશા આતુર રહે છે.

નવા લુકમાં ડેશિંગ દેખાઈ રહ્યા ધોની,આ વખતે જયારે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની ફેન્સ સામે આવ્યા તો તમનો લુક એકદમ બદલાયેલ હતો. ધોની નવા લુક સાથે સામે આવ્યા છે, જેને જોઈ ફેન્સ ઘણા હેરાન છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઇ રહેલ ફોટોમાં ધોનીનો અલગ લુક જોવા મળી રહ્યો છે. તેમણે પોતાની સફેદ દાઢી સાફ કરી દીધી છે. તેમણે પોતાની હેરસ્ટાઇલ પણ બદલી નાખી છે અને ફોટો ઘણી ડેશિંગ જોવા મળી રહ્યા છે.

એક વર્ષમાં ઘણી વખત બદલ્યા લુક,મહેન્દ્ર ધોનીએ ગયા એક વર્ષમાં ઘણી વખત લુક બદલ્યા છે. લોકડાઉન દરમિયાન સફેદ દાઢીમાં જોવા મળ્યા, જ્યાં એમને ઓળખવું ઘણું મુશ્કેલ હતું. એના થોડા મહિના પછી કાળી દાઢીમાં જોવા મળ્યા હતા. આઇપીએલ દરમિયાન ધોનીએ પોતાનો લુક બદલ્યો. હવે નવા વર્ષમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોની એક વાર ફરી નવા લુકમા જોવા મળ્યા છે. ફેન્સને તેમનો આ લુક ઘણો પસંદ આવી રહ્યો છે.

IPL 2021માં જોવા મળશે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની,પૂર્વ ભારતીય ખેલાડી મહેન્દ્ર સિંહ ધોની સોશિયલ મીડિયાથી દૂર રહે છે એવામાં ફેન્સને આ અનુભવી ક્રિકેટરને જોવા માટે આઇપીએલ 2021 સુધી રાહ જોવી પડશે. ધોનીએ ગયા વર્ષે 15 ઓગસ્ટના દિવસે ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું છે. હવે ધોની આઇપીએલ 2021માં એક વાર ફરી એક્શનમાં જોવા મળશે. ધોનીએ ગયા વર્ષે આ વાતની પુષ્ટિ કરી હતી કે તેઓ આઇપીએલ 2021 રમશે.

ધોનીનો નવો લૂક,ઈન્ડિયન ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ આંતરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં નિવૃતિ જાહેર કર્યા બાદ તમામ ફેન્સની નજર આજે તેના પર છે. ધોની પોતાની બેટિંગની સાથે સાથે પોતાની હેરસ્ટાઈલને કારણે ઘણીવાર ચર્ચામાં રહે છે. દુબઈમાં યોજાનારી આ વખતની આઈપીએલમાં ધોની નવા બિયર્ડ લૂકમાં જોવા મળ્યો.યોજાનારી આ આઈપીએલમાં આજે પહેલી મેચમાં ધોનીની ટીમ રોહિત શર્માની ટીમ સામે રમતી જોવા મળશે. ધોની આ મેચમાં પોતાના વધુ એક નવા લૂક સાથે જોવા મળશે. જેમાં ધોનીએ થાલા સ્ટાઈલ દાઢી રાખી છે.

ટીમ ઈન્ડિયામાં ધોનીની એન્ટ્રી થઈ ત્યારે તે લાંબાવાળ રાખતો હતો, તે હેર સ્ટાઈલે કરોડો ક્રિકેટપ્રેમીઓ સાથે પાકિસ્તાનના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ પરવેઝ મુશર્રફને પણ ફેન બનાવી લીધા હતા.એમએસ ધોની કારકિર્દીની શરૂઆતના દિવસોમાં લાંબા વાળ રાખતો હતો. આ પછી જેમ-જેમ ઉંમર વધતી ગઈ તેમ-તેમ વાળ નાના થતા ગયા હતા. 2011માં વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બન્યા પછી ધોનીએ મુંડન કરાવી દીધું હતું.ધોની આઈપીએલ દરમિયાન પણ ઘણી અલગ-અલગ હેર સ્ટાઇલમાં જોવા મળે છે. જેમાં શોર્ટ હેર કટ, હોક, સ્પાઇક્સ જેવી સ્ટાઇલ ચર્ચામાં રહી છે.

Advertisement