ગાય માતા એ જ્યારે જન્મ આપ્યો એક વાછરડાંને તો જોવા મળ્યું એક અલગજ રચના ધરાવતું વાછરડી,જુઓ તસવીરો કરો દર્શન….

ચમત્કારોને લગતી ઘણી વસ્તુઓ ઇન્ટરનેટ પર વારંવાર વાયરલ થાય છે. તે જ સમયે, કેટલાક એવા લોકો છે જેઓ આ ચમત્કારને પોતાનું વૈજ્ઞાનિક પાસું અંધશ્રદ્ધા તરીકે આપવાનું શરૂ કરે છે. ચીનના ગુઇઝોઉ ગામમાં ગાય ગાયના વાછરડાના કિસ્સામાં પણ આવું જ કંઈક થઈ રહ્યું છે.ગામમાં બે ચહેરો વાછરડો જન્મ્યો,ખરેખર, અહીં એક બે ચહેરાવાળા ગાય વાછરડાનો જન્મ થયો છે. આ વાછરડાને 2 માથા, 4 કાન અને 4 આંખો છે. હવે ગામમાં આ પ્રકારનું અનોખું વાછરડું કદી જોવા મળ્યું નથી.

આવી સ્થિતિમાં લોકો તેને જોવા માટે આસપાસ ઉમટતા હોય છે. લોકો તેને એક ચમત્કાર તરીકે પણ માની રહ્યા છે.વાછરડાનું માલિક ઝાંગ કહે છે કે હું 70 વર્ષનો છું, પરંતુ મેં મારા જીવનકાળમાં પહેલાં આવી ગાય ક્યારેય જોઈ નથી. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે આ બે-ચહેરાવાળા વાછરડા એક સાથે બંનેના મોંમાંથી દૂધ પી શકે છે. જો કે, બે માથું હોવાથી, તેને ઉંભા રહેવાની મુશ્કેલી છે.સંપૂર્ણ સ્વસ્થ,15 ઓગસ્ટના રોજ જન્મેલા આ અનોખા વાછરડા હવે સોશિયલ મીડિયા પર પણ ચર્ચાનો વિષય છે.

તેની તસવીરો ઇન્ટરનેટ પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહી છે. બીજી તરફ, આ કેસના નિષ્ણાંત કહે છે કે ગાયના બે માથા હોઈ શકે છે પરંતુ તેનું ગળું એક જ છે. આ ગાય સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ છે અને લાંબા સમય સુધી જીવી શકે છે.ડોકટરો તેને કોઈ ચમત્કાર માનતા નથી. તે કહે છે કે વાછરડાનું માથુ તેની માતાના પેટમાં પેટની રીતે રચાય છે. આ સ્થિતિને વૈજ્ઞાનિક ભાષામાં આનુવંશિક પરિવર્તન કહેવામાં આવે છે. ડોકટરો જણાવે છે કે આવા બે માથાવાળા પ્રાણીઓને પોલિસેફલી નામનો રોગ છે.

આવા બે માથાવાળા પ્રાણીઓને વૈજ્ઞાનિક ભાષામાં દ્વિભાષીય અથવા ડિસફિલિક કહેવામાં આવે છે. બીજી બાજુ, જો તેમના ત્રણ માથા હોય, તો તેઓને ટ્રાઇસફિલિક કહેવામાં આવે છે.જો કોઈ પ્રાણી પોલિસેફાલિક હોય, તો દરેક માથાનું પોતાનું અલગ મગજ હોય ​​છે. તે આ સાથે તેના શરીરના બાકીના અવયવોને નિયંત્રિત કરે છે. હવે ડોકટરો કદાચ આ વાછરડાને ચમત્કાર ન માને, પરંતુ સામાન્ય લોકો તેને સમજી રહ્યા છે. આ જ કારણ છે કે લોકો ગામમાં આ વાછરડાની એક ઝલક મેળવવા માટે દૂર-દૂરથી લોકો આવી રહ્યા છે.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, ઉત્તરપ્રદેશના કાનપુરમાં બકરીએ વાંદરાવાળા ચહેરાના ઘેટાંને જન્મ આપ્યો ત્યારે લોકો ચોંકી ગયા હતા. હનુમાનના અવતાર રૂપે લોકોએ ભોળાની પૂજા શરૂ કરી હતી. જોકે આ ઘેટાંનું મોત થયું હતું, મોટી સંખ્યામાં લોકો આ ઘેટાંને એક ચમત્કાર તરીકે જોવા માટે આવ્યા હતા.

કોઈ આ મૃત ઘેટાંની આગળ હાથ જોડીને ઉભો હતો, તો કોઈ તેના પર પૈસા મૂકી રહ્યો હતો. કાનપુરના જહાંગીરાબાદમાં રહેતા સીતારામ કથીરિયાના બકરાએ ગઈકાલે રાત્રે પાંચ ઘેટાંને જન્મ આપ્યો હતો.સવારે જ્યારે સીતારામએ જોયું તો એક ઘેટાંના બીજા ઘેટાંના કરતા જુદા હતા. તેનો ચહેરો વાંદરો જેવો લાગ્યો. જ્યારે નજીકના લોકોએ આ ઘેટાંને જોયું, ત્યારે આ વસ્તુ જંગલીની આગની જેમ ફેલાઈ ગઈ હતી.

સીતારામના ઘરે આ ભોળાને જોવા માટે લોકોનું ટોળું એકઠું થવા લાગ્યું હતું. આ પછી અંધશ્રદ્ધાની રમત શરૂ થઈ. ઘેટાંનો ચહેરો વાંદરા જેવો હતો, ત્યારબાદ લોકો કહેવા લાગ્યા કે હનુમાન જી કા કાઉગમાં અવતાર લઈ ગયા છે.આ જોઈને આ મૃત ભોળાની પૂજા શરૂ થઈ. કોઈ હાથ જોડીને મૃત ઘેટાની પાસે ઉભો હતો, અને કોઈ પૈસાની ઓફર કરી રહ્યો હતો. જો કે, આ પૂજા પછી, તે પણ નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે મૃત ઘેટાંને યોગ્ય સમયે દફનાવવામાં આવશે.

આવીજ એક ઘટના દક્ષિણ ભારતમાં એક ખેડૂતના ઘરે વાછરડાનો જન્મ થયો તો તેને જોવા માટે લોકોની ભીડ જામી છે. કારણે કે આ વાછરડુ ચાર આંખો, બે મોઢા સાથે જન્મ્યું છે. સમાચાર ફેલાઈ જતા દૂર દૂરથી લોકો આ વાછરડાને જોવા માટે આવી રહ્યા છે.આ ઘટના તમિલનાડુના ક્ધયાકુમારી પાસે આવેલા પારસલાઈ ગામની છે. ખેડૂત ભાસ્કરના જણાવ્યા મુજબ ગત અઠવાડિયે તેમની ગાયે ખેતરમાં વાછરડાને જન્મ આપ્યો.

જ્યારે વાછરડાનો જન્મ થયો તો તેને જોઈને અમે પણ ચોંકી ગયા હતા.વાછરડાના જન્મ બાદ ભાસ્કરનું ખેતર જાણે કોઈ પર્યટન સ્થળ હોય તેમ લોકો અહીં આવી રહ્યા છે. ગામના કેટલા લોકો તેને ચમત્કાર માની રહ્યા છે. આ વાછરડાને બે જીભ છે જેના કારણે તેમને દૂધ પીવામાં મુશ્કેલી થઈ રહી છે. ભાસ્કર તેને બોટલ વડે રોજ દૂધ પીવડાવે છે.

આવુજ એક પ્રાણી અમેરિકાના ઓરેગોન રાજ્યમાં એક પરિવારને ત્યાં બિલાડીએ મોઢાં ધરાવતા બચ્ચાંને જન્મ આપ્યો હતો. પરિવારે બચ્ચાંનું નામ બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવી રાખ્યું હતું. બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવીને લઇને આ પરિવાર ઘણો ખુશ હતો તેમણે આ બચ્ચાં માટે સ્પેશિયલ ઇન્સ્ટાગ્રામ પર અકાઉન્ટ પણ બનાવ્યું છે, પણ તેમની ખુશી વધારે સમય ના ટકી. આ યુનિક બચ્ચાંનું મૃત્યુ થયું છે. પરિવારે બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવીનાં મૃત્યુના સમાચાર ફેસબુક પોસ્ટમાં આપ્યા છે. પરિવારની મેમ્બર કાયલાએ ભાવુક થઇને પોસ્ટમાં લખ્યું કે, તમારો પ્રેમ વરસાવવા માટે હું બધાની આભારી છું. આ સ્ટોરી જિંદગીના મહત્ત્વની હોય છે. પ્રાણી હોય કે મનુષ્ય બંનેની લાઈફ મૂલ્યવાન હોય છે.

બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવી જન્મ અમારા ઘરે થયો તે બદલ હું ઘણી ખુશ છું. અમે તેને ઘણો પ્રેમ કર્યો અને ધ્યાન પણ રાખ્યું તેણે મારા હાથમાં જ અંતિમ શ્વાસ લીધા. અમારી પાલતું બિલાડી કિનલીએ કુલ 6 બચ્ચાંને જન્મ આપ્યો હતો. બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવી સિવાય અન્ય 5 બચ્ચાં સ્વસ્થ છે. બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવીએ અમને જે અનુભવ આપ્યો છે તેને હું શબ્દોમાં વર્ણવી શકું તેમ નથી. બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવી ઈન્સ્ટાગ્રામ અકાઉન્ટના અત્યાર સુધી 12 હજાર ફોલોઅર્સ થઇ ગયા છે. બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવીને બે મોઢાં, બે નાક અને ચાર આંખો હતી. આ પરિવારને બિસ્કિટ્સ અને ગ્રેવીએ દુનિયા છોડી તેનું દુઃખ છે, પણ તેઓ હાલ અન્ય 5 બચ્ચાં અને તેની માતાનું ધ્યાન રાખી રહ્યા છે.

આવુજ એક પ્રાણી અમેરિકાના જંગલમાં એક અજીબોગરીબ પ્રકારનો સાપ જોવા મળ્યો છે આ જોઈને એક શખ્સના હોશ ઉડી ગયા હતા. ન્યૂજર્સીમાં પર્યાવરણ સલાહકારને જંગલમાં એક ફરતો બે મોઢાવાળો સાપ જોવા મળ્યો હતો જેની તસવીરો હાલમાં સોશિયલ મીડિયામાં ખુબજ વાયરલ થઇ રહ્યો છે.

એક સ્થાનિક સમાચાર એજન્સી દ્વારા મળેલ માહિતી મુજબ જાણવામાં આવી રહ્યું છે કે આ સાપને બે લોકોએ પકડ્યો હતો જો બર્લિગટન કાઉન્ટીમાં હપેટોલોજિકલ એસોસિએટ્સ માટે કામ કરે છે. આ સપનું નામ ડેવ રાખવામાં આવ્યું છે કારણ કે આ નામના વ્યક્તિએ આ સાપને પકડ્યો છે. આ એક અજીબોગરીબ પ્રકારનો સાપ દેખાઈ રહ્યો છે જેની ચાર આંખ બે માથા અને બે જજિભ નજરે પડી રહી છે પરંતુ તેમનું શરીર માત્ર એક જ છે.

એવીજ એક પ્રાણી કેરોલિનામાં જન્મ થયો લાઈમ ગ્રીન કલરનાં પપ્પીનો જે ખરેખર અદભૂત અને અકલ્પનિય છે. કુદરતનાં આ કરિશમા વિશે જણાવીએ તો શાના સ્ટેમી અને તેમના પરિવારે જણાવ્યું કે તેમનાં સફેદ જર્મન શેફર્ડ જિપ્સીએ શુક્રવારે આઠ ગલુડિયાને જન્મ આપ્યો છે.

નોર્થ કૈરોલિનામાં એક પરિવારનાં શ્વાને લાઈમ ગ્રીન કલરનાં પપ્પીને જન્મ આપ્યો છે. પરિવારનાં સભ્યોએ તેનું નામ ‘હલ્ક’ રાખ્યું છે. શાના સ્ટેમી અને તેમના પરિવારનું કહેવું છે કે તેમનાં સફેદ શ્વાને શુક્રવારે આઠ પપ્પીઓને જન્મ આપ્યો છે. એક યૂઝર્સે પોતાનાં ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર આ પપ્પીનો વિડિયો પોસ્ટ કર્યો છે. આ વિડિયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે શ્વાનનું બચ્ચાનો રંગ લાઈમ ગ્રીન છે. જેનો જોઈને તમામ લોકો હેરાન અને સ્તબ્ધ થઈ ગયા હતા.તેમણે જણાવ્યું કે જ્યારે ગલુડિયાઓનો જન્મ થયો ત્યારે ચોથા નંબરનાં બચ્ચોનો કલર બાકીનાં પિલ્લાઓ કરતાં અલગ હતો. આ તમામ આઠ બચ્ચાઓ સ્વસ્થ છે.

આવુજ એક પ્રાણી અત્યાર સુધી તો તમે કરોળિયા અનેક જોયા જ હશે પણ આસામના નાગોન જિલ્લામાં આવેલા સોનજૂરી ગામમાં જોવા મળેલો આ અજીબ પ્રકારનો કરોળિયો લોકોમાં ચર્ચાનું કેન્દ્ર બન્યો હતો.આમ તો તે દેખાય છે સામાન્ય કરોળિયા જેવો જ પણ તેનું શરીર જોઈએ તો તેમાં કોઈ માણસનો ચહેરો સ્પષ્ટ નજરે ચડે છે. જેણે પણ આ કરોળિયાને નજરોનજર જોયો હતો તે બધાની આંખો પહોળી થઈ ગઈ હતી કેમ કે તેમણે આ અગાઉ ક્યારેય પણ આવો અજીબ જ પ્રકારનો કરોળિયો જોયો નહોતો હવે ત્યાં આ કરોળિયાને જોવા માટે લોકોની લાઈનો લાગી રહી છે. દૂરદૂરથી તેને જોવા માટે આવતા લોકો તેને સ્પાઈડરમેન તરીકે ઓળખવા લાગ્યા હતા. તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે ગયા વર્ષે જ કંબોડિયાના જંગલમાં પણ આ જ પ્રકારનો એક માણસના ચહેરા જેવી જ શરીર રચના ધરાવતો કરોળિયો જોવા મળ્યો હતો.

ચમત્કાર સાથે જોડાયેલી ઘણી વાતો હંમેશા ઇન્ટરનેટ પર વાયરલ થતી રહે છે. અમુક લોકો તેને ખરેખર ચમત્કાર માને છે, તો અમુક લોકો એવા પણ હોય છે જે આ ચમત્કારને અંધવિશ્વાસ ગણાવીને પોતાનો વૈજ્ઞાનિક અભિગમ રજુ કરે છે. અને એવું જ કંઈક ચીનના ગુઇઝોઉ ગામમાં જન્મેલા ગાયના એક વાછરડાના કેસમાં પણ થઈ રહ્યું છે.

હકીકતમાં અહીં એક ગાયે બે મોઢા વાળા વાછરડાને જન્મ આપ્યો છે. આ વાછરડાના 2 માથા, 4 કાન અને 4 આંખો છે. હવે આવું અનોખું વાછરડું ગામમાં પહેલા ક્યારેય જોવા નથી મળ્યું, એવામાં તેને જોવા માટે આસપાસના લોકોની ભીડ જામે છે. લોકો આને ચમત્કાર માની રહ્યા છે.

વાછરડાની માલિક ઝાંગ કહે છે કે મારી ઉંમર 70 વર્ષની છે, પણ મેં મારા આખા જીવનકાળમાં આવું વાછરડું પહેલા ક્યારેય નથી જોયું. તેમણે એ પણ જણાવ્યું કે, આ બે મોઢા વાળું વાછરડું પોતાના બંને મોં વડે એક સાથે દૂધ પી શકે છે. જોકે તેના બે મોં હોવાથી તેને ઉભા રહેવામાં સમસ્યા થાય છે.

15 ઓગસ્ટે જન્મેલું આ અનોખું વાછરડું હવે સોશિયલ મીડિયા પર પણ ચર્ચાનો વિષય બની ગયું છે. તેના ફોટા ઇન્ટરનેટ પર ઘણા વાયરલ થઈ રહ્યા છે. બીજી તરફ આ કેસના વિશેષજ્ઞનું કહેવું છે કે, તેના માથા ભલે બે છે પણ તેનું ગળું એક જ છે. આ વાછરડું સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ છે અને ઘણા લાંબા સમય સુધી જીવિત રહી શકે છે.

ડોક્ટર્સ તેને ચમત્કારી નથી માની રહ્યા. તેમનું કહેવું છે કે વાછરડાનું માથું તેની માં ના પેટમાં જ અસામાન્ય (એબનોર્મલ) રીતે બન્યું છે. આ સ્થિતિને વૈજ્ઞાનિક ભાષામાં જેનેટિક મ્યુટેશન કહે છે. ડોક્ટર્સ જણાવે છે કે, આ પ્રકારના બે માથા વાળા પ્રાણીઓને પૉલીસેફલી નામની બીમારી હોય છે. આ પ્રકારના બે માથા વાળા પ્રાણીઓને વૈજ્ઞાનિક ભાષામાં બાઇસફિલિક અથવા ડાઇસફિલિક કહેવાય છે. તેમજ જો તેમના ત્રણ માથા હોય તો તેમને ટ્રાઇસાઇફિલિક કહેવામાં આવે છે.

જો કોઈ પ્રાણી પૉલીસેફિલિક છે, તો તેમના દરેક માથાનું પોતાનું અલગ મગજ હોય છે. તેઓ તેના વડે જ પોતાના શરીરના અન્ય અંગોને નિયંત્રિત કરે છે. હવે ડોક્ટર્સ આ વાછરડાંને ભલે ચમત્કારની દેન ન માને, પણ સામાન્ય જનતા તો એવું જ સમજી રહી છે. આ જ કારણ છે કે આ વાછરડાની એક ઝલક મેળવવા માટે લોકો દૂર દૂરથી આ ગામમાં આવી રહ્યા છે.