શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા બાદ મહિલાને નીકળ્યું લોહી અને ત્યારબાદ જે થયું તે જાણી ચોંકી જશો…….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે સામાન્ય રીતે સમાગમને લઇને લોકોના મનમાં અનેક સવાલો હોય છે. ખાસ કરીને સમાગમ માણવાનો આનંદ પણ કઇક અલગ હોય છે. જેને દરેક કપલ્સ આનંદ પૂર્વર માને છે. પરંતુ કેટલીક એવી વાતો હોય છે જેનાથી સેક્સ દરમિયાન આપણ ડરી જઇએ છીએ અને તે અંગે ખબર પડતી નથી.જ્યારે પહેલી વખત સમાગમ બાદ મહિલાઓની યોનિમાંથી લોહી નીકળે છે તો શું આ રક્તસ્ત્રાવને રોકવા માટે કોઇ દવા લેવાની જરૂર હોય છે કે પછી તે તેની રીતે બંધ થઇ જાય છે.

Advertisement

પહેલી વખત શારીરિક સંબંધ કર્યા પછી મહિલા ઓને લોહી નીકળે છે તો શુ કરવું જોસામાન્ય રીતે લોહી નીકળવા પર કોઇ દવાની જરૂરત હોતી નથી રક્તસ્ત્રાવ અલ્પકાલિક એટલે કે થોડીક વાર માટે હોય છે. જો તે રોકાઇ રહ્યું નથી તો તેના માટે તમે સ્ત્રી રોગ નિષ્ણાંતની સલાહ લો.જાતે ઇલાજ કરવો યોગ્ય નહીં રહે. કેટલીક વખત પાર્ટનરને વધારે ઉત્તેજના થવાના કારણે તે સેક્સ કરવા લાગે છે. પરંતુ કેટલીક એવી વાતો છે જેનું ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે.

મિત્રો સામાન્ય રીતે સેક્સને લઇને લોકોના મનમાં અનેક સવાલો હોય છે. ખાસ કરીને સેક્સ માણવાનો આનંદ પણ કઇક અલગ હોય છે. જેને દરેક કપલ્સ આનંદ પૂર્વર માને છે. પરંતુ કેટલીક એવી વાતો હોય છે જેનાથી સેક્સ દરમિયાન આપણ ડરી જઇએ છીએ અને તે અંગે ખબર પડતી નથી.પહેલી વખત શારીરિક સંબંધ કર્યા પછી મહિલા ઓને લોહી નીકળે છે તો શુ કરવું જોઇએ.જ્યારે પહેલી વખત સેક્સ બાદ મહિલાઓની યોનિમાંથી લોહી નીકળે છે તો શું આ રક્તસ્ત્રાવને રોકવા માટે કોઇ દવા લેવાની જરૂર હોય છે કે પછી તે તેની રીતે બંધ થઇ જાય છે.પહેલી વખત શારીરિક સંબંધ કર્યા પછી મહિલા ઓને લોહી નીકળે છે તો શુ કરવું જોઇએ.

સામાન્ય રીતે લોહી નીકળવા પર કોઇ દવાની જરૂરત હોતી નથી રક્તસ્ત્રાવ અલ્પકાલિક એટલે કે થોડીક વાર માટે હોય છે. જો તે રોકાઇ રહ્યું નથી તો તેના માટે તમે સ્ત્રી રોગ નિષ્ણાંતની સલાહ લો.પહેલી વખત શારીરિક સંબંધ કર્યા પછી મહિલા ઓને લોહી નીકળે છે તો શુ કરવું જોઇએ.જાતે ઇલાજ કરવો યોગ્ય નહીં રહે. કેટલીક વખત પાર્ટનરને વધારે ઉત્તેજના થવાના કારણે તે સેક્સ કરવા લાગે છે. પરંતુ કેટલીક એવી વાતો છે જેનું ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે.

મિત્રો શું તમે જાણો છો કે પહેલીવાર સબંધ બાંધ્યા પછી છોકરીઓના શરીરમાં ઘણા બદલાવ આવે છે. આ બદલાવથી યુવતીઓને વધારે મુશ્કેલી પડતી નથી. પરંતુ દરેક છોકરી તેમને જાણવાની ઇચ્છા ધરાવે છે.જો કોઈ છોકરી તેના જીવનસાથી સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું શરૂ કરે છે,ત્યાર પછી તેનામાં ઘણા ફેરફારો આવે છે, તે એટલા માટે આવે છે કે જો કોઈ છોકરી અથવા સ્ત્રી શારીરિક સંબંધ દરમિયાન પુરુષના હોર્મોન્સના સંપર્કમાં આવે છે, તો પછી તેમના શરીરમાં બદલાવ આવવાનું શરૂ થાય છે.

શરીર જ્યારે કોઈ સ્ત્રી અથવા છોકરી પુરુષ પાર્ટનરના હોર્મોન્સના સંપર્કમાં આવે છે, ત્યારે તે પરિપક્વ થવાનું શરૂ કરે છે અને તે જ રીતે વર્તન કરવાનું શરૂ કરે છે જેવું સ્ત્રી કરે છે, એટલે કે, તેઓ જવાબદાર મહિલાઓ બનાવવાનું શરૂ કરે છે. પાછળથી, છોકરીઓનો ચહેરો ચમકવા માંડે છે અને પિમ્પલ્સ ઓછી થવા લાગે છે.બેલ્જિનના સંશોધન મુજબ, પહેલી વખત કોઈ સ્ત્રીઓની હિલચાલમાં કુદરતી ફેરફાર જોવા મળે છે. જે તેમની ચાલવાની રીતને પણ અસર કરે છે. મહિલાઓના શરીરનો આકાર પણ બદલાય છે.

પહેલી વાર સંબંધ બાંધ્યા પછી છોકરીઓના ચહેરા પર પરિવર્તન સ્પષ્ટ જોઇ શકાય છે. એટલે કે, તેમનો ચહેરો તેજસ્વી લાગે છે. છોકરીઓ પહેલા કરતાં ખુશ થવા લાગે છે, સાથે જ તેમનો ચહેરો પણ તેજસ્વી લાગે છે.આઇક્યૂમાં પરિવર્તન આવે છે જયારે પહેલી વખત શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી, યુવતીઓમાં આઇક્યુ વધે છે, એટલે કે, તેનું મગજ ઝડપથી આગળ વધવાનું શરૂ કરે છે. ઇંગ્લેન્ડના એક રિસર્ચમાં આ વાત સામે આવી છે.પહેલીવાર અહીંની છોકરીઓમાં સૌથી વધુ બદલાવ જોવા મળે છે.

પ્રથમ ક્રિયા કર્યા પછી, સ્તનો પહેલાની તુલનામાં 25 ટકા મોટા થઇ જાય છે. એક અધ્યયન મુજબ, પ્રથમ વખત ગર્લ્સ બોડીની નર્વસ સિસ્ટમ વધુ સક્રિય બને છે, જેના કારણે રક્ત વાહિનીઓની પ્રવૃત્તિમાં પણ વધારો થાય છે. અને આને કારણે, આ ફેરફારો થાય છે.ક્રિયા કર્યા પછી, છોકરીઓનાં શરીરમાં ઓક્સિટોસિન, એન્ડોર્ફિન્સ અને સિરોટોનિન જેવા હોર્મોન્સનું સ્ત્રાવ છોકરાઓ કરતાં વધારે હોય છે. તેનું મન સકારાત્મક રીતે કામ કરવાનું શરૂ કરે છે. તેનાથી મહિલાઓમાં આત્મવિશ્વાસ પણ વધે છે.આ આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ મહિલાઓના મૂડમાં સુધારો લાવે છે.

એક અભ્યાસ મુજબ તાણ એવા લોકોમાં જોવા મળે છે જે દરરોજ બે અઠવાડિયા સુધી સંબંધ બનાવે છે.વજન-શારીરિક સંબંધ બનાવીને, શરીરમાં એક આંતરસ્ત્રાવીય પરિવર્તન આવે છે, જેના કારણે છોકરીઓ વજન વધે છે, તેમજ હિપ્સ અને સ્તન – છોકરીઓ પોતાની રીતે અથવા તેમના પસંદગીના જીવનસાથી સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવાનું શરૂ કરે છે, પછી તેમના સ્તનનું કદ વધવાનું શરૂ થાય છે.

પહેલી વખત સંબંધ બનાવ્યા પછી, ઘણીવાર ઘણી છોકરીઓ માસિક સ્રાવમાં નોંધપાત્ર ફેરફાર થાય છે. જો બંધન પછી પીરિયડ્સ વધુ સમય લે છે, તો તે ગર્ભાવસ્થાના સંકેત હોઈ શકે છે.પહેલી વખત સંબંધ બનાવ્યા પછી, બધી છોકરીઓના શરીરના ભાગોમાં નોંધપાત્ર ફેરફાર થવાનું શરૂ થાય છે. જેને કોઈ પણ સરળતાથી જોઇ શકે છે.પહેલી વાર સંબંધ બનાવ્યા પછી છોકરીઓમાં એક અલગ પ્રકારનું સ્મિત દેખાવા લાગે છે. તે ખૂબ જ ખુશ અને થોડી શરમાળ લાગે છે

આ હોવા છતાં,કેટલીક વસ્તુઓ વિશે ભય છે,ખાસ કરીને છોકરીઓ, જે તેમના પ્રથમ વખતના અનુભવ પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે.આને અવગણવા માટે છોકરીઓએ કેટલીક વિશેષ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ સેક્સુઅલ લાઈફમાં પ્રવેશ કરતાં યુવકને પ્રથમ વખતનો અનુભવ જ કંઈક રોમાંચક હોય છે. પહેલી વાર સેક્સ માણવાનો અનુભવ ખૂબ જ અલગ છે. ફિલ્મોના દૃશ્યોની જેમ તેમની કલ્પનામાં દરેકનો પ્રથમ જાતીય અનુભવ હોય છે પરંતુ જ્યારે એવું કંઈ થતું નથી, ત્યારે નિરાશામાં પટકાય જાય છે. જેના લીધે સેક્સના સુંદર અનુભવને બદલે સેક્સ પીડાદાયક દેખાવા લાગે છે અને ઘણી હતાશાઓને જન્મ આપે છે. પરંતુ જો તમે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખશો તો સેક્સ તમારા માટે ખૂબ જ સુંદર ક્રિયા હશે.

શું તમે સેક્સ માટે માનસિક રીતે તૈયાર છો? જો હાં, સેક્સ એ કોઈ શારીરિક ક્રિયા નથી, પરંતુ ભાવનાત્મક અંશો સાથે જોડાયેલી શારીરિક ક્રિયા છે. આ માટે તમારે માનસિક રીતે તૈયાર રહેવાની જરૂર છે. જો મન તૈયાર છે તો શરીર તમને સેક્સુઅલ પ્રક્રિયામાં વધુ સપોર્ટ કરશે. પ્રથમ વખત સેક્સનો અનુભવ લઈ રહ્યા છો તો ફિલ્મો કે વિડિયો ક્લિપો જોઈને સીધા તૂટી ના પડો. માનસિક રૂપથી તૈયારી સાથે તમારા પાર્ટનર સાથે ફોરપ્લેને પણ મહત્ત્વ આપો.

કેટલાક લોકો ફોર પ્લેને ખૂબ તકનીકી ક્રિયાની જેમ જ કરે છે, પરંતુ તે યાંત્રિક ક્રિયા નથી. જો તમે ફોરપ્લે કરો છો, તો તમે તમારા પાર્ટનરની નજીક આવશો અને રોમાંચની વધુ નજીક આવી સેક્સમાં વધુ સંતુષ્ટ થશો. ફોર પ્લે દરમિયાન ઉત્પન્ન થતા હોર્મોન્સને કારણે બંને જણાના સેક્સુઅલ અંગોમાં લ્યુબ્રિકન્ટ પેદા થશે. જેના કારણે સેક્સ દરમિયાન કોઈ દુખાવો નહીં થાય અને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સુધી પહોંચવામાં સરળતા રહેશે.

બેડરૂમના વાતાવરણને રોમાન્ટિક બનાવોસેક્સ પહેલા એક બીજા સાથે રોમાંસ કરો ચુંબન કરો. વાતો કરો, એકબીજાના શરીરને હળવેકથી માદક સ્પર્શ કરો. બેડરૂમના વાતાવરણને રોમેન્ટિક બનાવો, સુગંધિત વાતાવરણ, આરામદાયક પલંગ સાથે માદક ડીમ લાઇટ ચાલુ રાખો. વ્યક્તિગત સ્વચ્છતાની પણ કાળજી લો. તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ લોકો તેને નજરઅંદાજ કરતા હોય છે. પ્રાઈવેટ પાર્ટસની સ્વચ્છતા અને ઓરલ સ્વચ્છતા સુધીની દરેક વસ્તુનું ધ્યાન રાખો.

ફિલ્મી સીન જેવો તમારો સેક્સનો અનુભવ થવાનું મનમાંથી કાઢી નાંખોમગજમાંથી આ વિચારો નિકાળી કાઢો કે તમારો પ્રથમ વખતનો સેક્સ અનુભવ ફિલ્મી સીન જેવો હશે. મનમાં પૂર્વાગ્રહોને ન ઉગવા દેશો. નહીં તો પછી નિરાશા હાથ લાગશે. ફિલ્મમાં સેક્સથી લઈને તમામ વાતો કાલ્પનિક હોય છે. હકિકત તેનાથી કંઈક અલગ હોય છે. પ્રથમ વખતમાં કઈં પરફેક્ટ હોતું નથી.

સ્ત્રીઓ દરમિયાન પ્રથમ વખત શરીરમાં પરિવર્તન આવે છે. સ્ત્રીઓના પ્રથમ ટાઇપ દરમિયાન ઘણા શારીરિક પરિવર્તન આવે છે, જે સામાન્ય રીતે દરેક વખતે સેક્સ કરતી વખતે શરીરમાં આવે છે. જો કે, તમારા ઉત્સાહમાં પરિવર્તન આવી શકે છે. જો કે, આ ફેરફારો મુખ્યત્વે મહિલાઓના પ્રથમ લિંગ દરમિયાન થાય છે.મહિલાઓ પહેલી વાર સેક્સ કર્યા પછી વાગ્યાનની સ્થિતિસ્થાપકતામાં પરિવર્તન આવે છે. પ્રથમ વખત સંભોગ કર્યા પછી, વાજાયણ ઘૂંસપેંઠ માટે ટેવાયેલા બનવામાં થોડો સમય લેશે. જો કે, જ્યારે પણ તમે સેક્સ કરો ત્યારે આ સ્થિતિસ્થાપકતા સારી થાય છે. વધુમાં, સમય જતાં, વૈજયન કુદરતી જણની પ્રક્રિયામાં ટેવાવા લાગે છે.

સ્ત્રીઓમાં પહેલીવાર સેક્સ દરમિયાન તેમના સ્તનમાં એક પ્રકારનો સોજો આવે છે અથવા તે સામાન્ય કરતા મોટા દેખાય છે. આ રક્ત પરિભ્રમણના વધેલા કારણે છે. જો કે, આ સ્થિતિ સેક્સ અથવા ઓર્ગેઝમ પછી સામાન્ય બની જાય છે. સેરોટોનિન, ડોપામાઇન, ઓક્સીટોસિન વગેરે સ્ત્રીઓ પહેલી વાર સેક્સ કર્યા પછી હેપી હોર્મોન્સ ઉત્પન્ન કરે છે. જે તમારો મૂડ સુખી બનાવે છે અને તાણ, હતાશા વગેરેથી મુક્તિ આપે છે.સ્ત્રીઓમાં પ્રથમ વખત સેક્સ પછી, ભગ્ન પણ સામાન્ય કરતા મોટો બને છે અને યુટ્રસ થોડો સક્રિય થાય છે. જે પછી શરીરના આ ભાગો સેક્સ દરમિયાન થતા પરિવર્તન માટે ટેવાય છે. જો કે, તે સેક્સ પછી તેની સામાન્ય સ્થિતિમાં પાછું આવે છે. સેક્સ દરમિયાન રક્ત પરિભ્રમણ વધવાના કારણે સ્ત્રીઓમાં પ્રથમ વખત સ્તનની ડીંટી વધુ સંવેદનશીલ બને છે. કો

સંભોગ ફક્ત પ્રેક્ટિસથી જ ઉત્તરોત્તર પરફેક્ટ બનતી હોય છે. કારણ કે તમને પહેલી વખતમાં એક બીજાની પસંદ અને સેક્સ પોઈન્ટના વિશે વધારે ખબર હોતી નથી. મનમાં થોડો સંકોચ પણ થતો હોય છે. એટલા માટે ખુલ્લા મનથી પહેલા અનુભવને સ્વીકારી લો.પ્રથમ વખતના સંભોગ દરમિયાન એવું જરૂરી નથી કે પાર્ટનરને પીડા થાય કે લોહી નીકળે. જો આપ બંને માનસિક રીતે યોગ્ય પ્રકારે તૈયાર હોવ તો નથી તો દર્દ થતું કે ન તો લોહી નીકળે છે.

ફિમેલ પાત્ર દ્વારા પણ બેઝિઝક થઈને સેક્સમાં પહેલ કરે. એનાચરિત્રને જોડીને ના જોશો.બંનેના સહયોગની જરૂરિયાત છે.તેનાથી જ તમને સેક્સનો આનંદ બેવડાશે. પ્રાઈવસીનો ખ્યાલ જરૂર રાખો, કોઈ ડિસ્ટર્બ ના કરે અને મનમાં કોઈ વાતનો ડર પણ ના રાખો.પહેલી વખતમાં વધારે એક્સપરિમેન્ટ કરવાનું ટાળો.પોર્નને તમારા રોલ મોડેલ તરીકે ન લો, નહીં તો વાત બગડી શકે છે.

કારણ કે પોર્ન મૂવીઝ ફક્ત વૈજ્ઞાનિક તથ્યો વિના પૈસા બનાવવા માટે તમને ઉત્તેજિત કરવાના ઈરાદાથી બનાવવામાં આવે છે.બહુ જાજી અપેક્ષાઓ નહીં રાખવી.પ્રથમ વારના સેક્સ દરમિયાન જો યુવતીઓ જાજી અપેક્ષાઓ રાખે છે તો માત્ર એ એક હવા ભરેલા ફુગ્ગા જેવુ જ હશે.કારણકે એવી કલ્પનાઓ માત્ર ફિલ્મો મજ હોય શકે છે હકીકતમાં નહીં.મૂવીસમાં સેક્સને લઈને જે આક્રમક્તા દર્શવામાં આવે તે કલ્પનાથી વધુ કઈ નથી.

પ્રથમ તબક્કો. જ્યારે મહિલાઓ પહેલી વાર સેક્સ કરે છે ત્યારે સૌથી ઉત્તેજના શરૂ થાય છે. જે જાતીય ઉત્તેજનાની શરૂઆતના 10 થી 30 સેકંડની અંદર થાય છે. આમાં, સ્ત્રીઓમાં યોનિનું લ્યુબ્રિકેશન હોય છે અને તે વિસ્તરવાનું શરૂ કરે છે. તે દરમિયાન, બાહ્ય હોઠ, આંતરિક હોઠ, ભગ્ન અને કેટલીકવાર સ્ત્રી યોનિના સ્તનો ફૂગવા લાગે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, મહિલાઓની ધબકારા, બ્લડ પ્રેશર અને શ્વાસ વધવા લાગે છે.બીજો તબક્કો.મહિલાઓ પ્રથમ વખત સેક્સ કર્યા પછી બીજો તબક્કો આવે છે. જે પ્રથમ તબક્કાથી શરૂ થાય છે અને પછી સુધી ચાલે છે. આમાં વજયનલ હોઠ નીકળે છે. વજયનનું ઉદઘાટન ઓછું સાંકડો લાગે છે. મહિલા યોનિમાર્ગ હોઠનો રંગ પણ આ સમય દરમિયાન બદલાઈ શકે છે, જો કે તે જાણવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

ત્રીજો તબક્કો.ત્રીજી તબક્કે મહિલાઓને પ્રથમ વખત સેક્સ દરમિયાન ઓર્ગેઝમ મળે છે. આ સંપૂર્ણ પ્રક્રિયાનો સૌથી ટૂંક તબક્કો છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, મહિલા દિવાલનો પ્રથમ ત્રીજો ભાગ લયબદ્ધ રીતે સંકોચોવાનું શરૂ કરે છે. આ સમય દરમિયાન, ધબકારા, બ્લડ પ્રેશર અને શ્વાસ તેમની ટોચ પર હોય છે અને સ્નાયુઓ સખત બને છે. જો કે, સ્ત્રીઓમાં પુરુષો જેવા જીવ નથી. નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે તે જરૂરી નથી કે દરેક સ્ત્રીમાં ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક હોવો જોઈએ.

ચોથું તબક્કો.સ્ત્રીઓ પ્રથમ વખત સેક્સ માણવાના ચોથા તબક્કામાં શરીર સામાન્ય સ્થિતિમાં જવા માંડે છે. આ તબક્કો થોડો લાંબો પણ હોઈ શકે છે, જે પુરુષોમાં મહિલાઓમાં વધારે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓને વધારાની ઉત્તેજના અને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પણ મળી શકે છે. સ્ત્રીઓના પ્રથમ વખત સેક્સ દરમિયાન પીડા સાથે સંબંધિત કઈ બાબતો છે.સ્ત્રીઓની પહેલી વાર સેક્સ દરમિયાન થતી પીડા વિશે ઘણી ચિંતા રહેતી હોય છે. જેને ઘટાડવા અથવા હેન્ડલ કરવા માટે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવામાં આવે છે.

Advertisement